PDA

View Full Version : OS AD bạn gái xước môi sợ nhiễm HIV dùng PEP xin tư vấn

muonbietvehiv
16-06-2014, 08:35
Có nen dùng pep không:quan hệ vs âm đạo của bạn gái bằng đường miệng trên môi có vết nứt do lỡ môi,vết nứt hơi sâu và dài bên trong thì đang còn đỏ.Quan hệ tầm 15s

Charles
16-06-2014, 08:43
Có nen dùng pep không:quan hệ vs âm đạo của bạn gái bằng đường miệng trên môi có vết nứt do lỡ môi,vết nứt hơi sâu và dài bên trong thì đang còn đỏ.Quan hệ tầm 15s

Bạn không cần dùng PEP, vì kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV, nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Nguyen Ha
16-06-2014, 08:45

Lại nguy cơ mới à? Quan hệ bằng miệng không có nguy cơ với HIV nên không cần dùng pep.

Nguyen Ha
16-06-2014, 08:45

Lại nguy cơ mới à? Quan hệ bằng miệng không có nguy cơ với HIV nên không cần dùng pep.

muonbietvehiv
16-06-2014, 08:53
Lần này em ko quan hệ vs gái md mà bạn gái mới quen của em,em đã hôn sâu âm đạo và có nút âm đạo mà trên môi có vết nứt do lở môi,vết nứt sâu và dài màu thì đỏ đỏ nhìn giống máu.Lúc quan hệ thì em không biết,lúc sau vào nhà vệ sinh kt lại thì mới thấy.Em lo quá chưa vui đc bao lâu lại chuốt thêm nguy cơ mới.Mấy anh chị có thể chửi em ngu hay dốt j cũng đc nhưng hãy TV giùm em,em còn thời gian dùng pep.

Nguyen Ha
16-06-2014, 09:03
Lần này em ko quan hệ vs gái md mà bạn gái mới quen của em,em đã hôn sâu âm đạo và có nút âm đạo mà trên môi có vết nứt do lở môi,vết nứt sâu và dài màu thì đỏ đỏ nhìn giống máu.Lúc quan hệ thì em không biết,lúc sau vào nhà vệ sinh kt lại thì mới thấy.Em lo quá chưa vui đc bao lâu lại chuốt thêm nguy cơ mới.Mấy anh chị có thể chửi em ngu hay dốt j cũng đc nhưng hãy TV giùm em,em còn thời gian dùng pep.

Yên tâm không có nguy cơ với HIV, không cần dùng pep.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:08
Yên tâm không có nguy cơ với HIV, không cần dùng pep.
vẾT nut trên môi em khi rữa nước thấy nó rát rát vs lại nó có màu đỏ đỏ nhìn giống như đang rỉ máu.Em có hôn sâu và bú âm đạo(xin lỗi vì đã dùng những từ ngữ không hay)

Charles
16-06-2014, 09:08

Quan hệ với bạn gái mà cũng lo lắng như này thì phải xem lại tình cảm của các bạn đi. Yên tâm không phải dùng PEP trong trường hợp này. Lo mà theo dõi các bệnh STDs.

Nguyen Ha
16-06-2014, 09:13
vẾT nut trên môi em khi rữa nước thấy nó rát rát vs lại nó có màu đỏ đỏ nhìn giống như đang rỉ máu.Em có hôn sâu và bú âm đạo(xin lỗi vì đã dùng những từ ngữ không hay)

Khi nào môi đang chảy máu te tua như cắt tiết gà mới có nguy cơ.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:13
Quan hệ với bạn gái mà cũng lo lắng như này thì phải xem lại tình cảm của các bạn đi. Yên tâm không phải dùng PEP trong trường hợp này. Lo mà theo dõi các bệnh STDs.
Lỡ bạn gái em có hiv thì sao em biết đc.Bạn gái em lúc trước khi quen em có quen rất nhiều thằng con nhà giàu chơi bời đủ thứ.Neu lỡ bạn gái em có HIV thì em có cần dùng pep với trường hợp tét môi này không.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:15
Khi nào môi đang chảy máu te tua như cắt tiết gà mới có nguy cơ.
vết tét của em nhìn giống như đang ri máu vậy chị.Không biết có nguy co không

Nguyen Ha
16-06-2014, 09:16

Không có nguy cơ với HIV.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:18
Không có nguy cơ với HIV.
Đang rỉ máu mà cũng không nguy cơ hả chị.Hình như bạn gái em có chảy ra ít dich.

