PDA

View Full Version : Sợ nhiễm HIV khi bắt tay.

le van tuan
13-06-2014, 12:44
hôm qua em đi uống rượu với mấy đứa bạn,trong lúc uống ruợu em có bắt tay nhiều nguoi,xong cuoc rượu em về ngủ,sáng nay dậy có thấy 1 vết thương,vết cắt ở bàn tay,mà em ko nhbieest là bị khi nào nữa,liệu hom qua uống ruowoju do say quá em k để ý,nếu tay em bị chảy máu thì em co lây hiv k,vết thuong 0,4 mm,. miệng vết thương rất sâu,nếu tay may nguọ kia mà chảy máu,liệu em bị lây hiv k

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 12:50
hôm qua em đi uống rượu với mấy đứa bạn,trong lúc uống ruợu em có bắt tay nhiều nguoi,xong cuoc rượu em về ngủ,sáng nay dậy có thấy 1 vết thương,vết cắt ở bàn tay,mà em ko nhbieest là bị khi nào nữa,liệu hom qua uống ruowoju do say quá em k để ý,nếu tay em bị chảy máu thì em co lây hiv k,vết thuong 0,4 mm,. miệng vết thương rất sâu,nếu tay may nguọ kia mà chảy máu,liệu em bị lây hiv k
Hoang tưởng cũng vừa thui, chừa người khác hoang tưởng với

Nguyen Ha
13-06-2014, 12:53

Nếu không tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV thì chỉ có vào tủ kính nằm một mình may ra mới không bị hoang tưởng.

le van tuan
13-06-2014, 12:53
hic, nhưng em về kiểm tra thấy có vết thương ở tay,mà lúc đó em có bắt tay 3 nguoi liền,vềt thuong em rất sâu và rộng,dài 0,4mm,rộng o,2mmm ,cứ như bị dao cắt ấy,mneesu nguoi kia bị chảy máu tay,em bắt tay có bị hiv k ạ

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 12:56
hic, nhưng em về kiểm tra thấy có vết thương ở tay,mà lúc đó em có bắt tay 3 nguoi liền,vềt thuong em rất sâu và rộng,dài 0,4mm,rộng o,2mmm ,cứ như bị dao cắt ấy,mneesu nguoi kia bị chảy máu tay,em bắt tay có bị hiv k ạ
Ko lẽ cứ k rõ nguốn góc là quy kết có nguy cơ àh??? Đi kiểu hàng hai như bạn thì còn gì là tham vấn?? Tham vấn thì phải rõ hành vi nguy cơ, chứ k phải đụng đâu bạ đó là có nguy cơ. K biết thì trên đời này có nghìn lẻ cái k biết, k phải chỉ mình bạn là k biết, Đừng có nhãm rùi kiểu nớ

Nguyen Ha
13-06-2014, 13:00
Bó tay chấm com.

le van tuan
13-06-2014, 20:24
huhu,anh chị cho em hỏi thêm,hôm qua lúc uống rượu em nhìn tay thì ko thấy đau,nhưng sao tư nhiên sáng nay em dây thấy có vết thương trong lòng bàn tay,vết thuong sau,0,4mmm,. trong cuôc ruou em có bắt tay mấy nguoi,nếu tay chảy máu em có nguy cơ k

Charles
13-06-2014, 20:27
huhu,anh chị cho em hỏi thêm,hôm qua lúc uống rượu em nhìn tay thì ko thấy đau,nhưng sao tư nhiên sáng nay em dây thấy có vết thương trong lòng bàn tay,vết thuong sau,0,4mmm,. trong cuôc ruou em có bắt tay mấy nguoi,nếu tay chảy máu em có nguy cơ k

Tất cả các tiếp xúc thông thường trong sinh hoạt hàng ngày không làm lây nhiễm HIV.

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

le van tuan
13-06-2014, 20:39
nhưng lúc em uống ruơu em ko để ý xem lòng bàn tay em có chảy máu ko,em bắt tay với 3 nguoi,em sợ tay em chảy máu mà em ko biết ấy,sáng này dậy thấy vết cắt giưa lòng bàn tay,em có nguy cơ k ạ,nếu tay nguoi kia chảy máu với tay em bị vết cắt chảy máu 0,4mm,rất sâu,em co nguy cơ k ,huhu

Charles
13-06-2014, 20:41
nhưng lúc em uống ruơu em ko để ý xem lòng bàn tay em có chảy máu ko,em bắt tay với 3 nguoi,em sợ tay em chảy máu mà em ko biết ấy,sáng này dậy thấy vết cắt giưa lòng bàn tay,em có nguy cơ k ạ,nếu tay nguoi kia chảy máu với tay em bị vết cắt chảy máu 0,4mm,rất sâu,em co nguy cơ k ,huhu

Bắt tay không làm lây nhiễm HIV bạn. Hoang tưởng quá hóa kỳ thị rồi.

le van tuan
13-06-2014, 20:45
nhưng nếu tay em chảy máu,và tay mnguoi kia chảy máu,liệu có bi lây k,bắt tay 2 giây

Tuanmecsedec
13-06-2014, 20:50

Đây là thuộc dạng câu hỏi kỳ thị.Tuanmecsedec chuyển về đúng box.

le van tuan
13-06-2014, 21:15
nhưng em có nguy cơ ko ạ,huhu,sáng dây em thấy tay em bi chảy máu,vết cắt rất sâu

Tuanmecsedec
13-06-2014, 21:18
nhưng em có nguy cơ ko ạ,huhu,sáng dây em thấy tay em bi chảy máu,vết cắt rất sâu

Bạn kì thị quá bắt tay sợ nhiễm HIV.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.