PDA

View Full Version : Bệnh viện Hồng Ngọc Keangnam có test nhanh HIV không ah

binhyennhe
23-08-2013, 13:58
Mai em muốn đi Xn HIV, vì của em là 12 tuần sau nguy cơ rồi ah, em muốn đến Hồng Ngọc cho gần khu em ở mà lại làm thứ 7 nữa. Chỉ cần test nhanh nhưng nghe nói Hồng Ngọc chỉ có xn combo. Anh chị nào tư vấn giùm em với. Ko thì có chỗ nào test nhanh hiv gần khu cầu giấy ko ạ?

UPDATE kết quả xét nghiệm ngày 26.08 ah:

Hôm nay em đã đi XN mọi người ạ, vì tính chất công việc em không đi xa được nên lúc 7h sáng em qua chỗ Hồng Ngọc xn test nhanh, mất 98k (so với combo là 200k), 1h có kết quả và là âm tính sau 88 ngày (có sài PEP). Tuy chưa thể kết luận an toàn nhưng em xin cám ơn anh Tuấn và các ace đã tư vấn giúp đỡ em để em tự tin và lạc quan hơn trong những ngày chờ xn. Khi nào xn 6 tháng em sẽ update tiếp kết quả ah, hi vọng không có chuyện gì xẩy ra.

anhphitlhp
23-08-2013, 14:01
sang bên Trung Tâm phòng chống HIV ở 21 Trung Liệt-Đống Đa nhé bạn!

buonchanqua
23-08-2013, 14:05
ag/ab mất tầm 20p có kết quả

buonchanqua
23-08-2013, 14:06
có cả test nhanh hết 60 n

antiship
23-08-2013, 14:08
ag/ab mất tầm 20p có kết quả
Combo mà hết có 20p thì ngang test nhanh hả bạn, kết quả này tin được không đây?

CrisM
23-08-2013, 14:57
Theo mình biết ở 21 Trung Liệt xét nghiệm combo sớm nhất là sáng lấy máu chiều có kết quả. 20 phút có lẽ sớm quá chăng???

binhyennhe
23-08-2013, 14:57
có cả test nhanh hết 60 n
Lúc vào anh nói là test nhanh ah? Trước em đi xn combo ở đây hết 200k. 1h mới có KQ.

binhyennhe
23-08-2013, 14:58
Theo mình biết ở 21 Trung Liệt xét nghiệm combo sớm nhất là sáng lấy máu chiều có kết quả. 20 phút có lẽ sớm quá chăng???
Anh ấy nói là BV Hồng Ngọc anh ah. Em làm combo ở HNgoc thì họ hẹn 30p nhưng sau 1h mới có, em đi từ lúc 7h sáng.

CrisM
23-08-2013, 15:01
Uhm. Kết quả của binhyennhe thế nào rồi?

binhyennhe
23-08-2013, 15:02
Uhm. Kết quả của binhyennhe thế nào rồi?
Vâng, tháng trước em đi XN combo 8 tuần sau khi nguy cơ (có sài PEP anh ah) thì là âm tính. Em tính mai hoặc tuần sau là hơn 12 tuần em đi test nhanh tiếp anh ah. Cầu trời phật phù hộ.

CrisM
23-08-2013, 15:05
Có xài pep hả, kết quả sau 8 tuần có nguy cơ, nghĩa là 4 tuần sau khi ngưng pep. Một tín hiệu khả quan, ngày mai kết quả âm tính nữa thì khả năng bạn không nhiễm hiv cưc cao. Và xét nghiệm lần cuối sau 6 tháng cho đúng thủ tục

binhyennhe
23-08-2013, 15:07
Có xài pep hả, kết quả sau 8 tuần có nguy cơ, nghĩa là 4 tuần sau khi ngưng pep. Một tín hiệu khả quan, ngày mai kết quả âm tính nữa thì khả năng bạn không nhiễm hiv cưc cao. Và xét nghiệm lần cuối sau 6 tháng cho đúng thủ tục
Vâng, em cũng mong là mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Cám ơn anh!

