PDA

View Full Version : Các anh giúp em chỉ một lần này nữa thôi .

nguoihoangloan
06-09-2014, 13:07
Trong bài viết của Anh Hiếu có câu tư vấn sau :

" Nếu kim vừa mới sử dụng xong, khi dẫm hay đạp phải thì mới có nguy cơ "

Câu này có nghĩa là : Khi người trước vừa mới sử dụng xong, rồi người kế tiếp bị dẫm hay đạp phảingay tức thì=> thì mới có nguy cơ phải không Anh ?

Nếu người trước sử dụng kim tiêm xong , sau đó 5 phút hay 10 phút.... , thì người kế tiếp dẫm hay đạp phải => không có nguy cơ phải không Anh ? ( vì anh giải thích là virus HIV bị phân hủy sau 5 phút ở môi trường ngoài )

Ghi chú : hai trường hợp này chỉ đúng khi dẫm vào đầu kim tiêm thôi không có xi lanh theo cùng có phải không Anh ?

*** Và câu hỏi cuối cùng của em là ,

khi máu nhiễm Hiv ra ngoài môi trường, không có sự nuôi dưỡng, thì tế bào sắc thể bị phân hủy liền tức khắc ,không còn sống nữa đúng không Anh ? trường hợp này em nghĩ là chỉ với số lượng máu ít, rất ít , có đúng không các Anh ? Còn với số lượng máu nhiều thì sẽ mất nhiều thời gian để tế bào sắc thể máu bị phân hủy.

Em mong các Anh tư vấn cho tất cả chúng em biết , để có thêm nhiều kiến thức . Vì các Anh am hiểu, rất nhiều , nên sẽ truyền đạt, chỉ bảo cho chúng em , những thành viên còn đang bị mờ mịt, hoang mang, và kém cỏi như em.

Em cảm ơn Anh Tuấn, Anh Hiếu, Anh Trường Xuân và các Bạn rất nhiều.

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 13:15
Trong bài viết của Anh Hiếu có câu tư vấn sau :

" Nếu kim vừa mới sử dụng xong, khi dẫm hay đạp phải thì mới có nguy cơ "

Câu này có nghĩa là : Khi người trước vừa mới sử dụng xong, rồi người kế tiếp bị dẫm hay đạp phảingay tức thì=> thì mới có nguy cơ phải không Anh ?

Nếu người trước sử dụng kim tiêm xong , sau đó 5 phút hay 10 phút.... , thì người kế tiếp dẫm hay đạp phải => không có nguy cơ phải không Anh ? ( vì anh giải thích là virus HIV bị phân hủy sau 5 phút ở môi trường ngoài )

Ghi chú : hai trường hợp này chỉ đúng khi dẫm vào đầu kim tiêm thôi không có xi lanh theo cùng có phải không Anh ?

*** Và câu hỏi cuối cùng của em là ,

khi máu nhiễm Hiv ra ngoài môi trường, không có sự nuôi dưỡng, thì tế bào sắc thể bị phân hủy liền tức khắc ,không còn sống nữa đúng không Anh ? trường hợp này em nghĩ là chỉ với số lượng máu ít, rất ít , có đúng không các Anh ? Còn với số lượng máu nhiều thì sẽ mất nhiều thời gian để tế bào sắc thể máu bị phân hủy.

Em mong các Anh tư vấn cho tất cả chúng em biết , để có thêm nhiều kiến thức . Vì các Anh am hiểu, rất nhiều , nên sẽ truyền đạt, chỉ bảo cho chúng em , những thành viên còn đang bị mờ mịt, hoang mang, và kém cỏi như em.

Em cảm ơn Anh Tuấn, Anh Hiếu, Anh Trường Xuân và các Bạn rất nhiều.

Bạn tự trả lời rùi đó, đâu cần hỏi lại yes hay no

nguoihoangloan
06-09-2014, 13:30
Em chỉ muốn hỏi lại như câu em hiểu sau những lần nhờ các Anh tư vấn, sự thấu hiểu đó có đúng như em hỏi lại không ?

Anh Hiếu ơi, chỉ cần anh viết cho em một câu là em nói Đúng hay Sai, vậy là em thành thật cảm ơn Anh nhiều .

Anh giúp em nhé. Em vô cùng cảm ơn Anh.

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 13:42
Em chỉ muốn hỏi lại như câu em hiểu sau những lần nhờ các Anh tư vấn, sự thấu hiểu đó có đúng như em hỏi lại không ?