Charles
16-06-2014, 09:19

Khi nào mồm bạn đang chảy máu te tua mới có nguy cơ.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:26
Khi nào mồm bạn đang chảy máu te tua mới có nguy cơ.
Môi em có vết tét do lỡ môi nhìn nó đỏ đỏ như vết xước vậy.Vì em không thấy nên đã nút âm đạo bạn gái em hình như có chảy dịch.Vậy em có cần dùng pep không ság nay em đã ra YTDP mua thuốc rồi mới uống đc viên đầu

Charles
16-06-2014, 09:28
Môi em có vết tét do lỡ môi nhìn nó đỏ đỏ như vết xước vậy.Vì em không thấy nên đã nút âm đạo bạn gái em hình như có chảy dịch.Vậy em có cần dùng pep không ság nay em đã ra YTDP mua thuốc rồi mới uống đc viên đầu

Đó không phải là vết thương hở nên không có nguy cơ, không cần dùng PEP.

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 09:29
quan hệ vs âm đạo của bạn gái bằng đường miệng => bạn gái <=> GMD àh??? :zk20155:

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:33
quan hệ vs âm đạo của bạn gái bằng đường miệng => bạn gái <=> GMD àh??? :zk20155:
Nếu bạn gái em trong trắng chắc em cũng chả quan tâm.Nhưng trước khi quen em cô ta có quan rất nhiều tay con nhà giau chơi bời lêu lỏng em lo là lo cái đó

Nguyen Ha
16-06-2014, 09:38
Nếu bạn gái em trong trắng chắc em cũng chả quan tâm.Nhưng trước khi quen em cô ta có quan rất nhiều tay con nhà giau chơi bời lêu lỏng em lo là lo cái đó

Yên tâm với những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

muonbietvehiv
16-06-2014, 09:48
Khẳng định lại lần cuối giúp em.Cho dù bạn gái em có HIV nhưng với vết lỡ môi có hơi rớm máu của em nút âm đạo bạn gái em thì cũng không có nguy cơ phải không???

muonbietvehiv
16-06-2014, 10:00
Khẳng định lại lần cuối giúp em.Cho dù bạn gái em có HIV nhưng với vết lỡ môi có hơi rớm máu của em nút âm đạo bạn gái em thì cũng không có nguy cơ phải không???

muonbietvehiv
16-06-2014, 10:06
sao không ai TV cho em nữa v,em có cần pep ko????

mongbinhan
16-06-2014, 10:43
Bạn cần phải dùng ps...để đánh răng cho sạch sẽ lại

muonbietvehiv
16-06-2014, 11:28
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

​giải thích cho mình từng ý một được ko????

muonbietvehiv
16-06-2014, 11:42
Anh songchung ơi

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 11:46
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

​giải thích cho mình từng ý một được ko????
Chia sẻ rùi, chuyện dùng PEP hay k là chuyện của bạn, BQT k có tư vấn PEP cho hành vi OS = No risk to HIV, Ai ra chỉ định PEP cho bạn thì đến nơi đó mà hỏi

muonbietvehiv
16-06-2014, 11:50
Chia sẻ rùi, chuyện dùng PEP hay k là chuyện của bạn, BQT k có tư vấn PEP cho hành vi OS = No risk to HIV, Ai ra chỉ định PEP cho bạn thì đến nơi đó mà hỏi
mà trên môi em co vết lỡ môi nhìn đỏ đỏ giống đang rỉ máu dài khoảg 1cm nhìn hơi sâu.Vậy có sao không anh???Mong anh trả lời em có hay không thôi

muonbietvehiv
16-06-2014, 12:06
trả lời em lần cuối đi anh songchung ơi
trên môi em co vết lỡ môi nhìn đỏ đỏ giống đang rỉ máu dài khoảg 1cm nhìn hơi sâu và em có dùng môi em hôn sâu và nút âm đạo bạn gái em(1 người ko trong trắng).Vậy có sao không anh???Mong anh trả lời em có hay không thôi.Em ngu quá biết chết còn đâm đầu vô.

