PDA

View Full Version : 2 tháng đi xét nghiệm máu thì âm tính. Thế em có bị hiv không

Playboy
24-08-2013, 16:48
Em quan hệ với gái mátxa.từ lúc quan hệ đến bây giờ đã được 2 tháng rồi. Em vừa đi xét nghiệm hiv về xong. Em đi xét nghiệm máu. Thì không bị sao cả. Em âm tính ac ạ. Cho em hỏi. Kết quả của em có chính sác không. Bao nhiêu phần trăm. Và em có thể bị hiv không. Mong ac trả lời nhanh. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
24-08-2013, 16:53
Em quan hệ với gái mátxa.từ lúc quan hệ đến bây giờ đã được 2 tháng rồi. Em vừa đi xét nghiệm hiv về xong. Em đi xét nghiệm máu. Thì không bị sao cả. Em âm tính ac ạ. Cho em hỏi. Kết quả của em có chính sác không. Bao nhiêu phần trăm. Và em có thể bị hiv không. Mong ac trả lời nhanh. Em cảm ơn.

Theo nghiên cứu cho thấy kháng thể xuất hiện từ khi nhiễm từ tuần thứ 2 >12.Kháng thể nhiều nhất là tuần thứ 12 và sẽ có suốt đời.Thời gian xét nghiệm chính xác nhất theo khuyến cáo là tuần 12.Bạn đã có xét nghiệm 2 tháng âm tính thì đây là một tín hiệu bạn đã an toàn rất cao,theo mình sẽ không thay đổi tuần thứ 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Playboy
24-08-2013, 17:12
Nhưng thưa ac. Bác sĩ nói em là 2 tháng mà xét nghiệm máu vẫn chua cho kết quả chính xác ac à. Em vẫn còn lo lắm ac à. Mong ac trả lời sớm cho em. Mà chính xác là còn đúng 6 ngày nữa. Là chính xác là 2 tháng. Xin cảm ơn.

longnguyen
24-08-2013, 17:13
Tình hình của bạn rất khả quan,chờ tới 12tuần xét nghìệm luôn các bệnh lây qua qhtd luôn cho an tâm 100%,chúc bạn đạt đc những j mong muốn nha

Tuanmecsedec
24-08-2013, 17:20
Nhưng thưa ac. Bác sĩ nói em là 2 tháng mà xét nghiệm máu vẫn chua cho kết quả chính xác ac à. Em vẫn còn lo lắm ac à. Mong ac trả lời sớm cho em. Mà chính xác là còn đúng 6 ngày nữa. Là chính xác là 2 tháng. Xin cảm ơn.

Bạn đọc bài trên mình đã chia sẽ.

Playboy
24-08-2013, 17:22
Rất khả quan là sao hả bạn. Bạn nói trung trung thế mình càng lo sợ thêm. Mong các bạn và anh chị trong diễn đàn tư vấn và trả lời thật chính xác. Trường hợp của em có bị nhiễm hiv không.

Tuanmecsedec
24-08-2013, 17:23
Rất khả quan là sao hả bạn. Bạn nói trung trung thế mình càng lo sợ thêm. Mong các bạn và anh chị trong diễn đàn tư vấn và trả lời thật chính xác. Trường hợp của em có bị nhiễm hiv không.

Thì chưa ca nào thay đổi tuần 12.

joolee91
24-08-2013, 17:23
Thậm chí BS (nếu chuyên về H) vẫn biết 2 tháng là an toàn cho bạn đó.Vì họ không biết bạn có dùng thuốc ức chế hay ung thư hóa trị gì không hoặc bạn có tái lập nguy cơ mới hay ko. Nhưng vì là bác sỹ nên họ phải lấy mốc an toàn cho mọi người.2 tháng là thời gian nói lên hết thể trạng của người trong thời kì phơi nhiễm rồi.Chúc mừng bạn.

nguoicontraibathieu
24-08-2013, 17:26
Khả quan là tràn trề hy vọng nhưng vẫn chưa đạt mốc 100% đó bạn.

