PDA

View Full Version : Các anh chị cho em xin lời khuyên

dattran
04-09-2013, 13:27
Sáng hôm nay trời rất nắng, em có đùa giỡn với một số bạn ở cái cửa (kính ở cửa bị vỡ). Không biết là do bị gì mà một hồi sau khi chơi xong độ 3 hay 5 phút tay em thấy tê tê thì phát hiện bị 1 đường cắt và ra máu cũng nhiều,vết đứt không sâu lắm, em hoảng hốt đi rửa với nước. Kiểm tra lại xung quanh thì trong khoảng thời gian đó hầu như các vật để cắt được da thì chỉ có miếng kính hay ở đâu đó có lưỡi lam em bị quẹt mà không biết, từ nhà đến nơi đó thì nếu bị ở nhà vết thương cũng đông lại rồi. Em lo lắng lắm, nếu trên miếng kính hay miếng lưỡi lam đó có máu của người bị H thì sao đây ạ

Nguyen Ha
04-09-2013, 14:33
Sáng hôm nay trời rất nắng, em có đùa giỡn với một số bạn ở cái cửa (kính ở cửa bị vỡ). Không biết là do bị gì mà một hồi sau khi chơi xong độ 3 hay 5 phút tay em thấy tê tê thì phát hiện bị 1 đường cắt và ra máu cũng nhiều,vết đứt không sâu lắm, em hoảng hốt đi rửa với nước. Kiểm tra lại xung quanh thì trong khoảng thời gian đó hầu như các vật để cắt được da thì chỉ có miếng kính hay ở đâu đó có lưỡi lam em bị quẹt mà không biết, từ nhà đến nơi đó thì nếu bị ở nhà vết thương cũng đông lại rồi. Em lo lắng lắm, nếu trên miếng kính hay miếng lưỡi lam đó có máu của người bị H thì sao đây ạ

Chắc chắn rằng vết thương của bạn là do bạn vô ý va vào kính. NẾU miếng kính đó có máu của người bị H thì cũng ko làm lây HIV cho bạn được vì thời tiết như bạn nói là rất nắng máu sẽ khô ngay mà máu khô thì vô hại.

khonggiamnua
04-09-2013, 14:34
Đừng có tưởng tượng quá ông thần ơi.Về trùm mền ngủ cho khoẻ đi :k6431613:

Tuanmecsedec
04-09-2013, 15:10

Do bạn lo lắng thôi.Đây không phải con đường để lây nhiễm HIV.

nguyenthanhlam
04-09-2013, 16:10
Nhưng miếng kính đó được gắn trên cửa và đặt trong dãy hành lang có mái che thì liệu máu có đủ đông và khô như chị Nguyen Ha nói không

dattran
04-09-2013, 16:16
Nhưng miếng kính đó được gắn trên cửa và đặt trong dãy hành lang có mái che thì liệu máu có đủ đông và khô như chị Nguyen Ha nói không

Chắc chắn rằng vết thương của bạn là do bạn vô ý va vào kính. NẾU miếng kính đó có máu của người bị H thì cũng ko làm lây HIV cho bạn được vì thời tiết như bạn nói là rất nắng máu sẽ khô ngay mà máu khô thì vô hại.

Nếu thật sự như bạn nguyenthanhlam nói thì có nguy cơ không ạ ? Tại em thấy cũng máu - máu

Tuanmecsedec
04-09-2013, 16:23
Vì hai bạn là 1.
Nên câu trả lời cho bạn và câu nói của nguyenthanhlam (http://www.diendanhiv.vn/members/1109-nguyenthanhlam) Như nhau.

dattran
04-09-2013, 16:31
Vậy đây là câu trả lời ạ?

Tuanmecsedec
04-09-2013, 16:36

Đúng vậy bạn.

dattran
04-09-2013, 16:37
Đúng vậy bạn.
Vậy khi nào con đường lây hiv máu - máu ở trường hợp trên thật sự hiện hữu

Nguyen Ha
04-09-2013, 16:37

Câu trả lời là BẠN KHÔNG CÓ NGUY CƠ LÂY NHIỄM HIV

dattran
05-09-2013, 12:11
Hôm nay sau khi nắm tay một người thì em phát hiện cổ tay của người đó có vết thương hở, bị trầy, có chảy máu một tí, em nắm thì tiếp xúc trong lòng bàn tay. khi em hỏi thì họ cũng ngạc nhiên và không biết là họ bị trầy. Chính vì thế em lo là họ đã cọ vất thương vào lòng bàn tay em nắm thì lòng bàn tay họ và em có tiếp xúc máu máu, ở rìa móng em có 2 chỗ bị xước (dạng như phạm vào thịt). Em lo máu của họ trong lòng bàn tay dính vào vết xước đó. Cho em hỏi thì thế có bị lây không?

dattran
05-09-2013, 12:29
ai đó help em với