PDA

View Full Version : Mong Anh chị tư vấn gium em

Vì gia đình
24-08-2013, 09:28
Chào Anh chi em . Nguy cơ của em là đá banh bị chảy máu dưới lòng bàn chân và thằng nghiện đá banh chung cũng bị chảy máu rất nhiều em vô tình đạp ngay máu nó trùng vết thương em . Em nhớ không lầm nó chảy máu cách lúc em đạp khoảng 30 giây hay 1 phút . Vây cho hỏi em có nguy cơ hay Cần dùng pét không

Tuanmecsedec
24-08-2013, 09:50
Chào Anh chi em . Nguy cơ của em là đá banh bị chảy máu dưới lòng bàn chân và thằng nghiện đá banh chung cũng bị chảy máu rất nhiều em vô tình đạp ngay máu nó trùng vết thương em . Em nhớ không lầm nó chảy máu cách lúc em đạp khoảng 30 giây hay 1 phút . Vây cho hỏi em có nguy cơ hay Cần dùng pét không

Vết thương của bạn có dẫm lên vũng máu không?

Vì gia đình
24-08-2013, 12:28
Có Anh Tuấn mà em chảy máu ìt khoảng 1 phút máu em khô rồi . Máu ngươi đó chảy khoảng 1 phút Là em đạp

Vì gia đình
24-08-2013, 12:29
Ý em nói máu em đạp lên máu người đó 1 phút máu em khô . Và cách lúc em đạp máu ngươfi đó chảy khoảng 1 phút lả em đạp

Tuanmecsedec
24-08-2013, 14:27
Có Anh Tuấn mà em chảy máu ìt khoảng 1 phút máu em khô rồi . Máu ngươi đó chảy khoảng 1 phút Là em đạp

Vậy không sao.

Vì gia đình
24-08-2013, 14:51
Thanks Anh . Mà tại sao em ko có nguy cơ Anh , em đạp vết thương lên máu mà anh

Tuanmecsedec
24-08-2013, 15:01
Thanks Anh . Mà tại sao em ko có nguy cơ Anh , em đạp vết thương lên máu mà anh

Dù bạn có dẫm lên,nhưng theo bạn nói vết thương của bạn máu đã khô là đồng nghĩa vết thương đã đóng cửa.

Vì gia đình
24-08-2013, 15:52
À Anh hỉu nhàm rồi , lúc em đạp máu chưa khô . Em đạp rồi 1 phút nó mớ khô ,, và người đó chảy máu khoảng 1 phút là em đạp . 1 phút ngươi đó chảy máu vậy có khô chưa Anh và em có sao không

Vì gia đình
24-08-2013, 16:08
Sao ko ai tư vấn em vậy . Em bị sổ mũi ho cả tuần nay rồi có sao ko anh

Be hoang
26-08-2013, 20:49
À Anh hỉu nhàm rồi , lúc em đạp máu chưa khô . Em đạp rồi 1 phút nó mớ khô ,, và người đó chảy máu khoảng 1 phút là em đạp . 1 phút ngươi đó chảy máu vậy có khô chưa Anh và em có sao không ( Anh Tuấn trả lời giùm bạn này đi thý tội nghiệp vl

songchungvoi_HIV
26-08-2013, 20:56
Tôi thật sự làm trong ngành hơn 4 năm, nếu đã khẳng định nghiện thì người nghiện hầu hết 99.9% không hề chơi thể thao, vì đã nghiện họ chỉ lo tới cử sẽ dâu ra tiền ra thuốc để sử dụng, bài viết của bạn khẳng định ai đó nghiện, bạn lấy đâu sự chắc chắn anh ta nghiện????????????????????

Be hoang
26-08-2013, 22:11
Các Anh chị em có 1 thắc mắc nhỏ xin Anh chị trả lời giúp em . hiv ra ngoài không khí 1 phút có khả năng lây nữa không ạ em chân thành cảm ơn rất nhiều

Be hoang
27-08-2013, 06:28
Các Anh chị em có 1 thắc mắc nhỏ xin Anh chị trả lời giúp em . hiv ra ngoài không khí 1 phút có khả năng lây nữa không ạ em chân thành cảm ơn rất nhiều
( ae fuom đâu rồi

Tuanmecsedec
27-08-2013, 06:44
Ngay khi tiếp xúc với không khí, sự thay đổi về nhiệt độ, độ ẩm, làm cho HIV lập tức bị bất hoạt vì vỏ ngoài của HIV bị hư tổn, đây cũng là lý do vì sao tình dục bằng tay, thủ dâm lẫn nhau, không truyền tải HIV

Vấn đề này mình được trao đổi với Bác Sĩ Cao Hữu Nghĩa lúc tập Huấn cách đây 3 năm (Click tại đây (http://diendanhiv.vn/threads/1559-Tap-huan-Hanh-vi-nguy-co-va-cac-xet-nghiem-HIV)) năm 2010.Hiện Bác Sĩ Nghĩa đang công tác tại Viện Pasteur TP.HCM là nơi xét nghiệm đầu ngành và cũng là nơi nghiên cứu thí nghiệm...Đã thử nghiệm nuôi dưỡng giọt máu có vi rút (HIV) trong nhiệt độ thích nghi với Vi rút trong phòng thí nghiệm trong 7 ngày thì Bác Nghĩa nói vi rút vẫn còn sống nhưng sau đó để cho vi rút chuyển mã kết nối nhân bản thì không thể nào lây nhiễm được, lý do vỏ bọc ngoài của vi rút không bung ra nên lõi ARN không thể kết nói gen khác (ADN) để chuyển mã nhân bản nhiễm.Bạn có thể xem hình dưới cơ cấu vi rút.

http://www.yenbai.gov.vn/vi/tinh/phongchonghiv/PublishingImages/Cau_truc_HIV.jpg

Nói nôm na cho bạn dể hiểu cơ cấu vi rút (HIV ) giống như vỏ trứng gà khi nào đủ nhiệt độ nuôi cấy thì mới bung được lớp vỏ ngoài.Mà nhiệt độ để nuôi cấy vi rút (HIV) phải từ 37 độ C trở lên.Nhiệt độ này chỉ có trong cơ thể con người.Cho nên mới nói vi rút (HIV) ra ngoài môi trường dưới tác động nhiệt độ thì Vi Rút bị bất hoạt kích khó lây nhiễm.

mong cống hiến
27-08-2013, 10:08
Nếu cứ nhìn vào đối tượng nghiện mà suy xét về HIV thì không khoa học tí nào, về cơ bản cứ xem máu của bất kỳ ai cũng là bệnh phẩm. Chơi hể thao hầu như không thấy có báo cáo là nhiễm HIV. Người ta chỉ khuyến cáo khi chơi boxing thôi.

Be hoang
29-08-2013, 20:19
Anh cho em ? Khi mang dép có khi nào đạp kim ko . Và mang dép đạp kim có dính kim trong dép ko Anh . Mong a chi trả lời giùm em bjk em hỏi câu này các Anh rất chui em ngu hay spam nhưng em mong a chi trả lời thắc mắc nhỏ giùm em thanks Anh chị

Be hoang
29-08-2013, 20:21
Xin lổi Anh chị em spot nhàm qua pài nguoi khac . Xl