PDA

View Full Version : Xin tv cho em oral sex, handjob xét nghiệm sau 7 t có dùng 1 số loại thuốc kháng viêm

Donghpcc90
09-08-2013, 21:52
Chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Em muốn hỏi trường hợp của em là đi matxa có oral và handjob. Sau đó về khoảng 6 ngày sau em có xuất hiện một số triệu chứng như là đi tiểu nóng, nhiều và đi ngoài hơi lỏng có máu,có bểu hiện mệt mỏi, chán ăn, lại còn lên lẹo ở mắt, đi khám bác sĩ gần nhà có kê cho em thuốc viêm trực tràng em cũng ko biết là loại thuốc gì em có uống 6 ngày thì đỡ đi ngoài và em bị sụt mất 3kg từ 62 xuống 59, tất cả các triệu sau khoảng 10 ngày thì đỡ.Sau đó 2 tuần thì em bị nhiệt miệng và có uống 2 ngày thuốc nhiệt miệng trong thành phần của thuốc có loại Acetyl Spiramycin, em có tra trên google thì thuốc kháng viêm trực tràng có tác dụng ức chế miễn dịch và em đã uống 6 ngày. Hôm nay đúng 7 tuần em đi xét nghiệm nhanh hiv at, Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi là những triệu chứng như vậy có thể là triệu chứng hiv ko, những loại thuốc em dùng như thế liệu có ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm như PEP không em xin cảm ơn các anh chị!

NTP123
09-08-2013, 21:56
Bạn ko có nguy cơ,TH này ko cần xét nghiệm,kết quả trước sau j cũng âm tính

Tuanmecsedec
09-08-2013, 21:59
Chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Em muốn hỏi trường hợp của em là đi matxa có oral và handjob. Sau đó về khoảng 6 ngày sau em có xuất hiện một số triệu chứng như là đi tiểu nóng, nhiều và đi ngoài hơi lỏng có máu,có bểu hiện mệt mỏi, chán ăn, lại còn lên lẹo ở mắt, đi khám bác sĩ gần nhà có kê cho em thuốc viêm trực tràng em cũng ko biết là loại thuốc gì em có uống 6 ngày thì đỡ đi ngoài và em bị sụt mất 3kg từ 62 xuống 59, tất cả các triệu sau khoảng 10 ngày thì đỡ.Sau đó 2 tuần thì em bị nhiệt miệng và có uống 2 ngày thuốc nhiệt miệng trong thành phần của thuốc có loại Acetyl Spiramycin, em có tra trên google thì thuốc kháng viêm trực tràng có tác dụng ức chế miễn dịch và em đã uống 6 ngày. Hôm nay đúng 7 tuần em đi xét nghiệm nhanh hiv at, Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi là những triệu chứng như vậy có thể là triệu chứng hiv ko, những loại thuốc em dùng như thế liệu có ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm như PEP không em xin cảm ơn các anh chị!

Trường hợp của bạn yên tâm,bạn có thể tìm hiểu thêm chinh box này rất có nhiều câu hỏi tương tự như bạn được trả lời,thuốc kháng viêm không làm ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

Donghpcc90
09-08-2013, 22:03
Nhưng mà các triệu chứng như vậy, và em có dùng các loại thuốc như thế bây giờ em rất hoang mang không biết có ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm không nữa.

Donghpcc90
09-08-2013, 22:05
Hôm nay khi xét nghiệm cô bs có bảo em là như vậy thì yên tâm khoảng 60-70% và hẹn 1 tháng sau đến xét nghiệm lại các anh ạ.

Tuanmecsedec
09-08-2013, 22:07
Nhưng mà các triệu chứng như vậy, và em có dùng các loại thuốc như thế bây giờ em rất hoang mang không biết có ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm không nữa.

Trả lời ở trên rồi.

Donghpcc90
09-08-2013, 22:15
Vâng, cám ơn anh. Vậy em có phải xét nghiệm lại sau 1 tháng nữa ko?

NTP123
09-08-2013, 22:35
ngay từ đầu đã ko có nguy cơ rồi xn chỉ để giải tỏa,ko cần xn nữa

Nguyen Ha
10-08-2013, 06:15
Vâng, cám ơn anh. Vậy em có phải xét nghiệm lại sau 1 tháng nữa ko?

Trường hợp của bạn không có nguy cơ, xn 7tuần âm tính là đủ rồi ko phải xn lại nữa.

dragon
10-08-2013, 06:23
Trường hợp của bạn không có nguy cơ,

ntqn1992
10-08-2013, 08:47
Không xn nữa . Biết kqua rồi. Chỉ vậy thôi.

Donghpcc90
10-08-2013, 09:25
Vâng, nhưng liệu người ta có đưa kết quả giả cho ko nhỉ, em làm xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng, người ta có hỏi địa chỉ em cho địa chỉ giả

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
10-08-2013, 09:31
HIV chứ có phải chuyện đùa đâu mà người ta đưa kết quả giả cho bạn :p Trường hợp bạn không có nguy cơ, xét nghiệm thời điểm nào cũng âm tính thôi, mấy cái thuốc kia không có ảnh hưởng tới kq xn.

Donghpcc90
11-08-2013, 21:58
Anh tuấn cho em hỏi là những trường hợp anh dẫn đi xét nghiệm ở thời điểm 6 tuần âm tính đã có trường hợp nào lật kèo ở tuần thứ 12 chưa? những trường hợp bị dt mà anh biết sớm nhất là mấy tuần ạ

Tuanmecsedec
11-08-2013, 22:04
Anh tuấn cho em hỏi là những trường hợp anh dẫn đi xét nghiệm ở thời điểm 6 tuần âm tính đã có trường hợp nào lật kèo ở tuần thứ 12 chưa? những trường hợp bị dt mà anh biết sớm nhất là mấy tuần ạ

Từ năm 2008 cho đến nay,mình dẫn rất nhiều bạn,đến nay tính tới thời điểm này chưa có ca nào lật kèo.Nhưng ca 5,6 tuần sau nguy cơ thì mình cũng có rất nhiều ca bị dính trưởng.

Donghpcc90
12-08-2013, 10:06
Anh Tuấn cho em hỏi ngoài PEP có tác dụng ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm, những loại thuốc gây ức chế miễn dịch dùng để chữa một số các bệnh khác như viêm khớp,lupus ban đỏ... có ảnh hưởng nhiều đến thời gian xét nghiệm như pep không?

Nguyen Ha
12-08-2013, 10:41
Loại thuốc mà bạn nêu ở trên không làm ảnh hưởng đến kết quả xn

Donghpcc90
14-08-2013, 00:17
Cho em hỏi ở diễn đàn cũ em có thấy anh tuấn ghi như sau:

Chào bạn !

Sao lại không hiểu câu hỏi bạn,đã trả lời bạn là kết quả đó đã yên tâm an toàn,chỉ có những người có tiền sử tiêm chích ma túy thời gian dài,ung thư đang điều trị hoặc giai đoạn cuối hay ghép nội tạng nhưng cũng không quá 6 tháng và có 1 số thuốc là ức chế hệ miển dịch có thể kéo dài thời gian xét nghiệm như PEP (thuốc phơi nhiễm HIV),Và các loại thuốc ức chế miễn dịch sau đây nếu có sử dụng trong thời gian chờ xét nghiệm
cortison , hydrocortison (cortison) lọ , depersolon (mazipredone HCl) ống; prednisolon (cortancyl), prednisolon , methylprednisolon: medrol , medexa , solumedrol, methylprednisolon .....
vậy cho em hỏi là các loại thuôc trên có thực sự ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm không hay chỉ khi mình dùng liều cao,hay một số các loại thuốc chữa viêm gan C thôi

vv

Nguyen Ha
14-08-2013, 01:31

Chào bạn !