CrisM
23-08-2013, 15:14
Bạn cũng đừng lo lắng quá nhé, trước giờ những bạn âm tính sau 1 tháng dùng pep thì những lần xét nghiệm sau đều âm tinh cả. Bạn hãy hi vọng!

binhyennhe
23-08-2013, 15:36
Bạn cũng đừng lo lắng quá nhé, trước giờ những bạn âm tính sau 1 tháng dùng pep thì những lần xét nghiệm sau đều âm tinh cả. Bạn hãy hi vọng!
Vâng, cám ơn anh. Lần xn lúc 8 tuần ấy, em mất ngủ 1 tuần, sau đó liên tục phải dùng thuốc an thần chờ đến ngày xn. Mấy ngày nay cũng mất ngủ anh ah, haizzz. Đúng là có những cái giá phải trả quá đắt.

Tuanmecsedec
23-08-2013, 15:44
Vâng, cám ơn anh. Lần xn lúc 8 tuần ấy, em mất ngủ 1 tuần, sau đó liên tục phải dùng thuốc an thần chờ đến ngày xn. Mấy ngày nay cũng mất ngủ anh ah, haizzz. Đúng là có những cái giá phải trả quá đắt.

Mai bạn xét nghiệm sẽ có kết quả âm tính tiếp.

binhyennhe
23-08-2013, 15:58
Mai bạn xét nghiệm sẽ có kết quả âm tính tiếp.
Ui, sao anh khẳng định vậy là theo kinh nghiệm đúng ko ạ? Em có đôi lần gọi điện cho anh hỏi về cách sử dụng Pep đó ạ. Cám ơn anh Tuấn nhìu. :D

antiship
23-08-2013, 17:42
Lúc vào anh nói là test nhanh ah? Trước em đi xn combo ở đây hết 200k. 1h mới có KQ.
Theo các anh chị thì với 1h sau lấy mẫu có kết quả thì có thể tin tưởng kết quả này được không ạ, có lẽ ở Hồng Ngọc họ có máy móc hiện đại và mới nên kết quả cho ra nhanh hơn các cơ sở cũ phải ủ men chăng?

Boycodon85
23-08-2013, 18:07
Mình làm combo ở đà nẵng cũng 1h nè bạn

buonchanqua
23-08-2013, 18:35
ko mình vào keangnam người ta cũng hẹn mình 1h nhưng mà theo mình nghĩ chỉ tầm 20p thôi tai vì mình ngồi ở đó mà. lên mình ko tin vào kq xn lắm mình có hỏi người ta xn bằng pp gì mà nhanh thế. họ trả lời là bằng pp hoạt hóa phát quang. cái máy gì của abosd hoa kỳ. nhưng trên giấy xn có ghi là xn HIV Ag/Ab Elisa. mình cung ko biết có phải là combo ko nữa. lên mình đã đi xn lại ở 21 trung liệt vào ngày 30,5 kể từ khi có nguy cơ

antiship
23-08-2013, 18:45
Nghe thông tin này mình tự nhiên thấy thế nào ấy, có khi cứ làm ở 21 Trung Liệt cho lành vậy, chỉ ngại mỗi cái là kết quả lâu trả quá.

Boycodon85
23-08-2013, 18:55
Hiv ag/ab elisa là đúng rồi đấy, chỗ nào được bộ y tế công nhận thì quy trình xét nghiệm chắc chắn phải đúng chuẩn.

Boycodon85
23-08-2013, 18:56
Của mình là hiv ag/ab combi

buonchanqua
23-08-2013, 19:01
lâu lâu nhưng an tâm hơn ban ạh
mình thấy nhân viên BV hông ngọc phục vu tốt nhiệt tình. nhưng mà toàn nhân viên trẻ còn chưa có nhiều kinh nghiệm. mình đã hỏi trực tiếp phòng xn họ bảo là máy hoạt hóa phát quang. khi tra trên mạng mình cũng thấy nhiều BV tư nhân và pk có cái máy này. Ko biết có tin tưởng dc ko. mình đã hỏi pp xn bằng máy này trên diễn dàn nhưng chưa có ai biết để trả lời mình

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
23-08-2013, 20:11
Hồng Ngọc có test nhanh nhé bạn

binhyennhe
24-08-2013, 09:55
Cám ơn các anh chị, khi xn về em sẽ thông báo kết quả ah!

bignomis
24-08-2013, 11:22
Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình thế này! Bv Hồng Ngọc có test nhanh , và làm Ag/Ab ELISA mình xét nghiệm ở HN thì là DT cho cả hai phương pháp. Họ giới thiệu mình sang viện huyết học và truyền máu trung ương thì kết quả là AT. vì thế mình khuyên bạn nên đến thẳng VIện huyết học và truyền máu trung ương vì ở đó họ cũng có test nhanh và làm elisa- nhưng phương pháp elisa ở Viện Huyết học và truyền máu trung ương là cao hơn ở Hồng Ngọc. Điều này do chính bác sỹ ở HỒng Ngọc nói với mình. Họ còn chúc mừng mình vì kết quả AT. chính vì thế làm test nhanh hay elisa ở Hồng Ngọc mà dương tính thì họ sẽ không dám kết luận bạn nhiễm HIV hay không mà phải giới thiệu bạn sang bệnh viện khác cao hơn như Viện HHTMTW hay BC Bạch mai. để tiết kiệm thời gian và chi phí (HN làm đắt hơn) và đảm bảo độ chĩnh xác của kết quả bạn nên đến những bệnh viện lớn để làm xét nghiệm. chúc bạn may mắn!

antiship
24-08-2013, 11:31
http://www.drtanandpartners.com/hiv-p24-agab-test-duo-test-combo-test-at-our-clinic/

Theo cái link này từ bên Sing thì đúng là combo có thể cho kết quả chỉ sau 20 phút.

antiship
24-08-2013, 11:37
Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình thế này! Bv Hồng Ngọc có test nhanh , và làm Ag/Ab ELISA mình xét nghiệm ở HN thì là DT cho cả hai phương pháp. Họ giới thiệu mình sang viện huyết học và truyền máu trung ương thì kết quả là AT. vì thế mình khuyên bạn nên đến thẳng VIện huyết học và truyền máu trung ương vì ở đó họ cũng có test nhanh và làm elisa- nhưng phương pháp elisa ở Viện Huyết học và truyền máu trung ương là cao hơn ở Hồng Ngọc. Điều này do chính bác sỹ ở HỒng Ngọc nói với mình. Họ còn chúc mừng mình vì kết quả AT. chính vì thế làm test nhanh hay elisa ở Hồng Ngọc mà dương tính thì họ sẽ không dám kết luận bạn nhiễm HIV hay không mà phải giới thiệu bạn sang bệnh viện khác cao hơn như Viện HHTMTW hay BC Bạch mai. để tiết kiệm thời gian và chi phí (HN làm đắt hơn) và đảm bảo độ chĩnh xác của kết quả bạn nên đến những bệnh viện lớn để làm xét nghiệm. chúc bạn may mắn!
Thời gian trả kết quả có lâu không bạn và viện huyết học có làm xét nghiệm vào cuối tuần không vậy?

bignomis
24-08-2013, 11:49
mình đi làm từ 7 sang. 8h30 lay mau là toi 4h chiều mới có kq. cùng tên là elisa nhưng ở viện huyết học truyền máu trung ương đảm bảo chính xác kq hơn. vì bên Hồng Ngọc giới thiệu mình sang đó xn.vì thế bạn cứ đến thẳng đó. mình không biết họ có làm thứ bảy không. Bạn cứ đăng ký làm xn HIV họ sẽ làm xn bang elisa cho bạn. nếu không có gì bất thường thì 3h30 có kq. chúc may mắn và vững vàng nha. mình hiểu cảm giác của bạn vì mình cũng mới giai toả nó hôm qua. cố gắng nhé. chúc bạn AT. nếu bên viện HHTMTW kết kuaanj bạn AT. bạn có thể yên tâm.