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 12:08
mà trên môi em co vết lỡ môi nhìn đỏ đỏ giống đang rỉ máu dài khoảg 1cm nhìn hơi sâu.Vậy có sao không anh???Mong anh trả lời em có hay không thôi
Khi nào xứt môi thì hỏi, k xứt môi no risk to HIV

muonbietvehiv
16-06-2014, 12:14
Khi nào xứt môi thì hỏi, k xứt môi no risk to HIV
xứt môi là môi đag chảy máu te tua phải ko anh.còn nứt môi nhìn nó đỏ đỏ nhưng ko sao p ko anh

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 12:17
xứt môi là môi đag chảy máu te tua phải ko anh.còn nứt môi nhìn nó đỏ đỏ nhưng ko sao p ko anh
Nếu có sao BQT đã nói bạn rùi, k cần bạn hỏi

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:05
Anh songchung và anh truong xuan ơi xin mấy anh hãy giải đáp cho em lần cuối.
2 ngày trước em có quan hệ bằng miệng với bạn gái(thuộc dạng người chơi bời)em có nút,hôn và bú âm đạo của bạn gái điều đáng nói ở đây là trên môi em có một vết lỡ môi tương đối nặng,vết lỡ môi tróc da nhìn thấy thịt ở bên trong và màu đỏ tươi,khi liếm nước bọt vào thì thấy hơi rát rát xin mấy anh cho em ý kiến lần cuối cùng về trườg hợp này đi ạ.Em có nên dùng pep không.Bạn gái em cũng đã từng quan hệ với bồ cũ của cô ta không dùng bcs.

Tuanmecsedec
17-06-2014, 20:06
2 ngày trước em có quan hệ bằng miệng với bạn gái(thuộc dạng người chơi bời)em có nút,hôn và bú âm đạo của bạn gái điều đáng nói ở đây là trên môi em có một vết lỡ môi tương đối nặng,vết lỡ môi tróc da nhìn thấy thịt ở bên trong và màu đỏ tươi,khi liếm nước bọt vào thì thấy hơi rát rát xin mấy anh cho em ý kiến lần cuối cùng về trườg hợp này đi ạ.Em có nên dùng pep không.Bạn gái em cũng đã từng quan hệ với bồ cũ của cô ta không dùng bcs.

Bạn yên tâm không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Charles
17-06-2014, 20:16

Bạn không cần dùng PEP vì không có nguy cơ trong tình huống này.

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:20
Bạn không cần dùng PEP vì không có nguy cơ trong tình huống này.
Anh truong xuan đã đọc kĩ phần màu đỏ của em chưa vậy???

Tuanmecsedec
17-06-2014, 20:21

Không sao đâu bạn.

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:22
Lỡ nó rỉ máu nhẹ mà mình không thấy thì có sao không anh tuấn???

Charles
17-06-2014, 20:23

Bạn hay đùa nhỉ, không đọc kỹ sao đã kết luận rồi.

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:25
Bạn hay đùa nhỉ, không đọc kỹ sao đã kết luận rồi.
Lỡ nó rỉ máu nhẹ mà mình không thấy thì có sao không anh

Tuanmecsedec
17-06-2014, 20:25
Lỡ nó rỉ máu nhẹ mà mình không thấy thì có sao không anh tuấn???

Bạn yên tâm,dù thế nào.Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:28
Bạn yên tâm,dù thế nào.Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.
Vết thương của em trên môi thì làm j có nước bọt a tuấn,em sợ không có nước bọt hiv sẽ chui vào???

Tuanmecsedec
17-06-2014, 20:30
Vết thương của em trên môi thì làm j có nước bọt a tuấn,em sợ không có nước bọt hiv sẽ chui vào???

Trừ khi nào trên môi bạn là một vết thương hở đang chảy máu.Nhưng nếu môi bạn bị như vậy thì làm sao còn làm chuyện đó nữa,do bạn lo lắng tự nghĩ môi mình như vậy thôi.

muonbietvehiv
17-06-2014, 20:32
Trừ khi nào trên môi bạn là một vết thương hở đang chảy máu.Nhưng nếu môi bạn bị như vậy thì làm sao còn làm chuyện đó nữa,do bạn lo lắng tự nghĩ môi mình như vậy thôi.

lở nó rỉ máu nhẹ mà mình không nhìn thấy thì có sao ko anh,e lo wa???

Tuanmecsedec
17-06-2014, 20:34
lở nó rỉ máu nhẹ mà mình không nhìn thấy thì có sao ko anh,e lo wa???

