PDA

View Full Version : Mọi người ơi giúp em với, em có nguy cơi mới từ hót tóc tối wa :(

tan_phong
10-08-2013, 13:43
Chuyện là tối wa em đi hớt tóc (hớt tóc trong tiệm chứ ko fải hớt tóc dạo) . Đến phần cạo, thợ gắn lưỡi lam vào dao cạo. Em nhìn wa kiến thấy thợ lấy lưỡi lam từ miếng gói trong hộp ra. Nhưng cạo được 1 lúc, ko bít vì lý do gì mà thợ thay lưỡi lam khác ??? Trong lúc thợ cạo sau ót em, em ko cảm thấy đau mà chỉ thấy tê tê. Sau khi cạo xong, em sờ thử sau ót thì thấy có 1 vết. Vì là sau ót nên ko thể nhìn được nó là vết xước, trầy hay bầm nữa. Tuy nhiên em không nhìn thấy máu. Nhưng sờ vào thấy đau nên em nghĩ nó là vết xước. En sợ lắm, có khi nào trên lưỡi lam đó có dính 1 ít máu của khách trước và khi dao cạo quẹt trúng sau ót làm em trầy & máu đã thấm vào vết thương đó, nhưng sau khi cạo xong thì chỗ máu đó đã khô nên em sờ không thấy máu nữa không ? :angry:

Em sợ wá, chắc mai mốt em ko dám đi hớt tóc nữa. Hoặc có đi hớt thì cũng ko cạo nữa.

Em xin mọi người tư vấn giúp em , em có nguy cơ gì không ạ ? trước giờ có ai nhiễm H vì hớt tóc cạo mặt không ạ ?

Em xin cảm ơn mọi người trước :angry:

Tuanmecsedec
10-08-2013, 16:38
Chuyện là tối wa em đi hớt tóc (hớt tóc trong tiệm chứ ko fải hớt tóc dạo) . Đến phần cạo, thợ gắn lưỡi lam vào dao cạo. Em nhìn wa kiến thấy thợ lấy lưỡi lam từ miếng gói trong hộp ra. Nhưng cạo được 1 lúc, ko bít vì lý do gì mà thợ thay lưỡi lam khác ??? Trong lúc thợ cạo sau ót em, em ko cảm thấy đau mà chỉ thấy tê tê. Sau khi cạo xong, em sờ thử sau ót thì thấy có 1 vết. Vì là sau ót nên ko thể nhìn được nó là vết xước, trầy hay bầm nữa. Tuy nhiên em không nhìn thấy máu. Nhưng sờ vào thấy đau nên em nghĩ nó là vết xước. En sợ lắm, có khi nào trên lưỡi lam đó có dính 1 ít máu của khách trước và khi dao cạo quẹt trúng sau ót làm em trầy & máu đã thấm vào vết thương đó, nhưng sau khi cạo xong thì chỗ máu đó đã khô nên em sờ không thấy máu nữa không ? :angry:

Em sợ wá, chắc mai mốt em ko dám đi hớt tóc nữa. Hoặc có đi hớt thì cũng ko cạo nữa.

Em xin mọi người tư vấn giúp em , em có nguy cơ gì không ạ ? trước giờ có ai nhiễm H vì hớt tóc cạo mặt không ạ ?

Vấn đề của bạn không sao đâu,đừng lo lắng quá.

tan_phong
10-08-2013, 23:48
Vấn đề của bạn không sao đâu,đừng lo lắng quá.

Em cảm ơn anh Tuấn. Mà sao anh không khẳng định là "em hoàn toàn không có nguy cơ" mà chỉ nói là "không sao, đừng lo lắng quá" . Hic vậy lả em vẫn có thể có nguy cơ hả anh ? :(

Tuanmecsedec
11-08-2013, 05:48
Em cảm ơn anh Tuấn. Mà sao anh không khẳng định là "em hoàn toàn không có nguy cơ" mà chỉ nói là "không sao, đừng lo lắng quá" . Hic vậy lả em vẫn có thể có nguy cơ hả anh ? :(

Giời đét ôi...Mình viết như vậy là không có nguy cơ rồi.:D

NTP123
11-08-2013, 08:23
Bạn không có nguy cơ nhiễm H,chúc bạn vui

songchungvoi_HIV
11-08-2013, 08:38

Chào bạn!
Bạn đã xác định được: Em nhìn wa kiến thấy thợ lấy lưỡi lam từ miếng gói trong hộp ra thì 100% đó là dao lam sạch. mà sạch thì làm sao có nguy cơ. vì lý do gì mà thợ thay lưỡi lam khác ?? Vì thợ xác định do dao không bén, nên phải thay dao khác, và bạn cũng nhìn thấy đó la dao lấy từ hộp ra, và lúc này 100% là dao sạch, vậy có gì bạn hoang tưởng và cho rằng có 1 tí máu nhiễm HIV của ai đó xót lại. Vậy thì lấy đâu ra nguy cơ cho chính bạn. Bạn là một người hoang tưởng đến độ nhìn vào đâu cũng cho rằng có virut HIV tồn tại. Bệnh hoang tưởng còn kinh khủng hơn cà viủt HIV đó bạn ah

mong cống hiến
11-08-2013, 09:41
Cái lưỡi lam lấy từ trong hộp ra là cái mới tinh luôn bạn đừng lo, người thợ thay lưỡi lam có thể do nó không bén (bị lỗi khi sản xuất)