PDA

View Full Version : Mọi Người Tư Vấn Giúp Em Với ...

Chỉ Mong Được Sống
25-08-2013, 20:00
Tối Qua Em Bỏ Nhà Đi Và Cả Đêm Em Ngồi Nét Không Ngủ . Sáng Nay Em Ra Công Viên . Em Nằm 1 Tí Rồi Ngủ Quên Lúc Nào Không Biết . Gần Trưa Em Dậy E Thấy Có 1 Cái Xi lanh Vẫn Còn Máu Ở Dưới Ghế . Không Biết Ai Ném . Nhưng Lúc Sáng Em Mua Bánh Mì Và Em Nhìn Không Hề Có . Và E Có 2 vết thương ở chân .vì em mới ngã xe hôm qua . vết thương chưa lành hết vì khá to và rõ. . . không biết có bị đâm vào đấy không :( Mọi người bảo em H" Nên Làm Thế Nào Ạ

Not afraid2
25-08-2013, 20:22
Tối Qua Em Bỏ Nhà Đi Và Cả Đêm Em Ngồi Nét Không Ngủ . Sáng Nay Em Ra Công Viên . Em Nằm 1 Tí Rồi Ngủ Quên Lúc Nào Không Biết . Gần Trưa Em Dậy E Thấy Có 1 Cái Xi lanh Vẫn Còn Máu Ở Dưới Ghế . Không Biết Ai Ném . Nhưng Lúc Sáng Em Mua Bánh Mì Và Em Nhìn Không Hề Có . Và E Có 2 vết thương ở chân .vì em mới ngã xe hôm qua . vết thương chưa lành hết vì khá to và rõ. . . không biết có bị đâm vào đấy không :( Mọi người bảo em H" Nên Làm Thế Nào Ạ
Trường hợp của bạn rất khó để tư vấn vì chính bạn cũng ko rõ là bạn có bị xinh lanh đâm hay ko. Thế cái chỗ vết thương do ngã xe của bạn trước đó nó như thế nào, và sau khi tỉnh dậy phát hiện ra xinh lanh thì nó như thể nào? Bạn kể chi tiết hơn để mọi người còn tư vấn cho chính xác.

Chỉ Mong Được Sống
25-08-2013, 21:22
Em Không Để Ý Lúc Trước Nó Thế Nào Nhưng Lúc Em Dậy Thì Vết Thương Vẫn Thế , Hơi Đỏ Đỏ Xung quanh . E Ko Biết Bị Đâm Thì Có biết mà Tỉnh Dậy K . Và Vết Thương Em Sợ Bị Bôi Máu Vào Thì Chắc Em Chết . Tự Nhiên Đang Yên Đang Lành E Lại Bỏ Nhà :((

CrisM
25-08-2013, 21:25
Bạn suy diễn cả thôi, kim đâm vào không cảm giác gì sao được

Not afraid2
25-08-2013, 21:29
Em Không Để Ý Lúc Trước Nó Thế Nào Nhưng Lúc Em Dậy Thì Vết Thương Vẫn Thế , Hơi Đỏ Đỏ Xung quanh . E Ko Biết Bị Đâm Thì Có biết mà Tỉnh Dậy K . Và Vết Thương Em Sợ Bị Bôi Máu Vào Thì Chắc Em Chết . Tự Nhiên Đang Yên Đang Lành E Lại Bỏ Nhà :((
Vết thương vẫn vậy thì còn lo gì, như mod CrisM nói thì do bạn lo lắng thái quá thôi. Mình cũng nghĩ bạn ko sao. Giờ cẩn thận hơn nhé, chẳng đâu an toàn bằng ở nhà đâu bạn.
Bổ sung thêm 1 điều là vết thương của bạn đã qua 1 ngày, đã khô và đóng vẩy thì kể cả bôi máu vào cũng ko sao, vì phải vết thương hở đang chảy máu thì mới có nguy cơ nhé bạn.

