PDA

View Full Version : Ngất xỉu khi thấy cảnh con gái quan hệ tình dục đồng giới

songchungvoi_HIV
20-07-2014, 11:07
Thứ Sáu, 18/07/2014

Khi nhìn thấy điều này, mẹ em ngất đi còn ba em nói từ em vì cho rằng em mất đạo đức, làm xấu hổ gia đình.

Bí mật giấu kín

"Em năm nay em 28 tuổi. Nhìn bề ngoài, em là một cô gái nhưng thực ra em là một người của giới thứ ba, sống ở thành phố Hồ Chí Minh. Em đang yêu một cô gái và cô ấy cũng rất yêu em.

Chúng em hạnh phúc khi được ở bên nhau. Mới hôm qua ba mẹ em phát hiện ra chúng em đang quan hệ tình dục. Ba mẹ em đi thăm một người bà con ở xa hẹn cuối tuần mới về, không ngờ ba mẹ em về sớm như thế. Khi nhìn thấy điều này, mẹ em ngất đi còn ba em nói từ em vì cho rằng em mất đạo đức, làm xấu hổ gia đình.

Em là con út, từ trước tới nay được bố mẹ và anh chị yêu thương, chiều chuộng. Bình thường, em muốn làm gì cũng được. Bây giờ, ba đuổi em ra khỏi nhà, em sang ở với bạn gái, em chẳng biết làm gì để được ba mẹ hiểu em?

Về kinh tế em không phải lo lắng gì vì em đang làm ở công ty tài chính của nước ngoài, em không lo lắng về nhà ở nhưng em sợ mọi người ở công ty sẽ biết và rồi nhân viên sẽ nhìn em như thế nào? Sau khi bị ba mẹ em phát hiện, bạn gái em cũng xấu hổ, không biết phải làm gì? Cô ấy cũng đau khổ, cô ấy bảo rằng, nếu phải xa em cô ấy sẽ chết mất. Cô ấy còn bảo chẳng cần công khai mối quan hệ cũng được nhưng đừng rời xa nhau.

Trong gia đình, em không dám nói chuyện này với ai, cũng không thể chia sẻ được với bạn bè, em cảm thấy rất khó chịu. Trước đây, ngoại trừ một đứa em họ từ nước ngoài về có tư tưởng khá thoáng, em chưa bao giờ để lộ chuyện này. Bây giờ bố mẹ em đã biết, là những người truyền thống, họ không thể chấp nhận được. Em không biết nên làm thế nào cho đúng?”.

Tìm thấy tình yêu đích thực

Một bạn trai 28 tuổi gọi điện tới tâm sự trên đường dây tư vấn dành cho người đồng tính nữ. Lẽ ra giờ này bạn ấy đang được sống trong sự hồi hộp, mong chờ vì sắp trở thành một chú rể. Nhưng không hiểu sao, khi ngày cưới gần kề thì cô dâu tương lai lại đòi hủy hôn. Cô ấy nói rằng cô ấy đã tìm thấy tình yêu đích thực của mình và đó là tình yêu với một cô gái khác, một cô gái mới chuyển đến ở cùng cô ấy vài tháng trước.

Chàng trai này không thể chấp nhận điều đó. Theo lời kể của anh thì người vợ sắp cưới của anh rất hay quan tâm đến người khác, vì vậy khi thấy cô ấy hay đi cùng cô kia, quan tâm, chăm sóc cô kia, có những cử chỉ thân mật, gần gũi, anh không hề nghi ngờ. Khi chuyên viên hỏi về quãng thời gian hai người yêu nhau như thế nào thì bạn trai này cho biết, vì công việc nên hai người ít gặp nhau. Chuyên viên hỏi thêm, liệu anh có biết tại sao cô người yêu đang yêu mình lại quay sang yêu người bạn cùng phòng không thì bạn trai này nghĩ rằng vì hai người đó luôn có cơ hội gần gũi nhau trong khi anh bận rộn và ít có dịp thể hiện tình yêu với cô ấy.

Hơn nữa, anh còn cho rằng, cô bạn cùng phòng là người đồng tính nên lôi kéo người yêu anh bằng một tình yêu nồng nhiệt. Vì nghĩ như vậy nên sau khi cô người yêu đòi hủy đám cưới và chia tay, anh bạn này đã cố gắng thể hiện tình yêu nhiều hơn trước, mãnh liệt hơn trước nhưng cũng không hề lay chuyển được người yêu của mình. Ngoài ra, gia đình cô ấy cũng đã can thiệp, từ thuyết phục, van xin, cho đến hăm dọa nhưng cũng không thành công. Hiện tại, người bạn trai này rất đau khổ vì còn yêu cô ấy rất nhiều...

Ý kiến chuyên gia

Chị Bùi Thị Thanh Hòa, Trưởng phòng Tư vấn của Tổng đài Tư vấn Linktam, Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Khoa học về Giới, gia đình, phụ nữ và vị thành niên (CSAGA) cho biết, từ năm 1997 đến nay, Trung tâm đã tiếp nhận hơn 20 triệu cuộc gọi từ khách hàng, trong đó có khoảng 400 ngàn cuộc gọi liên quan đến vấn đề đồng tính, phần nhiều là đồng tính nữ.

Theo chị Hòa, khi khách hàng gọi điện đến, ngoài nhu cầu được lắng nghe, chia sẻ thì họ còn rất cần những lời khuyên để hiểu về vấn đề này như thế nào cho đúng và cung cấp cách để họ có thể đối mặt được với nó. Mười mấy năm rồi, những mong muốn được chia sẻ, hiểu biết, thông cảm ấy vẫn đầy lên hằng ngày, thực sự cần sự vào cuộc nghiên cứu, phổ biến, giáo dục, đồng cảm của các cấp, các ngành và toàn xã hội.
(Theo: Kênh14)