PDA

View Full Version : Mong Ước Không Thành.

muaxuandahet
19-09-2014, 05:28
Không biết là niềm vui hay nỗi lo của mình. Nhưng mình rất mong muốn có được nó. Nhưng sao mình cố gắng có được rồi lại mất trong tầm tay của mình.không sao giữ lại mình thấy như mất đi một phần cuộc sống của mình.buồn mà không thốt lên lời.
Chứng kiến cảnh ra đi của đứa con bé nhỏ chưa chào đời.chưa thấy hình dáng con thế nào.nhưng mẹ rất mong sự hiện hữu của con trên cuộc đời này.đó là kết quả của tình yêu nhiều sóng gió của bố mẹ mà bố mẹ cố gắng vượt qua để có được con,nhưng con đã bỏ sự mong đợi của bố mẹ và ra đi mãi mãi.

muaxuandahet
21-09-2014, 22:54
Con yêu con có biết mẹ mong con từng ngày khi biết có sự hiện diện của con trong người mẹ.
Mẹ hồi hộp chờ đợi khi bác sĩ siêu âm,báo tin mẹ mang thai con được 7 tuần,mẹ mừng không thể nói lên lời Hôm ấy mẹ và cha con đang giận nhau,trong lòng mẹ vui vì có con,nhưng buồn vì chỉ có môt mình mẹ nhận lấy kết quả có sư hiện diện của con trong cuộc đời.
Mẹ trông mong và chuẩn bị cho tương lai của chúng ta,mẹ thầm suy nghĩ không biết con là trai hay gái.
Rồi một mình mẹ chạy xe trên con đường quen thuộc về nhà sao thấy quá xa,mẹ suy nghĩ mông lung không biết có nên gọi điện thoại cho cha con hay không.Nhưng rồi mẹ cũng quyết định báo cho cha con biết.
Cha con khi nghe chuyện ấy mẹ thấy cha con cũng vui khi biết có sự hiện diện của con trong cuộc sống của cha mẹ.

cogangnao
21-09-2014, 23:04
Chị ơi sao thế chị

muaxuandahet
22-09-2014, 21:55
Con yêu của mẹ con có biết mẹ vừa mừng vừa lo không biết sẽ thế nào khi có con.Mẹ gọi điên thoại cho cha con nghe xong cha con tưởng mẹ nói chơi chứ,nhưng rồi cha con cũng vui khi biết mẹ báo tin vui này,mẹ còn nhớ mãi câu nói của cha,(em đi xe về cẩn thận nhé,đừng để chuyện xảy ra như những lần trước là anh giận em luôn đó nha.)Mẹ nghĩ rằng cha con cũng mong có sự hiện diện của con không thua gì mẹ.

muaxuandahet
22-09-2014, 21:58
Chị ơi sao thế chị

Một sự ra đi đột ngột của thiên thần nhỏ bé của mình.

sugarsweet
22-09-2014, 21:59
em là chủ đề gì > sao than dữ vậy em > đây tâm sự gia đình hả?

lastchristmas
22-09-2014, 22:13
Em xin chia buồn cùng với chị,bé yêu của chị rồi sẽ hóa thiên thần bay lên thiên đàng thoy.

muaxuandahet
29-09-2014, 22:05
Con yêu à không biết tình yêu của cha với mẹ có được vui hay không nữa,như khi mẹ biết có sự hiện diện của con làm mẹ thấy vui hạnh phúc biết bỏ
Nhưng sao con lại bỏ mẹ ra đi,những lúc buồn như hiện tại mẹ lại nhớ con .không biết mẹ phải làm gì cho đúng nữa,nhưng hôm nay sao mẹ thấy buồn quá,không muốn nói chuyện gì với cha con cả,mẹ chỉ muốn một mình yên tĩnh suy nghĩ giá như mẹ còn có con chắc mẹ vơi đi đôi chút nỗi buồn hiện tại,nhưng có lẽ giủa hai con đường mẹ phải lựa chọn một hướng đi cho chính mình,mẹ cần có thời gian để suy nghĩ kỹ cho cuộc sống .