Playboy
24-08-2013, 17:35
Em xin chân thành cảm ơn anh chị đã tư vấn cho em. Vậy là em không bị phải không anh chị. Em không bị hiv phải không.

joolee91
24-08-2013, 18:06
Ko..... nếu bạn cứ đi tìm nguy cơ mới . Sống lành mạnh và từ đây trở về sau đừng lặp lại nữa . Để khỏi phải suy nghĩ gì thêm nên test lại theo thủ tục 12 week .

CrisM
24-08-2013, 20:36
Bạn vẫn phải xét nghiệm lại vào thời điểm 12 tuần, một kết quả âm tính đag chờ bạn phía trước!

Playboy
24-08-2013, 21:24
E rất sợ xn lần nữa thì dương tính. E xn lần nữa có khả năng dương tính hay âm tính vậy các ac.

Playboy
24-08-2013, 21:37
Mà e đi xét nghiệm chỉ có 10 phút là đã có kết quả thử máu rồi. Nhanh như thế có yên tâm không ac

CrisM
24-08-2013, 22:36
Test nhanh nên 10p có kết quả là đúng ròi, bạn yên tâm về kết quả nhé. Khả năng lần xét nghiệm tiếp theo là âm tính rất cao

trungan1987
24-08-2013, 23:09
nhưng theo khuyến cáo thì bạn cần xn 1 lần nữa sau 12 tuần có nguy cơ...
và bạn lưu ý: test nhanh có thể cho ra Dương Tính giả...
Sau 12 tuần bạn test nhanh, nếu bạn âm tính thì bạn đã an toàn... và nếu dương tính thì bạn cần làm 1 cái test nữa...

Nguyen Ha
25-08-2013, 00:24
E rất sợ xn lần nữa thì dương tính. E xn lần nữa có khả năng dương tính hay âm tính vậy các ac.

Bạn xn lần nữa khả năng âm tính là rất cao. Yên tâm đi bạn!

Playboy
25-08-2013, 11:20
Dạ vâng e xin cảm ơn. Nếu xn lần nữa ma âm tính thì e xjn thề. Nếu e mà đj qhtd không an toàn thì e không phải la người.

ntqn1992
25-08-2013, 11:47
Biết như thế là tốt..

Playboy
03-09-2013, 21:17
2 tháng đi xét nghiệm máu âm tính. 1 tuần sau thấy bên tay phải gần dưới nách thấy ngứa. Vết ngứa không đỏ. Nhưng ngứa chỉ ở một chỗ to như nắm tay thôi. Không ngứa mấy. Thỉnh thoảng lại ngứa. Vết ngứa như bị dị ứng ý ac à. Ngứa như bị sâu dóm đốt ý. Nhưng không phải. Cho em hỏi như hiện tượng của e có phải bị hiv không.

Tuanmecsedec
03-09-2013, 21:21
2 tháng đi xét nghiệm máu âm tính. 1 tuần sau thấy bên tay phải gần dưới nách thấy ngứa. Vết ngứa không đỏ. Nhưng ngứa chỉ ở một chỗ to như nắm tay thôi. Không ngứa mấy. Thỉnh thoảng lại ngứa. Vết ngứa như bị dị ứng ý ac à. Ngứa như bị sâu dóm đốt ý. Nhưng không phải. Cho em hỏi như hiện tượng của e có phải bị hiv không.

Hiện tượng đó nếu là bị HIV thì làm sao có kết quả âm tính.

trungan1987
03-09-2013, 21:30
triệu chứng ko nói lên điều j hết bạn ah, cho dù bạn có hết tất cả triệu chứng của H đi nữa thì cũng ko ai dám nói đó là những biểu hiện của H.
trên dd này có rất nhìu bạn bị rất nhìu triệu chứng nhưng xn kết quả đều âm tính.
bạn đã có kết quả âm tính tại thời điểm 2 tháng, đó là kết quả rất khả quan, nhưng bạn vẫn phải xn sau 12 tuần theo khuyến cáo...

Playboy
03-09-2013, 22:03
Nhưng anh chị ơi. Em rất lo sợ khi đi xét nghiệm máu lần nữa lại là dương tính lắm ac ạ.

