PDA

View Full Version : Nước lạ bắn vô mắt.

xinloiem
22-08-2013, 07:24
tôi làm nhiều rồi không sao đâu

Bài viết bị chuyển theo nội quy : Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/threads/1071-Noi-Quy-Thanh-vien-khi-tham-gia-chuyen-muc-Hoi-va-dap-lien-quan-den-HIV-AIDS)

xinloiem
22-08-2013, 07:25
không sao đâu.

Bài viết bị chuyển theo nội quy : Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/threads/1071-Noi-Quy-Thanh-vien-khi-tham-gia-chuyen-muc-Hoi-va-dap-lien-quan-den-HIV-AIDS)

xinloiem
22-08-2013, 07:55
tôi đang đi xe máy thì bị mấy giọt nước lạ rơi vào mặt và mắt. tôi không biết đó có phải máu không nữa. tôi có nguy cơ không? tôi chỉ sợ có ai phun máu hoặc họ đang rửa vết thương rồi nước đó bắn vào mắt mình.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 08:27
tôi đang đi xe máy thì bị mấy giọt nước lạ rơi vào mặt và mắt. tôi không biết đó có phải máu không nữa. tôi có nguy cơ không? tôi chỉ sợ có ai phun máu hoặc họ đang rửa vết thương rồi nước đó bắn vào mắt mình.

Chỉ khi nào máu (có HIV ) bắn vào niêm mạc mắt thì nguy cơ cao.Vấn đề của bạn chỉ là mơ hồ không hiểu rõ đó là giọt gì.

xinloiem
22-08-2013, 12:20
tôi xin trinh bày thế này. tôi đang đi xe máy trên đường (đang đi) thì thấy 1 vài giọt nước nhỏ rơi vào mặt 1 giọt vào mắt và vài giọt trên chán. về đến nhà tôi xoi gương thì không thấy màu đỏ của máu trên mặt và áo. tôi sợ bọn trẻ bên đường nghịch kim tiêm rồi phóng nước vào tôi. vậy tôi mong các bạn chia sẻ tôi có nguy cơ không. các bạn đã bị giống tôi bao giờ chưa. tôi là con gái nên đang rất lo lắng.

Nguyen Ha
22-08-2013, 13:13
tôi xin trinh bày thế này. tôi đang đi xe máy trên đường (đang đi) thì thấy 1 vài giọt nước nhỏ rơi vào mặt 1 giọt vào mắt và vài giọt trên chán. về đến nhà tôi xoi gương thì không thấy màu đỏ của máu trên mặt và áo. tôi sợ bọn trẻ bên đường nghịch kim tiêm rồi phóng nước vào tôi. vậy tôi mong các bạn chia sẻ tôi có nguy cơ không. các bạn đã bị giống tôi bao giờ chưa. tôi là con gái nên đang rất lo lắng.

Buồn quá! HIV ra đời mấy chục năm rồi mà giờ vẫn còn có người ko biết đường lây truyền của nó thế nào.
Trên diễn đàn kiến thức về HIV rất nhiều, bạn tìm hiểu, đọc và trang bị kiến thức cho mình.
Theo như lời bạn kể bạn KHÔNG có nguy cơ lây nhiễm HIV.

joolee91
22-08-2013, 13:31

Tư tưởng kì thị cao , suy nghĩ vớ vẩn đâm ra tào lao :angry:

xinloiem
22-08-2013, 14:55
liệu máu có bắn được xa vậy không nhỉ. Haizz

trungan1987
22-08-2013, 15:11
câu này đã có câu trã lời... bạn hãy nghĩ xem máu có màu j??? và bạn về trên măt và áo lại ko thấy màu đỏ...

xinloiem
22-08-2013, 17:58
vậy là mình an toàn hả. mình cũng tự nghĩ chẳng ai đi phun máu vào mặt người khác. nhưng mình không biết nước ở đâu bắn vào nữa. mình đang đi xe thì thấy nước rơi vào mặt. hôg có tai nạn gì đâu nhé.

kijack88
23-08-2013, 11:48
Nước thì có thể là từ trên cây rơi xuống, từ xe trước cán phải vũng nước rồi bắn đằng sau, hoặc cũng có thể từ xe ô tô đi đằng trước phun nước rửa kính và theo gió bắn lại ra đằng sau, v.v.... Bao nhiêu nguyên nhân mà bạn lại nghĩ ra cái nguyên nhân có máu bắn vào mắt bạn zậy?

xinloiem
23-08-2013, 16:15
Mình nghĩ nếu có 1 kẻ nào vưà trích hút xong gặp mình đi qua nên phóng chất trong đó vô mình. Liệu 1 kim tiêm còn đầu kim kể cả mất đầu kim có phóng chất dịch xa và cao thế không. Haiz. Khu đấy cũng đông nhà. Chẳng biết tại sao mình lại nghĩ là máu nưã

xinloiem
24-08-2013, 14:07
Các bạn ơi

xinloiem
26-08-2013, 15:17
Giúp mình với

trungan1987
26-08-2013, 15:52
hình như bạn suy nghĩ nhìu quá rùi suy diễn nó ra trở nên phức tạp và tự làm bản thân mình hoang mang và lo lắng thì phải...
ở phần trên bạn có nói: về đến nhà tôi xoi gương thì không thấy màu đỏ của máu trên mặt và áo
vậy thì bạn nghĩ làm sao cái đó là máu đc...

khonggiamnua
26-08-2013, 17:11
Tưởng tượng rất phong phú :beatbrick:

namhaysongtot
26-08-2013, 17:18
Không sao đâu bạn duy nghĩ quá rồi.