motcohoimoi
29-09-2014, 23:04
xin chia buồn cùng chị !!! Nhưng con chị giờ đây đã là một vị thánh dễ thương rồi ... Cố gắng lên nha chị

muaxuandahet
30-09-2014, 22:58
Con yêu à ! nếu như hôm nay mà còn sự hiện diện của con là cha mẹ vui và hạnh phúc biết chừng nào,một ngày niềm vui của cha mẹ mà không có con,cha mẹ mong biết chừng nào mà không sao tả nổi,con yêu à bây giờ chắc con cũng đang làm thiên thần nhỏ bên cạnh cha với mẹ,mẹ lúc nào cũng nghĩ rằng con bên cạnh và đang hiện hữu lớn dần trong cơ thể mẹ,con ra đi là một nỗi đau vô bờ của cha mẹ,nhưng con à mẹ có cha con bên cạnh là niềm an ủi lớn lao trong mẹ,cha lúc nào cũng yêu thương và lo lắng cho mẹ,mẹ rất hạnh phúc khi có cha con bên cạnh,nếu có con nữa thì niềm vui và hạnh phúc của gia đình nhỏ chúng ta sẽ ấm áp và tràn ngập tiếng cười hạnh phúc.mẹ yêu con thiên thần bé nhỏ của mẹ.

songchungvoi_HIV
01-10-2014, 11:30
Nhớ mẹ ngày mưa
Ngày nó còn bé, người luôn phải thức đêm chăm sóc nó mỗi khi trái gió trở trời là mẹ. Nó nhớ những đêm đông lạnh giá mẹ thức trắng bế bồng nó trên tay, vỗ về khi nó cảm cúm.
Con bé đưa mắt nhìn qua khung cửa sổ, ngoài kia trời đang mưa, những cơn mưa thu vội vã, dai dẳng và kéo dài. Dường như mưa luôn mang đến cho nó bao cảm xúc lạ thường, nó thèm một chuyến đò tuổi thơ, thèm cảm giác nằm trong vòng tay mẹ. Giữa bộn bề cuộc sống nó cứ mải mê vào các thú vui vô bổ, chạy theo tình yêu mà lãng quên đi sự hiện diện của mẹ. Bao năm tháng vất vả vì gia đình hình như vết nhăn trên mặt mẹ đã nhiều hơn, đôi tay gầy chai sạn, ánh mắt buồn xa xăm. Có lẽ sẽ chẳng ai hiểu cho những gì mẹ đã hy sinh.

Mẹ thật thiêng liêng. Ngày nó còn bé, người luôn phải thức đêm chăm sóc nó mỗi khi trái gió trở trời là mẹ. Nó nhớ những đêm đông lạnh giá mẹ thức trắng bế bồng nó trên tay, vỗ về khi nó cảm cúm. Ngày đến trường mẹ đưa tay uốn nắn cho nó từng con chữ, cõng nó đi qua mưa gió của cuộc đời. Giờ nó đã lớn, là một cô thiếu nữ tuổi đôi mươi ngây thơ và mạnh mẽ.

Rồi tình yêu cũng đến với nó, nhẹ nhàng và lãng mạn như truyện cổ tích. Những tưởng niềm vui ấy sẽ có ngày đơm hoa kết trái nhưng rồi cái vấp ngã của mối tình đầu làm nó sống trầm hơn, vết thương trong lòng cứ âm ỉ. Nó chẳng biết chia sẻ cùng ai, nuốt nước mắt cay đắng che đậy với mọi người bằng nụ cười giả tạo. Đêm đến nó ôm chặt lấy mẹ, muốn nói bao điều mà sao cổ họng nghẹn lại, chẳng thể nào nói được.

Như đứa trẻ, nó viết thư tâm sự cùng mẹ, nghĩ lại nó thấy buồn cười bởi sự ngốc nghếch của mình. Dù sao nó thấy lòng nhẹ nhàng hơn. Mẹ lặng lẽ đi bên nó, an ủi động viên mỗi ngày, không biết rồi một ngày xa mẹ nó sẽ phải sống thế nào. Ngoài kia trời đang mưa, nó lên giường kéo chăn vùi mình vào giấc ngủ.

Tâm

Theo vnexpress.net (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=1896340309)