PDA

View Full Version : Xin anh đừng thử tình yêu của em

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 19:19
14/7/2014 15:56
Trái tim em như bị cào xước khi bỗng dưng anh nhắn mà không một lời giải thích "Em hãy coi như chưa gặp anh. Anh xin lỗi vì đã làm phiền em thời gian qua", mắt em nhòa đi vì không tin nổi.Cách đây hai năm, anh và em biết nhau qua công việc mà chưa một lần nói chuyện. Anh còn trẻ nhưng trông chững chạc hơn so với tuổi, em thích cách làm việc và sự thân thiện của anh mặc dù không nói chuyện trực tiếp lần nào. Như là định mệnh, em gặp lại anh với tính chất công việc như cũ nhưng ở một môi trường khác.

Lần này anh chủ động hỏi em trước, cho số điện thoại để nếu cần hỏi gì về công việc thì liên lạc. Do đặc thù công việc, anh phải ở lại cơ quan làm việc; anh thân thiện còn em vô tư nghĩ anh ở cơ quan một mình buồn nên nhắn tin hỏi chuyện cho đỡ chán. Dần dần những cuộc gọi và tin nhắn giữa hai ta trở nên nhiều hơn, nói chuyện thoải mái và thân thiết hơn, có cảm giác anh là thói quen của em. Nếu hàng ngày không nói chuyện em thấy thiếu vắng một thứ gì đó vô hình.

Một ngày, hai ngày rồi những ngày sau đó em bỗng thấy nhớ anh vô cùng nhưng không dám khẳng định tình cảm đó, em lo sợ đó chỉ là sự say nắng bất chợt. Anh vẫn nhẹ nhàng như thế, nửa tháng sau đó em thảng thốt khi nhận được tin nhắn anh nói nhớ và yêu em, anh hỏi "Em có yêu anh không". Em đã rất bối rối nhưng hạnh phúc. Em không tin vào sét ái tình lắm, vậy mà nó đúng phải không anh? Để yêu anh không đơn giản như những cặp tình nhân khác bởi nơi anh ở cách xa em hàng trăm cây số, chưa một lần nắm tay, vậy mà sao em lại yêu anh nhiều.

Cơ hội gặp nhau không có mà hàng ngày anh đều đặn nhắn tin và gọi điện cho em. Anh luôn nói hãy cho anh một lần được gặp. Mong ước tưởng chừng đơn giản nhưng sao để thực hiện lại khó thế. Rồi một ngày chính tại nơi em làm việc, gần nhưng hóa xa, anh và em nhìn thấy nhau từ xa mà không thể nói chuyện, chỉ có thể cười, trước đó anh hứa rằng khi em xong công việc anh sẽ chờ để mình gặp nhau. Vậy mà anh lại bận, phải về và không chờ em được.

Hai ngày sau đó anh về quê, vẫn nhắn tin và gọi điện cho em, nói về quê lên việc đầu tiên là qua gặp em, còn hỏi em có lấy anh không, gọi em là vợ anh nhé. Em mong ngóng từng ngày, chờ đợi từng phút, muốn được anh ôm vào lòng để cảm nhận giây phút hạnh phúc khi có anh. Thế nhưng trái tim em như bị cào xước khi bỗng dưng anh nhắn mà không một lời giải thích "Em hãy coi như chưa gặp anh. Anh xin lỗi vì đã làm phiền em thời gian qua", mắt em nhòa đi vì không tin nổi mình đang đọc tin nhắn đó.

Em gọi điện anh không nghe, nhắn tin anh không trả lời, cuối cùng anh cũng nhắn một tin: Em ngủ đi, mai anh gọi nói chuyện với em. Em chờ đợi một lời giải thích từ anh. Nửa ngày hôm sau, qua bao tin nhắn và cuộc gọi của em anh cũng gọi lại, cười nói rằng: Anh nhắn thế để thử xem thái độ của em thế nào.

Anh à, anh có biết em đau khổ thế nào không, sao anh nỡ làm phép thử với em như thế. Trái tim em cảm thấy bị tổn thương. Em không đòi hỏi gì ở anh hết, chỉ cần có anh dù là yêu thương trong suy nghĩ. Em yêu anh nhiều lắm anh biết không? Xin anh đừng làm phép thử với em như thế. Em hiểu và tin vào tình yêu của anh.

Hằng

Theo vnexpress.net (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=-2016752815)