PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn giúp em lo lắng quá ạ.

xinduocbinhan
08-09-2013, 23:05
Trường hợp của em như sau. 1 tháng trước em có đi chích ngừa tại bv, sau khi chích xong em ngồi ghế chờ đợi thì có 1 cô gái từ phòng xn ra ngồi kế em, em nghĩ cô này xn HIV. Em và cô ta đều có vết kim tiêm ngồi kế nhau có bị lây HIV không ạ lo sợ quá. Em mới đi xn test nhanh 30p thì âm tính liệu có chính xác không ạ.

Nguyen Ha
08-09-2013, 23:17
Trường hợp của em như sau. 1 tháng trước em có đi chích ngừa tại bv, sau khi chích xong em ngồi ghế chờ đợi thì có 1 cô gái từ phòng xn ra ngồi kế em, em nghĩ cô này xn HIV. Em và cô ta đều có vết kim tiêm ngồi kế nhau có bị lây HIV không ạ lo sợ quá. Em mới đi xn test nhanh 30p thì âm tính liệu có chính xác không ạ.

Bạn yên tâm HIV ko lây như vậy. Do bạn lo lắng quá thôi chứ bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này.

trungan1987
08-09-2013, 23:20
ngồi kế nhau thì sao mà lây đc bạn... bạn cần đọc và tìm hiễu những cách lây lan về H tại dd này..

xinduocbinhan
09-09-2013, 10:22
Dạ nhưng vấn đề em quan tâm là cả 2 người đều có vết kim tiêm. Nếu em không có vết kim tiêm trên tay đã không lo như vậy. 1 tháng xn âm tính liệu có chính xác. Em có cần xn lại sau 3 tháng ko anh.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
09-09-2013, 10:25
HIV không lây như vậy bạn cần tìm hiểu về các con đường lây nhiễm trên diễn đàn.

Tuanmecsedec
09-09-2013, 11:10

Mình chuyển chủ đề này về box : Kỳ thị và phân biệt đối xử (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu) thấy hợp lệ hơn.

xinduocbinhan
09-09-2013, 12:21
Hix mọi người bảo ko sao nhưng em vẫn cứ lo ạ , chắc 2 tháng nữa em đi xn tiếp thôi . Anh tuấn cho em lời khuyên với ạ, liệu kq 1 tháng của em có chính xác ko , lúc nào em cũng nghĩ mình co H huhu.

songchungvoi_HIV
09-09-2013, 13:34

Đọc xong muốn nhảy lầu tự tử luôn. đúng là câu hỏi quá nhiều mâu thuẩn. Phòng chích ngừa và lấy mẫu xn làm sao là 1 được, đây là mâu thuẫn thứ nhất. cô gái nọ từ trong cùng phòng với bạn bước ra có nghĩa cùng là chích ngừa, sao bạn lại nghi là xn HIV, đây là mâu thuãn thứ 2. Hai người ngồi kế nhau, dù có sát đến mấy thì cũng mắc mớ gì mà lây nhiễm, chỉ là 2 vết chích bé tẹo thì sao có thể lây cho nhau, mà đâu phải dây 2 vết chích vào nhau như tình nhân đâu, dù có dây vào cũng không hề lây HIV được, đây là mâu thuẫn thứ 3. Và cái chính rõ hiện trên con người bạn, dù thật sự cô ta có xn HIV thì bạn quả là loại người phân biệt và kỳ thị. loại này tôi nhớ thuộc chủng ponpot mà, mà chủng ponpot thì bị diệt vong rùi, không lẻ bạn là tàn dư của ponpot còn sót lại áh

xinduocbinhan
09-09-2013, 18:47
Hix tại em lo lắng quá , và có tật hay suy nghĩ nhiều, kiến thức hạn hẹp cũng chỉ vì lo lắng cho bản thân anh chị nói thế tội nghiệp em, có gì không đúng mong anh chị hãy bỏ qua. Còn là phòng xét nghiệm kế bên phòng chích ngừa , mà 2 phòng chỉ có 1 hàng ghế thôi ạ. Hic nghe mấy anh chị nói em cũng an tâm hơn nhưng chắc em bị hoang tưởng em phải làm xn máu sau 2 tháng nữa thì mới có thể thuyết phục được cái đầu của mình ạ. Em mới vừa xn âm tính, liệu kq 1 tháng có thể an tâm được bao nhiêu % hả mấy anh chị.

2013
09-09-2013, 19:07
Bạn có thể đi khám về thần kinh được rồi.

xinduocbinhan
10-09-2013, 13:03
Huhu thật sự em khổ thân quá mọi người ơi, em chẳng học tập hay làm gì cả cứ nghĩ mãi về vấn đề này thôi mà 2 tháng nữa xn mới chắc chắn được lâu quá. Cái hình ảnh hôm đó cứ ảm ảnh em mãi, phải chi cô ta là 1 người bình thường đi chích ngừa giống em và em ko có vết kim tiêm thì đã ko lo như vậy, đằng này cô ta xn HIV huhu. Xin mn hãy hiểu dùm tâm trạng của em với ạ. Em rất cần sự chia sẻ và tư vấn của mn lắm huhu.

songchungvoi_HIV
10-09-2013, 13:07
Huhu thật sự em khổ thân quá mọi người ơi, em chẳng học tập hay làm gì cả cứ nghĩ mãi về vấn đề này thôi mà 2 tháng nữa xn mới chắc chắn được lâu quá. Cái hình ảnh hôm đó cứ ảm ảnh em mãi, phải chi cô ta là 1 người bình thường đi chích ngừa giống em và em ko có vết kim tiêm thì đã ko lo như vậy, đằng này cô ta xn HIV huhu. Xin mn hãy hiểu dùm tâm trạng của em với ạ. Em rất cần sự chia sẻ và tư vấn của mn lắm huhu.
Một chữ tặng Ku nè: Đồ Hấp

