PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn cho em với, qhtd bằng miệng

Met moi qua
08-08-2013, 20:15
Cuối tháng 6 vừa rồi em có đi mát xa, gmd có dùng miệng kích thích dv của em 1 lúc chỉ tầm 30 giây rồi em bảo gmd dùng tay kích thích dv cho đến khi em xuất. Lúc đó em cũng có cho tay vào âm đạo của gmd nhưng ko cho sâu và em có mút đầu vú của gmd. Từ hôm đó về em có triệu chứng như hay sổ mũi, đau họng, có hôm thì trong họng cứ thấy vướng như có cái gì đè lên ý, thi thoảng tức ngực, rồi nách em có nổi hạch nữa, có hôm cánh tay em nổi 1-2 nốt màu đỏ ko ngứa ko rõ nguyên nhân, rồi hôm sau lại lặn liền. Thế là em sợ quá cuối tháng 7 em có qua 21 Trung liệt thì đc bác sỹ ở đó tư vấn là 1 tháng thì xn pp Murex Combination, kết quả là âm tính, bác sỹ bảo nếu chưa an tâm thì 3 tháng quay trở lại đây xn lại. Nhưng hiện tại em vẫn còn những triệu chứng trên. Các anh chị cho em hỏi nguy cơ của em như thế nào ạ? Có bao giờ mà 1 tháng mà xn Murex Combination chưa phát hiện ra đc kháng nguyên hay kháng thể gì đó ko ạ, em lo lắng và mệt mỏi quá! :(

NTP123
08-08-2013, 20:18
OS không có nguy cơ,cộng với kết quả xn combo khoảng 4 tuần âm tính,bạn không cần xét nghiệm lại,chúc bạn mau lấy lại tinh thần!

Tuanmecsedec
08-08-2013, 20:26
Cuối tháng 6 vừa rồi em có đi mát xa, gmd có dùng miệng kích thích dv của em 1 lúc chỉ tầm 30 giây rồi em bảo gmd dùng tay kích thích dv cho đến khi em xuất. Lúc đó em cũng có cho tay vào âm đạo của gmd nhưng ko cho sâu và em có mút đầu vú của gmd. Từ hôm đó về em có triệu chứng như hay sổ mũi, đau họng, có hôm thì trong họng cứ thấy vướng như có cái gì đè lên ý, thi thoảng tức ngực, rồi nách em có nổi hạch nữa, có hôm cánh tay em nổi 1-2 nốt màu đỏ ko ngứa ko rõ nguyên nhân, rồi hôm sau lại lặn liền. Thế là em sợ quá cuối tháng 7 em có qua 21 Trung liệt thì đc bác sỹ ở đó tư vấn là 1 tháng thì xn pp Murex Combination, kết quả là âm tính, bác sỹ bảo nếu chưa an tâm thì 3 tháng quay trở lại đây xn lại. Nhưng hiện tại em vẫn còn những triệu chứng trên. Các anh chị cho em hỏi nguy cơ của em như thế nào ạ? Có bao giờ mà 1 tháng mà xn Murex Combination chưa phát hiện ra đc kháng nguyên hay kháng thể gì đó ko ạ, em lo lắng và mệt mỏi quá! :(

Bạn tìm hiểu trên diễn đàn rất có nhiều câu hỏi tương tự như bạn,được trả lời.Bạn yên tâm,về xét nghiệm bạn có thể xem ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Nguyen Ha
08-08-2013, 20:27

Tất cả hành vi mà bạn nêu trên đều không có nguy cơ lây nhiễm HIV, kết quả xn 4tuần của bạn đã chứng minh điều đó. Triệu chứng là do stress gây nên.

