PDA

View Full Version : 4 tuần âm tính Combo.Hi A Tuấn tư vấn giúp E với

kenvinhcm
16-08-2013, 13:50
Vào ngày 4-7 em có quan hệ với 1 người bạn gái không dùng bcs, đến ngày 9-8 em có xét nghiệp combo ở hòa hảo cho kết quả âm tính và bac sĩ đã kêu e tái khám và xét nghiệm sau 7 tuần nữa!
Về tình hình của bạn gái em quen trên một diễn đàn âm nhạc và có gặp ăn nhậu mấy lần với AE trên diễn đàn, lần sau đến sn của E thì cô ây có hỏi có tổ chức sn không để cô ấy tham gia, và chủ động nói là không có mua quà thì share tiền nha, khi xỉn lên thì không biết sao cô ấy rủ e đi ks nghỉ ngơi vì lúc này cũng khuya rồi, 12h đem thì phải, tiền ks cô ấy định trả cho e thay vì tặng qua sn. sau này và bây giờ em với cô ấy vẫn nói chuyện trên facebook bình thường một tháng sau e hơi lo lắng e có hỏi cô ây là có bị nhiễm HIV không? cô ấy trả lời e đã kiểm rồi, A đừng có suy nghĩ không có sao đâu, nhưng em vẫn lo lắng vì cô ấy cũng có thể quan hệ với người khác giống như mình, công việc của cô ấy là báo cáo thuế cho một công ty nhỏ, cô ấy có một bạn trai người nước ngoài, chu cấp chi phí tiêu xài hàng tháng cho cô ấy, và trước kia cô ây có một người bạn trai và có thai nhưng đã chia tay và phá thai.
Hôm em đi xet nghiệm về kết quả âm tinh e có nói với cô ấy biết thì có ấy nói là đã nói không có sao rồi mà vậy còn đi xet nghiệm nữa, những lời cô ấy nói thì em cũng có tin tin chut chút.
A Tuấn có thể cho e lời tư vấn để e có thể an tâm hơn khi sau 7 tuần nữa em sẽ làm thêm một xét nghiệm nữa là "anti hiv" theo chỉ định của bác sĩ.

Nguyen Ha
16-08-2013, 14:14
Vào ngày 4-7 em có quan hệ với 1 người bạn gái không dùng bcs, đến ngày 9-8 em có xét nghiệp combo ở hòa hảo cho kết quả âm tính và bac sĩ đã kêu e tái khám và xét nghiệm sau 7 tuần nữa!
Về tình hình của bạn gái em quen trên một diễn đàn âm nhạc và có gặp ăn nhậu mấy lần với AE trên diễn đàn, lần sau đến sn của E thì cô ây có hỏi có tổ chức sn không để cô ấy tham gia, và chủ động nói là không có mua quà thì share tiền nha, khi xỉn lên thì không biết sao cô ấy rủ e đi ks nghỉ ngơi vì lúc này cũng khuya rồi, 12h đem thì phải, tiền ks cô ấy định trả cho e thay vì tặng qua sn. sau này và bây giờ em với cô ấy vẫn nói chuyện trên facebook bình thường một tháng sau e hơi lo lắng e có hỏi cô ây là có bị nhiễm HIV không? cô ấy trả lời e đã kiểm rồi, A đừng có suy nghĩ không có sao đâu, nhưng em vẫn lo lắng vì cô ấy cũng có thể quan hệ với người khác giống như mình, công việc của cô ấy là báo cáo thuế cho một công ty nhỏ, cô ấy có một bạn trai người nước ngoài, chu cấp chi phí tiêu xài hàng tháng cho cô ấy, và trước kia cô ây có một người bạn trai và có thai nhưng đã chia tay và phá thai.
Hôm em đi xet nghiệm về kết quả âm tinh e có nói với cô ấy biết thì có ấy nói là đã nói không có sao rồi mà vậy còn đi xet nghiệm nữa, những lời cô ấy nói thì em cũng có tin tin chut chút.
A Tuấn có thể cho e lời tư vấn để e có thể an tâm hơn khi sau 7 tuần nữa em sẽ làm thêm một xét nghiệm nữa là "anti hiv" theo chỉ định của bác sĩ.

Dù lời cô gái kia nói thật hay giả thì kết quả xn âm tính sau 1 tháng nguy cơ cũng rất khả quan rồi. 7 tuần nữa xn theo chỉ định của bs cũng là khuyến cáo của Bộ y tế.

kenvinhcm
16-08-2013, 14:22
MS.HA cho e hỏi sau 7 tháng xet nghiệp rồi thì có cần đợi đúng 6 tháng xét nghiệm lần nữa không?

hoanggiangst88
16-08-2013, 14:35
MS.HA cho e hỏi sau 7 tháng xet nghiệp rồi thì có cần đợi đúng 6 tháng xét nghiệm lần nữa không?
Sau 7 tuần nữa chứ bạn, sau 7 tuần nữa thì an tâm với các phương phương pháp xét nghiệm hiện nay bạn không cần đợi đến 6 tháng đâu.

Nguyen Ha
16-08-2013, 15:01

7tuần nữa xn lại lần nữa là ok, ko cần xn lại ở 6tháng nữa.

Tuanmecsedec
16-08-2013, 15:07

Như các bạn đã chia sẽ cho bạn rồi.Bạn tìm hiểu thêm ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

NTP123
16-08-2013, 15:12
KQ 12 tuần âm tính chờ đón bạn,chúc bạn vui

kenvinhcm
19-08-2013, 11:18
1/ Khi biết có nguy cơ ngày đầu tiên và sử dụng thuốc Pep.
2/ Khi biết có nguy cơ mà không sử dụng thuốc Pep

Hai trường hợp này sau 4 tuần xét nghiệm bằng PP combo cho kết quả âm tính, vậy thì trường hợp nào thì kết quả khả thi hơn Anh/Chị?

SoRoi
19-08-2013, 11:38

Hai trường hợp này sau 4 tuần xét nghiệm bằng PP combo cho kết quả âm tính, vậy thì trường hợp nào thì kết quả khả thi hơn Anh/Chị?
Kết quả trường hợp thứ 2 khả thi hơn bạn,còn trường hợp uống pep là bạn phải đi xn ở tháng thứ 3 và tháng thứ 6.

kenvinhcm
19-08-2013, 11:43
Có cơ sở nào phân tích nói lên điều này không bạn?

SoRoi
19-08-2013, 11:47
Có cơ sở nào phân tích nói lên điều này không bạn?
Theo khuyến cáo của bộ y tế thì ai dùng pep thì phải xn ở tháng thứ 3 và tháng thứ 6,bạn đang uống pep mà xn ở tuần 4 thì KQ này vô nghĩa.
Còn trường hợp kia thì 4 tuần bằng pp combo thì rất khả thi,nhưng cũng phải xn lại ở tháng thứ 3 là chính xác nhất.

Nguyen Ha
19-08-2013, 13:55

1/ Dùng thuốc ức chế kq xn ko chính xác.
2/ Không dùng thuốc, xn combo 4tuần âm tính rất khả quan.