PDA

View Full Version : QHTD với GMD có BCS và dùng PEP có cần XN không

quoc
17-03-2014, 18:36
Em dùng thuốc lamzidivir được 30 ngày,trường hợp của em là qh có dùng bcs dậy cho e hỏi giờ e có cần đi xn nữa không ạ

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 18:40
Em dùng thuốc lamzidivir được 30 ngày,trường hợp của em là qh có dùng bcs dậy cho e hỏi giờ e có cần đi xn nữa không ạ
Bạn QHTD có BCS thì đâu cần dùng PEP làm gì?? Vì bạn k có nguy cơ, Tùy bạn quyết định, Nếu bạn muốn XN thì bạn chờ ít nhất 8 tuần sau khi ngưng PEP XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể

quoc
17-03-2014, 18:42
không xét nghiệm được không

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 18:48
không xét nghiệm được không
Được, vì bạn QHTD có BCS là an toàn. Mà quan trọng là bạn có đủ tự tin với chính bạn hay k đó mới là điều quan trọng, Bởi vì bạn k tự tin nên bạn mới dùng PEP cho một hành vi k có nguy cơ, Vậy bạn nên hỏi lại chính bạn: Bạn cần làm gì????

quoc
17-03-2014, 18:58
dạ cảm ơn anh,cho em hỏi là thuốc lamzidivir thì có tác dụng phụ nào nguy cơ đến tính mạng không anh

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 19:09
dạ cảm ơn anh,cho em hỏi là thuốc lamzidivir thì có tác dụng phụ nào nguy cơ đến tính mạng không anh
Nếu có nguy cơ đến tính mạng thì giờ bạn đâu ngồi đâu post bài chia sẻ??

quoc
17-03-2014, 19:12
dạ tks anh,dậy em quyết định sẽ không đi xn,tập trung vào công việc,mà em sợ lúc em đi khám em có ghi điạ chỉ nhà,em sợ nếu không đi xét nghiệm thì người ta gửi thư hoặc thông báo về nhà,em thì không cho gia đình biết,em khám ở bệnh viện nhiệt đới ak anh

Nguyen Ha
17-03-2014, 19:27
dạ tks anh,dậy em quyết định sẽ không đi xn,tập trung vào công việc,mà em sợ lúc em đi khám em có ghi điạ chỉ nhà,em sợ nếu không đi xét nghiệm thì người ta gửi thư hoặc thông báo về nhà,em thì không cho gia đình biết,em khám ở bệnh viện nhiệt đới ak anh

Bạn quan hệ tình dục có dùng bao cao su thì sợ gì bị bệnh.

quoc
17-03-2014, 19:30
em chỉ sợ người ta báo về gia đình