PDA

View Full Version : Phát hiện anh rể tương lai đồng tính

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 18:09
20/8/2014 15:29
Một cậu bạn thấy anh rể tương lai của em và người đàn ông nhiều tuổi ăn mặc khá lòe loẹt đi vào quán karaoke trên huyện do nhà cậu ấy quản lý. Họ không đi cùng mà người vào trước người vào sau rồi còn hôn nhau.
Em 21 tuổi, học ở một trường đại học tại Sài Gòn. Gia đình em ở một xã miền núi, có bố mẹ và hai chị em em. Chị gái 29 tuổi, sau khi học đại học xong công tác ở huyện đoàn gần nhà, bố mẹ liên tục giục chị cưới chồng. Lúc mới ra trường chị yêu một thầy giáo nhưng không thành, rồi chẳng quen ai vài năm sau đó. Đầu năm nay chị dẫn về giới thiệu với gia đình một anh cũng làm bên đoàn, tính chị và anh sôi nổi, hoạt bát, thích văn nghệ nên rất hợp nhau. Anh khá đẹp trai, chu đáo, quan tâm mọi người, nói chung bố mẹ em rất thích.

Tháng 8 vừa rồi chị được cấp trên cử đi học nâng cao ba tháng trên tỉnh, em về nhà nghỉ hè với gia đình, thỉnh thoảng đi uống cà phê với anh ấy. Chuyện sẽ chẳng có gì nếu như em không nhận được cuộc điện thoại từ cậu bạn. Chẳng biết xui rủi thế nào, anh ấy và một người đàn ông nhiều tuổi ăn mặc khá lòe loẹt đi vào quán karaoke trên huyện do nhà cậu bạn đó quản lý. Hai người này không đi cùng nhau mà người vào trước người vào sau.

Qua màn hình camera hành lang bạn thấy anh ấy và ông kia hôn nhau, sờ soạng rồi kéo nhau vào phòng. Để cho chắc cậu bạn đó còn lén nhìn hai người ấy lúc trong phòng. Sốc quá, bạn gọi điện cho em lên xem có phải anh đó không, em đứng đằng xa và quả thật đúng là anh. Mẹ em rất sốc vì anh chị đã bàn nhau qua năm sau cưới, chị em vẫn chưa biết về việc này. Chị em tâm sự anh chị ngày nào cũng nhắn tin nhớ nhung rất tình cảm, chị thương anh và kỳ vọng vào tương lai của hai người. Mặc dù em không quá kỳ thị người đồng tính nhưng rõ ràng người như thế không thể cưới làm chồng được. Em vẫn không biết phải nói với chị thế nào hay làm cách gì để chị em hiểu và chấm dứt trước khi quá muộn.
Mong mọi người cho em một lời khuyên. Chân thành cám ơn.

Tâm

Theo vnexpress.net (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=1613050707)