buonchanqua
24-08-2013, 11:52
với thời gian như thế mình không dc tin tưởng vào kq XN của BV Hồng Ngọc cho lắm. nếu có pp Ag/Ab xn nhanh trong khoang 20p thì Anh Tuấn và các bạn đã biết từ lâu rồi. về cái link ban post lên không dịch lên mình cung chẳng hiểu. nhưng liệu công nghệ Việt Nam đã bằng của Sinh chưa. và đã có mấy người XN DT ở đây mà lại xn chỗ khắc AT. lên kq xn chưa chắc đã chính xác. bạn lên đến 21 trung liệt. hoặc BV nhiệt đới. viên huyết học. những cơ sở có uy tín.

antiship
24-08-2013, 13:16
Về cơ bản thì họ nói một trong những ưu điểm của combo là cho kết quả nhanh trong vòng 20 phút, máy móc của HN cũng toàn là nhập ngoại về chứ trong nước có sản xuất được gì đâu nên mình nghĩ với thời gian đó thì cũng là chấp nhận được, còn vấn đề DT giả thì mình nghĩ do máy móc họ nhạy quá nên hay thực hiện phương châm bắt nhầm hơn bỏ sót.

binhyennhe
24-08-2013, 14:17
Ôi trời dương tính cả 2 pp mà sang nơi khác lại âm tính. Trước 8 tuần e làm combo ở đó, bh ko biết kết quả có chuẩn ko? :(

thanh88
24-08-2013, 14:58
tùy theo phương pháp tìm ag/ab mà kết quả nó nhanh hay chậm bạn ah. nếu như phương pháp hóa phát quang miễn dịch thì nhà sản xuất của thương hiệu MUrex khuyến cáo là tổng thời gian làm xét nghiệm trên 2h đồng hồ. còn với phương pháp elisa thế hệ thứ 4 như ở Hồng ngọc làm có thời gian làm ngắn hơn. nhưng thường cũng khoảng trên dưới 1 giờ đồng hồ.
- Về phương pháp tét nhanh thì có nhiều lý do khác nhau mà dẫn đến dương tính giả, do phương pháp này có độ nhạy lớn nên dễ rơi vào tình trạng đó. nếu bạn đã ở vào tháng thứ 3. bạn nên đến một trong các cơ sở y tế được bộ giáo dục cho phép công bố một người có nhiễm HIV hay không để làm xét nghiệm. hiện tại có nhiều nơi làm cái này, ở HN bạn nên đến các bệnh viện như Da Liễu, Bạch Mai, Nhiệt Đới, Viện quân y 108, 103, Bệnh viện Phụ sản, viện việt Đức, Bệnh viện Đống Đa. ..... ngoài ra bạn có thể đến trung tâm xét nghiệm tự nguyện 50 C hàng bài, số điện thoại cụ thể là: 0439439525
- Tôi không biết nguy cơ của bạn là gì, nhưng nếu đã xét nghiệm 8 tuần âm tính thì rất khả quan ở 12 tuần âm tính tiếp.
chúc bạn có nhiều niềm vui trong cuộc sống và tránh xa những thú vui khiến mình lo lắng, ảnh hưởng đến sức khỏe và công việc.
pm tôi khi bạn có kết quả nhé, Y: thanh_8806

bignomis
24-08-2013, 15:44
mình làm ag/ab ở HN là 30p có kq. và mỗi lần cho chỉ số khác nhau. Mình sang viện Huyết Học thì làm từ sáng tới chiều muộn mới có kq. và máy móc và độ chính xác ở bên Huyết học cao hơn. VÌ thế cứ tới thẳng những nơi có uy tín và máy móc hiện đại mà làm. đảm bảo cho kq tiết kiệm thời gian và tiền bạc cũng như tinh thần. Làm ở HN nhanh thật đó nhưng cứ mỗi lần xn lại cho âm tính ở cả test nhanh và Ag/ab rồi mất công lo lắng chạy sang nơi khác xn vừa tốn thời gian mất tiền lại ảnh hưởng tinh thần.

buonchanqua
24-08-2013, 16:34
uh đúng đấy. mình đã làm xn ở đáy rồi. không yên tâm lại phải sang 21 trung liệt làm lại. mình nghĩ bv HN dù có thiết bị hiện đại cỡ nào nhưng cũng không thể hiện đại hơn những bv tuyến TƯ đc. còn thời gian xn thì mình ko biết họ có bớt xén gì trong quá trình xn ko. nhưng nói chung là mình ko xc tin tuong cho lắm

binhyennhe
25-08-2013, 14:54
Vâng chân thành cám ơn các anh chị đã tư vấn cho em. Kiểu này làm Hông Ngọc có vẻ không được an tâm, có lẽ mai em qua chỗ 21 Trung Tự hoặc 50c Hàng Bài làm test nhanh. Hình như 2 chỗ này chỉ làm giờ hành chính đúng ko ah, em muốn lấy kết quả ngay mà.

bignomis
25-08-2013, 16:16
uh cứ ra 50c Hàng bài cho chắc. Chúc may mắn nha!