Sao lại không hiểu câu hỏi bạn,đã trả lời bạn là kết quả đó đã yên tâm an toàn,chỉ có những người có tiền sử tiêm chích ma túy thời gian dài,ung thư đang điều trị hoặc giai đoạn cuối hay ghép nội tạng nhưng cũng không quá 6 tháng và có 1 số thuốc là ức chế hệ miển dịch có thể kéo dài thời gian xét nghiệm như PEP (thuốc phơi nhiễm HIV),Và các loại thuốc ức chế miễn dịch sau đây nếu có sử dụng trong thời gian chờ xét nghiệm
cortison , hydrocortison (cortison) lọ , depersolon (mazipredone HCl) ống; prednisolon (cortancyl), prednisolon , methylprednisolon: medrol , medexa , solumedrol, methylprednisolon .....
vậy cho em hỏi là các loại thuôc trên có thực sự ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm không hay chỉ khi mình dùng liều cao,hay một số các loại thuốc chữa viêm gan C thôi

vv

Nếu đang dùng một trong các loại thuốc trên rồi đi xn ngay thì thật sự làm ảnh hưởng đến kết quả xn

Tuanmecsedec
14-08-2013, 06:49

Chào bạn !

vv

Chỉ khi nào dùng lâu dài.

Donghpcc90
14-08-2013, 10:09
Vâng, thế dùng khoảng 5,6 ngày chắc cũng không ảnh hưởng phải không ạ?

Donghpcc90
23-08-2013, 22:47
Hôm nay là tuần thứ 9 = 63 ngày em đi xn at. Những loại thuốc như anh tuấn nói cortison , hydrocortison (cortison) lọ , depersolon (mazipredone HCl) ống; prednisolon (cortancyl), prednisolon , methylprednisolon: medrol , medexa , solumedrol, methylprednisolon .... thực ra là em cũng không biết là có trong thành phần thuốc của ông bác sĩ ấy cho hay không bởi ông ấy chỉ kê ra và cho vào túi thôi em tra trên mạng thấy bảo thuốc chữa viêm trực tràng thì gây giảm miễn dịch nên em lo, và em cũng chỉ dùng từ ngày 9-14 sau nguy cơ, hôm nay 9 tuần em đi xét nghiệm như vậy thì Anh TUẤN và mọi người tư vấn cho em xem như thế thì có thể yên tâm được không ạ và ở trung tâm y tế dự phòng đó họ bảo là test nhanh của mỹ độ nhạy cao chỉ khoảng hơn 5 phút là có kết quả thì không biết test kiểu gì có yên tâm được không?

CrisM
23-08-2013, 22:51
Chỉ os và hand job thì bạn hoàn toàn yên tâm, bạn không nhiễm hiv

Donghpcc90
10-09-2013, 16:13
Hôm nay em đi lấy kết quả xét nghiệm các bệnh lây qua đường tình dục lậu, claymidia, giang mai, hiv âm tính ở thời điểm 80 ngày, mọi người cho ý kiến!
em xét nghiệm ở da liễu Việt Tiệp hp, ở chỗ em xét nghiệm các bệnh tình dục như sau liệt kê các phương pháp để mọi người tham khảo:
Lậu: soi tươi tìm lâu cầu người ta lấy que đồng có đầu hình tròn hơ trên lửa rồi ngoáy vào lỗ niệu đạo để lấy dịch rồi soi kính hiển vi
Claymidia: dùng bông ngoáy vào lỗ niệu đạo rồi cho test thử bằng que thử test nhanh
giang mai: thử máu
hiv: test nhanh determine 1/2
riêng claymidia, hiv làm miễn phí theo chương trình phòng chống hiv quốc gia