Charles
10-09-2013, 13:21
Hix tại em lo lắng quá , và có tật hay suy nghĩ nhiều, kiến thức hạn hẹp cũng chỉ vì lo lắng cho bản thân anh chị nói thế tội nghiệp em, có gì không đúng mong anh chị hãy bỏ qua. Còn là phòng xét nghiệm kế bên phòng chích ngừa , mà 2 phòng chỉ có 1 hàng ghế thôi ạ. Hic nghe mấy anh chị nói em cũng an tâm hơn nhưng chắc em bị hoang tưởng em phải làm xn máu sau 2 tháng nữa thì mới có thể thuyết phục được cái đầu của mình ạ. Em mới vừa xn âm tính, liệu kq 1 tháng có thể an tâm được bao nhiêu % hả mấy anh chị.

Mỗi ngày đi xn một lần cho yên tâm đi em!:zk2055:

laytroilayphat
10-09-2013, 13:24
bạn đã bị nhiễm hiv rồi nhé, hiv lây qua đường gió , từ vết thương hở của cô gái gió bay vào vết thương hở của bạn. =)))

xinduocbinhan
10-09-2013, 16:59
Huhu em vừa mới bị cảm cúm có ho nữa ạ :((. Em search trên mạng thì họ nói đó là triệu chứng của bênh HIV , em lo lắng quá rồi :(( cách 1 tháng em đi chích ngừa trong thời gian cửa sổ sẽ bị như vậy huhu.làm sao em có thể chờ 2 tháng nữa nổi đây, mới làm xn 1 tháng âm tính bs nói ko chắc chắn được ạ. Anh Tuấn, Chị Hà và mn vô giúp đỡ chia sẽ, tư vấn em với ạ.

Charles
10-09-2013, 17:14
Huhu em vừa mới bị cảm cúm có ho nữa ạ :((. Em search trên mạng thì họ nói đó là triệu chứng của bênh HIV , em lo lắng quá rồi :(( cách 1 tháng em đi chích ngừa trong thời gian cửa sổ sẽ bị như vậy huhu.làm sao em có thể chờ 2 tháng nữa nổi đây, mới làm xn 1 tháng âm tính bs nói ko chắc chắn được ạ. Anh Tuấn, Chị Hà và mn vô giúp đỡ chia sẽ, tư vấn em với ạ.

Cảm cúm và ho thì liên quan gì đến HIV.
Ko tiếp xúc trực tiếp thì HIV đi vào người bạn bằng niềm tin à?

xinduocbinhan
10-09-2013, 17:58
Anh Tuấn giúp em với anh Tuấn ơi. Em đang cần sự giúp đỡ lắm ạ.

trungan1987
10-09-2013, 18:10
mình cũng đang bị cảm cúm, có ho và sỗ mũi lun nè...
thời tiết bây h mưa rùi lạnh này nọ, hok lẽ trong lúc này những ai bị cảm cúm là bị sao bạn...

xinduocbinhan
11-09-2013, 15:46
Mình định 2 tháng nữa đi xn ở viện pasteur tphcm. Vì xét nghiệm HIV là một vấn đề tế nhị nên mn cho mình hỏi quy trinh xn như thế nào chứ vô trong đó không hỏi được. Ai. Đi qua rồi hướng dẫn dùm mình nha. Thiệt tình là lo lắng quá . Cảm ơn mn.

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 15:56
Mình định 2 tháng nữa đi xn ở viện pasteur tphcm. Vì xét nghiệm HIV là một vấn đề tế nhị nên mn cho mình hỏi quy trinh xn như thế nào chứ vô trong đó không hỏi được. Ai. Đi qua rồi hướng dẫn dùm mình nha. Thiệt tình là lo lắng quá . Cảm ơn mn.
Giá XN HIV có tại mục lục trên bảng treo tường, ghi giấy xn tại bàn hướng dẫn, ghi họ tên, tùy ghi tên A hay B, loại PP xn, đem giấy đến quầy đóng phí chờ gọi tên đóng phí, nhân viên thu phí xong đưa kèm biên lai + ống bơm kim, đến phòng lấy mẫu, nộp giấy, khi gọi tên vào ngồi ghế, đưa bơm kim cho nv, rút máu sau đó xem biên lai ngày giờ trả kết quả, Kq At nhận ngay tại quầy trả Kq, kết quả DT sẽ được hướng dân sang phòng tư vấn. Lưu ý: để kết quả tốt đẹp trước 24 giờ không nên dùng bất kỳ loại thuốc tây nào trước khi lấy máu, tránh trường hợp cho kq DT giả

trungan1987
11-09-2013, 15:57
bạn vào Pasteur, cổng Nam Kỷ Khởi Nghĩa, bạn hỏi ngta chỗ xn máu, bạn vào đó nhìn bên trái, tới bàn hướng dẫn lấy 1 tờ giấy ghi họ và tên năm sinh, rùi ghi cái mà bạn cần xn... ghi xong nhìn đối diện là nơi bạn nộp tờ giấy, đóng tiền xn...rồi đi thẳng vào trong tới phòng lấy máu... lấy máu xong rùi về...
trong lúc lấy máu ngta sẽ hẹn bạn ngày lên lấy kq...

xinduocbinhan
11-09-2013, 16:03
Cái họ tên địa chỉ bắt buộc ghi sao ạ không ghi có đươc không hic.

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 16:08
Cái họ tên địa chỉ bắt buộc ghi sao ạ không ghi có đươc không hic.
Không có mục địa chỉ, chỉ cần họ tên: muốn ghi tên A hay B tùy, sốtd9ie65n9 thoại, Ok?