Anh Hiếu ơi, chỉ cần anh viết cho em một câu là em nói Đúng hay Sai, vậy là em thành thật cảm ơn Anh nhiều .

Anh giúp em nhé. Em vô cùng cảm ơn Anh.

Bạn tự trả lời rùi đó, đâu cần hỏi lại yes hay no => Bạn vui lòng đọc kỷ câu trả lời của songchung là hiểu songchung nói gì

nguoihoangloan
06-09-2014, 14:32
Anh ơi, em trả lời theo suy nghĩ của em qua những ngày em được các Anh tư vấn.

Vậy là tất cả những câu em nói ở trên đều đúng hả ANH HIẾU , như câu nói thường dùng của Anh là " ĐÃ ĐỘNG NÃO " .

Xin anh nhấn mạnh cho em một câu thôi. Để em AN TÂM.

Nếu em đã hiểu thấu những lời tư vấn của các Anh , xin các Anh nhận em làm học trò mới trên diễn đàn này nhé.

Em cảm ơn chân tình và mong Anh Tuấn, Anh Trường Xuân, các bạn khác trên diễn đàn có kinh nghiệm và hiểu biết truyền đạt lại cho em .

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 14:35

Vậy là tất cả những câu em nói ở trên đều đúng hả ANH HIẾU , như câu nói thường dùng của Anh là " ĐÃ ĐỘNG NÃO " .

Nếu em đã hiểu thấu những lời tư vấn của các Anh , xin các Anh nhận em làm học trò mới trên diễn đàn này nhé.

Em cảm ơn chân tình và mong Anh Tuấn, Anh Trường Xuân, các bạn khác trên diễn đàn có kinh nghiệm và hiểu biết truyền đạt lại cho em .
Bạn muốn biết thì quay lại bạn bạn hỏi đầu tiên

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 14:40

Bạn muốn biết thì quay lại bạn bạn hỏi đầu tiên

Tuanmecsedec
06-09-2014, 18:00

Những gì bạn đã được tư vấn là có cơ sở và bạn yên tâm những gì bạn đã được tư vấn ở chủ đề này:

Chủ đề: Anh Hiếu, Anh Tuấn, Anh Trường Xuân và các bạn hãy cứu em. Em đang hoảng loạn quá . (http://www.diendanhiv.vn/threads/17384-Anh-Hieu-Anh-Tuan-Anh-Truong-Xuan-va-cac-ban-hay-cuu-em-Em-dang-hoang-loan-qua)

nguoihoangloan
10-09-2014, 10:23
Sau khi gọi điện hỏi thăm Anh Hiếu, em đã hiểu rõ rất nhiều.

Cảm ơn Anh, mặc dù chưa gặp Anh lần nào, nhưng mỗi lần hoảng loạn, em đều được Anh tư vấn rất nhiệt tình.

Xin thông cảm vì những ý nghĩ hoang tưởng của em, cho dù bây giờ em vẫn chưa trở lại như bình thường.
Em cũng cảm ơn Anh Tuấn, Anh Trường Xuân và các bạn trên diễn đàn.

Em xin chào và chúc các Anh được nhiều sức khoẻ.

songchungvoi_HIV
10-09-2014, 10:25
Sau khi gọi điện hỏi thăm Anh Hiếu, em đã hiểu rõ rất nhiều.

Cảm ơn Anh, mặc dù chưa gặp Anh lần nào, nhưng mỗi lần hoảng loạn, em đều được Anh tư vấn rất nhiệt tình.

Xin thông cảm vì những ý nghĩ hoang tưởng của em, cho dù bây giờ em vẫn chưa trở lại như bình thường.
Em cũng cảm ơn Anh Tuấn, Anh Trường Xuân và các bạn trên diễn đàn.

Em xin chào và chúc các Anh được nhiều sức khoẻ.
Hãy tin tưởng đừng bao giờ suy nghĩ cái k có tránh hại sức khỏe. lo hão hại não

nguoihoangloan
10-09-2014, 10:30
Hãy tin tưởng đừng bao giờ suy nghĩ cái k có tránh hại sức khỏe. lo hão hại não

Dạ, em sẽ cố gắng nghe theo lời Anh, nhưng chắc thời gian sẽ là liều thuốc cho em quên đi.

Một lần nữa cảm ơn Anh Hiếu rất nhiều. Em rất ngưỡng mộ, và khâm phục Anh. :zk2017: