PDA

View Full Version : anh Tuấn cho em hỏi vấn đề này ak đạp mảnh thủy tinh?

volykhong
17-08-2013, 20:14
hôm nay em có vào trung tâm điều trị hiv để chăm sóc người bạn,không biết sao tự nhiên sút dép em đạp phải mảnh thủy tinh nhỏ,không biết trước đó nếu người HIV nào đạp phải dính máu thì sao ak,em rất hoang mang,mọi người giúp em với

Tuanmecsedec
17-08-2013, 20:18
hôm nay em có vào trung tâm điều trị hiv để chăm sóc người bạn,không biết sao tự nhiên sút dép em đạp phải mảnh thủy tinh nhỏ,không biết trước đó nếu người HIV nào đạp phải dính máu thì sao ak,em rất hoang mang,mọi người giúp em với

Trước tiên mình dịch tiếng Việt nick của bạn volykhong (http://www.diendanhiv.vn/members/865-volykhong) để đánh giá hành vi,vì nick bạn có câu trả lời.

1. Vợ lỳ không
2. Vỡ ly không
3. Vô lý không.

Đáp án là câu số 3 là câu cuối cùng trả lời hành vi này. (Không có nguy cơ.)

volykhong
17-08-2013, 20:21
lỡ trc' do' có người dẫm vào dính máu thì sao anh tuấn,em lo cả ngày nay,làm vào chăm sóc bạn em mà nó cứ tưởng em kì thị nó

Tuanmecsedec
17-08-2013, 20:27
lỡ trc' do' có người dẫm vào dính máu thì sao anh tuấn,em lo cả ngày nay,làm vào chăm sóc bạn em mà nó cứ tưởng em kì thị nó

Lỡ gì bát nhơn vậy, bạn thử hình dung ở mình khi đạp trúng mãnh thủy tinh đó vào chân,rồi bạn làm gì? thì sẽ có câu trả lời chữ LỠ của bạn.

Not afraid2
17-08-2013, 21:20
Bạn yên tâm đi, anh Tuấn đã bảo ko sao là ko sao. Kể cả trên mảnh thủy tinh có máu dính hiv thì cũng ko vấn đề gì vì hiv khi tiếp xúc với môi trường bên ngoài nó sẽ bị break ngay vì nó là virus rất yếu.

Nguyen Ha
17-08-2013, 22:02
Trước tiên mình dịch tiếng Việt nick của bạn volykhong (http://www.diendanhiv.vn/members/865-volykhong) để đánh giá hành vi,vì nick bạn có câu trả lời.

1. Vợ lỳ không
2. Vỡ ly không
3. Vô lý không.

Đáp án là câu số 3 là câu cuối cùng trả lời hành vi này. (Không có nguy cơ.)

Câu trả lời 3 không của anh rất tuyệt.
Tóm lại là không có nguy cơ.

volykhong
19-08-2013, 00:39
Nhưng mà anh tuấn chị Hà ơi nơi đó là nơi bệnh nhân Hiv đi qua đi lại,biết đâu cái mảnh đó có dính máu vừa lúc đó thôi thì sao ak,TH này em có nguy cơ ko,có cần dùng pep ko ak

Tuanmecsedec
19-08-2013, 06:52
Nhưng mà anh tuấn chị Hà ơi nơi đó là nơi bệnh nhân Hiv đi qua đi lại,biết đâu cái mảnh đó có dính máu vừa lúc đó thôi thì sao ak,TH này em có nguy cơ ko,có cần dùng pep ko ak

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV để trang bị cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Sự lo lắng của bạn thiếu kiến thức sẽ làm xã hội phân biệt đối xử và kỳ thị.Mình tặng bạn câu này : Tránh bệnh - Không lánh người.

Nguyen Ha
19-08-2013, 07:45

Chính xác là kỳ thị rồi! HIV ko dễ lây như thế đâu.