PDA

View Full Version : Vấn đề về Oral sex anh tuấn tư vấn giúp.

username
29-06-2013, 05:14
Xin chào các anh chị trên diễn đàn,
Theo như em được biết trường hợp OS có nguy cơ rất thấp và chỉ có trên lý thuyết do:
- Trong nước bọt ko có virus HIV
- Nếu trường hợp viêm lợi, chảy máu ít thì trong nước bọt có các enzim cưỡng chế hoạt động của virus HIV.
Hầu như các anh chị trên diễn đàn đều tư vấn là "KHÔNG CÓ NGUY CƠ" hoặc "KHÔNG SAO", tuy nhiên e thấy các bài viết của anh Smile anh ý vẫn khuyên là nên đi XN ở tuần thứ 13, chính anh Smile cũng viết rằng anh ấy đã bị thuyết phục rằng OS có thể lây nhiễm HIV với nguy cơ thấp. Vậy a Smile cho e hỏi là HIV sẽ vào cơ thể theo đường nào và các yếu tố nào làm tăng nguy cơ đó?
Ngay cả a Tuấn trong các lần tư vấn cũng dùng các từ như "CÓ NGUY CƠ THẤP" chứ không hoàn nói là không có nguy cơ. Vậy e xin được hỏi a Tuấn và a Smile cũng như các anh chị trong diễn đàn là trường hợp được BJ thì có nên làm XN không? và nếu XN thì nên XN ở tuần thứ 12 (sau khi hết 11 tuần) hay làm XN ở tuần thứ 13? Thực sự nhiều anh chị nói XN ở tuần 12 e cũng ko hiểu rõ lắm: là hết tuần 12 hay bắt đầu của tuần 12?

Em xin cảm ơn

username
30-06-2013, 03:37
các anh cho em hỏi sau khi đc OS 10 tuần, e nổi 1 nốt đỏ dài khoảng 5cm và có bọc mủ màu hơi nâu và trong suốt phồng lên như vết bỏng ở BẮP TAY.

Các anh cho e hỏi có phải đó là bệnh STD ko ạ

Tuanmecsedec
30-06-2013, 06:43
Các bệnh tình dục như : lậu, giang mai. mào gà .v.v.v hoặc HIV thì mỗi Vi rút khác nhau.Vấn đề Oral sex (kích thích bằng miệng lẫn nhau ). Thật ra không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu... viêm gan siêu vi B,...

username
30-06-2013, 10:35
Anh Tuấn cho e hỏi là e đang được khoảng hơn 10 tuần, e muốn đi làm XN thì ở thời điểm này đã chắc chắn chưa anh, hay phải đợi đúng 13 tuần ạ. A cho e hỏi thêm là ở HN chỗ nào có XN combo hả anh.

Tuanmecsedec
30-06-2013, 23:15
Trường bạn đã nói ở trên rồi, bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

username
01-07-2013, 10:44
e hiểu trường hợp của e hoàn toàn ko phải NO RISK mà là RISK thấp nên có thể e sẽ XN tuần 13 rồi lên báo kết quả AT cho mọi người biết :)

mongconghien
01-07-2013, 12:27
Bạn thích từ NORISK-------------> LOWRISK chứ gì. OK! đi kiểm tra tiết canh của bạn đi.

username
01-07-2013, 14:55
Originally Posted by: mongconghien

Originally Posted by: mongconghien http://localhost:57717/hiv/Themes/yafpro/icon_latest_reply.gif (http://localhost:57717/hiv/yaf_postsm1033_posts.aspx#post1033)Bạn thích từ NORISK-------------> LOWRISK chứ gì. OK! đi kiểm tra tiết canh của bạn đi.

Bạn cho mình hỏi đến nay là 11 tuần rồi mình ko có biểu hiện gì thì có phải đi khám các bệnh STD ko?

Còn về HIV theo bạn mình ko cần đi XN ah

namhaysongtot
02-07-2013, 02:11
Hiv thì không sao còn chuyện bệnh tình dục khác.Thông thường khi có biểu hiện nhẹ thì bạn mới đi chứ chưa có gì có thể trong thời gian ủ bệnh hoặc bạn không bị nên khi xét nghiệm thì cũng ko ra đâu..

mongconghien
02-07-2013, 04:08
Về H thì ÂT tuyệt đối. Các bệnh khác đi kiểm tra vào time này là hợp lý hen

username
02-07-2013, 04:23
Ve H thi AT&nbsp;tuyet doi. Cac benh khac di kiem&nbsp;tra vao time nay la hop ly hen<br />
<br />
Anh vao&nbsp;tu van giup em nhe, e vua moi di&nbsp;XN HIV va STD sang nay xong&nbsp;<br />
http://diendanhiv.vn/yaf_postst180_Giup-e-KQ-XN-10-tuan-4-ngay-voi.aspx

SmileAndLive
02-07-2013, 09:44
Trên đời làm gì có gì tuyệt đối đâu em, trong bài của anh anh cũng nói rõ. Hãy "make decision youself"

Anh không mốn nhắc lại những gì anh đã nói. Anh sẽ nói theo cách đơn giản nhất. Hãy trả lời các câu hỏi sau:

1. Lệu em có tin mình bị sét đanh trúng vào tối nay khi đang ngòi trong nhà không?
2. Nếu anh và mọi người nói em ko cần XN Liệu em có tin mà không đi XN không?

Đó là toàn bộ vấn đề, anh nghĩ em hiểu anh muốn nói gì đúng ko?

username
02-07-2013, 10:38
Vâng cảm ơn anh, e đã đi XN để giải toả tâm lý sáng nay. Kết quả là AT ở 10 tuần 4 ngày :)