Tuanmecsedec
03-09-2013, 22:13
Nhưng anh chị ơi. Em rất lo sợ khi đi xét nghiệm máu lần nữa lại là dương tính lắm ac ạ.

2 tháng âm tính muốn 12 tuần dương tính,như mò kim dưới đáy biển.

Playboy
17-09-2013, 14:22
Anh chị cho em hỏi. 2 tháng đi xn thì âm tính.test nhanh. Chỉ 15 phút là em đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng em không hiểu. Ac bảo la nếu test nhanh mà dương tính thì cho kết quả giả. Nhưng tại sao test nhanh mà kết quả âm tính thì mình lại có thể yên tam được. Em lo kết quả của em test nhanh 2 tháng là giả. Và bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Tuanmecsedec
17-09-2013, 14:46
Anh chị cho em hỏi. 2 tháng đi xn thì âm tính.test nhanh. Chỉ 15 phút là em đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng em không hiểu. Ac bảo la nếu test nhanh mà dương tính thì cho kết quả giả. Nhưng tại sao test nhanh mà kết quả âm tính thì mình lại có thể yên tam được. Em lo kết quả của em test nhanh 2 tháng là giả. Và bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Test nhanh sàn lọc tìm kháng thể độ đặc hiệu của nó theo tiêu chí ( Thà bắt nhầm hơn bỏ sót ) nên rất nhạy,nếu phương pháp này có (phản ứng) thì bắt buộc làm các phương pháp khác khẳng định.Nhưng nếu phương pháp này âm tính thì yên tâm.

Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp.Theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả.

1331989
17-09-2013, 15:52
Hiv ko triệu chứng đâu,tôi thừa tc hiv lun vẫn âm.

Playboy
17-09-2013, 16:09
bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp mà vẫn âm tính thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Tuanmecsedec
17-09-2013, 16:13
bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp mà vẫn âm tính thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Để giải tỏa tâm lý cũng như để khẳng định thời gian an toàn,bạn phải đi xét nghiệm tiếp.Nhưng bạn đừng quá lo lắng,vì kết quả 2 tháng theo Tuanmec khó thay đổi ở tuần 12.

Playboy
28-09-2013, 14:18
Ac ơi. Sắp đến tuần thứ 12 rồi. Mà hôm quá em tự nhiên đau họ lắm. Nhuốt nước bọt vào đau lắm. E sợ triệu trúng của hiv ac à.

1331989
28-09-2013, 14:39
Ac ơi. Sắp đến tuần thứ 12 rồi. Mà hôm quá em tự nhiên đau họ lắm. Nhuốt nước bọt vào đau lắm. E sợ triệu trúng của hiv ac à.

Đã âm 2 tháng mà còn lăn tăn,đau họng là do thời tiết bạn ơi,chuẩn bị tuần 12 cầm nốt cái giấy âm tính hộ tôi cái,hehe,âm 2 tháng là khá an toàn,nhưng vẫn cần xn lại 12 tuần để an tâm hoàn toàn.

Playboy
28-09-2013, 19:29
Ac ơi. Em đang bị sốt. Đau đầu. Đau họng. Ma em sắp đến 3 tháng rồi. Em sợ quá. E có bị hiv không hả a c

Nguyen Ha
28-09-2013, 19:35
Ac ơi. Em đang bị sốt. Đau đầu. Đau họng. Ma em sắp đến 3 tháng rồi. Em sợ quá. E có bị hiv không hả a c

Do thời tiết và do cả stress nữa nên mới bị thế. Bạn đã có 2 tháng xn âm tính còn lo gì nữa? Đọc lại toàn bộ những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn đi.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:35
E có bị hiv không hả a c: cái này không thể trả lời được, Yes or No ===> XN khẳng định

