PDA

View Full Version : Tay chạm vào NCH sao đó nặn máu sợ nhiễm HIV

muonbietvehiv
17-07-2014, 11:33
Cho em hỏi máu của người bị nhiễm HIV dính vào tay mình khoảng 2 đến 3 phút thì còn khả năng lây nhiễm hay ko????

songchungvoi_HIV
17-07-2014, 11:36
Cho em hỏi máu của người bị nhiễm HIV dính vào tay mình khoảng 2 đến 3 phút thì còn khả năng lây nhiễm hay ko????
Dính thì sao?? Cho vào mồm mút cũng k có nguy cơ, Cứ phải máu là phải bắt buộc có HIV àh?? Cứ ai cũng là NCH àh

muonbietvehiv
17-07-2014, 11:45
hôm wa chân em có bị miễng chai đâm không sâu và có chảy máu,em vô ý lấy tay nặng máu ra.Điều đáng nói là cái tay em lây nặng máu trước đó khoảng 2p có tiếp xúc với NCH.Như vậy có sao không anh?

songchungvoi_HIV
17-07-2014, 11:47
hôm wa chân em có bị miễng chai đâm không sâu và có chảy máu,em vô ý lấy tay nặng máu ra.Điều đáng nói là cái tay em lây nặng máu trước đó khoảng 2p có tiếp xúc với NCH.Như vậy có sao không anh?
Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

muonbietvehiv
17-07-2014, 11:51
Nếu lỡ vết thương em tiếp xúc với máu Nch tồn tại ngoài không khí khoảng 2p thì có nguy cơ ko????

songchungvoi_HIV
17-07-2014, 11:52
Nếu lỡ vết thương em tiếp xúc với máu Nch tồn tại ngoài không khí khoảng 2p thì có nguy cơ ko????
Kỳ thị và phân biệt đối xử

muonbietvehiv
17-07-2014, 11:56
Tay em có vết thương hở,vết thương đó tiếp xúc với máu NCH đã ở ngoài không khí khoảng 2p thì có nguy cơ ko???

muonbietvehiv
17-07-2014, 12:03
Trả lời cho em yên tâm đi anh em lo lắng mất ăn mất ngủ hôm qua tới giờ:zk20145:

songchungvoi_HIV
17-07-2014, 12:06
Trả lời cho em yên tâm đi anh em lo lắng mất ăn mất ngủ hôm qua tới giờ:zk20145:
Bấm vào đây đọc sẽ có câu trả lời cho bạn:

Kỳ thị và phân biệt đối xử (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)

muonbietvehiv
17-07-2014, 12:09
Bấm vào đây đọc sẽ có câu trả lời cho bạn:

Kỳ thị và phân biệt đối xử (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)

em đọc r sao ko thấy ai giống mình hết.Trả lời giùm đi anh có hay là ko???

muonbietvehiv
17-07-2014, 12:24
Em có nguy cơ không anh:vết thương hở tiếp xúc với máu của NCH (giọt máu đó tồn tại ở ngoài môi trường không khí khoảng 2anh trả lời giùm em có hay không đc không.Em khổ lắm mới lên đây năn nỉ anh TV chứ em đâu có muốn tai nạn đó xảy ra.

muonbietvehiv
17-07-2014, 12:31
Ca em khó quá nên anh không trả lời đc phải ko a SONGCHUNGVOI_HIV

muonbietvehiv
17-07-2014, 13:26
Trả lời giùm tôi đi tôi năn nỉ đó:k4744254:

Charles
17-07-2014, 13:33

Tay em có vết thương hở,vết thương đó tiếp xúc với máu NCH đã ở ngoài không khí khoảng 2p thì có nguy cơ ko???

Em có nguy cơ không anh:vết thương hở tiếp xúc với máu của NCH (giọt máu đó tồn tại ở ngoài môi trường không khí khoảng 2anh trả lời giùm em có hay không đc không.Em khổ lắm mới lên đây năn nỉ anh TV chứ em đâu có muốn tai nạn đó xảy ra.

Ca em khó quá nên anh không trả lời đc phải ko a SONGCHUNGVOI_HIV

Trả lời giùm tôi đi tôi năn nỉ đó:k4744254:

Vết thương của bạn không phải là vết thương hở (vết thương hở là vết thương đang chảy máu) nên bạn yên tâm dù đúng dính máu cũng không có nguy cơ.

muonbietvehiv
17-07-2014, 13:44
Vết thương của bạn không phải là vết thương hở (vết thương hở là vết thương đang chảy máu) nên bạn yên tâm dù đúng dính máu cũng không có nguy cơ.
vet thương của em hôm qua chảy máu te tua,em sơ ý lấy cái tay nặn ra.Tay em trước đó 2p có txuc vs NCH.Cho em hỏi lỡ tay em có dính máu NCh trong thời gian 2p thì máu đó còn khả năng lây nhiễm hay không??

muonbietvehiv
17-07-2014, 13:53
Anh xuan ơi Trả lời giùm em đi mà

Charles
17-07-2014, 13:54
vet thương của em hôm qua chảy máu te tua,em sơ ý lấy cái tay nặn ra.Tay em trước đó 2p có txuc vs NCH.Cho em hỏi lỡ tay em có dính máu NCh trong thời gian 2p thì máu đó còn khả năng lây nhiễm hay không??

Vết thương của bạn hôm qua chảy máu te tua nhưng lúc tiếp xúc với NCH không chảy máu thì dù lỡ dính máu cũng không có nguy cơ. Đừng suy diễn nữa mà sinh kỳ thị.

muonbietvehiv
17-07-2014, 14:02
Anh ơi cho em hỏi máu có HIV khi ra ngoài không khí khoảng 2p thi ngủm chưa anh.

Charles
17-07-2014, 14:09
Anh ơi cho em hỏi máu có HIV khi ra ngoài không khí khoảng 2p thi ngủm chưa anh.

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

muonbietvehiv
17-07-2014, 14:15
Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
vậy là cho dù tay chảy máu te tua và lỡ dính máu của NCH (máu đó đã ở ngoài không khí khoảng 2p) thì cũng ko nguy cơ p ko???Anh đọc kĩ và tv giùm em rồi em sẽ bay khỏi dd

Charles
17-07-2014, 14:19
vậy là cho dù tay chảy máu te tua và lỡ dính máu của NCH (máu đó đã ở ngoài không khí khoảng 2p) thì cũng ko nguy cơ p ko???Anh đọc kĩ và tv giùm em rồi em sẽ bay khỏi dd

Bạn yên tâm, chúng tôi không tư vấn bừa đâu. Đừng suy diễn nữa mà hại não.

muonbietvehiv
17-07-2014, 14:38
cho em hỏi cái này nữa :hai vết thương hở txuc với nhau trong khoảng tg 1 giây có lây đc ko?????

Charles
17-07-2014, 14:41
cho em hỏi cái này nữa :hai vết thương hở txuc với nhau trong khoảng tg 1 giây có lây đc ko?????

- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.

Tuanmecsedec
17-07-2014, 22:57

Da thịt liền lặn cho dù có lấy thau máu tạt vào cũng không sao,huống chi là dính.