Bạn cứ hình dung ra,nếu môi bạn bị rỉ máu thì cảm thấy như thế nào.Trừ khi bạn bị chứng bệnh vô tri,vô giác thì mới không còn biết.Bạn đừng ngồi đó rồi tự suy diễn ra vấn đề rồi tự hù mình.

muonbietvehiv
18-06-2014, 07:15
anh truong xuan ơi vết lở trên môi em nó giống như thế này này thì có nguy cơ ko,xin anh trả lời thật lòng

muonbietvehiv
18-06-2014, 07:15
xin lỗi em bõ nhằm r

muonbietvehiv
25-06-2014, 08:26
Mấy anh chị ơi cho em hỏi cái này,để bụng đói uống lamzidivir có làm giảm tác dụng của thuốc ko??

Nguyen Ha
25-06-2014, 09:05
Mấy anh chị ơi cho em hỏi cái này,để bụng đói uống lamzidivir có làm giảm tác dụng của thuốc ko??

Không làm giảm tác dụng của thuốc. Nhưng uống thuốc không nên để cái dạ dày rỗng không.

Tuanmecsedec
25-06-2014, 11:13

Cứ tới giờ,đúng giờ là uống bạn.

muonbietvehiv
25-06-2014, 20:06
Uống pep v đúng chưa mọi người.
-ság uống 1 viên 8h,chiều uống 1 viên 20h
-lâu lâu quên ăn để bụng đói uống thuốc
-Có bữa uống thuốc mà không uống nước bỏ vô họng nuốt luôn có làm mất tác dụng của thuốc ko

muonbietvehiv
25-06-2014, 21:10
-Có bữa uống thuốc mà không uống nước bỏ vô họng nuốt luôn có làm mất tác dụng của thuốc ko
Anh chị ơi giúp e vs em đag rất lo

Charles
25-06-2014, 21:12

Bạn uống cách 12 tiếng như vậy là đúng cách rồi. Uống thuốc trước hay sau ăn; uống khan không làm mất công dụng của thuốc (nhưng khi uống nên uống cùng nước đỡ hại dạ dày). Trong quá trình uống PEP bạn nên uống nhiều nước mát.

muonbietvehiv
25-06-2014, 21:20
cảm ơn anh

muonbietvehiv
25-06-2014, 21:33
trường hợp dùng pep của em là bao nhiêu % ât vậy anh trường xuân

Tuanmecsedec
25-06-2014, 21:39
Anh chị ơi giúp e vs em đag rất lo

trường hợp dùng pep của em là bao nhiêu % ât vậy anh trường xuân

Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao.Bạn tuân thủ 8h00 và 20h00 trong suốt quá trình điều trị 4 tuần và bạn nên uống nhiều nước hoặc nước mát nhiều để phụ thanh lọc gan.Mà trường hợp bạn uống thuốc PEP là không cần thiết.

muonbietvehiv
25-06-2014, 21:49
Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao.Bạn tuân thủ 8h00 và 20h00 trong suốt quá trình điều trị 4 tuần và bạn nên uống nhiều nước hoặc nước mát nhiều để phụ thanh lọc gan.Mà trường hợp bạn uống thuốc PEP là không cần thiết.

cảm ơn anh tuấn,cho em hỏi cái này,là hôm bữa em uống viên đầu tiên là 10h tối,và em uống viên thứ 2 là lúc 8h15 ság hôm sau,và viên thứ 3 là 20h.chỉ có 3 lần đó là em uống không theo phác đồ ,còn lại là em uống theo như trình tự 8h,20h và có 1 lần em uống sớm 4p.Vậy có sao ko anh

Tuanmecsedec
25-06-2014, 21:55
cảm ơn anh tuấn,cho em hỏi cái này,là hôm bữa em uống viên đầu tiên là 10h tối,và em uống viên thứ 2 là lúc 8h15 ság hôm sau,và viên thứ 3 là 20h.chỉ có 3 lần đó là em uống không theo phác đồ ,còn lại là em uống theo như trình tự 8h,20h và có 1 lần em uống sớm 4p.Vậy có sao ko anh

Không sao bạn.

muonbietvehiv
26-06-2014, 09:20
ARC HIV ag/ab combo.đây là xét nghiệm combo phải không mọi người.Tính từ lúc cách nguy cơ 1 tháng là xét nghiệm đc phải không?

Charles
26-06-2014, 09:50
ARC HIV ag/ab combo.đây là xét nghiệm combo phải không mọi người.Tính từ lúc cách nguy cơ 1 tháng là xét nghiệm đc phải không?

Đây đúng là XN Combo, nhưng bạn uống PEP thì 1 tháng chưa XN được.

Nguyen Ha
26-06-2014, 09:58

Dùng pep thì xét nghiệm sau nguy cơ 12 và 24 tuần

muonbietvehiv
03-07-2014, 10:18
Mọi người ơi giúp em với em đag dùng pep đc 19 ngày ság 8h và tối 20h,chỉ còn 9 ngày cuối nhưng ngày 4,5,8,9 tới là em phải đi thi rồi không uống đc vào 8h ság nữa.Em muốn chuyển xuống uốg 11h tối và ság có đc không.

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 10:23
Mọi người ơi giúp em với em đag dùng pep đc 19 ngày ság 8h và tối 20h,chỉ còn 9 ngày cuối nhưng ngày 4,5,8,9 tới là em phải đi thi rồi không uống đc vào 8h ság nữa.Em muốn chuyển xuống uốg 11h tối và ság có đc không.
Bạn có thể chuyển qua 11 giờ và 23 giờ. Bạn bỏ luôn k uống cũng k sao, vì bạn k có nguy cơ

muonbietvehiv
03-07-2014, 10:29
Bạn có thể chuyển qua 11 giờ và 23 giờ. Bạn bỏ luôn k uống cũng k sao, vì bạn k có nguy cơ
Giả sử e có nguy cơ thật sự đi,nhưng 19 ngày qua em đã uốg theo lịch là 8h và 20h bây giờ còn 9 ngày nữa em chuyển sang uống 11h và 23h vậy có ảnh hưởg đến quá trình điều trị không anh????

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 10:31
Giả sử e có nguy cơ thật sự đi,nhưng 19 ngày qua em đã uốg theo lịch là 8h và 20h bây giờ còn 9 ngày nữa em chuyển sang uống 11h và 23h vậy có ảnh hưởg đến quá trình điều trị không anh????
Bạn có thể chuyển qua 11 giờ và 23 giờ => K ảnh hưởng

muonbietvehiv
03-07-2014, 10:42
Vậy tối nay em băt đầu uống 11h nha anh

muonbietvehiv
03-07-2014, 11:05
Anh songchung ơi trong 19 ngày uống pep e có bị trễ 2 lần mỗi lần nữa tiếng và 1 lần e uống sớm 5p và bây giờ còn 9 ngày nữa em đổi lại lịch uống thuốc v có sao ko

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 11:07
Vậy tối nay em băt đầu uống 11h nha anh
Ok, bạn có thể đổi giờ uống

Anh songchung ơi trong 19 ngày uống pep e có bị trễ 2 lần mỗi lần nữa tiếng và 1 lần e uống sớm 5p và bây giờ còn 9 ngày nữa em đổi lại lịch uống thuốc v có sao ko
K ảnh hưởng tới việc điều trị PEP

muonbietvehiv
03-07-2014, 19:41
anh songchung có nhầm lẫn j về trường hợp của em không,nãy em mới hỏi anh tuấn về viêc đổi giờ (từ 8h tối và sáng sang 11h tối và sáng) anh tuấn bảo đổi như vậy không đc và rất nguy hiểm.Và anh ấy bảo nếu có đổi thì chỉ đc quyền cách 1 tiếng rồi đổi từ từ.Anh ơi giúp em ,em biết tin ai

Nguyen Ha
03-07-2014, 19:47

anh songchung có nhầm lẫn j về trường hợp của em không,nãy em mới hỏi anh tuấn về viêc đổi giờ (từ 8h tối và sáng sang 11h tối và sáng) anh tuấn bảo đổi như vậy không đc và rất nguy hiểm.Và anh ấy bảo nếu có đổi thì chỉ đc quyền cách 1 tiếng rồi đổi từ từ.Anh ơi giúp em ,em biết tin ai

Còn có 9 ngày điều trị pep nữa thôi cố gắng uống theo giờ nhất định đi, thay đổi linh tinh làm gì rồi lại lo lắng thêm.

muonbietvehiv
03-07-2014, 19:52
Còn có 9 ngày điều trị pep nữa thôi cố gắng uống theo giờ nhất định đi, thay đổi linh tinh làm gì rồi lại lo lắng thêm.
Em rất muốn uống theo quỹ đạo nhưng không được nữa rồi,mai em phải đi thi tới 10h mới ra uống 8h ko đc.tư vấn giúp em với

Nguyen Ha
03-07-2014, 19:53
Em rất muốn uống theo quỹ đạo nhưng không được nữa rồi,mai em phải đi thi tới 10h mới ra uống 8h ko đc.tư vấn giúp em với

Bỏ thuốc vào túi giám thị nào bắt thuốc của bạn.

muonbietvehiv
03-07-2014, 19:57
Ngày mai thi 3 tiếng em có thể xin ra ngoài đi vệ sinh và uống thuốc nhưng ngày mốt thời gian thi có 90p họ không cho ra ngoài.Bây giờ em phải làm sao đây chị

Charles
03-07-2014, 19:59
Ngày mai thi 3 tiếng em có thể xin ra ngoài đi vệ sinh và uống thuốc nhưng ngày mốt thời gian thi có 90p họ không cho ra ngoài.Bây giờ em phải làm sao đây chị

Bạn có thể đem theo chai nước nhỏ, không ai cấm bạn chuyện mang nước vào phòng thi cả, đến giờ bạn vẫn có thể uống thuốc bình thường. Nếu không muốn mang nước thì uống khan một bữa cũng được.

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:03
Bạn có thể đem theo chai nước nhỏ, không ai cấm bạn chuyện mang nước vào phòng thi cả, đến giờ bạn vẫn có thể uống thuốc bình thường. Nếu không muốn mang nước thì uống khan một bữa cũng được.
Anh ơi còn 9 bữa cuối em muốn đổi xuốg uống 9h cho tiện đc không anh(bây giờ em đang uống lúc 8h)

Nguyen Ha
03-07-2014, 20:05
Anh ơi còn 9 bữa cuối em muốn đổi xuốg uống 9h cho tiện đc không anh(bây giờ em đang uống lúc 8h)

Với BQT vẫn đổi được từ 8h sang 9h nhưng với bạn, bạn có yên tâm được không?

Nguyen Ha
03-07-2014, 20:08

Còn nữa, Nguyên Hà cá với bạn rằng khi bạn đổi giờ rồi, thi xong rồi, điều trị xong pep rồi kiểu gì lo lắng cũng quay trở lại với bạn "liệu em uống như vậy có bị ảnh hưởng không". Chắc chắn sẽ là như vậy đấy.

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:08
Với BQT vẫn đổi được từ 8h sang 9h nhưng với bạn, bạn có yên tâm được không?
Em uống như vậy chị thấy có được ko:tối nay em bắt đầu uống lúc 8h30 và ság hôm sau thi em uống thuốc lúc 9h và từ đó uống 9h nốt những ngày còn lại đc ko

Charles
03-07-2014, 20:10
Em uống như vậy chị thấy có được ko:tối nay em bắt đầu uống lúc 8h30 và ság hôm sau thi em uống thuốc lúc 9h và từ đó uống 9h nốt những ngày còn lại đc ko

Với trường hợp của bạn ngừng luôn PEP cũng không sao, vì bạn không có nguy cơ.

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:11
Với trường hợp của bạn ngừng luôn PEP cũng không sao, vì bạn không có nguy cơ.
Uống cho chắc ăn anh ơi,nếu lỡ nó có vô người mình thì có cái mà chống đỡ

Charles
03-07-2014, 20:14
Uống cho chắc ăn anh ơi,nếu lỡ nó có vô người mình thì có cái mà chống đỡ

Thế thì cứ uống nốt đi, còn có 9 bữa nữa, chuyện bạn đi thi thì đang thì đến giờ bạn vẫn có thể bỏ viên thuốc vào mồm uống được, không có gì là bất tiện cả.

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:14
Anh ơi lỡ em có nguy cơ thật thì em đổi giờ như vậy có sao ko

Charles
03-07-2014, 20:16
Anh ơi lỡ em có nguy cơ thật thì em đổi giờ như vậy có sao ko

Bạn đổi giờ một lần như vậy không sao, và khi đã đổi thì theo giờ đó đến cùng. OK!

