PDA

View Full Version : E rất cần mọi người giúp :( e mất ăn mất ngủ mất

lol123456
08-07-2014, 22:28
Tình hình là e vừa ở quê lên :3 lên được 1 ngày thì đau đầu hoa mắt ko tróng mặt :( Bắp tay chân đều đau và mỏi mệt :(
Nhưng e search thì trên lưng e có những cái nốt ko biết là phát ban hay đỏ 1 số nốt như mụn ạ:( ( cái này thì có lâu rồi ạ )
ngực e nổi 1 2 nốt đỏ đỏ bé tí thôi ( cái này thì mới có )
Nhiều lúc đang ngồi thì e thấy ngứa ở hai bên sườn đầu và chân tay ( ko phải do muỗi đốt )
e lo quá các bác ạ :( e sợ mình bị HIV vì e có tiếp xúc với những người bị HIV ở trong chương trình từ thiện ạ
E ko chích hay mang HIV từ bé :( các bác góp ý cho e được ko ạ :(

lol123456
08-07-2014, 22:37
Các bác giúp e với :( E ngồi đợi các bác tl :(

twoyears
08-07-2014, 22:44
bạn đúng là vớ vẩn quá, đi xét nghiệm đi bạn, hiv ko bắt bệnh qua triệu chứng, có phải cứ triệu chứng là bạn vơ nó vào thành hiv đâu

Tuanmecsedec
08-07-2014, 23:00
Tình hình là e vừa ở quê lên :3 lên được 1 ngày thì đau đầu hoa mắt ko tróng mặt :( Bắp tay chân đều đau và mỏi mệt :(
Nhưng e search thì trên lưng e có những cái nốt ko biết là phát ban hay đỏ 1 số nốt như mụn ạ:( ( cái này thì có lâu rồi ạ )
ngực e nổi 1 2 nốt đỏ đỏ bé tí thôi ( cái này thì mới có )
Nhiều lúc đang ngồi thì e thấy ngứa ở hai bên sườn đầu và chân tay ( ko phải do muỗi đốt )
e lo quá các bác ạ :( e sợ mình bị HIV vì e có tiếp xúc với những người bị HIV ở trong chương trình từ thiện ạ
E ko chích hay mang HIV từ bé :( các bác góp ý cho e được ko ạ :(

Các bác giúp e với :( E ngồi đợi các bác tl :(

Mắc mớ gì bạn lo sợ HIV.Bạn kỳ thị quá rồi.

HIV hoàn toàn không lây nhiễm ăn uống chung mọi tình huống.HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .

lol123456
08-07-2014, 23:25
mình thì ko kì thị như vậy :) Mình đang muốn hỏi thôi :( lo quá bác ạ

Tuanmecsedec
09-07-2014, 06:17

Bạn có thể tự tìm hiểu kiến HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.Vì HIV hoàn toàn không lây nhiễm tiếp xúc thông thường.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
09-07-2014, 07:00
bạn lo lắng quá đôi khi đâm ra thành kỳ thị mà bạn không biết đó
bạn lo vì thiếu kiến thức cơ bản về hiv,nên tự trang bị thêm cho mình