PDA

View Full Version : Nguy cơ từ nhà vệ sinh

timlai_2014
06-08-2014, 10:40
Các AC em thật sự có thắc mắc muốn hỏi :

Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko .

Số là em có vào nhà wc từ lúc em vào là cách dó 2 tiếng ko có ai vào nhà wc :

1 : lúc vào nhà wc dể tắm thì em có lấy sô nước sối sàn nhà cho sạch vì sối mạnh nước văng lên hai bên dùi và dương vật và vào văng vào mắt của em . Nếu trên sàn nhà wc có máu hay dịch có hiv của ai dó mà nó văng lên dv và mắt em thì em có bị hiv ko .

2 : e thấy trên mặt bồn cầu có máu và dịch của ai dó chắc vào trước em cách 2 tiếng . Em có lấy nước sối lên máu và dịch nó trôi xuống mặt trong bồn cầu . Sau dó thì em ân nút cho trôi xuống vì nước mạnh nó văng ngược lại lên tay và lên mắt của em thi em có bị hiv ko .

3 : củng như cái thứ 2 ạ : máu và dịch trên mặt bồn cầu sau dó em có múc gáo nước sối sung quanh mặt bồn cầu cho sạch vì sối mạnh em thấy nó có văng ngược lại lên gáo múc nước . Em sợ là máu và dịch khi em sối nó văng ngược lại và dính trên gáo múc nước . Sau dó thì em có lấy gáo dó múc vào sô nước và sối nước lên mặt . Trong khi sối thì em ko có nhắm mắt . Em thấy nước chảy vào mắt em và dỏ lên . Em sợ là máu và dịch dó dính trên gáo nước sau dó chảy vào mắt e thì em có bi hiv ko .

4 : nếu có vài giọt máu hay dịch có hiv ở trong sô nước thì máu hay dịch dó co sống dc ko .

Cở vài giọt máu có hiv dinh trên vật dụng thi sau bao nhiêu phút hiv xẻ chết và ko lây nhiểm ạ .

EM MONG AC GIẢI DÁP GIÙM EM . EM XIN CAM ON AC .

Charles
06-08-2014, 10:43
Các AC em thật sự có thắc mắc muốn hỏi :

Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko .

Số là em có vào nhà wc từ lúc em vào là cách dó 2 tiếng ko có ai vào nhà wc :

1 : lúc vào nhà wc dể tắm thì em có lấy sô nước sối sàn nhà cho sạch vì sối mạnh nước văng lên hai bên dùi và dương vật và vào văng vào mắt của em . Nếu trên sàn nhà wc có máu hay dịch có hiv của ai dó mà nó văng lên dv và mắt em thì em có bị hiv ko .

2 : e thấy trên mặt bồn cầu có máu và dịch của ai dó chắc vào trước em cách 2 tiếng . Em có lấy nước sối lên máu và dịch nó trôi xuống mặt trong bồn cầu . Sau dó thì em ân nút cho trôi xuống vì nước mạnh nó văng ngược lại lên tay và lên mắt của em thi em có bị hiv ko .

3 : củng như cái thứ 2 ạ : máu và dịch trên mặt bồn cầu sau dó em có múc gáo nước sối sung quanh mặt bồn cầu cho sạch vì sối mạnh em thấy nó có văng ngược lại lên gáo múc nước . Em sợ là máu và dịch khi em sối nó văng ngược lại và dính trên gáo múc nước . Sau dó thì em có lấy gáo dó múc vào sô nước và sối nước lên mặt . Trong khi sối thì em ko có nhắm mắt . Em thấy nước chảy vào mắt em và dỏ lên . Em sợ là máu và dịch dó dính trên gáo nước sau dó chảy vào mắt e thì em có bi hiv ko .

4 : em có chạm vào vật dụng nhà wc ( tay nắm vòi nước tay nắm cửa ....... ) nếu có dính máu hay dịch có hiv vào tay . Sau dó em dùng tay dó rửa hậu môn và rửa DV . Cầm DV di tiểu thi e có bị hiv ko .

5 : em di ngag qua chổ treo dồ bị móc treo và bao nilong quẹt vào mắt thì em có bị hiv ko . Nếu các vật quẹt vào mắt em dính máu .

6 : nếu có vài giọt máu hay dịch có hiv ở trong sô nước thì máu hay dịch dó co sống dc ko .

Cở vài giọt máu có hiv dinh trên vật dụng thi sau bao nhiêu phút hiv xẻ chết và ko lây nhiểm ạ .

EM MONG AC GIẢI DÁP GIÙM EM . EM XIN CAM ON AC .

HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

timlai_2014
06-08-2014, 11:52
Anh cho em hỏi thêm sao ko lây dc ko ạ :

Tại vì có máu và dịch tiết trên sàn nhà wc em sối nước nó văng ngược lại lên DV và mắt của em mà anh .

Gáo múc nước em sối lên mặt bồn cầu có máu và dịch em thấy nó văng ngược lại lên gáo . Sau dó thì em dùng gáo dó múc nước sối lên mặt em ko có nhắm mắt . Em sợ máu và dịch dính lên gáo khi em sối thì nó chảy vào mắt của e dó a hix .

Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko a .

Anh giải dáo giúp em với ạ .

