PDA

View Full Version : Quá khứ qua rồi, kiên cường lên em nhé

songchungvoi_HIV
18-07-2014, 16:19
18/7/2014 15:20
Em gái à! Đừng bận lòng vì những chuyện đã qua, hãy vui lên vì cuộc sống đang chờ ta ở phía trước.
http://static.xaluan.com/images/news/Image/2014/07/18/953c8d8b7a2ed4.img.jpg
Ảnh minh họa

Cuộc sống mà, chẳng bao giờ tồn tại cái gọi trường tồn vĩnh cửu. Tình yêu cũng thế, đến nhẹ nhàng như một cơn gió rồi vội vàng ra đi để lại cho người ở lại những nỗi đau đến xé lòng.
Ngày hôm nay, tình yêu của em không được trọn vẹn trong hạnh phúc. Chàng trai mà em dành trọn trái tim yêu thương đã rời bỏ em, khiến cho em cảm thấy vô cùng đau khổ, hụt hẫng. Em nghĩ con đường phía trước thật dài, không có người đó làm sao em có thể đi tiếp. Em cảm thấy tất cả mọi người đều rời bỏ, xa lánh em, không ai yêu thương và cần em nữa..
Nhưng cô bé ạ! Khi em có cuộc sống mới, em gắn em vào cuộc đời người ấy. Em dần dần quên mất những người bạn, người chị, người anh, người em ở ngay cạnh em. Em nghĩ mọi người cũng bỏ em như người ấy sao? Không đâu em gái ạ! Mọi người vẫn thế thôi vẫn đứng đó dõi theo em và giờ đây những bàn tay ấy sẽ nâng bước chân em vực em dậy từ nỗi đau.
Khi một người bước chân ra đi không có nghĩa cả thế giới đều quay lưng với em. Thế giới to thật rộng lớn và mỗi chúng ta chỉ là một hạt nhân nhỏ trong đó. Còn người làm em chị phải khóc cũng chỉ là một hạt nhân mà thôi, họ không thể thay đổi thế giới, em hãy cứ nghĩ như thế cô bé ạ. Để rồi em sẽ thấy cuộc sống "vô thường" lắm.
Chị biết, ngày nay, ngày mai và cả những ngày sau nữa... nỗi đau này vẫn là một cái rằm trong tim em. Cuộc sống công bằng lắm em ạ, nó chẳng ai lấy không của ai cái gì bao giờ.
Nước mắt của em ngày hôm nay sẽ đổi lại sự trưởng thành ngày mai. Một người bước đi, người sau sẽ đến, khi đó em sẽ biết cách làm sao để yêu một người. Nỗi đau hôm nay là mầm mống cho hạnh phúc mai sau, vì thế hãy cảm ơn một người đã ra đi để em nhận ra "không phải lúc nào cho đi cũng được nhận lại".
Trong tình yêu không quan trọng là em yêu người ấy nhiều hay người ấy yêu em nhiều hơn mà là chúng ta yêu như thế nào. Không phải là người ta sai hay em sai mà là lỗi thuộc về em (về anh).
Không ai hoàn hảo cả, khi yêu thì em phải chấp nhận cả cái xấu cái tốt. Khi nào em chị hiểu được và chấp nhận được tất cả thì mọi chuyện sẽ dễ dàng tha thứ em à.
Cách đây lâu rất lâu, người yêu đầu đã nói với chị rằng: "Hãy cười như mùa thu tỏa nắng em nhé". Nhưng khi hai người bước về hai phía chị đã khóc em để rồi sau đó chị lại cười, cười tươi như nắng và chị hiểu nụ cười đã nuôi dưỡng chị.
Thay vì ngồi một chỗ và khóc, em hãy đi học hay đi làm một công việc gì đó tiếp xúc với xã hội, nhằm mở cửa trái tim... em sẽ nhận ra rằng ngoài người đàn ông ấy, thế giới còn rất nhiều người nâng bước chân em dậy, hạnh phúc khi thấy nụ cười của em.
Cánh cửa tình yêu đấy khép lại không có nghĩa tất cả đã kết thúc hãy dũng cảm trao yêu thương em sẽ nhận lại yêu thương nhiều như thế. Chớ vội kiếm một người khác thế chỗ trống trái tim em nhé. Đừng để sai lầm nối tiếp sai lầm, vết thương sau đè lên vết thương trước.
Hãy để thời gian nguôi ngoai tất cả cuối con đường vẫn còn ai đó đang đợi em. Quá khứ qua rồi, còn tương lai đang chờ em ở phía trước. Vững tin lên nhé cô bé của chị.

Theo www.xaluan.com (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=-545364543)