PDA

View Full Version : Quan hệ đồng tính không an toàn 28 ngày 6 tuần xét nghiệm Combo âm tính?

ngungo
20-08-2013, 22:33
Thấy được 1 người chia sẻ mình cũng chia sẻ với bạn luôn. Mình cũng có mối qh đt người iu của mình thông báo cho mình kq xn của ng đó là dương tính sau 7 ngày qh không an toàn mình gần như chết đứng. Vào ngày thứ 18 sau khi qh mình có xn combi tại Hòa Hảo kết quả at, 28 ngày mình tiếp tục thực hiện pp combi kq at, và gần đây nhất là sau 6 tuần mình có xn combi vẫn at nhưng thật sự mình vẫn luôn lo lắng. Giờ mình chờ đến đủ 12 tuần để xn. Chúc bạn may mắn. Người iu của mình hiện đang điều trị tại Nhiệt Đới nghĩ mà thấy buồn cho người đó và bản thân.
p/s: có anh chị nào tốt bụng tư vấn cho e xem e đã an toàn chưa:pudency:

Tuanmecsedec
20-08-2013, 22:41
Thấy được 1 người chia sẻ mình cũng chia sẻ với bạn luôn. Mình cũng có mối qh đt người iu của mình thông báo cho mình kq xn của ng đó là dương tính sau 7 ngày qh không an toàn mình gần như chết đứng. Vào ngày thứ 18 sau khi qh mình có xn combi tại Hòa Hảo kết quả at, 28 ngày mình tiếp tục thực hiện pp combi kq at, và gần đây nhất là sau 6 tuần mình có xn combi vẫn at nhưng thật sự mình vẫn luôn lo lắng. Giờ mình chờ đến đủ 12 tuần để xn. Chúc bạn may mắn. Người iu của mình hiện đang điều trị tại Nhiệt Đới nghĩ mà thấy buồn cho người đó và bản thân.

Với những kết qủa âm tính của bạn như vậy thì khả năng bạn an toàn RẤT cao.Bạn có thể tìm hiểu thêm topic này : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

joolee91
20-08-2013, 22:59

MSM ko dùng condom thì nguy cơ rất cao ( nếu những lần quan hệ có condom thì ko sao) , cao hơn cả nguy cơ quan hệ khác giới thông thường . Với các PP xét nghiệm như trên thì cá nhân mình nghĩ bạn đang nằm trong vùng an toàn rất cao . Bạn nên test lại tuần 12 để khẳng định.Mình nghĩ kq không thay đổi . :sogood:

ngungo
16-09-2013, 22:51
Chỉ còn 3 ngày nữa là được 12 tuần lo lắng quá mọi người ơi

Xinchoemmotloikhuyen
16-09-2013, 22:55
Cố gắng lên đi xn rồi cho mọi người biết kết quả nhé.hay là bạn kia chỉ doạ bạn vậy thôi

ngungo
17-09-2013, 12:25
mọi người ơi cho e hỏi nếu trong vòng 12 tuần chờ xn lại e có qh với 1 người bạn có sử dụng bcs nhé mọi người vậy có bị coi là có hành động nguy cơ ko??? Và kq sau 12 tuần liệu có đảm bảo ko?

CrisM
17-09-2013, 12:35
Nếu quan hệ có bcs mà bcs không rách không tuột thì không thể coi đó là hành vi có nguy cơ được bạn à!

ngungo
17-09-2013, 23:26
dạ cảm ơn mọi người vậy là e an tâm đi làm xét nhiệm rùi còn 2 ngày nữa

ngungo
20-09-2013, 12:44
Hôm qua đã đủ 12 tuần e có xét nghiệm với combo HIV kết quả âm tính vậy là e có thể an tâm 100% rùi phải ko mọi người? Mà cả 3 lần xn e đầu xn bằng combo vậy có ảnh hường gì kq ko? Có nên làm thêm xn bằng cách khác ko?

2013
20-09-2013, 12:50
Ba lần làm combo cả cũng đâu sao bạn combo vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể thì từ sau 5 tuần trở đi vẫn làm được nhưng nó sẽ thừa chức năng tìm kháng nguyên thôi. Vẫn tốt như thường

hyvongmongmanh89
20-09-2013, 13:12
Bạn may mắn lắm đấy...hãy giữ gìn và quý trọng bản thân bạn nhé.May mắn ko miễn phí hoài đâu...

Charles
20-09-2013, 13:26
Hôm qua đã đủ 12 tuần e có xét nghiệm với combo HIV kết quả âm tính vậy là e có thể an tâm 100% rùi phải ko mọi người? Mà cả 3 lần xn e đầu xn bằng combo vậy có ảnh hường gì kq ko? Có nên làm thêm xn bằng cách khác ko?

Như vậy yên tâm rồi bạn. Chúc mừng bạn! :zk206: