PDA

View Full Version : Đi ia toàn ra máu tươi? SOS

Thu Quynh
04-08-2014, 06:30
E bị đi ỉa mấy ngày nay rồi, kèm theo đó là các tia máu tươi. Giờ e phải uống thuốc gì mong a chị tư vấn giúp e? Bản thân e đã đièu trị và bỏ thuốc ARV nhiều lần rồi

Charles
04-08-2014, 06:35
E bị đi ỉa mấy ngày nay rồi, kèm theo đó là các tia máu tươi. Giờ e phải uống thuốc gì mong a chị tư vấn giúp e? Bản thân e đã đièu trị và bỏ thuốc ARV nhiều lần rồi

Bạn nên đi BV khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

Thu Quynh
04-08-2014, 07:01
E ko có điều kiện đi khám nên mới nhờ đến sự giúp đỡ của ac

Charles
04-08-2014, 07:19
E ko có điều kiện đi khám nên mới nhờ đến sự giúp đỡ của ac

Là người có bệnh thì dù khó khăn cũng phải xoay sở để lo chữa trị. Việc bạn điều trị ARV nhiều lần dở dang sẽ không tốt cho bản thân bạn, dễ dẫn đến nhờn thuốc. Bạn nên đăng ký điều trị miễn phí. Giờ có bệnh gì hãy cố gắng chữa trị kịp thời, đừng để các bệnh cơ hội phát triển.

Tuanmecsedec
04-08-2014, 09:11

Đại tiện máu tươi là triệu chứng của một số bệnh lý vùng hậu môn trực tràng - đó là hiện tượng có máu chảy ra khi đại tiện và máu có màu đỏ tươi. Số lượng máu chảy ra khi đại tiện có thể ít, chỉ thấm vào giấy vệ sinh hoặc chảy thành tia, thành giọt, kèm theo triệu chứng khác như sốt, đau vùng hậu môn, tùy theo từng bệnh.

Đại tiện máu tươi đầu tiên thường là bệnh trĩ, sau đó là Polip trực tràng và đại tràng, viêm, nứt kẽ ống hậu môn, viêm loét đại trực tràng chảy máu.

songchungvoi_HIV
05-08-2014, 18:50
Bạn bỏ ARV, nên quay lại đăng ký điều trị nếu bạn muốn sống tiếp, còn việc tiêu ra máu phải đi BV chuyên khoa có B20 khám đi bạn

regret
08-08-2014, 00:44
Bạn bỏ ARV, nên quay lại đăng ký điều trị nếu bạn muốn sống tiếp, còn việc tiêu ra máu phải đi BV chuyên khoa có B20 khám đi bạn
Anh cho em hỏi ở sg Bv chuyên khoa cho B20 là Bv nào? Em hỏi để biết mai mốt có bệnh gì cần phẩu thuật mà bác sĩ từ chối người có H để đi. Em nghe nói nhiều trường hợp bị từ chối ở các bv thường rồi.