PDA

View Full Version : Có phải tác dụng phụ của thuốc arv?

Langthangtinhdoi
10-06-2014, 21:28
Chào cả nhà! Mình muốn hỏi là từ lúc mình uong arv toi nay cở 3 tháng. Trong người luôn nóng và cơ thể có thễ hút đc đồ vật như giấy báo, túi nilon, chai mủ nhẹ. ( Tăng Ham muốn tình dục, lúc nào củng nghĩ và muốn qh) Nhất là vào buổi sáng và sau giờ uống thuốc cở 1h. Đ có ai bị nhu minh ko? Cách hạn chế bằng cách nào? Mong mn chia se!

Tuanmecsedec
10-06-2014, 21:45
Chào cả nhà! Mình muốn hỏi là từ lúc mình uong arv toi nay cở 3 tháng. Trong người luôn nóng và cơ thể có thễ hút đc đồ vật như giấy báo, túi nilon, chai mủ nhẹ. ( Tăng Ham muốn tình dục, lúc nào củng nghĩ và muốn qh) Nhất là vào buổi sáng và sau giờ uống thuốc cở 1h. Đ có ai bị nhu minh ko? Cách hạn chế bằng cách nào? Mong mn chia se!

Thuốc kháng vi rút ARV được coi là chìa khóa để kéo dài cuộc sống cho người HIV/AIDS, biến HIV/AIDS thành một căn bệnh mãn tính có thể dự phòng và điều trị được như những căn bệnh khác

Khi điều trị có thể làm tăng ham muốn tình dục,nếu bạn nóng quá thì nên uống nhiều nước mát vào.Quan trọng không bị tổn thương chức năng gan thì không sao.

songchungvoi_HIV
11-06-2014, 12:26
Nếu cơ thể có sự thay đổi tức bạn đã hấp thu ARV tốt, còn chuyện hút các vật dụng ... biết đâu bạn sẽ trở thành ảo thuật gia trong tương lai thì sao. Hehehe

Wiken
12-06-2014, 03:07
nghe hút đồ vật mà hay nhờ .. Em cũng có nhưng uống nhiều nước và thẻ dục sẽ giảm các tác dụng phụ.. Chiu khó chay bộ là tốt nhất anh..