PDA

View Full Version : Giúp em với

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 18:29
Chào các Anh , chj diễn đàn : em tên Ngân sinh năm 1992 tp.cà mau
Nhà em bán pet hamster , có ông trong xóm bị HIV lại mua pet em cũng tiếp Bình thường . Em dặn anh lựa pé nào em lấy , ỗng ko nghe em mà đưa tay vào pé cắn chãy máu rồi lại kêu em bắt xem con hhámter đực hay cái hjc em ko dám bắt mà nhìn mặt ỗng nhìn em ghê quá em đành bắt cẩn thận hjc nhưng em bị cắn chãy máu luôn hjc hjc em có nguy cơ ko các Anh chị hjc em sợ quá

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 18:53
Có Anh chị nào tư vấn giúp em với ;-(

Charles
11-09-2014, 19:06
Nhà em bán pet hamster , có ông trong xóm bị HIV lại mua pet em cũng tiếp Bình thường . Em dặn anh lựa pé nào em lấy , ỗng ko nghe em mà đưa tay vào pé cắn chãy máu rồi lại kêu em bắt xem con hhámter đực hay cái hjc em ko dám bắt mà nhìn mặt ỗng nhìn em ghê quá em đành bắt cẩn thận hjc nhưng em bị cắn chãy máu luôn hjc hjc em có nguy cơ ko các Anh chị hjc em sợ quá

Bạn vui lòng viết chữ đàng hoàng, không viết tắt, đọc mà không hiểu rõ mấu chốt bạn thắc mắc gì.

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 19:09
Nhà em bán chuột hamster , có ông trong xóm bị HIV lại mua hamster em cũng tiếp Bình thường . Em dặn anh lựa pé nào em lấy , ỗng ko nghe em mà đưa tay vào pé cắn chãy máu rồi lại kêu em bắt xem con hamster đực hay cái hjc em không dám bắt mà nhìn mặt ỗng nhìn em ghê quá em đành bắt cẩn thận hjc nhưng em bị cắn chãy máu luôn hjc hjc em có nguy cơ ko các Anh chị hjc em sợ quá

Charles
11-09-2014, 19:13
Nhà em bán chuột hamster , có ông trong xóm bị HIV lại mua hamster em cũng tiếp Bình thường . Em dặn anh lựa pé nào em lấy , ỗng ko nghe em mà đưa tay vào pé cắn chãy máu rồi lại kêu em bắt xem con hamster đực hay cái hjc em không dám bắt mà nhìn mặt ỗng nhìn em ghê quá em đành bắt cẩn thận hjc nhưng em bị cắn chãy máu luôn hjc hjc em có nguy cơ ko các Anh chị hjc em sợ quá

Cắn không làm lây nhiễm HIV bạn.

sugarsweet
11-09-2014, 19:31
thôi đi ong oi

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 21:56
Không phải Anh ơi ý em . Ông đó bị H vừa bị cắn đến em liền cùng 1 con chuột và 2 người đều chảy máu . Trong lúc cắn ỗng chãy máu còn trong răng đến em liền hjc em mới lo ak huhu chắc em nghỉ bán luôn quá hjc sợ quá ak

Charles
11-09-2014, 21:58
Không phải Anh ơi ý em . Ông đó bị H vừa bị cắn đến em liền cùng 1 con chuột và 2 người đều chảy máu . Trong lúc cắn ỗng chãy máu còn trong răng đến em liền hjc em mới lo ak huhu chắc em nghỉ bán luôn quá hjc sợ quá ak

À thì ra là bạn thắc mắc con chuột cắn NCH rồi cắn bạn. HIV không lây gián tiếp như vậy bạn. Yên tâm không có nguy cơ nhé.

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 22:04
Nhưng Anh ơi Nch là gì Anh , mà Anh có thể giải thích giùm em gián tiếp từ nguyên nhân của em là sao Anh . Cám ơn Anh rất nhiều mong Anh giãi thích giúp em lần nữa nha

Charles
11-09-2014, 22:11
Nhưng Anh ơi Nch là gì Anh , mà Anh có thể giải thích giùm em gián tiếp từ nguyên nhân của em là sao Anh . Cám ơn Anh rất nhiều mong Anh giãi thích giúp em lần nữa nha

NCH = Người có HIV.

Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức HIV trang bị cho bản thân đi.

sonoanh
11-09-2014, 22:41
Theo cái nhìn khách quan của em thì cũng có nguy cơ chị ạ , vì răng cửa con pet có dính máu hiv mà cắn chị chảy máu thì cũng như dùng chung dao cạo râu vậy chị nên đi thử máu

Cogangvigiadinh
11-09-2014, 22:45
Trời huhu em mới bị chiều , sao người nói không nguy cơ , người nói có giờ em làm sao , nãy bớt lo giờ nghe run luôn hjc ai cho em lời khuyên

sonoanh
11-09-2014, 23:10
Có nguy cơ nhưng chị đừng lo quá như em cũng vì lo quá mà ảo tưởng đây này nhưng sự thật là có nguy cơ khá cao chị ạ

ninhninh01
11-09-2014, 23:15
Anh trường bảo không sao rồi cậu, người có chuyên môn mà, đừng làm chị ấy hoảng sợ thêm nữa

sonoanh
11-09-2014, 23:23
Tớ đang nói thật anh trường tuy hiểu biết nhưng mà cậu thử nghĩ mà xem , máu hiv của ông ta dính ngay trên răng của con pet rồi lại ngay lúc đó nó cắn sâu vào tay chị ấy thế có khác nào dùng chung vật nhọn đâu tớ chỉ nói sự thật thôi

sonoanh
11-09-2014, 23:27
Chĩ thử nghĩ nhé : giả sử như chị ăn tiết canh xong răng chị vẫn dính máu tươi rồi chị lại cắn vào 1 ai đó thì em nghĩ rằng da của người đó sẽ dính máu tiết canh màu đỏ lòm

chuaxot
12-09-2014, 00:29
Yêu cầu những tư vấn và cách chia sẻ phải chính xác và có sự hiểu biết . Ko làm cho người khác cảm thấy bất an. Trường hợp của bạn ko sao bạn nhé. Nếu các bạn có thời gian xin hãy tự tìm hiểu về H . Chúc các bạn sức khỏe.
Chú ý : Những anh chị trong nhóm điều hành diễn đàn đều có trình độ và sự hiểu biết về H. Tôi theo dõi diễn đàn từ ngày còn web cũ đến nay cũng được nhiều năm. Có những bài tôi còn ko dám chia sẻ vì sợ mình ko đúng. Hãy nghĩ thật kĩ trước khi tư vấn cho ai đó.

Tuanmecsedec
12-09-2014, 08:51

Bạn yên tâm không lây nhiễm như vậy.

Khuusuco
12-09-2014, 10:35
bạn nên tin vào BQT chứ đừng hoang mang bởi những lời của thành viên chứ, BQT đã được qua trường lớp tư vấn đàng hoàng,

Bạn ko có nguy cơ

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 10:40
Câu hỏi này sẽ chuyển về box này: Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)
trong vòng 24 giờ

Cogangvigiadinh
14-09-2014, 16:54
Cho em hỏi sao em không nguy cơ ạ .chuột cẮn ông đó chãy máu ùi chưa đầy 20s cắn em chãy máu nữa sao vậy ạ hjc em lo quá . Tiếp xúc máu chưa đầy 20s mà Anh

songchungvoi_HIV
14-09-2014, 16:56
Cho em hỏi sao em không nguy cơ ạ .chuột cẮn ông đó chãy máu ùi chưa đầy 20s cắn em chãy máu nữa sao vậy ạ hjc em lo quá . Tiếp xúc máu chưa đầy 20s mà Anh
HIV k lây qua côn trùng hay con vật cắn, HIV chỉ lây qua vật chủ giữa người với người

Cogangvigiadinh
14-09-2014, 17:02
Không Anh . Ko phãi em nói lây qua con vật . Mà là vừa cắn người kia xong cắn em . Máu còn trong miệng con vật mà anh

songchungvoi_HIV
14-09-2014, 17:09
Không Anh . Ko phãi em nói lây qua con vật . Mà là vừa cắn người kia xong cắn em . Máu còn trong miệng con vật mà anh
HIV chỉ lây qua vật chủ giữa người với người tức lây qua QHTD ko an toàn, tiêm chích chung kim tiêm, mẹ lây truyền sang con

Tuanmecsedec
15-09-2014, 05:43

Bạn yên tâm hoàn toàn không lây nhiễm HIV như vậy.