Tuanmecsedec
10-09-2013, 16:15
Hôm nay em đi lấy kết quả xét nghiệm các bệnh lây qua đường tình dục lậu, claymidia, giang mai, hiv âm tính ở thời điểm 80 ngày, mọi người cho ý kiến!
em xét nghiệm ở da liễu Việt Tiệp hp, ở chỗ em xét nghiệm các bệnh tình dục như sau liệt kê các phương pháp để mọi người tham khảo:
Lậu: soi tươi tìm lâu cầu người ta lấy que đồng có đầu hình tròn hơ trên lửa rồi ngoáy vào lỗ niệu đạo để lấy dịch rồi soi kính hiển vi
Claymidia: dùng bông ngoáy vào lỗ niệu đạo rồi cho test thử bằng que thử test nhanh
giang mai: thử máu
hiv: test nhanh determine 1/2
riêng claymidia, hiv làm miễn phí theo chương trình phòng chống hiv quốc gia

Kê cao gối nằm ngủ khỏe.

Donghpcc90
10-09-2013, 16:19
hehe cám ơn anh

Donghpcc90
12-10-2013, 00:25
anh tuấn, anh hiếu, chị hà và các anh chị em cho e hỏi một câu này: để khẳng định âm tính sau hành vi có nguy cơ có cần thiết phải xét nghiệm theo phương cách 3 của bộ y tế không anh chị, bởi e thấy phương pháp detemine 1/2 theo một bài viết trên diễn đàn nói có thể không phản ứng với hiv tuýp khác hoặc kháng thể không phản ứng với kháng nguyên

Nguyen Ha
12-10-2013, 00:44
anh tuấn, anh hiếu, chị hà và các anh chị em cho e hỏi một câu này: để khẳng định âm tính sau hành vi có nguy cơ có cần thiết phải xét nghiệm theo phương cách 3 của bộ y tế không anh chị, bởi e thấy phương pháp detemine 1/2 theo một bài viết trên diễn đàn nói có thể không phản ứng với hiv tuýp khác hoặc kháng thể không phản ứng với kháng nguyên

Đã âm tính rồi còn làm xn gì nữa?

Tuanmecsedec
12-10-2013, 07:56

Theo quy định của Bộ y tế mẩu máu khẳng định dương tính HIV thì phải :

1,Cơ sở phải được phép theo quy định.

2, Cơ sở vật chất phải đúng theo quy định.

3, Mẩu máu dương tính HIV phải làm đúng theo quy trình quy định như đủ 3 phương pháp đều dương tính thì mới khẳng định.

4,....

Đối với máu như bạn nói âm tính thì yên tâm không cần thiết dùng 3 phương pháp.Quan trọng là bạn đã để đủ thời gian khuyến cáo 12 tuần xét nghiệm hay không,nếu chưa đủ thời gian thì cần xét nghiệm lại.

Donghpcc90
12-10-2013, 12:35
vâng trước thì như em đã nói với anh là em đã có xét nghiệm thời gian80 ngày âm tính với detemine hiv 1/2, mấy hôm trước thì e có đến chân trời mới để tư vấn xét nghiệm lại ở thời điểm hơn 3 tháng để yên tâm thì người ta cũng có tư vấn là nguy cơ như thế thì thấp và thời gian xét nghiệm chuẩn là 3 tháng chỉ hãn hữu mới là 6 tháng, e có lấy máu xét nghiệm sau mấy ngày e gọi điện hỏi thì người ta bảo ở đây họ nói 1 tuần mới trả kết quả và làm theo 3 phương pháp em có nói là đã xét nghiệm bằng phương pháp detemine hiv 1/2 với thời gian như vậy thì dương giả âm giả như thế nào thì họ bảo là làm bằng 3 phương pháp thì mới chuẩn làm e lại thấy lo. Bởi em đọc trên diễn đàn thì thường chân trời mới họ làm test nhanh có phản ứng mới làm 3 phương pháp đây họ lại nói với e như vậy, không biết anh chị có biết có trung tâm chân trời mới nào mà lại tư vấn và xét nghiệm bằng 3 phương pháp luôn như vậy không e cũng đang lo không biết là kết quả như thế nào đây bây giờ muốn quay lại thời gian mà không được rồi chán quá, anh chị tư vấn cho em mấy hôm nữa mới có kết quả, e xét nghiệm ở trung tâm chân trời mới số 7 phạm minh đức hải phòng

