PDA

View Full Version : Triệu chứng của Gan B???

tranhxatenan
07-04-2014, 19:57
a Hiếu cho e hỏi. e có qhtd k an toàn khoảg 3năm rồi. HIV thì mới đây e đã xn AT rồi. nhưg k xn viêm gan b. cho e hỏi nếu e bị VGan B thì thời gian 3năm rồi có xuất hiện triệu chứg nào để nhận biết k a. cho e hỏi thêm là mìh hôn sâu khoảng vài giây thì có lây VGan B ko a?

songchungvoi_HIV
07-04-2014, 20:06
a Hiếu cho e hỏi. e có qhtd k an toàn khoảg 3năm rồi. HIV thì mới đây e đã xn AT rồi. nhưg k xn viêm gan b. cho e hỏi nếu e bị VGan B thì thời gian 3năm rồi có xuất hiện triệu chứg nào để nhận biết k a. cho e hỏi thêm là mìh hôn sâu khoảng vài giây thì có lây VGan B ko a?
Bạn bấm vào đây xem:
Tổng quan về viêm gan siêu vi B (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B)

tranhxatenan
07-04-2014, 22:14
vậy a Hiếu cho e hỏi thời gian virut viêm gan b sốg ngoài cơ thể la bao lâu? khi máu khô virut đã chết chưa và có khả năg lây nữa k?

Nguyen Ha
07-04-2014, 22:31
vậy a Hiếu cho e hỏi thời gian virut viêm gan b sốg ngoài cơ thể la bao lâu? khi máu khô virut đã chết chưa và có khả năg lây nữa k?

Viêm gan siêu vi B là căn bệnh viêm nhiễm do máu, điều đó có nghĩa là có siêu vi gây bệnh trong máu và chất dịch cơ thể của những người mắc bệnh. Nếu máu hoặc chất dịch cơ thể nhiễm HBV xâm nhập vào cơ thể của quy vị qua vết cắt hoặc chỗ hở khác, quy vị rất dễ có nguy cơ mắc bệnh.

HBV là loại siêu vi sống rất dai; thậm chí chúng còn có thể sống trong máu khô trong nhiều ngày! Chính vì vậy rất dễ nhiễm HBV nếu bạn sinh hoạt tình dục không có biện pháp bảo vệ với một người đã nhiễm bệnh hoặc nếu máu hoặc chất dịch cơ thể có siêu vi HBV đã tiếp xúc với một vết thương hở miệng hoặc da bị bong. Chính vì vậy những em bé sinh ra đã có mẹ mắc bệnh, dễ có nguy cơ mắc bệnh vì các em tiếp xúc với chất dịch cơ thể của người mẹ trong khi sinh.

HBV cũng lây lan dễ dàng qua dụng cụ y tế, ví dụ như kim tiêm và ống tiêm sử dụng lại hoặc không tiệt trùng đúng cách. HBV cũng có thể lây lan qua lượng máu nhỏ trong dụng cụ chích ma túy, cottons, và các dụng cụ khác được dùng để chích ma túy.

Các vật dụng khác tiếp xúc với máu và có thể làm lây lan siêu vi là dao cạo râu, bông tai hoặc bàn chải đánh răng, và các dụng cụ để xăm mình và xâu khuyên trên người.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 06:34
đọc kỹ phần trả lời của chị Hà nhé bạn...

tranhxatenan
21-04-2014, 17:54
a Hiếu cho e hỏi môi e bị khô lột da thấy hơi đỏ do rớm máu. bạn e nó mồi điếu thuốc mời e hut. e ngậm điếu thuốc thấy ướt do nuớc bọt. như vậy cho e hỏi nếu nuoc bot pha loãg máu do chảy máu răg có nguy co ko vậy a

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 18:04
a Hiếu cho e hỏi môi e bị khô lột da thấy hơi đỏ do rớm máu. bạn e nó mồi điếu thuốc mời e hut. e ngậm điếu thuốc thấy ướt do nuớc bọt. như vậy cho e hỏi nếu nuoc bot pha loãg máu do chảy máu răg có nguy co ko vậy a
Viêm Gan B chủ yếu lây qua QHTD và đường máu, lây qua ăn uống chung chiếm tỷ lệ rất thấp
Ăn chung liệu có gây bệnh viêm gan B?

30/03/2014 07:01
Dân Việt (https://plus.google.com/117815509347656892200/about) - Con gái tôi chín tuổi, trong lúc ngồi chơi trước nhà cùng tôi thì được một người hàng xóm bẻ cho miếng bánh cùng ăn. Mới đây tôi dược biết người dó bị bệnh viêm gan B.

Xin hỏi liệu con gái tôi có bị lây bệnh do ăn chung miếng bánh với người hàng xóm dó không?

Tuấn Anh (TP.HCM)
http://images.danviet.vn/Images/Uploaded/Share/2014/03/30/9davacxin-26713-2d68e.jpg

Ảnh minh họa (Nguồn: internet)

TS.BS Đinh Quý Lan, chủ tịch hội Gan mật Việt Nam: Viêm gan virút B lây truyền chủ yếu qua đường máu, từ mẹ sang con trong thời kỳ sinh nở, qua đường tình dục, qua các tiếp xúc... Khả năng có virút viêm gan B trong nước bọt cũng đã tìm thấy nhưng trên thực tế, việc viêm gan B qua dường ăn uống là rất thấp. Cách tốt nhất là cho con bạn tiêm phòng vắcxin virút B. Nếu cháu đã tiêm phòng rồi thì bạn không phải lo lắng gì.

(Thế giới tiếp thị)
http://danviet.vn/loi-song-suc-khoe/...31293p1c31.htm (http://danviet.vn/loi-song-suc-khoe/an-chung-lieu-co-gay-benh-viem-gan-b/2014031202431293p1c31.htm)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 18:53
bạn muốn hỏi về nguy cơ gì?
dù là gì bạn cũng không có nguy cơ...

tranhxatenan
21-04-2014, 19:15
mìh muốn hỏi viêm gan b va hiv luôn. tại vì trời nóg nực môi khô lột da và rát nữa.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 19:20
mìh muốn hỏi viêm gan b va hiv luôn. tại vì trời nóg nực môi khô lột da và rát nữa.
vậy bạn cũng đâu có nguy cơ...

tranhxatenan
21-04-2014, 19:50
a Hiếu phán 1 câu cho yên tâm koi. hehe

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 19:53
a Hiếu phán 1 câu cho yên tâm koi. hehe
cũng sẽ là không có nguy cơ thôi bạn...

Charles
21-04-2014, 19:54

Bạn đã QHTD không an toàn cách đây 3 năm, mới đây XN HIV kết quả là ÂT chứng tỏ bạn không hề nhiễm HIV. Còn viêm gan B muốn biết bạn phải XN máu.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 20:02
Bạn đã QHTD không an toàn cách đây 3 năm, mới đây XN HIV kết quả là ÂT chứng tỏ bạn không hề nhiễm HIV. Còn viêm gan B muốn biết bạn phải XN máu.
đúng đấy bạn...

tranhxatenan
21-04-2014, 20:03
mìh muốn hỏi mìh hút điếu thuốc có nước bot người khác mà môi mìh bị khô tróc da và rát có rớm máu. vậy m có nguy cơ k

Charles
21-04-2014, 20:04
mìh muốn hỏi mìh hút điếu thuốc có nước bot người khác mà môi mìh bị khô tróc da và rát có rớm máu. vậy m có nguy cơ k

HIV không tồn tại trong môi trường nước bọt.

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 20:42
Hút thuốc chứ đâu có hút máu như ma Cà Rồng:khi875437: