PDA

View Full Version : Đi hớt tóc ,cạo mặt bị chảy máu.

SONGLAI
17-08-2013, 17:48
Chào anh Tuấn và ace dd

Cách 1 tiếng đồng hồ, mình đi hớt tóc và cạo mặt. Ông cạo mặt mình bị chảy máu ngay miệng và một cái mụt. Vết thuơng dài 1cm.
Thợ hớt tóc có thay dao lam và lúc đầu cạo sơ , sau đó ông ta để dao cạo lên bàn rồi lấy nước bôi mặt mình sau đó lây dao cao mặt mình và kết quả bị chảy máu ngay miệng ( vết thương dài 1 cm). Mình thấy rát nên đè vào vết thương thấy máu, mình mới hoảng hồn về nhà lấy nước sát trùng lâu vết thương. Giờ thì hết chảy máu rồi. Cho mình hỏi:
1. Có thay dao lam để cao mặt mình.
2. Mình sợ cái dao và ngón tay của ông ta dính máu của người trước và vết thương của mình.
Anh Tuấn cho em hỏi em có nguy cơ không và cần uống PEP không? Mình rất sợ và bị ám ảnh Hiv nên lúc trước mình hớt tóc không có cạo mặt nay điên khùng đi cạo mặt.

canduoctuvan
17-08-2013, 17:54
thay dao cạo rùi thì không sao đâu anh ạ

SONGLAI
17-08-2013, 17:59
Mình bị ám ảnh Hiv rồi mà giờ đi hớt tóc cạo mặt chảy máu nữa. Chán quá.

joolee91
17-08-2013, 18:04
Chào anh Tuấn và ace dd

Cách 1 tiếng đồng hồ, mình đi hớt tóc và cạo mặt. Ông cạo mặt mình bị chảy máu ngay miệng và một cái mụt. Vết thuơng dài 1cm.
Thợ hớt tóc có thay dao lam và lúc đầu cạo sơ , sau đó ông ta để dao cạo lên bàn rồi lấy nước bôi mặt mình sau đó lây dao cao mặt mình và kết quả bị chảy máu ngay miệng ( vết thương dài 1 cm). Mình thấy rát nên đè vào vết thương thấy máu, mình mới hoảng hồn về nhà lấy nước sát trùng lâu vết thương. Giờ thì hết chảy máu rồi. Cho mình hỏi:
2. Mình sợ cái dao và ngón tay của ông ta dính máu của người trước và vết thương của mình.
Anh Tuấn cho em hỏi em có nguy cơ không và cần uống PEP không? Mình rất sợ và bị ám ảnh Hiv nên lúc trước mình hớt tóc không có cạo mặt nay điên khùng đi cạo mặt.

Vãi cả bác :sogood:

songchungvoi_HIV
17-08-2013, 19:19
Tôi mới vừa trò chuyện với bạn qua điện thoại, và luôn khẳng định bạn 100% không có nguy cơ, giờ lại lên DD hỏi bài, bạn là tv từ dd củ rồi qua dd mới, đọc biết bao bài viết, vậy mà tư tưởng chưa thông, kiến thức không có. Bạn thật sự không phải là không thông, mà phải gọi là hoang tưởng và có tư tưởng kỳ thị, tôi khẳng địng với bạn điều này, vì tôi đã tiếp xúc với bạn ngoài đời vài lần, và phải nói rằng thần kinh bạn có vấn đề, cộng với 1 điều đó là thường xuyên lập lại hành vi thiếu lành mạnh. Hãy xem lại mình nhé.

SONGLAI
17-08-2013, 19:30
Chào bác

Bỏ cách đây hơn 8,9 tháng rồi. Không có đi bầy bạ đâu. Bị ám ảnh đến bây giờ đó bác. Sợ lắm rồi. Cho tôi vàng t6i không dám đi nữa.
Tôi không kì thị gì hết, vì tôi bị ám ảnh nó thôi. Từ lúc tôi có nguy cơ đến giờ, tôi đi hớt tóc khp6ng dám cạo mặt đó bạn, hôm nay tự nhiên bảo ông đó cạo mặt cho mình nữa.

SONGLAI
17-08-2013, 19:32
Chào bạn

Tôiviết trước khi gọi cho bạn, mong ban thôg cảm cho.

Tuanmecsedec
17-08-2013, 19:56
Chào anh Tuấn và ace dd

Hình có gọi ĐT cho mình vụ này.Bạn yên tâm đi hoàn toàn không có nguy cơ.

SONGLAI
17-08-2013, 20:02
Chào anh Tuấn

Đúng rồi, em gọi cho anh đó. Em sợ lắm, em bị ám ảnh nó lắm lắm..
Cảm ơn anh Tuấn nhiều

Nguyen Ha
17-08-2013, 22:11
Toàn các bậc tiền bối tham vấn cho thế này mà vẫn hoang tưởng...ám ảnh sao?

SONGLAI
18-08-2013, 15:42
Chào chị Hà

Từ lúc em có nguy cơ đi massage và lên dd này, mặc dù anh chi em dd nói không có nguy cơ nhưng em bị ám ảnh vế nó, Các trường hợp của em:
1. Không thấy bác sĩ thay kim lấy máu của máy đo đường huyết và qua ngay sau gọi cho bác sĩ , bác sĩ bảo phải thay kim.
2. Ngày hôm qua, em đi hớt tóc và cạo râu bị chảy máu ( vết thương =1cm). Ông thợ hớt tóc năm nay 48 tuổi rồi và em thấy ông ta thay dao lam.

Nguyen Ha
18-08-2013, 16:39
Chào chị Hà

Từ lúc em có nguy cơ đi massage và lên dd này, mặc dù anh chi em dd nói không có nguy cơ nhưng em bị ám ảnh vế nó, Các trường hợp của em:
1. Không thấy bác sĩ thay kim lấy máu của máy đo đường huyết và qua ngay sau gọi cho bác sĩ , bác sĩ bảo phải thay kim.
2. Ngày hôm qua, em đi hớt tóc và cạo râu bị chảy máu ( vết thương =1cm). Ông thợ hớt tóc năm nay 48 tuổi rồi và em thấy ông ta thay dao lam.

Do bạn ám ảnh về HIV quá rồi. Hãy tin tưởng vào lời chia sẻ của mọi người.
Chúc bạn sớm vượt qua nỗi ám ảnh này.

SONGLAI
18-08-2013, 17:15
Chào chị Hà

Em sợ khăn lau dao cạo bị dính máu của người trước và lấy khăn đó lâu dao cao và dao cạo bị dính máu và cạo chảy máu em , em sợ vậy đó. Em bi cận mắt nên em thấy mờ không biết ông ta có lấy dao mới không nữa cạo em.

SONGLAI
18-08-2013, 17:31
Chào anh Tuấn và chị Hà

Lỡi tay ông ta dính máu của người hớt tóc trước và ngón tay đó lâu trúng vết thương trên mặt của em thì sao? Em lo lắng quá.

Nguyen Ha
18-08-2013, 19:35
Chào anh Tuấn và chị Hà

Lỡi tay ông ta dính máu của người hớt tóc trước và ngón tay đó lâu trúng vết thương trên mặt của em thì sao? Em lo lắng quá.

Do bạn lo lắng quá thôi. HIV là virút yếu khi đã ra ngoài môi trường không còn khả năng làm lây truyền bệnh cho người khác. Yên tâm đi

songchungvoi_HIV
19-08-2013, 21:17
Chào anh Tuấn và chị Hà

Đúng là "Tự Kỷ Ám Thị"

1331989
28-08-2013, 18:06
Đề nghị Đại ca Tuấn khoá ních mấy bác hoang tưởng để răn đe a,e cái.ko thì e cũng bị bệnh hoang tưởng vì xn nhiều wa.