PDA

View Full Version : Trường hợp cạo râu ngoài quán tại sao không lây HIV ạ?

minhquan38ch
18-08-2013, 08:47
Em có một thắc mắc là khi cạo râu ngoài quán,nếu chủ quán giả sử không thay dao lam,nếu trước đó bị chảy máu của khách trước,thường khi em biết thì chủ quán sẽ đóng cái dao cạo đó vào,nên chỗ đó sẽ không tiếp xúc không khí---> dẫn tới máu sẽ sống khá lâu,em nói vậy không biết đúng không ạ?

Tuanmecsedec
18-08-2013, 09:07
Em có một thắc mắc là khi cạo râu ngoài quán,nếu chủ quán giả sử không thay dao lam,nếu trước đó bị chảy máu của khách trước,thường khi em biết thì chủ quán sẽ đóng cái dao cạo đó vào,nên chỗ đó sẽ không tiếp xúc không khí---> dẫn tới máu sẽ sống khá lâu,em nói vậy không biết đúng không ạ?

Kiểu giả sử của bạn không bao giờ có với các tiệm hớt tóc hiện nay.

Nguyen Ha
18-08-2013, 11:58

Dao cạo bây giờ rất rẻ, sx để dùng 1 lần nên nếu dùng lại cũng rất khó cho người thợ. Nguyên tắc của người thợ cắt tóc là phải thay dao cạo.