PDA

View Full Version : Xét nghiệm Combo

loilamdaqua
29-06-2013, 16:25
Chào anh Tuấn và các anh trên diễn đàn . Anh Tuấn cho em hỏi ở Hoà Hảo sao không còn xét nghiệm nhanh Combo HIV mà phải có chỉ định của Bác Sĩ . Em được cò dẫn qua Phòng Khám đa khoa Pháp Anh (đối diện phòng test nhanh Hoà Hảo)thì được BS chỉ định test ComBo HIV . Nhưng khi trả kết quả thì em chỉ thấy ghi test HIV không ghi phương pháp test cũng không giống giấy trả kết quả của Hoà Hảo vậy ở đây có test HIV bằng pp Combo không anh Tuấn

Tuanmecsedec
29-06-2013, 20:57
Chào anh Tuấn và các anh trên diễn đàn . Anh Tuấn cho em hỏi ở Hoà Hảo sao không còn xét nghiệm nhanh Combo HIV mà phải có chỉ định của Bác Sĩ . Em được cò dẫn qua Phòng Khám đa khoa Pháp Anh (đối diện phòng test nhanh Hoà Hảo)thì được BS chỉ định test ComBo HIV . Nhưng khi trả kết quả thì em chỉ thấy ghi test HIV không ghi phương pháp test cũng không giống giấy trả kết quả của Hoà Hảo vậy ở đây có test HIV bằng pp Combo không anh Tuấn

Hiện nay tại Hòa Hảo đã có quy định mới,khi xét nghiệm phải có giấy chỉ định của Bác Sĩ thì nhân viên mới cho đóng tiền làm xét nghiệm.Tức là phải tốn thêm phần tiền khám 50 ngàn.Phương pháp mà bạn nói là phương pháp test nhanh tìm kháng thể (của phòng khám dịch vụ tư nhân thôi)

freedom
29-06-2013, 23:15
Hiện nay tại Hòa Hảo đã có quy định mới,khi xét nghiệm phải có giấy chỉ định của Bác Sĩ thì nhân viên mới cho đóng tiền làm xét nghiệm.Tức là phải tốn thêm phần tiền khám 50 ngàn.Phương pháp mà bạn nói là phương pháp test nhanh tìm kháng thể (của phòng khám dịch vụ tư nhân thôi)

Nói vậy là mình xn ở 195 Nguyễn Duy Dương cũng phải có giấy chỉ định nữa hả anh

Tuanmecsedec
30-06-2013, 01:06
Nói vậy là mình xn ở 195 Nguyễn Duy Dương cũng phải có giấy chỉ định nữa hả anh

Đúng vậy,đây là chỉ định mới của ban giám đốc Hòa Hảo.

Rated_RKO
30-06-2013, 01:16
Ặc...vậy là phải lằng nhằng thêm 1 bước gặp bác sĩ kể lể tình trạng nữa à =.="

loilamdaqua
30-06-2013, 01:31
Vậy phải lên lầu 1 Hoà Hảo chờ khám hả anh Tuấn . Chờ khám chắc mấy tiếng luôn quá , có cách nào nhanh hơn không anh để anh em lại test nhanh hơn

Rated_RKO
30-06-2013, 01:33
Hóng anh Tuấn vào giải đáp ... chứ phải lấy số ngồi chờ khám thì ròng rã cả buổi sáng trưa mất

SONGLAI
30-06-2013, 01:59
Chào loilamdaqua

Ngày hôm qua mình đi xét nghiệm tại Hòa Hảo. Qui trình xét nghiệm: lấy tờ giấy ghi xét nghiệm-> bàn hướng dẫn. Tại bàn hướng dẫn, Y tá sẽ ghi" Nội Nhiễm" trên tờ giấy -> Cầm tờ giấy đóng tiền 50.000 vnd-> Lên lầu 3 tới phòng nội nhiễm, được bác sĩ tư vấn nên xét nghiệm Combo hay Anti.-> đi lấy máu xét nghiệm. Nếu nhanh mất 150.000 vnd/ cho một test ( 1tiếng 30 phút có kq).

Tuanmecsedec
30-06-2013, 02:25
Chào loilamdaqua

Ngày hôm qua mình đi xét nghiệm tại Hòa Hảo. Qui trình xét nghiệm: lấy tờ giấy ghi xét nghiệm-> bàn hướng dẫn. Tại bàn hướng dẫn, Y tá sẽ ghi" Nội Nhiễm" trên tờ giấy -> Cầm tờ giấy đóng tiền 50.000 vnd-> Lên lầu 3 tới phòng nội nhiễm, được bác sĩ tư vấn nên xét nghiệm Combo hay Anti.-> đi lấy máu xét nghiệm. Nếu nhanh mất 150.000 vnd/ cho một test ( 1tiếng 30 phút có kq)..

Quá chính xác,quá chuẩn không cần chỉnh