Lolangquadi
25-08-2013, 21:04
Quy trình xn hoàn toàn do máy làm. Ngta chỉ lấy mẫu máu rồi bỏ vào máy. Các bạn nghĩ bán hàng ngoài chợ mà ăn bớt với ko ăn bớt. Chẳng qua thời gian có kqua khác nhau là do thủ tục ở mỗi nơi mỗi khác. Thế các bạn nghĩ cứ xn xong là họ đưa kqua liền ah :)

binhyennhe
25-08-2013, 21:58
Ko biết 50C hàng bài test nhanh bn lâu có kqua mấy anh chị nhỉ?

antiship
25-08-2013, 23:18
Xét nghiệm miễn dịch điện hóa phát quang
Đây là loại XN có độ nhậy cao theo nguyên lý điện hóa miễn dịch (độ nhậy cao hơn ELISA).
Nguyên lý: Kỹ thuật điện hóa phát quang (ECL: Electrode Chemi Luminescence) sử dụng chất đánh dấu Ruthenium khởi phát từ điện chứ không phải từ phản ứng hóa học, vì vậy có khả năng phát hiện chất có nồng độ thấp và cho kết quả rất nhanh chỉ trong vòng 18 – 20 phút. Các kháng thể (hoặc kháng nguyên) gắn biotin và chất đánh dấu ruthenium cùng vi hạt phủ streptavidin được ủ trong hỗn hợp phản ứng. Khi đặt một điện thế lên điện cực buồng đo, phức hợp ruthenium được kích hoạt và tín hiệu phát quang được hình thành. Tín hiệu được đo và kết quả xét nghiệm được xác định qua đường chuẩn xét nghiệm đã được thiết lập.

Đây, cái máy điện hóa phát quang là cái này đây, độ nhạy của nó còn hơn ELISA và đúng là có thể cho kết quả chỉ trong 20 phút, mọi người yên tâm về thời gian rồi nhé. Và có lẽ do quá nhạy nên nó hay cho báo động giả.

buonchanqua
26-08-2013, 08:40
bạn ơi điện hoá phát quang khác với hoạt hoá phát quang. cái máy này mình tìm dc ở trang của viện 103 nhưng ở HN ko phải thiết bị này bạn nhé

bignomis
26-08-2013, 13:19
báo động giả làm cho bao nhiêu người điêu đứng . Nhưng cũng là một bài học cho mọi người biết để bảo vệ mình!

lamlo933
26-08-2013, 13:32
ở 27 hp xài máy này thì phải
combi ag/ab(ECLIA)

binhyennhe
26-08-2013, 16:33
Hôm nay em đã đi XN mọi người ạ, vì tính chất công việc nên em không đi xa được nên lúc 7h sáng em qua chỗ Hồng Ngọc xn test nhanh, mất 98k (so với combo là 200k), 1h có kết quả và kết quả là âm tính sau 88 ngày (có sài PEP). Tuy chưa thể kết luận an toàn nhưng em xin cám ơn anh Tuấn và các ace đã tư vấn giúp đỡ em để em tự tin và lạc quan hơn trong những ngày chờ xn. Khi nào xn 6 tháng em sẽ update tiếp kết quả ah, hi vọng không có chuyện gì xẩy ra. :D

bignomis
28-08-2013, 14:42
chúc bạn may mắn!

binhyennhe
28-08-2013, 16:26
chúc bạn may mắn!
Cám ơn chị ah!