songchungvoi_HIV
12-10-2013, 12:55
vâng trước thì như em đã nói với anh là em đã có xét nghiệm thời gian80 ngày âm tính với detemine hiv 1/2, mấy hôm trước thì e có đến chân trời mới để tư vấn xét nghiệm lại ở thời điểm hơn 3 tháng để yên tâm thì người ta cũng có tư vấn là nguy cơ như thế thì thấp và thời gian xét nghiệm chuẩn là 3 tháng chỉ hãn hữu mới là 6 tháng, e có lấy máu xét nghiệm sau mấy ngày e gọi điện hỏi thì người ta bảo ở đây họ nói 1 tuần mới trả kết quả và làm theo 3 phương pháp em có nói là đã xét nghiệm bằng phương pháp detemine hiv 1/2 với thời gian như vậy thì dương giả âm giả như thế nào thì họ bảo là làm bằng 3 phương pháp thì mới chuẩn làm e lại thấy lo. Bởi em đọc trên diễn đàn thì thường chân trời mới họ làm test nhanh có phản ứng mới làm 3 phương pháp đây họ lại nói với e như vậy, không biết anh chị có biết có trung tâm chân trời mới nào mà lại tư vấn và xét nghiệm bằng 3 phương pháp luôn như vậy không e cũng đang lo không biết là kết quả như thế nào đây bây giờ muốn quay lại thời gian mà không được rồi chán quá, anh chị tư vấn cho em mấy hôm nữa mới có kết quả, e xét nghiệm ở trung tâm chân trời mới số 7 phạm minh đức hải phòng
Theo tôi được biết các TTYTDP và CTM thường xn bằng 3 pp thui. Họ nói đúng đấy, không có test nhanh tại các TTYTDP và CTM, chỉ vài nơi hay nói đúng hơn những nơi dùng test nhanh lý do nơi ấy không gần BV TW nên họ sàng lọc HIV bằng test trước, nếu cho DT thì họ chuyển mẫu phẩm về BV TW để xn 3 PP, nhằn tránh lãng phí thời gian chờ đợi của khách hàng

Donghpcc90
12-10-2013, 15:15
vâng, em đợi mấy hôm nữa xem thế nào

Donghpcc90
14-10-2013, 16:15
Các anh chị ơi hôm nay em đi lấy kết quả ở chân trời mới bằng ba phương pháp elisa gì đấy chạy bằng máy kết quả âm tính ở 108 ngày. Chị tư vấn ở đấy có nói kết quả của bạn đã an toàn, em có mấy điều nhờ anh chị tư vấn:
-em xét nghiệm thứ 3 tuần trước nhưng sáng thứ 2 hôm nay người ta mới làm họ bảo là đợi đủ số lượng, không biết máu để lâu như vậy có ảnh hưởng đến kết quả không
-người ta chỉ báo mồm cho em
-em có hỏi nếu bị phơi nhiễm thì làm sao, chị ấy bảo là ở đây chỉ có người trong ngành, bộ đội, công an mới được xét nhanh để điều trị phơi nhiễm và thuốc rất đắt đến chục triêu , đây là điều em thấy khó hiểu bởi như các anh chị trên diễn đàn có nói khi bị phơi nhiễm thì có thể đến các bệnh viện tư vấn mua thuốc điều trị phơi nhiễm và chỉ khoảng 1-2triệu em thấy như vậy là hơi vô lý làm gì có thuốc gì đắt vậy,anh chi hay các bạn nào đã từng tư vấn ở chân trời mới chỉ cho em với

