PDA

View Full Version : xin các anh chị giúp em

lolangqua1705
02-07-2013, 08:31
trường hợp của em như sau:

tình hình là hôm qua trong lúc làm việc, anh cung làm với em bị trầy tay chảy rất nhiều máu, xong em thấy anh đó co di rửa tay và băng vết thương lại, rồi lại tiếp tục làm việc, vấn đề là trước đó khoảng 1 tiếng đồng hồ,em bị 1 vết đâm nhỏ xíu chắc chỉ bé bằng đầu tăm, mà không bị chảy máu,thấy chỉ bị tróc 1 xíu da lên thôi, vì làm chung công ty lên tất cả dụng cụ đều dùng chung, em sợ có thể lây nhiễm qua vết thương đó không ạ, hiện em rất đang hoang mang, mong anh chị tư vấn giúp, ngoài ra sau đó khoảng 2h em di lấy xe an cơm cũng bị 1 vết xước nhỏ, vì va vao cái xe cua em, cho em hỏicả 2 trường hợp trên có nguy cơ lây nhiễm không a.( vì dùng chung dụng cụ làm việc, nên em sợ máu dính vào tay em ma em không biết).à lúc anh đó bị chảy máu, đi rửa em có dùng kìm để làm nốt công việc của ánh.bằng tay phải, mà em bị vết thương nhỏ ở tay trái, sau đó em di rửa tay, không biết trong lúc rửa virut co xâm nhập từ tây phải vào vết thương bên tay trái không a.

lolangqua1705
02-07-2013, 08:33
Sự việc của em như em đã kể ở trên:

Sự việc xảy ra hôm 17/5 tới nay đã được hơn 1 tháng rồi,về nguy cơ thứ 2( tức là em bị thương sau 2h, khi đi lấy xe), em đã gọi điện hỏi anh Tuấn, thì anh bảo không sao, còn trường hợp đầu ( em bị bóc da trước 1h đồng hồ) thì em quên chưa hỏi.
Nhưng tự dưng mấy ngày nay em thấy ở 2 bên dái tai có xuất hiện 3 cái mụn gì đó, em không biết có phải hạch không nữa, bên tai trái có 1 cái ở phía trước và sau dái tai, em thấy nó đỏ đỏ và đụng vào thì đau ( 2 cái này nó to to), còn bên tai phải có 1 cái đằng trước dái tai, em thấy nó hơi hơi đỏ đỏ, nhìn nó nhỏ nhỏ, hình như ở dưới da, đụng vào thì không đau lắm. Và trong thời gian này em thấy cơ thể em hay lên mấy cái mụn đỏ đỏ, ở bụng, lưng và cổ, ban đầu nó đỏ sau đó có mủ trắng,rồi mủ đó khô đi, nhưng rất lâu khỏi( phải từ 1-2 tuần gì đó) em mới thấy nó hết.
Em lo quá, các anh chị cho em hỏi, như vậy có phải là biểu hiện của hiv không ạ, mấy cái mụn ở tai có phải là hạch không ạ và em có nguy cơ không ( trường hợp đầu, vì trường hợp thứ 2 anh Tuấn đã nói em không sao),em rât tin tưởng anh tuấn.

Tuanmecsedec
02-07-2013, 09:51
Tuanmecsedec đã trả lời bạn không sao thì bạn yên tâm,bạn tìm hiểu kiến thức thêm trên diễn đàn.

lolangqua1705
02-07-2013, 10:00
TTuanmecsedec đã trả lời bạn không sao thì bạn yên tâm,bạn tìm hiểu kiến thức thêm trên diễn đàn.

dạ, nhưng anh Tuấn ơi hôm bữa em quên không hỏi anh về trường hợp đầu tiên( cái trường hợp em bị trầy tay trước tầm 1h đồng hồ ạ), bây giờ có anh ở đây, anh trả lời giúp em được không ạ, tự dưng em thấy người em nó lên nhiều mụn quá, em cũng cảm thấy lo lo, mà tại em chưa có được câu trả lời của anh về trường hợp đầu lên mới lo vậy, em biết anh rất bận, nhưng em xin anh cho em một câu tư vấn về trường đầu tiên nữa được không ạ, à tiện thể đây cho em hỏi, em có cần đi xét nghiêm không ạ.

Tuanmecsedec
02-07-2013, 10:07
dạ, nhưng anh Tuấn ơi hôm bữa em quên không hỏi anh về trường hợp đầu tiên( cái trường hợp em bị trầy tay trước tầm 1h đồng hồ ạ), bây giờ có anh ở đây, anh trả lời giúp em được không ạ, tự dưng em thấy người em nó lên nhiều mụn quá, em cũng cảm thấy lo lo, mà tại em chưa có được câu trả lời của anh về trường hợp đầu lên mới lo vậy, em biết anh rất bận, nhưng em xin anh cho em một câu tư vấn về trường đầu tiên nữa được không ạ, à tiện thể đây cho em hỏi, em có cần đi xét nghiêm không ạ.

Đã trả lời cho bạn không sao,bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV vì không dễ lây nhiễm như vậy,Việc có nên đi xét nghiệm hay không là ở nơi bạn hiểu được gì từ lời tư vấn.

lolangqua1705
02-07-2013, 11:49
Da, em cảm ơn anh, vì anh đã khẳng định em không sao, nên em hoàn toàn yên tâm, vì thế em cũng sẽ không cần đi xét nghiệm luôn, em tin tưởng vào lời tư vấn của anh tuyệt đối, một lẫn nữa, em xin cảm ơn anh, chúc anh nhiều sức khỏe.