PDA

View Full Version : Vấn đề về máu ạ.

utnguyen
18-08-2014, 16:19
Chị gái em làm nghề dạy học và chị cũng có tổ chức dạy thêm môn toán cho các học sinh 6,7,8,9. Hôm nay đi làm về trong lúc dọn dẹp phòng học dùm chị em phát hiện dưới sàn nhà có lấm chấm nhiều vết máu tại nơi ngồi của HS. và em có giẫm lên do sơ ý và em thấy cả các vết máu dính lên cái khăn lau mà không hiểu lý do tại sao và em có cầm vào cái khăn ấy để lau bảng. Hỏi chị thì chị nói có thể một trong các học sinh nữ có em đang trong kỳ kinh nguyệt vì lúc đến học các bé gái mặc váy do mới lớn nên các em không biết cách xử trí. Bó tay thật thế là em lau mấy vết máu đó và vội đi rửa tay bằng xà phòng, trớ trêu thay là lúc rửa tay em rửa mạnh làm nước văng vào mắt. Đúng là đi đâu em cũng thấy máu, về nhà cũng vậy. Lo toàn tập mấy anh ơi. huhuhu.

Charles
18-08-2014, 16:26
Chị gái em làm nghề dạy học và chị cũng có tổ chức dạy thêm môn toán cho các học sinh 6,7,8,9. Hôm nay đi làm về trong lúc dọn dẹp phòng học dùm chị em phát hiện dưới sàn nhà có lấm chấm nhiều vết máu tại nơi ngồi của HS. và em có giẫm lên do sơ ý và em thấy cả các vết máu dính lên cái khăn lau mà không hiểu lý do tại sao và em có cầm vào cái khăn ấy để lau bảng. Hỏi chị thì chị nói có thể một trong các học sinh nữ có em đang trong kỳ kinh nguyệt vì lúc đến học các bé gái mặc váy do mới lớn nên các em không biết cách xử trí. Bó tay thật thế là em lau mấy vết máu đó và vội đi rửa tay bằng xà phòng, trớ trêu thay là lúc rửa tay em rửa mạnh làm nước văng vào mắt. Đúng là đi đâu em cũng thấy máu, về nhà cũng vậy. Lo toàn tập mấy anh ơi. huhuhu.

Trường hợp bạn không có nguy cơ, HIV không lây qua cái khăn lau bảng. Bạn cần tìm hiểu về đường lây HIV để tránh lo hão như này:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

utnguyen
18-08-2014, 16:27
Em sợ tay em dính máu rồi rửa nước bị văng vào mắt thôi anh Xuân ạ.

Charles
18-08-2014, 16:32
Em sợ tay em dính máu rồi rửa nước bị văng vào mắt thôi anh Xuân ạ.

Máu dính vào khăn khô rồi còn đâu mà sợ văng vào mắt. Khi nào bị máu tươi văng trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
18-08-2014, 17:05

Ám ảnh cục bộ rồi.HIV không lây nhiễm như vậy đâu bạn.Việc máu có ra sàn nhà thì tít tắc sẽ khô ngay.Nếu bạn thấy 1 đóng máu còn tươi bạn vẫn lau và sau đó bạn dính tay rửa nước thì càng vô lý,trừ khi bạn bị cận cấp độ khủng khiếp.