PDA

View Full Version : Nghi ngờ giới tính người yêu vì không thấy có biểu hiện thèm muốn

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 12:38
18/8/2014 11:41
http://media.yeutretho.com/2014/08/18/1408337699_nghi-ngo-gioi-tinh-nguoi-yeu-vi-khong-thay-them-muon-jpg.jpg
Thực sự em đang rất hoang mang và lo lắng chưa biết nên tiếp tục yêu anh hay dừng lại mối quan hệ này?

Chào quý báo, dù đọc rất nhiều tâm sự trên mạng nhưng hôm nay em mới dám viết ra những tâm sự mà bấy lâu nay em chưa dám thổ lộ cùng ai. Em năm nay 25 tuổi, tốt nghiệp đại học và đang làm nhân viên văn phòng cho một công ty chuyên thiết kế đồ gỗ nội thất. Về ngoại hình được đánh giá là ưa nhìn, giao tiếp tốt, hòa đồng và cực kỳ vui tính. Em cũng có nhiều vệ tinh theo đuổi nhưng từ trước tới nay, em chưa hề rung động một ai, cho đến khi gặp anh.
Anh hơn em 3 tuổi và cũng đang có một công việc tương đối ổn định. Em nhận lời yêu anh sau gần 6 tháng xác lập quan hệ bạn bè. Địa điểm anh cầu hôn và nói lời yêu em là trong quán cà phê và lần nào đi chơi, em và anh cũng chỉ nói chuyện và uống cà phê.
Em thấy bạn bè mình đứa nào yêu cũng được bạn trai dẫn đi chơi công viên, rồi nắm tay nhau, ôm ấp nhau giữa một khung cảnh lãng mạn, thế mà em cũng có người yêu như bao người khác nhưng kiểu ôm ấp và hôn nhau lại quá xa xỉ đối với em. Ngồi trong công viên, nhìn các đôi đang yêu nhau hôn nhau đắm đuối mà anh cũng rất dửng dưng. Em trêu anh nhìn họ kìa thì anh bảo kệ người ta. Em nũng nịu anh đi chơi đâu đấy thì anh bảo không thích ồn ào, em đòi anh đi xem phim thì anh bảo nhí nhố, anh gợi ý cho anh thay đổi địa điểm hẹn hò thì anh từ chối với lý do… không quen.
Em thuê trọ và ở một mình một phòng, những hôm cuối tuần, em rủ anh cùng đi chợ, nấu cơm và cùng ăn. Ăn xong cũng chỉ ngồi tán chuyện và mở máy tính xem video hài. Những đôi yêu nhau, người ta thích có được không gian riêng để thể hiện tình cảm. Vậy mà em cứ chờ đợi những lần như thế từ anh mãi mà không có. Anh chẳng hôn em, cũng chẳng có hành động gì vượt quá giới hạn cả. Mới đầu nghĩ anh là người đứng đắn, đàng hoàng nhưng có lần, em đã thử bằng cách chủ động đưa anh lên giường và có những hành động sàm sỡ thân xác mà anh vẫn không hề đáp lại.
Nhìn thấy ánh mắt đầy thất vọng của em, anh trấn an rằng mình chưa sẵn sàng và muốn giữ gìn cho em nhưng quá nhiều lần, anh đã làm cho em phải suy nghĩ. Có phải anh không phải là "đàn ông thực thụ" hay anh có vấn đề gì về giới tính khó nói? Thực sự em đang rất hoang mang và lo lắng chưa biết nên tiếp tục yêu anh hay dừng lại mối quan hệ này. Em phải làm sao để giải tỏa những bế tác và ưu phiền này, em chưa biết phải làm sao bây giờ?

Theo www.yeutretho.com (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=1947625542)