Xinchoemmotloikhuyen
28-08-2013, 16:42
Muôn nhanh thi lên 50c hàng bài,tang 1 thì 15 phút có kết quả,tầng 2 thì 30p có kết quả.

namhaysongtot
28-08-2013, 16:51
Kết quả như vậy thì 6 tháng khó thay đổi lắm bạn an tâm đi.

binhyennhe
03-09-2013, 16:28
Kết quả như vậy thì 6 tháng khó thay đổi lắm bạn an tâm đi.
Vâng cám ơn anh ah, em cũng hi vọng như thế.

binhyennhe
13-09-2013, 14:39
Có bạn nào 2 tuần nữa đi XN cùng mình không?

binhyennhe
16-09-2013, 16:02
Các anh chị ơi, em xn 8 và 12 tuần âm tính sau nguy cơ (có dùng Pep), đến nay là 15 tuần rồi. Nhưng mà ko hiểu sao 2 tháng nay em bị 1 cục hạch nhỏ ở dưới hàm bên phải chỗ gần mang tai, nó cứ thi thoảng lại đau kèm đau họng. 2 tháng dai dẳng mà chưa khỏi. Ko biết là sao đây..... huhu.

Tuanmecsedec
16-09-2013, 16:11
Các anh chị ơi, em xn 8 và 12 tuần âm tính sau nguy cơ (có dùng Pep), đến nay là 15 tuần rồi. Nhưng mà ko hiểu sao 2 tháng nay em bị 1 cục hạch nhỏ ở dưới hàm bên phải chỗ gần mang tai, nó cứ thi thoảng lại đau kèm đau họng. 2 tháng dai dẳng mà chưa khỏi. Ko biết là sao đây..... huhu.

Bạn có sử dụng thuốc phơi nhiễm mà có kết quả âm tính như vậy rất khả quan cao rồi.

binhyennhe
16-09-2013, 16:41
Bạn có sử dụng thuốc phơi nhiễm mà có kết quả âm tính như vậy rất khả quan cao rồi.

Vâng anh ah, nhưng cái hạch củ chuối thế chứ lại. Cứ 1-2 tuần ko đau nhức j, nhưng 1-2 tuần lại nhức, em đi khám tai mũi họng thì ko ra bệnh gì. :(((((

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
17-09-2013, 08:14
Cạnh phòng xn HIV ở Hồng Ngọc có em bác sĩ xinh vãi lúa :beauty:. 3 tháng âm tính là rất khả quan rùi 6 tháng làm cái nữa rồi nghỉ cho khoẻ bạn nhé.

binhyennhe
17-09-2013, 09:07
Cạnh phòng xn HIV ở Hồng Ngọc có em bác sĩ xinh vãi lúa :beauty:. 3 tháng âm tính là rất khả quan rùi 6 tháng làm cái nữa rồi nghỉ cho khoẻ bạn nhé.
Vâng anh ah, cái con bé ở phòng nội soi hay j đó bên cạnh ấy, nó cứ thập thà thập thụt làm em chờ kết quả cũng không yên. :'(

hivongkowamuon
17-09-2013, 16:14
h mình đã hiểu tại sao bác 1331989 đi xét nghiệm nhiều thế :monkeys16:

binhyennhe
22-09-2013, 18:54
Em vẫn nổi hạch các anh chị ah,huhu!

Nguyen Ha
22-09-2013, 20:26
Em vẫn nổi hạch các anh chị ah,huhu!

Hạch kệ nó quan tâm làm gì. Dùng pep cộng với 3 tháng xn âm tính là gần như ok rồi.

binhyennhe
18-10-2013, 11:12
Hik, em xin hỏi các anh chị là uống thuốc an thần liệu có ảnh hưởng j đến kqua xét nghiệm ko, vì mỗi hôm trước XN buổi tối ko thể ngủ đc em đều sài thuốc an thần. :(

Tuanmecsedec
18-10-2013, 11:18
Hik, em xin hỏi các anh chị là uống thuốc an thần liệu có ảnh hưởng j đến kqua xét nghiệm ko, vì mỗi hôm trước XN buổi tối ko thể ngủ đc em đều sài thuốc an thần. :(

Thuốc an thần không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

binhyennhe
30-10-2013, 16:54
Thuốc an thần không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