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:18
dạ em cảm ơn anh vậy tối nay em uống 9h giờ nhé

Charles
03-07-2014, 20:22
dạ em cảm ơn anh vậy tối nay em uống 9h giờ nhé

Ok! http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/16.gif

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:25
Anh ơi ság nay em uống lúc 8h30 tức là trễ quỹ đạo nữa tiếng,và tối nay em đổi lịch uống lúc 9h.Vậy cũng ko sao phải ko anh

Charles
03-07-2014, 20:28
Anh ơi ság nay em uống lúc 8h30 tức là trễ quỹ đạo nữa tiếng,và tối nay em đổi lịch uống lúc 9h.Vậy cũng ko sao phải ko anh

Coi như bạn đổi giờ thuốc đi, còn việc trễ hay sớm 30 phút không sao cả.

Nguyen Ha
03-07-2014, 20:30

Vậy thì cứ uống như thế đi.

muonbietvehiv
03-07-2014, 20:31
Coi như bạn đổi giờ thuốc đi, còn việc trễ hay sớm 30 phút không sao cả.
ok vậy còn 9 ngày nữa em uống theo lịch mới thì em vẫn thành công phải ko

Nguyen Ha
03-07-2014, 20:33
ok vậy còn 9 ngày nữa em uống theo lịch mới thì em vẫn thành công phải ko

Đúng vậy. Cứ yên tâm làm bài thi cho tốt đi

muonbietvehiv
07-07-2014, 18:04
Mọi người ơi hnay em có đưa bạn gái em đi hoà hảo xn kết quả có phản ưng và ở đó đã chuyển qua pasteur để khẳng định lại.Bây giờ tâm trạng em rối bời lắm,lúc về em có hỏi cô ta nói đã quan hệ với bạn trai trước của cô ta nhiều lần không bao.Kết quả này có đáng tin cậy ko mọi người.

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 18:11
Mọi người ơi hnay em có đưa bạn gái em đi hoà hảo xn kết quả có phản ưng và ở đó đã chuyển qua pasteur để khẳng định lại.Bây giờ tâm trạng em rối bời lắm,lúc về em có hỏi cô ta nói đã quan hệ với bạn trai trước của cô ta nhiều lần không bao.Kết quả này có đáng tin cậy ko mọi người.
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng
Dĩ nhiên khi XN test Combo có phản ứng thì BS ở đây đâu có quyền kết luận DT HIV, chỉ có Pastuer mới được phép khẳng định DT HIV = 3 PP Eliza, còn chuyện có DT hay k chờ KQ ở Pastuer

muonbietvehiv
07-07-2014, 18:19
Khả năng bạn gái em DT có cao không anh.Cô ta đã quan hệ nhiều lần không bao.

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 18:24
Khả năng bạn gái em DT có cao không anh.Cô ta đã quan hệ nhiều lần không bao.
Cao hay k hỏi BQT, BQT hỏi ai???

muonbietvehiv
07-07-2014, 18:44
Lỡ như cô ta nhiễm và em có quan hệ tình dục bằng miệng với cô ta thì em có nhiễm không anh.Trên miệng em lúc đó có lở miệng,vết lỡ sâu,dài và nhìn thấy thịt ở trong màu đỏ tươi.

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 18:53
Lỡ như cô ta nhiễm và em có quan hệ tình dục bằng miệng với cô ta thì em có nhiễm không anh.Trên miệng em lúc đó có lở miệng,vết lỡ sâu,dài và nhìn thấy thịt ở trong màu đỏ tươi.
Bạn đọc từ đầu đến cuối xem có chỗ nào BQT nói bạn có nguy cơ với HIV k???

muonbietvehiv
07-07-2014, 19:17
Anh songchung hôm bữa em có hỏi anh vụ đổi giờ uống thuốc từ 8h và 20h sang 11h và 23h anh bảo đổi đc.Nhưng sau đó em còn băng khoăng nen em gọi điện hỏi a.tuấn anh ấy bảo đổi đột ngột như vậy không đc.Như vậy là sao hả anh???????

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 19:21
Anh songchung hôm bữa em có hỏi anh vụ đổi giờ uống thuốc từ 8h và 20h sang 11h và 23h anh bảo đổi đc.Nhưng sau đó em còn băng khoăng nen em gọi điện hỏi a.tuấn anh ấy bảo đổi đột ngột như vậy không đc.Như vậy là sao hả anh???????
Đổi đột ngột là dành cho những người có nguy cơ, Bạn đâu có nguy cơ

muonbietvehiv
07-07-2014, 19:29
Đổi đột ngột là dành cho những người có nguy cơ, Bạn đâu có nguy cơ
Vậy sao hôm bữa em hỏi anh là"nếu em có nguy cơ thật sự đổi đột ngột vậy có sao không".Anh trả lời"Không ảnh hưởng".

