PDA

View Full Version : Các bạn cho mình hoi về xn với

buonchanqua
14-08-2013, 14:42
mình có nguy cơ cách đấy 26 ngày. vậy nếu xn combo ở ngày thứ 26 có đạt độ chính xác cao không. rất mong anh chi va` các ban tư vấn

Tuanmecsedec
14-08-2013, 14:46
mình có nguy cơ cách đấy 26 ngày. vậy nếu xn combo ở ngày thứ 26 có đạt độ chính xác cao không. rất mong anh chi va` các ban tư vấn

26 ngày bạn có thể xét nghiệm HIV Combo.Nhưng trường hợp bạn không sao đâu : xin hỏi các bạn kích dục bằng miệng ? (http://www.diendanhiv.vn/threads/986-xin-hoi-cac-ban-kich-duc-bang-mieng)

buonchanqua
14-08-2013, 14:47
cảm ơn anh đã tu vấn giúp em

buonchanqua
15-08-2013, 15:46
Anh Tuấn ơi hôm nay là ngày thứ 26 sau khi em có nguy cơ. em đã đi xn combo ag/ab. kết quả là âm tính. anh và các bạn cho em hỏi kết quả vào ngày 26 có chinh xác không ạh. em có cần di xn thêm nua không ạh?

Tuanmecsedec
15-08-2013, 15:59
Anh Tuấn ơi hôm nay là ngày thứ 26 sau khi em có nguy cơ. em đã đi xn combo ag/ab. kết quả là âm tính. anh và các bạn cho em hỏi kết quả vào ngày 26 có chinh xác không ạh. em có cần di xn thêm nua không ạh?

Bạn yên tâm đừng lo lắng nữa,vì trường hợp của bạn đã được mọi người trả lời.Bạn có thể xem độ tin vậy của phương pháp xét nghiệm này ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

dragon
15-08-2013, 16:17
4 tuần xét nghiệm combo là khả quan lắm, bạn hãy thư giãn chút đi

namhaysongtot
15-08-2013, 16:23
Xem như thông tìn thì trường hợp bạn không sao thì không cần đi xn.

Nguyen Ha
15-08-2013, 19:33

Với trường hợp của bạn không có nguy cơ, 26 ngày âm tính bằng pp combo là ok rồi.

buonchanqua
16-08-2013, 12:50
anh chi oi. em tính nhầm mất ngày tính ra thi` em có nguy cơ từ chiều ngày 21/7. ma` hôm qua em đi xn sáng 15/8. Tính ra được có 24,5 ngày.( Hôm đó em đi OS khoảng 10-15p em có xuất 1-2 giọt vào miệng GMD. về em bị lậu. hôm nay em đi khám em còn bi nấm candida miệng nữa. miệng khô luoi trắng. mà em bị tiêu chảy đến 2 tuần nay rồi. họng thì đau.nhức mỏi các khớp.có cả hạch nữa. người hay mẩn ngứa vô cớ... Em lo quá anh chi ơi.)

joolee91
16-08-2013, 13:43
anh chi oi. em tính nhầm mất ngày tính ra thi` em có nguy cơ từ chiều ngày 21/7. ma` hôm qua em đi xn sáng 15/8. Tính ra được có 24,5 ngày.( Hôm đó em đi OS khoảng 10-15p em có xuất 1-2 giọt vào miệng GMD. về em bị lậu. hôm nay em đi khám em còn bi nấm candida miệng nữa. miệng khô luoi trắng. mà em bị tiêu chảy đến 2 tuần nay rồi. họng thì đau.nhức mỏi các khớp.có cả hạch nữa. người hay mẩn ngứa vô cớ... Em lo quá anh chi ơi.)

Cũng thế thôi Combo sau 3 tuần là đã test đc rồi . W KQ trên bạn yên tâm về H .

buonchanqua
16-08-2013, 13:55

ngoai ra em còn uống rất nhiều kháng sinh trong thời gian em bi lậu. nó có anh hưởng nhiều đên kết quả xn không ạh

Nguyen Ha
16-08-2013, 14:04
ngoai ra em còn uống rất nhiều kháng sinh trong thời gian em bi lậu. nó có anh hưởng nhiều đên kết quả xn không ạh

Thuốc kháng sinh ko làm ảnh hưởng tới kết quả xn bạn ạ.

buonchanqua
16-08-2013, 14:08
Thuốc kháng sinh ko làm ảnh hưởng tới kết quả xn bạn ạ.
thế chi hà oi cho em hoi?
. em tính nhầm mất ngày tính ra thi` em có nguy cơ từ chiều ngày 21/7. ma` hôm qua em đi xn sáng 15/8. Tính ra được có 24,5 ngày.( Hôm đó em đi OS khoảng 10-15p em có xuất 1-2 giọt vào miệng GMD. về em bị lậu. hôm nay em đi khám em còn bi nấm candida miệng nữa. miệng khô luoi trắng. mà em bị tiêu chảy đến 2 tuần nay rồi. họng thì đau.nhức mỏi các khớp.có cả hạch nữa. người hay mẩn ngứa vô cớ... Em lo quá anh chi ơi.) có anh nguy cơ nhiều không chị

Tuanmecsedec
16-08-2013, 15:10

26 ngày hay 24,25 ngày thì không khác nhau,vẫn có giá trị như nhau.

Nguyen Ha
16-08-2013, 15:12
thế chi hà oi cho em hoi?
. em tính nhầm mất ngày tính ra thi` em có nguy cơ từ chiều ngày 21/7. ma` hôm qua em đi xn sáng 15/8. Tính ra được có 24,5 ngày.( Hôm đó em đi OS khoảng 10-15p em có xuất 1-2 giọt vào miệng GMD. về em bị lậu. hôm nay em đi khám em còn bi nấm candida miệng nữa. miệng khô luoi trắng. mà em bị tiêu chảy đến 2 tuần nay rồi. họng thì đau.nhức mỏi các khớp.có cả hạch nữa. người hay mẩn ngứa vô cớ... Em lo quá anh chi ơi.) có anh nguy cơ nhiều không chị

Bạn đã đi khám biết mình bị lậu và candida thì cứ yên tâm điều trị đi chắc chắn sẽ khỏi. Còn hành vi 0S của bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV, xn 24,5 ngày âm tính là yên tâm rồi.

buonchanqua
16-08-2013, 17:22
Anh chi .cho em hỏi thêm là: Nếu cơ thể em dạo này hay mệt mỏi gầy ốm thì có ảnh hưởng nhiều đến việc sinh ra kháng nguyên và kháng thể không ah?. Em định 28 ngày đi xn lại tại BV Hồng Ngọc. nhưng thấy hơi ốm và lo sơ nữa. đã có ai AT ơ ngày 24 mà DT ở ngày 28 chưa ah?

Donghpcc90
16-08-2013, 22:26
BQT xóa bài viết hỏi trong topic người khác.

buonchanqua
17-08-2013, 11:53
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--> Em xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn giúp em. để cho em có đủ tư tin vượt qua khó khăn ở giai đoạn này và dũng cảm đi xn. em thấy đây là một diễn đàn rất bổ ích cho mọi người. Em sẽ giới thiệu diễn đàn này với bạn bè của em để mọi người có thêm nhiều kiến thức, hành vi và căn bệnh thế kỷ này. Dù kqxn của em ra sao em cũng rất cảm ơn chị Hà và anh Tuấn cùng mọi người trong diễn đàn!

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapedefaults v:ext="edit" spidmax="1026"/> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapelayout v:ext="edit"> <o:idmap v:ext="edit" data="1"/> </o:shapelayout></xml><![endif]-->

dragon
17-08-2013, 12:25
hãy lạc quan lên, mọi chuyện vẫn còn đó mà . vui vẻ lên đi bạn