Tuanmecsedec
06-08-2014, 14:15
Anh cho em hỏi thêm sao ko lây dc ko ạ :

Tại vì có máu và dịch tiết trên sàn nhà wc em sối nước nó văng ngược lại lên DV và mắt của em mà anh .

Gáo múc nước em sối lên mặt bồn cầu có máu và dịch em thấy nó văng ngược lại lên gáo . Sau dó thì em dùng gáo dó múc nước sối lên mặt em ko có nhắm mắt . Em sợ máu và dịch dính lên gáo khi em sối thì nó chảy vào mắt của e dó a hix .

Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko a .

Những gì bạn đang lo không phải con đường lây nhiễm HIV.

timlai_2014
06-08-2014, 16:21
Em xin cảm ơn hai anh admin dả tư vấn cho e .

Như vậy nhửng gì sảy ra với em như trên ko có nguy cơ với hiv hả anh . Anh cho em hỏi thêm em tạt nước máu hay dịch nó văng ngược lại lên mắt mà sao ko có nguy cơ anh . Vậy dể văng như thế nào mới có nguy cơ bị hiv anh . Anh có thể giải thích thêm cho e biết dc ko .

Và máu hay dịch trong wc sau 2 tiếng liệu có chết chưa và còn lây dc nua ko anh . Em xin cảm ơn anh ạ .

samhoi
06-08-2014, 16:28
Bạn lo lắng thái quá đấy. Thứ nhất sao bạn khẳng định được đó là máu và dịch đó có H. Thứ hai máu và dịch khi ra ngoài môi trường nó sẽ bị bất hoạt. Thứ 3 H không lây nhiễm qua trường hợp như bạn nói. Bạn nên vào mục kiến thức về HIV mà tìm hiểu đi.

timlai_2014
06-08-2014, 17:45
Vì mình thấy một ít máu và dịch rỏ ràng mà bạn nên mới lo . Mấy anh admin ơi giải dáp giúp em với ạ . Em lo qua .

Như vậy nhửng gì sảy ra với em như trên ko có nguy cơ với hiv hả anh . Anh cho em hỏi thêm em tạt nước máu hay dịch nó văng ngược lại lên mắt mà sao ko có nguy cơ anh . Vậy dể văng như thế nào mới có nguy cơ bị hiv anh . Anh có thể giải thích thêm cho e biết dc ko . Và máu hay dịch trong wc sau 2 tiếng liệu có chết chưa và còn lây dc nua ko anh . Em xin cảm ơn anh ạ .Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko a .

Charles
06-08-2014, 19:39
Vì mình thấy một ít máu và dịch rỏ ràng mà bạn nên mới lo . Mấy anh admin ơi giải dáp giúp em với ạ . Em lo qua .

Như vậy nhửng gì sảy ra với em như trên ko có nguy cơ với hiv hả anh . Anh cho em hỏi thêm em tạt nước máu hay dịch nó văng ngược lại lên mắt mà sao ko có nguy cơ anh . Vậy dể văng như thế nào mới có nguy cơ bị hiv anh . Anh có thể giải thích thêm cho e biết dc ko . Và máu hay dịch trong wc sau 2 tiếng liệu có chết chưa và còn lây dc nua ko anh . Em xin cảm ơn anh ạ .Nếu có máu hay dịch tiết có hiv trong nhà wc ( máu hay dịch trên sàn nhà wc , bồn cầu , tay cầm vòi nước , bồn rửa mặt ...... ) thì sau 2 tiếng ( hoặc 6 tiếng ) dồng hồ máu hay dịch có hiv dó dả chết chưa và còn lây nhiểm dc nửa ko a .

Bấm vào đây đọc cho kỹ đi:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

timlai_2014
06-08-2014, 21:48
Em dọc mà ko hiểu lắm anh vì có máu va dịch em sối văng lên mắt mà a .

Anh cho em hỏi khoảng một hay hai giọt máu ra ngoài môi trường bao nhiêu phút xẻ khô va chết di anh .

Tuanmecsedec
06-08-2014, 21:51
Em dọc mà ko hiểu lắm anh vì có máu va dịch em sối văng lên mắt mà a .

Anh cho em hỏi khoảng một hay hai giọt máu ra ngoài môi trường bao nhiêu phút xẻ khô va chết di anh .

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

timlai_2014
06-08-2014, 22:33
Em rất cảm ơn anh Tuấn và anh Truong Xuan ạ . Như vậy là các tình huống em gặp phải dều ko có nguy cơ với hiv .

Nhug anh cho em hỏi thêm dược ko ạ . Nếu một giọt dến hai giọt máu có hiv thì bao nhiêu phút khi ra môi trường và dính lên các dồ vật và vật dụng dùng chung thì xẻ khô và chết di anh . Em xin cảm ơn .

Charles
10-08-2014, 13:14
Em rất cảm ơn anh Tuấn và anh Truong Xuan ạ . Như vậy là các tình huống em gặp phải dều ko có nguy cơ với hiv .

Nhug anh cho em hỏi thêm dược ko ạ . Nếu một giọt dến hai giọt máu có hiv thì bao nhiêu phút khi ra môi trường và dính lên các dồ vật và vật dụng dùng chung thì xẻ khô và chết di anh . Em xin cảm ơn .

Bạn bấm vào đây xem: Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)