Chỉ Mong Được Sống
25-08-2013, 21:47
Chưa Khô Và Chưa Đóng Vảy .Tuy Không Chảy Ào Ào Ra NGoài . Nhưng Vẫn Nhìn Thấy Nước Dịch Và Đỏ Đỏ Của Máu :( . E Chỉ Sợ Người Ta Bôi Máu Vào Đấy . Thì Em Ngủ Em Sẽ Không Biết Được . Anh Tuấn Ơi . Theo Anh Em Nên Làm Gì Ạ

Tuanmecsedec
25-08-2013, 21:51
Chưa Khô Và Chưa Đóng Vảy .Tuy Không Chảy Ào Ào Ra NGoài . Nhưng Vẫn Nhìn Thấy Nước Dịch Và Đỏ Đỏ Của Máu :( . E Chỉ Sợ Người Ta Bôi Máu Vào Đấy . Thì Em Ngủ Em Sẽ Không Biết Được . Anh Tuấn Ơi . Theo Anh Em Nên Làm Gì Ạ

Theo mình thì bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV đường lây nhiễm và không lây nhiễm và đọc lại toàn bộ những gì mọi người nói ở trên.

Chỉ Mong Được Sống
25-08-2013, 22:08
Em Đọc Và Thấy Hiv Có Lây Rất Nhiều Qua Đương Máu .Vì Máu Là Nhiều Nhất . . . Mà E Thì Ngủ Không Biết Gì ,Em Chỉ Sợ Họ Bôi Máu Vào Vết Thương Của Em Thì Chắc Chắn Chết , Vì Em Không Biết. E Muốn Nghe Anh Khuyên Em Nên Làm Gì Bây Giờ ạ .

Nguyen Ha
26-08-2013, 04:45
Em Đọc Và Thấy Hiv Có Lây Rất Nhiều Qua Đương Máu .Vì Máu Là Nhiều Nhất . . . Mà E Thì Ngủ Không Biết Gì ,Em Chỉ Sợ Họ Bôi Máu Vào Vết Thương Của Em Thì Chắc Chắn Chết , Vì Em Không Biết. E Muốn Nghe Anh Khuyên Em Nên Làm Gì Bây Giờ ạ .

Ngủ ngoài trời mà say tới mức họ bôi vào vết thương đang đau mà ko biết sao? Đừng hù dọa mình nữa. Bạn yên tâm là bạn ko sao.

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 08:05
Em Sợ Người Ta Bôi Nhẹ Mình Ko Biết . Tại Lúc Dậy Em Thấy Vết Thương Đỏ Đỏ Nước Ở Trong . E Cũng Không Để Ý Bên Ngoài Có Bị Dây Ra Không . Chị Hà Hay E Mua Thuốc Chị Nhỉ . Nhưng Thế Ày Thì Khủng Khiếp Quá

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 11:46
Sao Không Ai Khuyên Em nên Làm Gì. Và Cho Em Hỏi Nếu Chỉ Vài Giọt máu dính ở tay . bôi vào vết thương ngoài da đang chảy máu liệu có nguy cơ không ạ . Hay máu phải Nhiều như nào mới có nguy cơ ạh ... Mong Anh Tuấn Tư Vấn Giúp Em

Not afraid2
26-08-2013, 12:01
Như mình chia sẻ ở trên là vết thương của bạn sau 1 ngày rồi nên kể cả bị bôi máu vào cũng ko vấn đề gì, vì niêm mạc đã đóng cửa. Chỉ có vết thương hở đang chảy máu và mới bị thương thì tiếp xúc với máu người khác ngay lúc đó thì mới có nguy cơ. Như anh Tuấn, chị Hà, mod Cris nói bạn ko sao thì bạn có thể yên tâm.