Vâng em cảm ơn anh!
À anh chị cho em hỏi: Từ ngày em ngưng pep 1 tháng thì em đau họng và nổi hạch, đến nay là 4 tháng hơn từ ngày ngưng pep rồi, cái hạch vẫn đó. Em cả đau họng nữa. Vậy nếu 1 người bị nhiễm HIV Giai đoạn đầu (nhiễm cấp tính) thì có bao giờ nổi hạch và đau cổ đến 4 tháng hơn không ạ. Em đi khám tai mũi họng mãi mà nó không ra bệnh. :(

Tuanmecsedec
30-10-2013, 16:58
Vâng em cảm ơn anh!
À anh chị cho em hỏi: Từ ngày em ngưng pep 1 tháng thì em đau họng và nổi hạch, đến nay là 4 tháng hơn từ ngày ngưng pep rồi, cái hạch vẫn đó. Em cả đau họng nữa. Vậy nếu 1 người bị nhiễm HIV Giai đoạn đầu (nhiễm cấp tính) thì có bao giờ nổi hạch và đau cổ đến 4 tháng hơn không ạ. Em đi khám tai mũi họng mãi mà nó không ra bệnh. :(

Chắc do bạn lo lắng rờ nắn bóp rồi nghĩ là hạch thôi.

binhyennhe
30-10-2013, 20:23
Chắc do bạn lo lắng rờ nắn bóp rồi nghĩ là hạch thôi.
Anh ơi bác sỹ bảo hạch ạ, nó đau lan cả tai cả cổ, lên cả đầu mà khám không ra bệnh chi. :(

Tuanmecsedec
30-10-2013, 20:32
Anh ơi bác sỹ bảo hạch ạ, nó đau lan cả tai cả cổ, lên cả đầu mà khám không ra bệnh chi. :(

Bạn xem : Hạch cổ là gì? (http://suckhoedoisong.vn/20121002100051864p0c63/hach-o-co-co-nguy-hiem.htm)

binhyennhe
01-11-2013, 12:05
Cuối tuần này e đi xn. Là 22 tuần rưỡi từ khi nguy cơ anh ạ. Nếu âm là thoát đúng ko a? E có sài Pep.

anhyeuem_vao
29-08-2014, 13:10

Mình cũng mới xn tại Hồng Ngọc, bác sĩ giới thiệu mình lên BV Nhiệt Đới Bạch Mai xn 3 phương pháp, chiều qua lấy máu, 4h chiều nay có kết quả, mình hoang mang và lo lắng quá... cả đêm qua chỉ nghĩ đến cái chết...

songchungvoi_HIV
29-08-2014, 13:13
Mình cũng mới xn tại Hồng Ngọc, bác sĩ giới thiệu mình lên BV Nhiệt Đới Bạch Mai xn 3 phương pháp, chiều qua lấy máu, 4h chiều nay có kết quả, mình hoang mang và lo lắng quá... cả đêm qua chỉ nghĩ đến cái chết...
Đối với thành viên mới hỏi về HIV nên vào chuyên mục HỎI ĐÁP HIV mở chủ đề,thành viên có kiến thức tư vấn chuẩn hơn.
Bạn vào link này mở chủ đề theo đúng chuyên mục cần hỏi:

+ http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-...-chat-boi-tron (http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-he-tinh-duc-bao-cao-su-chat-boi-tron)

+ http://diendanhiv.vn/forums/23-Xet-nghiem-HIV (http://diendanhiv.vn/forums/23-Xet-nghiem-HIV)

+ http://diendanhiv.vn/forums/22-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon (http://diendanhiv.vn/forums/22-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon)

+ http://diendanhiv.vn/forums/24-Phoi-nhiem-HIV (http://diendanhiv.vn/forums/24-Phoi-nhiem-HIV)
Bấm vào link và nhìn trên góc trái có ô này:
+ Viết chủ đề mới (http://diendan%2A%2A%2A%2A%2A%2A%2A/newthread.php?do=newthread&f=21)

Sao đó bấm vào ô đó viết bài, nhớ viết chữ có dấu, ghi rõ tiêu đề, và bấm gởi bài, BQT sẽ trả lời cho bạn.