Tuanmecsedec
14-10-2013, 16:31
Các anh chị ơi hôm nay em đi lấy kết quả ở chân trời mới bằng ba phương pháp elisa gì đấy chạy bằng máy kết quả âm tính ở 108 ngày. Chị tư vấn ở đấy có nói kết quả của bạn đã an toàn, em có mấy điều nhờ anh chị tư vấn:
-em xét nghiệm thứ 3 tuần trước nhưng sáng thứ 2 hôm nay người ta mới làm họ bảo là đợi đủ số lượng, không biết máu để lâu như vậy có ảnh hưởng đến kết quả không
-người ta chỉ báo mồm cho em
-em có hỏi nếu bị phơi nhiễm thì làm sao, chị ấy bảo là ở đây chỉ có người trong ngành, bộ đội, công an mới được xét nhanh để điều trị phơi nhiễm và thuốc rất đắt đến chục triêu , đây là điều em thấy khó hiểu bởi như các anh chị trên diễn đàn có nói khi bị phơi nhiễm thì có thể đến các bệnh viện tư vấn mua thuốc điều trị phơi nhiễm và chỉ khoảng 1-2triệu em thấy như vậy là hơi vô lý làm gì có thuốc gì đắt vậy,anh chi hay các bạn nào đã từng tư vấn ở chân trời mới chỉ cho em với

Thời gian xét nghiệm của bạn như vậy là đã an toàn,thuốc phơi nhiễm cả chục triệu như họ nói là vô lý.

Donghpcc90
14-10-2013, 16:43
vâng, quá vô lý không biết trung tâm chân trời mới có làm việc cẩu thả không nữa

Tuanmecsedec
14-10-2013, 16:46
vâng, quá vô lý không biết trung tâm chân trời mới có làm việc cẩu thả không nữa

Việc xét nghiệm thì bạn yên.

Donghpcc90
19-10-2013, 21:57
em đã có kết quả xét nghiệm sau 108 ngày âm tính và vài lần xét nghiệm âm tính trước đây, nhưng hôm nay em có nổi hạch dưới hàm không to lắm lại còn bị đau họng nữa. Mà những lần trước đây em cũng đau họng mà có thấy gì đâu, street thì tinh thần em cũng tương đối thoải mái đây là lần đầu tiên em có triệu chứng như vậy ko hiểu kiểu gì nữa? Các anh chị cho em lời tư vấn

luxubu
19-10-2013, 22:02
em đã có kết quả xét nghiệm sau 108 ngày âm tính và vài lần xét nghiệm âm tính trước đây, nhưng hôm nay em có nổi hạch dưới hàm không to lắm lại còn bị đau họng nữa. Mà những lần trước đây em cũng đau họng mà có thấy gì đâu, street thì tinh thần em cũng tương đối thoải mái đây là lần đầu tiên em có triệu chứng như vậy ko hiểu kiểu gì nữa? Các anh chị cho em lời tư vấn

thôi suy nghi~ quài chi mệt vậy .... lo ăn ngu~ nghi~ khỏe đi a ơi.....th của a không có nguy cơ

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 22:18
Trời TV chính thức mà sao kỳ vậy? Tới giờ mà vẫn đặt câu hỏi về TC là sao?

Donghpcc90
19-10-2013, 22:25
Căn bản là trước đây mình cũng từng đi một lần mà có thấy gì đâu nên cũng chẳng xét nghiệm, chỉ có lần này là triệu chứng kinh khủng như vậy nên mới bị khủng khoảng, qua được lần này chắc chắn có cho mình nghìn tỉ cũng không giám lặp lại nữa, đúng là mỗi lần vấp ngã là mỗi lần khôn lên , không biết là có không lên được không nữa

Donghpcc90
19-10-2013, 22:27
anh hiếu thông cảm em tuy biết vậy nhưng trước giờ em lại là người hay suy nghĩ, mà cũng hơi nhát, cho nên chỉ mới lên đây mới giám chia sẻ với các anh chị chứ có biết nói với đâu

Tuanmecsedec
19-10-2013, 22:28

Kết quả này hoàn toàn đã an toàn.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác.Tôi khóa topic lại.