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 12:08
E Muốn Được Nghe Anh Tuấn tư vấn . Xem Trường Hợp E H" Mình Phải Làm Thế Nào . Có Nên Uống Thuốc Không . Tại Vì Em Ngủ Em Không Biết Ngươi Ta Làm Gì Em Ở Bên Ngoài :(

hoanggiangst88
26-08-2013, 12:49
E Muốn Được Nghe Anh Tuấn tư vấn . Xem Trường Hợp E H" Mình Phải Làm Thế Nào . Có Nên Uống Thuốc Không . Tại Vì Em Ngủ Em Không Biết Ngươi Ta Làm Gì Em Ở Bên Ngoài :(
Sao bỏ nhà đi chơi một mình mà không rủ ai đi cùng vậy bạn haha :dreaming:, lần sau đi ngủ công viên nhớ rủ mình nha !
Cái quan trọng là bạn ngủ ở công viên nên mấy đứa hút chích nghĩ bạn là đồng bọn đang phê thuốc nên nó không có làm gì đâu hoặc là có sẳn rồi mà tại trời tối bạn không để ý đó thôi. Cái nữa là nếu như bạn đang ngủ nó lại chích xong không lấy kim đâm bạn mà đi rọi đèn săm soi xem bạn có vết thương chảy máu ở chổ nào không rồi nặn máu từ vết chích hoặc cắt tay để bôi máu lên vết thương của bạn -> chích xong phê thuốc không có thằng nào là chuyện dỡ hơi thế đâu bạn yên tâm nếu có là nó đâm kim tiêm thì bạn đã tỉnh giấc rồi. Trường hợp của bạn không sao chỉ do lo lắng suy diễn quá thôi. Lần sau có chuyện gì thì cứ ở nhà đóng cửa vẫn hơn dạo này con trai cũng bị hiếp nữa nhé kaka :look_down:. Chúc bạn may mắn !

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 13:18
Sao Chả Thấy Anh Tuấn Nói gì Vậy ;( E cần Những Lời Khuyên Từ Anh ... e có phải ra tiệm mua thuốc không ạ . em rất sợ cái kiểu trả thù đời ... rồi bôi máu vào vết thương của em :(

Tuanmecsedec
26-08-2013, 13:40
Sao Chả Thấy Anh Tuấn Nói gì Vậy ;( E cần Những Lời Khuyên Từ Anh ... e có phải ra tiệm mua thuốc không ạ . em rất sợ cái kiểu trả thù đời ... rồi bôi máu vào vết thương của em :(

Trường hợp của bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 13:45
Anh Ơi Lúc Đầu Vào E Không Thấy Cái Xi Lanh Nào Cả Vì E Vào Công Viên Vào Buổi sáng , E Còn Coi Xung Quanh Xem Có Sạch Không Thì Em Mới Nằm. Lúc Dậy E Mới thấy . Con Viết Thương Của Em Thì E Có Thấy Vết Máu Mờ Vệt Sang Ở Gần Sát Vết Thương Như Kiểu Là Bôi Qua Ý . Nên Em Mới Sợ ... E Có Lo Lắng Nhưng Ko Suy Diễn Hay Gì Đâu . Anh Khẳng Định Là Em Không sao Chứ...

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 20:09
Anh Tuấn Em Strees quá :(( E Không Suy Diễn . Nhưng Trường Hợp Của e ko dõ dàng . nên em rất lo về mặt tư vấn :(

Chỉ Mong Được Sống
26-08-2013, 23:02
Trường Hợp Em Khó Quá Hay Sao . A Tuấn Chả Tư Vấn Dùm :(

CrisM
26-08-2013, 23:04
Không phải khó quá mà tào lao quá nên a Tuấn không tư vấn!

mong cống hiến
27-08-2013, 10:12
Tôi nghe bạn kể chỉ liên quan đến ngủ thôi, lần sau đừng đi phiêu bạc giang hồ nữa nha. Bạn không có nguy cơ đâu, tất cả là do suy diễn, kim tiêm một nơi, long thể của bạn một nơi mà.