PDA

View Full Version : Muốn tìm lại hình ảnh anh 10 năm trước

songchungvoi_HIV
20-03-2014, 10:05
Thứ năm, 20/3/2014 09:51 GMT+7
Yêu nhau gần 10 năm mới đi đến hôn nhân, vậy mà cuộc sống không làm em và anh gắn bó hơn, chỉ thêm xa cách. Anh của ngày hôm nay chỉ dành thời gian cho tụ tập bạn bè, bia rượu thâu đêm...
https://encrypted-tbn2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTEpaIGsoCZRvnX53iPkbM3QF_pHsh3g TrX_xbWN2byXWE6u_jd0g

Từ ngày có mạng xã hội hình như chồng có nhiều thay đổi đối với cuộc sống gia đình. Sau một thời gian dài suy nghĩ em đành phải nói thẳng với anh những điều này, không thể để tình trạng đó kéo dài thêm nữa, nếu cứ thế em sẽ bị trầm cảm mất. Những ai không biết cứ trầm trồ gia đình này hạnh phúc quá, nhưng có thật thế không? Vẫn biết do áp lực công việc, cơm áo gạo tiền, nhưng có phải chỉ mỗi gia đình mình cần đến những thứ đấy đâu.

Hồi mới yêu nhau mọi thứ đều mới mẻ, lãng mạn, sau đó với bao nhiêu bộn bề, lo toan ắt hẳn sẽ không còn như thuở ban đầu nhưng em vẫn thèm cảm giác được chiều chuộng, nhẹ nhàng như ngày xưa. Chẳng lẽ cuộc sống vợ chồng mình tới đây đã hết mặn nồng hay sao? Ngày càng nhạt nhẽo, dường như vợ chồng mình không còn cảm xúc gì với nhau nữa hay sao đấy.

Có lúc em tự hỏi hay mình yêu nhau lâu quá đã hiểu hết rồi để giờ chồng cảm thấy nhàm chán. Cuộc sống vợ chồng ngày một lặng lẽ, ầm thầm, ít cử chỉ, lời nói yêu thương mà thay vào đó là những lời cáu gắt, mặc dù ra ngoài xã hội rất nhiều người khen anh giỏi giang về mọi mặt: giao tiếp, cư xử hài hòa, nhẹ nhàng, gần gũi với mọi người, có đúng như thế không?

Yêu nhau gần 10 năm mới đi đến hôn nhân, vậy mà cuộc sống không làm em và anh gắn bó hơn, chỉ thêm xa cách. Em đã rất hạnh phúc vì được yêu thương, nhưng hôm nay mọi cái thay đổi. Anh của ngày hôm nay chỉ dành thời gian cho tụ tập bạn bè, bia rượu, thâu đêm, thậm chí một ngày anh không gặp được bạn bè trên Facebook là có cảm giác buồn. Vợ chồng có chuyện mà anh đi tâm sự với bạn bè trên mạng thử hỏi nếu vợ anh như thế anh sẽ nghĩ sao?
Liệu anh có đủ bản lĩnh để làm một người chồng, người cha của các con em trong thời gian tới không hay lại bị vòng đời cuốn đi mất? Hai con người sống dưới một mái ấm gia đình nhưng con tim và tâm hồn không thể hòa chung một nhịp sao? Em muốn nói với anh nhiều hơn gấp trăm lần nhưng em biết những lời nói này giờ có lẽ anh không còn muốn nghe.

Lan

noisohaicuatoi-hiv
20-03-2014, 10:58
Nếu có thể quay lại 10 năm trước anh có muốn quay lại hok Anh Hiếu?? hjhj

songchungvoi_HIV
20-03-2014, 11:00
Nếu có thể quay lại 10 năm trước anh có muốn quay lại hok Anh Hiếu?? hjhj
Mún lắm chứ em, ai mà k mún mình luôn là người khỏe mạnh và k bị khinh rẻ trong mắt người đời em hỷ

noisohaicuatoi-hiv
20-03-2014, 11:06
Mún lắm chứ em, ai mà k mún mình luôn là người khỏe mạnh và k bị khinh rẻ trong mắt người đời em hỷ
Bị kỳ thị ghê lắm hả anh?

songchungvoi_HIV
20-03-2014, 11:09
Bị kỳ thị ghê lắm hả anh?
Em tự hiểu đi em, Thật ra một khi các em tham gia DD, TV nào xoắn liên tục và sợ nhiễm HIV khi đc chia sẻ k có nguy cơ, đó là một trong những dấu hiệu của sự kỳ thị về HIV đó

noisohaicuatoi-hiv
20-03-2014, 11:20
Em tự hiểu đi em, Thật ra một khi các em tham gia DD, TV nào xoắn liên tục và sợ nhiễm HIV khi đc chia sẻ k có nguy cơ, đó là một trong những dấu hiệu của sự kỳ thị về HIV đó
Cái đó gọi là sọ bị nhiễm bịnh chứ đâu phải kỳ thị anh, Theo em nghĩ kỳ thị là " xa lánh" người bị H chứ!

songchungvoi_HIV
20-03-2014, 11:27
Cái đó gọi là sọ bị nhiễm bịnh chứ đâu phải kỳ thị anh, Theo em nghĩ kỳ thị là " xa lánh" người bị H chứ!
Em k tin em đọc những bài co 1nội dung xoắn sợ nhiễm HIV, sợ mọi người biết, sợ đủ thứ, k tin tìm đọc đi, xem có phải như anh nói k, chính miệng họ nói họ sợ nhiễm và sợ gia định bạn bè người thân và xh kỳ thị. Đ1o là họ tự kỳ thị trước đó.

anhankipkhong
20-03-2014, 11:54
Chúng em sợ mà chứ không phải không có nguy cơ rùi kỳ thị.cũng như anh nói nếu quay lại 10năm trước anh sẽ làm lại .ai mà muốn mình bệnh phải không anh .những ai kỳ thị thì hẳn người đó không có tình người.a tin không em không cần biết .em hy vọng sẽ có thuốc chữa được bệnh hiv. Không phải chửa được để chúng em tạo nguy cơ mà không sợ bệnh. Mà là để những người có h cũng như anh và chị hà .được làm lại ..được sống lại.. cũng như mong ngày nào đó anh chị sẽ là một người khỏe mạnh.
Làm gì không buồn chứ.chẳng qua anh chị chấp nhận với sự thật. Chắc có lẽ đằng sau nụ cười mà anh chị thể hiện ở ngoài .để mọi người thấy.thì đằng sau nụ cười đó buồn lắm đúng không anh. Thời gian trước anh chị đã sống sai lầm ra sao .chắc chính anh chị mới biết hết được....Nhưng hôm nay anh chị đã làm rất nhiều chuyện có ích. Gíup mọi người cũng như em bình yên lại .tất cả em thấy họ đều mong có thuốc chữa hiv để anh chị hết bệnh. Em nói nhiều quá hjhj .anh chị sống khoẻ mỗi ngày nhé .chúc anh chị sẽ mau trị được bệnh và vui vẻ anh chị nhé