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 19:31
Vậy sao hôm bữa em hỏi anh là"nếu em có nguy cơ thật sự đổi đột ngột vậy có sao không".Anh trả lời"Không ảnh hưởng".
Tôi nói rất rõ nhé, tôi nói cho dù bạn ngưng k uống vẫn k sao, bạn có muốn đổi vẫn k sao vì bạn k có nguy cơ, k tin bạn đọc lại đi

muonbietvehiv
07-07-2014, 19:41
Tôi nói rất rõ nhé, tôi nói cho dù bạn ngưng k uống vẫn k sao, bạn có muốn đổi vẫn k sao vì bạn k có nguy cơ, k tin bạn đọc lại đi
Sao anh chắc chắn là em không có nguy cơ.Lúc đó trên môi em đang bị lở mồm,mà anh biết r đó lỡ mồm thì nó bong môi nứt môi đôi khi còn bị chảy máu môi nữa.Em sợ trên vết lỡ môi đó có chảy máu li ti mà em không thấy nên em đã đi mua pep về uống cho chắc.Neu lúc đó trên môi em có chảy máu li ti thì việc uống pep của em là rất cần thiết phải ko????

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 19:44
Sao anh chắc chắn là em không có nguy cơ.Lúc đó trên môi em đang bị lở mồm,mà anh biết r đó lỡ mồm thì nó bong môi nứt môi đôi khi còn bị chảy máu môi nữa.Em sợ trên vết lỡ môi đó có chảy máu li ti mà em không thấy nên em đã đi mua pep về uống cho chắc.Neu lúc đó trên môi em có chảy máu li ti thì việc uống pep của em là rất cần thiết phải ko????
Ở đây Chúng tôi k có tư vấn bừa

muonbietvehiv
07-07-2014, 20:04
Anh cho em hỏi câu cuối.Nếu em có nguy cơ thật sự mà em đổi lịch uống thuốc từ 8h và 20h sang 9h và 21h có sao không.Em đổi như thế này:ság em uống lúc 8h như bình thường đến tối em uống lúc 20h30 và đến sáng hôm sau em uống lúc 9h từ đó em uống 9h và 21h trong 9 ngày còn lại.Neu emcó nguy cơ thật sự mà em đổi lịch uống như vậy có ảnh hưởng gì không.Em uống 8h và 20h đc 19 ngày rồi ạ.Mong anh TV thiệt giùm em.

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 20:10
Anh cho em hỏi câu cuối.Nếu em có nguy cơ thật sự mà em đổi lịch uống thuốc từ 8h và 20h sang 9h và 21h có sao không.Em đổi như thế này:ság em uống lúc 8h như bình thường đến tối em uống lúc 20h30 và đến sáng hôm sau em uống lúc 9h từ đó em uống 9h và 21h trong 9 ngày còn lại.Neu emcó nguy cơ thật sự mà em đổi lịch uống như vậy có ảnh hưởng gì không.Em uống 8h và 20h đc 19 ngày rồi ạ.Mong anh TV thiệt giùm em.
Có là có, ko là ko, k có chuyện nếu như

muonbietvehiv
07-07-2014, 20:16
Có là có, ko là ko, k có chuyện nếu như
Trời ko biết nói vs anh sao nữa:monkeys16:.Vay cứ cho là em có nguy cơ luôn đi.Em có nguy cơ r đổi lịch uống thuốc như trên liệu có ảnh hưởng gì ko anh??????????

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 20:17
Trời ko biết nói vs anh sao nữa:monkeys16:.Vay cứ cho là em có nguy cơ luôn đi.Em có nguy cơ r đổi lịch uống thuốc như trên liệu có ảnh hưởng gì ko anh??????????
Yêu cầu đọc lại 6 trang

muonbietvehiv
07-07-2014, 20:38
Yêu cầu đọc lại 6 trang
Em biết thế nào anh cũng trả lời như vậy à.:monkeys16:

Tuanmecsedec
07-07-2014, 23:29

Bạn đổi lịch uống như vậy không sao bạn.