PDA

View Full Version : Thắc mắc về quan hệ vs GMD

tinhlangthang
15-08-2013, 10:01
chào thân ái mọi người !

hôm qua e có quan hệ vs GMD và đã thực hiện đeo bao an toàn nhưng do còn thiếu kinh nghiệm trong sử dụng BCS và chưa có kiến thức nhiều về lây nhiễm HIV nên mọi người cho e vấn đề e thắc mắc như sau.

khi quan hệ vì sợ có thể tụt bao nên lâu lâu e có dùng tay kiểm trả và giữ , kéo đầu BCS lại Dv cho chắc chắn ( tay lúc này có thể dính ít dịch ở Ad )vào sau khi quan hệ xong e có tự tháo BCS ra , khi tháo ra thì e có cầm vào giữa của BCS ( nơi này dính dịch của GMD ) , bất chợt thấy gì dính trên phần da mỏng ở đâu DV thì e có lấy tay ( bị dính dịch của GMD ) lau đi , và vào nhà vệ sinh e có dùng tay kiểm tra bao cao su có thủng không bằng cách xả đầy nước vào bao... , sau đó e lại dùng tay rửa DV

Mọi người cho e hỏi thắc mắc ở 2 trường hợp đó là tay e lúc đó có khả năng lây truyền Hiv ko ? vì e thao khảo trên google, có người trả lời virus tấn công qua phần đầu Dv. và mới quan hệ đêm qua nên bây giờ e có cần thiết sử dụng phôi nhiễm luôn ko ?

e xin cám ơn mọi người đã đọc và đóng góp ý kiến !

Tuanmecsedec
15-08-2013, 10:09
chào thân ái mọi người !

hôm qua e có quan hệ vs GMD và đã thực hiện đeo bao an toàn nhưng do còn thiếu kinh nghiệm trong sử dụng BCS và chưa có kiến thức nhiều về lây nhiễm HIV nên mọi người cho e vấn đề e thắc mắc như sau.

khi quan hệ vì sợ có thể tụt bao nên lâu lâu e có dùng tay kiểm trả và giữ , kéo đầu BCS lại Dv cho chắc chắn ( tay lúc này có thể dính ít dịch ở Ad )vào sau khi quan hệ xong e có tự tháo BCS ra , khi tháo ra thì e có cầm vào giữa của BCS ( nơi này dính dịch của GMD ) , bất chợt thấy gì dính trên phần da mỏng ở đâu DV thì e có lấy tay ( bị dính dịch của GMD ) lau đi , và vào nhà vệ sinh e có dùng tay kiểm tra bao cao su có thủng không bằng cách xả đầy nước vào bao... , sau đó e lại dùng tay rửa DV

Mọi người cho e hỏi thắc mắc ở 2 trường hợp đó là tay e lúc đó có khả năng lây truyền Hiv ko ? vì e thao khảo trên google, có người trả lời virus tấn công qua phần đầu Dv. và mới quan hệ đêm qua nên bây giờ e có cần thiết sử dụng phôi nhiễm luôn ko ?

e xin cám ơn mọi người đã đọc và đóng góp ý kiến !

Những gì bạn kể không có nguy cơ,quan trọng nhất khi TÁC CHIẾN TRỰC TIẾP là phải có bao cao su,việc bạn lúc tháo bao vô tình chạm dương vật không sao,không lây nhiễm như vậy.

CrisM
15-08-2013, 10:33
Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này

tinhlangthang
15-08-2013, 10:34
những gì bạn kể không có nguy cơ,quan trọng nhất khi tác chiến trực tiếp là phải có bao cao su,việc bạn lúc tháo bao vô tình chạm dương vật không sao,không lây nhiễm như vậy.

e cảm ơn a !

tinhlangthang
15-08-2013, 10:39
vậy có phải HIv chỉ lây qua miệng Dv ko 2 bác ? còn phần da mềm, mỏng xung quanh đầu DV, ko trầy xước (ngay đầu DV) thì ko có thể lây nhiễm ? ý nghĩ này là đúng hay sai thế 2 bác ?

Khi đeo BCS vào... nếu là GMD đeo cho mình, mình có sợ móng tay GMD làm xước BCs rồi lây nhiễm qua đường xước ko 2 bác nhỉ ?

tinhlangthang
15-08-2013, 14:29
Khả năng bạn không nhiễm hiv rất cao, nhưng vẫn xét nghiệm lại sau 12 tuần nhé

HÒA HỎA VS VIEN PASTEUR thì nơi nào xét nghiệm HIV tốt hơn mod nhỉ ?

Tuanmecsedec
15-08-2013, 14:53
HÒA HỎA VS VIEN PASTEUR thì nơi nào xét nghiệm HIV tốt hơn mod nhỉ ?

Hai nơi đều là trung tâm xét nghiệm lớn nhất TPHCM.Nhưng về HIV thì Pasteur là tuyến trung ương,nên được phép khẳng định mẩu máu khi dương tính HIV.

tinhlangthang
15-08-2013, 17:05
Hai nơi đều là trung tâm xét nghiệm lớn nhất TPHCM.Nhưng về HIV thì Pasteur là tuyến trung ương,nên được phép khẳng định mẩu máu khi dương tính HIV.

câu hỏi cuối trong topic... mong bác tuấn trả lời giúp e 2 vấn đề
vậy có phải HIv chỉ lây qua ống miệng Dv ko bác ? còn phần da mềm, mỏng xung quanh đầu DV, ko trầy xước (ngay đầu DV) thì ko có thể lây nhiễm ? ý nghĩ này là đúng hay sai thế bác ?

Khi đeo BCS vào... nếu là GMD đeo cho mình, mình có sợ móng tay GMD làm xước BCs rồi lây nhiễm qua đường xước ko 2 bác nhỉ ? hay là BCS sẽ rách toạc ra luôn ?

Tuanmecsedec
15-08-2013, 17:11
câu hỏi cuối trong topic... mong bác tuấn trả lời giúp e 2 vấn đề
vậy có phải HIv chỉ lây qua ống miệng Dv ko bác ? còn phần da mềm, mỏng xung quanh đầu DV, ko trầy xước (ngay đầu DV) thì ko có thể lây nhiễm ? ý nghĩ này là đúng hay sai thế bác ?

Khi đeo BCS vào... nếu là GMD đeo cho mình, mình có sợ móng tay GMD làm xước BCs rồi lây nhiễm qua đường xước ko 2 bác nhỉ ? hay là BCS sẽ rách toạc ra luôn ?

Bạn không nên lo lắng, dù là bao cao su của ai hoặc là ai mang cho bạn.Miễn sao trong lúc quan hệ bao cao su không gặp sự cố (rách,tuột) là tình dục an toàn.

tinhlangthang
15-08-2013, 17:16
cảm ơn bác đã trả lời thắc mắc e trong ngày hôm nay .

tinhlangthang
21-08-2013, 00:35
cho e hỏi 1 vấn đề là bcs 1 khi đã rách là nó sẽ rách toạc ra luôn... ( to và dễ nhìn thấy , cảm nhận đc ) ?? ( e đọc trên dien dàn mọi người nói )

CÓ KHI nào nó rách be bé , thủng 1 lỗ nhỏ ? , sước 1 đường ( vẫn thủng , do móng tay GMD ) tạo nên ko ?

1 vấn đề nữa là e hỏi dùm thằng trong lớp học : khi quan hệ vs Gmd lâu quá chưa ra đc, có tháo bao ra để HJ, sau lại đeo bao vào tiếp tục , nhưng đeo ngược ( chắc chắn dịch ở ÂD có dính trên đó, dính vào DV ) thế thì có nguy cơ ko mọi người ?

xin1dieuuoc2
21-08-2013, 08:37
Rách bé thì bạn ko sao chỉ gmd bị nếu bạn có hiv còn bạn của bạn có nguy cơ bị các bệnh tình dục còn hiv thì ko vig dịch trên bao ở môi trường ngoài rồi

tinhlangthang
21-08-2013, 10:27
rách bé tại sao chỉ GMD bị các bác nhỉ ????

Nguyen Ha
21-08-2013, 10:52
rách bé tại sao chỉ GMD bị các bác nhỉ ????

Vì người nữ là người nhận.

tinhlangthang
21-08-2013, 11:12
thế ko lo dịch trong âm đạo dính qua hả chi?

Nguyen Ha
21-08-2013, 13:55
thế ko lo dịch trong âm đạo dính qua hả chi?

ko đâu bạn. Bạn yên tâm đi, trường hợp của bạn ko sao.