Playboy
29-09-2013, 16:56
các anh chị ơi.em được 3 tháng rồi.mà sao tự nhiên em bị sốt và đau đầu và đau họng.em bị sưng họng .mà chỗ sưng trong cổ họng lại có vết trắng như kiểu bị nấm ý .em lo quá anh chị ơi.mà 2 tháng em đi xét nghiệm máu thì âm tính.mà giờ được 3 tháng rồi tự nhiên em lại bị như thế này.thế là sao hả anh tuấn.em sợ em bị hiv quá anh tuấn ơi,anh tl giúp em đi

Tuanmecsedec
29-09-2013, 17:05
các anh chị ơi.em được 3 tháng rồi.mà sao tự nhiên em bị sốt và đau đầu và đau họng.em bị sưng họng .mà chỗ sưng trong cổ họng lại có vết trắng như kiểu bị nấm ý .em lo quá anh chị ơi.mà 2 tháng em đi xét nghiệm máu thì âm tính.mà giờ được 3 tháng rồi tự nhiên em lại bị như thế này.thế là sao hả anh tuấn.em sợ em bị hiv quá anh tuấn ơi,anh tl giúp em đi

Trời đang là mùa mưa thì dễ bị cảm số,mình mới bị hết đây nè.Đã 3 tháng rồi đi xét nghiệm cho hết lăn tăn như con loăn quoăn.

Playboy
29-09-2013, 18:13
Nhưng vết sưng trong họng thì sao. Rất khó nhuốt. Và đau khi nhuốt. Và vết sưng to trong họng. Và trên chỗ sưng có vết trắng ngay trên chỗ sưng luôn. Đó không phải là dấu hiệu của hiv sao.

Nguyen Ha
29-09-2013, 20:18
Nhưng vết sưng trong họng thì sao. Rất khó nhuốt. Và đau khi nhuốt. Và vết sưng to trong họng. Và trên chỗ sưng có vết trắng ngay trên chỗ sưng luôn. Đó không phải là dấu hiệu của hiv sao.

Dấu với hiệu cái gì? 2 tháng xn âm tính thì yên tâm đi, quan tâm làm gì đến triệu chứng cho mệt. Ai mà chả bị viêm họng, sưng tấy khó nuốt.

Tuanmecsedec
29-09-2013, 20:59

Bạn nên đi khám họng,có thể bạn bị viêm.

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 21:34
Tôi luôn đồng cảm với tâm trạng của bạn. Những gì đang xảy ra trong cơ thẻ bạn, bạn cần bình tĩnh, Muốn rõ đó là gì cần gặp bác sĩ chuyên khoa, Bạn không nên tự khẳng định mình đó là, hoặc hình như. Với tôi, tôi không chấp nhận cho bất kỳ các bạn đang trong thời gian chờ xn vì bất kỳ nguy cơ nào mà tự khẳng định, hoặc đặt câu hỏi: Có phải TC đó em bị... phải không các anh/chị. Tất cả điều phải gặp bác sĩ chuyên khoa khi cơ thể có gì thay đổi.

VUAHOANGTUONG
29-09-2013, 23:26
như anh em trên đã chia sẽ.
TC do:
---- Trùng hợp đáng sợ.
---- Stress
---- trước zờ ko săm soi ko thấy TC... nay sợ săm soi rồi thấy.

Playboy
30-09-2013, 08:04
em lo lắm anh chị ạ.em sợ đi xét nghiệm rồi kết quả là DT.theo anh chị thì khả năng DT của em la bao nhiêu phần trăm.và nếu đi xét nghiệm lần nữa mà cho kết quả AT thì em có bị hiv không.em có phải lo nghĩ về hiv nữa không

Tuanmecsedec
30-09-2013, 08:08
em lo lắm anh chị ạ.em sợ đi xét nghiệm rồi kết quả là DT.theo anh chị thì khả năng DT của em la bao nhiêu phần trăm.và nếu đi xét nghiệm lần nữa mà cho kết quả AT thì em có bị hiv không.em có phải lo nghĩ về hiv nữa không

Đã xét nghiệm âm tính,còn phần trăm dương tính gì nữa.

Playboy
30-09-2013, 08:16
nhưng em đang hỏi là nếu đi xét nghiệm lần nữa mà cho kết quả AT thì em có bị hiv không.em có phải lo nghĩ về hiv nữa không.mà trong cổ họng của em sưng và có nhiều đốm trắng ở chỗ sưng.hiện tượng đó là như thế nào,anh chị giải thích sõ cho em với

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 08:18
nhưng em đang hỏi là nếu đi xét nghiệm lần nữa mà cho kết quả AT thì em có bị hiv không.em có phải lo nghĩ về hiv nữa không.mà trong cổ họng của em sưng và có nhiều đốm trắng ở chỗ sưng.hiện tượng đó là như thế nào,anh chị giải thích sõ cho em với
Bạn là người thích cầm KQ DT hơn là AT. :yociexp21:

Playboy
30-09-2013, 08:26
mình đến với diễn đàn vì sợ mình mắc phải hiv.mình chưa hiểu hiện tượng đó có phải hiv hay không nên mình mới lên diễn đàn để hỏi mọi người về hiện tượng của mình.mà bạn trả lời mình như thế à.mong bạn trả lời sõ cho mình hiểu nhé.đừng trả lời như trên

Tuanmecsedec
30-09-2013, 08:30
mình đến với diễn đàn vì sợ mình mắc phải hiv.mình chưa hiểu hiện tượng đó có phải hiv hay không nên mình mới lên diễn đàn để hỏi mọi người về hiện tượng của mình.mà bạn trả lời mình như thế à.mong bạn trả lời sõ cho mình hiểu nhé.đừng trả lời như trên

Bạn đã có cái xét nghiệm 2 tháng âm tính rồi thì yên tâm,cho đến nay chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12.

Playboy
30-09-2013, 08:40
nhưng anh tuấn ơi.anh bảo là 2 tháng AT là yên tâm rồi.nhưng sao em lại bị sốt ,đau đầu,và đau họng ,sưng trong họng anh nhé.ma điều quan trọng là sưng trong họng lại có đốm trắng xuất hiện trên chỗ sưng.đó là hiện tượng của hiv đúng không anh tuấn.anh tuấn tư vấn giúp em với.giờ em mất hết lý trí rồi .em hoang mang lắm

Tuanmecsedec
30-09-2013, 08:51
nhưng anh tuấn ơi.anh bảo là 2 tháng AT là yên tâm rồi.nhưng sao em lại bị sốt ,đau đầu,và đau họng ,sưng trong họng anh nhé.ma điều quan trọng là sưng trong họng lại có đốm trắng xuất hiện trên chỗ sưng.đó là hiện tượng của hiv đúng không anh tuấn.anh tuấn tư vấn giúp em với.giờ em mất hết lý trí rồi .em hoang mang lắm

Vậy trên đời này ai bị cảm sốt,đau đầu...Là do HIV hết hay sao.Còn không đi xét nghiệm sẽ có câu trả lời.

Playboy
30-09-2013, 08:55
em biết là thế.nhưng em hỏi vết trắng kia cơ.tại sao nó lại có vết trắng ngay chỗ xưng như thế .

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 08:59
em biết là thế.nhưng em hỏi vết trắng kia cơ.tại sao nó lại có vết trắng ngay chỗ xưng như thế .
Tôi nhắc lại những dấu hiệu lạ trên người bạn cần gặp bác sĩ, bạn bảo vết trắng kia, dù có đua hình up lên chúng tôi vẫn không thể giúp bạn, Bạn không nắm rỏ nguyên tắc sao. Bệnh, biểu hiệu, dấu hiệu... Tất cả phải đi viện khám.

Playboy
30-09-2013, 09:08
vậy giờ mà làm cái xn nữa thì sẽ là AT đúng không ạ.sẽ không bao giờ kq là DT phải không anh chị.nếu âm tính thì em đă an toàn tuyệt đối rồi phải không

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 09:24
vậy giờ mà làm cái xn nữa thì sẽ là AT đúng không ạ.sẽ không bao giờ kq là DT phải không anh chị.nếu âm tính thì em đă an toàn tuyệt đối rồi phải không
Bạn cứ đợi đù 12 tuần XN sẽ AT. Nếu bạn không tạo nguy cơ mới. Nếu có nguy cơ mới thì bạn cứ tiếp tục hành trang ==> XN 3 tháng và 6 tháng

Playboy
30-09-2013, 12:26
anh chị ơi.chiều nay em đang tính đi xét nghiệm máu .nhưng em hơi lo.vì mấy ngày gần đây em có uống thuốc kháng sinh,thuốc đau đầu,em uống được khoảng 2 hôm.đến bây giờ thì em tính đi làm cái xét nghiệm,nhưng em sợ kết quả không chính xác vì ảnh hưởng của thuốc.em có nên đi xn bây giờ không.mà đi xn thì kết quả có chính xác không

Tuanmecsedec
30-09-2013, 12:34
anh chị ơi.chiều nay em đang tính đi xét nghiệm máu .nhưng em hơi lo.vì mấy ngày gần đây em có uống thuốc kháng sinh,thuốc đau đầu,em uống được khoảng 2 hôm.đến bây giờ thì em tính đi làm cái xét nghiệm,nhưng em sợ kết quả không chính xác vì ảnh hưởng của thuốc.em có nên đi xn bây giờ không.mà đi xn thì kết quả có chính xác không

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

Playboy
30-09-2013, 12:43
vâng.vậy chiều nay nếu kết quả âm tính thì em có còn phải lo gì nữa không.em có thể bỏ cái từ (hiv) ra khỏi đầu em được chưa ạ.

Tuanmecsedec
30-09-2013, 15:07
vâng.vậy chiều nay nếu kết quả âm tính thì em có còn phải lo gì nữa không.em có thể bỏ cái từ (hiv) ra khỏi đầu em được chưa ạ.

Nếu âm tính 12 tuần thì bạn yên tâm .

Playboy
30-09-2013, 18:33
anh tuấn ơi.em được 3 tháng rồi.chiều nay em vừa đi xn về xong.em xét nghiệm bằng phương pháp anti-hiv(nhanh) em thấy trên tờ kết quả ghi như thế,em cũng chẳng biết phương pháp đó là như thế nào cả.kết quả của em là âm tính.bác sĩ bảo em đã an toàn rồi khôg phải lo gì cả .nhưng em vẫn sợ và lo lắm.em xin hỏi em đã an toàn tuyệt đối chưa hả anh tuấn ơi.em đã có thể bỏ cái vi rút hiv ra khỏi đầu em được chưa ạ.

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 19:02
anh tuấn ơi.em được 3 tháng rồi.chiều nay em vừa đi xn về xong.em xét nghiệm bằng phương pháp anti-hiv(nhanh) em thấy trên tờ kết quả ghi như thế,em cũng chẳng biết phương pháp đó là như thế nào cả.kết quả của em là âm tính.bác sĩ bảo em đã an toàn rồi khôg phải lo gì cả .nhưng em vẫn sợ và lo lắm.em xin hỏi em đã an toàn tuyệt đối chưa hả anh tuấn ơi.em đã có thể bỏ cái vi rút hiv ra khỏi đầu em được chưa ạ.
Lời bác sĩ + kết quả rõ rằng khẳng định mà em không tin, vậy em tin vào cái gì

Tuanmecsedec
30-09-2013, 20:11

Anti hiv là phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể,một loại chất mà cơ thể tạo ra để kháng lại vi rút.Sau 3 tháng từ lúc có nguy cơ kết quả âm tính thì bạn yên tâm.

Playboy
30-09-2013, 20:49
nhưng mà em sợ kết quả không chính xác

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 20:52
nhưng mà em sợ kết quả không chính xác
Sợ thì khỏi xét nghiệm

niemtinvaconghien
30-09-2013, 21:29
ban joolee91 xem ra có kiến thức và tư vấn tốt, bạn nên tham gia tư vấn thêm ở diễn đàn bạn nhé:zk2023:

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 21:45
ban joolee91 xem ra có kiến thức và tư vấn tốt, bạn nên tham gia tư vấn thêm ở diễn đàn bạn nhé:zk2023:
Bạn muốn spam gì?