Met moi qua
08-08-2013, 20:38
Em cũng đc bác sỹ ở 21 trung liệt bảo là yên tâm về kq nhưng chẳng hiểu sao triệu chứng nó cứ đến, có mọi người tư vấn thêm là em yên tâm nhiều rồi. Em cảm ơn mọi ngườị. Mà cho em hỏi có trường hợp nào mà 1 tháng xn âm tính mà 3 tháng dương tính chưa hả các anh chị? Em hiểu biết kém về lây nhiễm hiv quá, đây lại là lần đầu em đi mát xa, từ giờ em cạch đến già mất, bài học nhớ đời :(

Tuanmecsedec
08-08-2013, 20:43
Em cũng đc bác sỹ ở 21 trung liệt bảo là yên tâm về kq nhưng chẳng hiểu sao triệu chứng nó cứ đến, có mọi người tư vấn thêm là em yên tâm nhiều rồi. Em cảm ơn mọi ngườị. Mà cho em hỏi có trường hợp nào mà 1 tháng xn âm tính mà 3 tháng dương tính chưa hả các anh chị? Em hiểu biết kém về lây nhiễm hiv quá, đây lại là lần đầu em đi mát xa, từ giờ em cạch đến già mất, bài học nhớ đời :(

Do bạn vì quá lo lằng nên mới có TRIỆU CHỨNG như vậy.Bạn có thể tìm hiểu về phương pháp xét nghiệm này ở link trên mình đưa xem.

NTP123
08-08-2013, 20:47
Bạn yên tâm bạn đã an toàn với H,các triệu chứng do bạn căng thẳng mà ra,bạn quên đi thì sẽ trở lại bình thường ngay

Met moi qua
08-08-2013, 20:52
Vâng em cảm ơn mọi người nhiều lắm :(

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
08-08-2013, 21:37
Bạn ko có nguy cơ đừng để ý nữa kẻo ảnh hưởng tới cuộc sống đấy :)

Met moi qua
10-08-2013, 07:01
Mọi người ơi, dạo này em bị sổ mũi với đau họng kéo dài, sáng nào ngủ dậy cũng thấy đau họng mà mấy hôm nay em có dùng nước đá với đồ lạnh đâu. Tại hồi trước em ko bị thế nên bây giờ lại lo. Mà mọi người cho em hỏi pp xn Determine 1/2 có phải là pp cho kq trước đó 12 tuần ko? Em thấy ở diễn đàn mình nhiều người 6-8-10 tuần vẫn đi xn pp đó. Em từ lúc có nguy cơ là đc hơn 6 tuần rồi, các anh chị bảo em có nên đi xn nữa ko ạ? :(

ntqn1992
10-08-2013, 08:39
Chào bạn, trườg hợp của bạn diễn đàn đã tư vấn cho bạn từ lúc đầu là không có nguy cơ, thì bạn k cần xn. Bạn đừng quá lo kẻo ảnh hưởng sức khoẻ. Còn sổ mũi với đau họng là do bạn lo lắng gây ra hay là bệnh thời tiết thôi. Bạn yên tâm đi.

Met moi qua
12-08-2013, 20:05
Mọi người ơi, với hành vi của em + kq xn ÂT sau 1 tháng từ lúc có nguy cơ thì mọi người bảo em đã 100% yên tâm đc chưa? Tại em thấy nhiều tài liệu bảo thời kỳ cửa sổ là 3 tháng nên vẫn còn hơi lo lắng mọi người ạ. Các anh chị có thể khẳng định cho trường hợp của em 1 lần nữa đc ko, dạo này em chả tập trung đc vào làm việc gì cả :(

NTP123
12-08-2013, 20:10
Bạn an toàn với H

thanh88
12-08-2013, 20:15
OS, bạn an toàn với H, yên tâm nhé, đừng soi mói cơ thể làm giề cho căng thẳng và mệt mỏi, chúc bạn sớm lấy lại được tinh thần

Tuanmecsedec
12-08-2013, 20:17
Mọi người ơi, với hành vi của em + kq xn ÂT sau 1 tháng từ lúc có nguy cơ thì mọi người bảo em đã 100% yên tâm đc chưa? Tại em thấy nhiều tài liệu bảo thời kỳ cửa sổ là 3 tháng nên vẫn còn hơi lo lắng mọi người ạ. Các anh chị có thể khẳng định cho trường hợp của em 1 lần nữa đc ko, dạo này em chả tập trung đc vào làm việc gì cả :(

Vấn đề là bạn không có nguy cơ.