PDA

View Full Version : Những lỗi lầm không ngờ của chị em đẩy chồng đi ngoại tình

songchungvoi_HIV
21-08-2014, 17:16
21/8/2014 16:42

http://media.yeutretho.com/2014/08/21/1408613969_sai-lam-cua-chi-em-day-chong-di-ngoai-tinh-jpg.jpg
Đàn ông dễ ngoại tình khi có một người vợ thích kiểm soát chồng.Thường xuyên giám sát hoạt động của chồng
Đây là điều đầu tiên mà nhiều bà vợ mắc phải. Bạn có thể hỏi thăm về tình hình công việc, quan tâm tới bữa ăn, giấc ngủ... nhưng đừng tự cho mình quyền giám sát mọi hoạt động của chồng. Thường xuyên hỏi anh ấy giờ về, địa điểm đến, vô tư xem blog, Facebook (http://citinews.net/di-dong/ly-do-facebook-yeu-cau-doi-nhanh-mat-khau-6QBGWKI/), thậm chí là kiểm tra máy điện thoại... Tất cả hành động đó chỉ ra cho chàng thấy bạn chẳng tôn trọng chút quyền riêng tư của người khác, dễ gây ra khó chịu và ảnh hưởng nghiêm trọng tới tình cảm vợ chồng.
Quá cam chịu
Rất nhiều phụ nữ đã sai lầm khi cố gắng chịu đựng những tính xấu của chồng để giữ gìn mái ấm gia đình. Điều này không chỉ khiến cuộc sống vợ chồng trở thành "địa ngục" mà còn làm cho người đàn ông của bạn tiếp tục sai phạm. Nhớ rằng những cuộc trò chuyện và chia sẻ giữa hai vợ chồng mới là bí quyết gìn giữ hạnh phúc.
Cố gắng thay đổi chồng
Nếu bạn nghĩ rằng sau khi kết hôn, với sự nỗ lực hết mình, bạn sẽ thay đổi được tính cách, thói quen sinh hoạt... của người ấy, bạn đã hoàn toàn nhầm lẫn. Bạn có thể góp ý với ông xã những điều mình chưa bằng lòng để chàng giảm dần thói quen xấu nhưng đừng mong chờ thay đổi được con người chàng. Càng cố gắng chỉ càng làm cho tình cảm rạn nứt.
Chỉ trích nhà chồng
Bạn đang không đồng ý hay cảm thấy bất mãn về gia đình nhà chồng, bạn cũng nên thận trọng trong lời nói để tránh làm mất lòng đối phương. Ai cũng coi trọng gia đình mình, khi tức giận, hãy nghĩ ngược lại xem nếu chàng cũng nói những điều không hay về bố mẹ hoặc anh chị em của mình, bạn sẽ phản ứng ra sao? Điều quan trọng là bạn phải luôn giữ bình tĩnh và khéo léo giải quyết mọi vấn đề.
Ghen bóng gió
Một trong những thói quen và cũng là bản tính của hầu hết phụ nữ là họ luôn nuôi dưỡng sự ngờ vực thường xuyên trong lòng mình. Sau những ngày làm việc căng thẳng lại là những cuộc cãi vã trong gia đình, ghen bóng gió của người vợ … sẽ khiến người đàn ông thấy ngạt thở, gia đình căng thẳng, mỗi lần đi làm về lại thấy ngột ngạt, điều này khiến đàn ông ngoại tình, tìm gặp những người phụ nữ khác, người đem lại cho họ giây phút thoải mái giảm stress.
Thiếu đi việc làm mới mình
Người vợ không tạo nên sự hấp dẫn quyến rũ với chồng: Sau nhiều năm kết hôn nhiều bà vợ trở nên lười và thụ động trong việc chăm sóc bản thân. Cơ thể sồ sề đã mất đi sự hấp dẫn quyến rũ. Không tìm thấy nét đẹp và hấp dẫn ở vợ, đàn ông dễ dàng tìm ng phụ nữ khác.
"Lên lớp" chồng
Thói quen này cũng khiến đàn ông dễ bực bội, nổi cáu và chán vợ. Hầu như người phụ nữ nào cũng nói không mệt mỏi, nhiều lúc họ buột miệng thốt ra những lời nói, từ ngữ thiếu suy nghĩ. "Lên lớp" liên tục và dai dẳng khiến đàn ông thấy phiền toái. Hầu hết khi vợ chồng xảy ra tranh cãi thì những người đàn ông dày dặn kinh nghiệm sẽ không ngồi đó mà tranh cãi với vợ. Vì họ biết cuộc chiến sẽ kéo dài, ầm ĩ và khiến họ mệt mỏi. Họ sẽ tìm đến phụ nữ khác để thoát khỏi địa ngục hơn là phải uống 1 viên thuốc aspirin.
So sánh chồng với người khác
Phụ nữ thường có thói quen so sánh, cố ý hoặc vô ý. Họ không ngừng ví von về công việc, mức lương, ngoại hình, tính cách của người yêu/chồng mình với bất cứ người đàn ông nào khác xung quanh. Và sau khi so sánh, họ thường rút ra kết luận là nửa kia của mình thua kém người ngoài về mọi mặt.
Thói quen này là một đòn tồi tệ giáng mạnh vào cái tôi của đàn ông. Vì thế họ sẽ tìm đến những người phụ nữ "ngọt nhạt" mang lại cho họ niềm vui, xoa dịu cái tôi, hoặc tâng bốc cái tôi đang tổn thương của mình.
Lơ là chuyện gối chăn

Tình dục không phải là tất cả trong đời sống hôn nhân, nhưng đó là một trong những phương cách tốt nhất để duy trì đời sống vợ chồng. Nếu bạn liên tục "bỏ đói" chồng chỉ vì những lí do có thể thu xếp được, hoặc cổ hủ không chịu làm mới chuyện gối chăn, cứ giữ những điều đã cũ rích thì rất có thể chồng bạn sẽ tìm đối tác để "thử nghiệm" những điều mà anh ấy muốn.

Bỏ quên những cử chỉ chăm sóc nho nhỏ

Những cử chỉ yêu thương chăm sóc nhau hằng ngày là yếu tố giữ cho hôn nhân thêm khăng khít, lãng mạn, sống động. Nhưng một số cặp vợ chồng dường như bỏ quên điều này. Chỉ một nụ hôn dành tặng chồng khi anh ấy vừa về đến nhà, một món quà nho nhỏ (không nhất thiết phải là quà đắt tiền) khiến anh ấy ngạc nhiên, hoặc dành cho nhau những cử chỉ chăm sóc âu yếm mỗi khi hai người ở gần nhau, Nói cảm ơn nhau khi anh ấy giúp mình một việc gì dù lớn hay nhỏ cũng có ý nghĩa quan trọng rất nhiều trong đời sống hôn nhân. Nếu không liên tục làm nóng tình cảm vợ chồng, rất có thể họ sẽ tìm niềm vui bên ngoài để thay thế cuộc sống tẻ nhạt trong gia đình.

Khánh An
Theo Yeutretho (http://citinews.net/the-gioi/robin-williams-treo-co-tu-tu-tai-nha-rieng-5XJQX6I/)/Seatimes (http://citinews.net/the-gioi/robin-williams-treo-co-tu-tu-tai-nha-rieng-5XJQX6I/)