PDA

View Full Version : một túp lều tranh hai trái tim hồng

songlachinhminh84
28-09-2014, 20:28
chồng yêu à! hôm nay vợ lập ngôi nhà này để vợ chồng mình san sẻ những vui buồn chồng nhé.....mấy ngày qua khi sinh linh bé bỏng mà cả hai vợ chồng đang háo hức chờ đón lại bỏ ngang ra đi trong sự thương tiếc của cả hai vợ chồng, vợ suy kiệt sức khỏe vì mất máu nhiều,,,,lại buồn vì đã không thể giữ đc con,,,,,vợ hiểu chồng cũng rất buồn nhưng chồng luôn mỉn cười động viên vợ,,,,còn chăm sóc vợ mấy ngày vừa qua,lúc này vợ không biết nói gì hơn là cảm ơn chồng đã yêu thương chăm sóc vợ.đã luôn là bờ vai là niềm tin là nghị lực sống của vợ...vợ yêu chồng nhiều lắm

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 20:47
chồng yêu à! hôm nay vợ lập ngôi nhà này để vợ chồng mình san sẻ những vui buồn chồng nhé.....mấy ngày qua khi sinh linh bé bỏng mà cả hai vợ chồng đang háo hức chờ đón lại bỏ ngang ra đi trong sự thương tiếc của cả hai vợ chồng, vợ suy kiệt sức khỏe vì mất máu nhiều,,,,lại buồn vì đã không thể giữ đc con,,,,,vợ hiểu chồng cũng rất buồn nhưng chồng luôn mỉn cười động viên vợ,,,,còn chăm sóc vợ mấy ngày vừa qua,lúc này vợ không biết nói gì hơn là cảm ơn chồng đã yêu thương chăm sóc vợ.đã luôn là bờ vai là niềm tin là nghị lực sống của vợ...vợ yêu chồng nhiều lắm
Nguyện xin Ơn Trên sớm đưa Linh Hồn Thai Nhi bé bỏng vô tội về hưởng Ơn Thiên Đàn

Charles
28-09-2014, 20:47

Buồn.... nhưng thôi hãy cố lên nhé. Rồi hy vọng lại loé sáng thời điểm khác. Cốt yếu 2 người mãi hạnh phúc bên nhau.

songlachinhminh84
28-09-2014, 21:15
vợ chồng em cảm ơn sự chia sẻ của ngôi nhà chung..........................cảm ơn những tình cảm mọi người luôn dành cho gđ nhỏ của em

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 21:18
vợ chồng em cảm ơn sự chia sẻ của ngôi nhà chung..........................cảm ơn những tình cảm mọi người luôn dành cho gđ nhỏ của em
Lẽ Vô thường của cuộc sống
Thứ 4, 27-08-2014 07:45:18 am
Cuộc sống và vạn vật quanh chúng ta, từng giờ từng phút luôn luôn biến đổi theo không gian và thời gian, không có gì tồn tại vĩnh viễn. Đó chính là Vô thường nghĩa là không có gì thường xuyên và trường tồn mãi mãi.

http://dongtinhvietnam.com/uploads/2014/thang04/tuan01/private/le-vo-thuong-trong-cuoc-song.jpg
Thân vô thường: sinh, lão, bệnh, tử ,bệnh tật ,tai nạn bất thường luôn xẩy ra. Cuộc đời con người cũng vậy nay còn mai mất.
Tâm vô thường: lúc này yêu tha thiết nhưng gặp nghịch cảnh thì chuyển thành oán hận là chuyện thường tình. Lòng tin cũng dễ lung lay, lý tưởng cũng dễ thay đổi.
Thời gian vô thường: Cuộc sống hối hả, ai ai cũng chạy theo công việc tất bật hàng ngày, tranh đấu trong thương trường, trách nhiệm đối với gia đình và xã hội, chợt ngoảnh lại thấy mình đã già, thời gian trôi mau, đời người thật ngắn ngủi để rồi thoáng chốc hiểu ra một điều được sống thanh thản hưởng chọn niềm yêu thương là điều vô cùng quý giá.
Tiền vô Thường: Tiền không phải là tất cả nên đừng quá coi trọng đồng tiền, càng không nên quá lãng phí khi sử dụng nó. Khi chúng ta ra đời thì cũng đã chẳng có một đồng, khi chết rồi cũng chẳng mang đi được một xu… Nếu dùng tiền để mua được sức khỏe và niềm vui thì tại sao không làm ? Nếu dùng tiền mà mua được hạnh phúc, an nhàn tự tại thì thật xứng đáng. Người khôn biết kiếm tiền, biết tiêu tiền đúng lúc đúng chỗ. Do vậy ta nên làm chủ đồng tiền, đừng bo bo làm tôi tớ cho nó điều khiển.
Thế gian vô thường: Tài sản của chúng ta có thể bị mất vì các nguyên nhân: Thiên tai, Hỏa hoạn, Pháp lệnh của chính quyền tịch thu, trộm cướp, con cái tiêu xài…
Vậy hãy coi “Danh vọng vẻ vang là quá khứ, Địa vị là tạm thời với hiện tại”. Sức khỏe mới chính là cuộc sống của mình trong tương lai. Người hiểu đời coi việc lo liệu cho con cái là nghĩa vụ, là niềm vui, đừng mong gì sự báo đáp:
“Cha mẹ yêu con là vô hạn, con yêu cha mẹ là có hạn.
Con ốm cha mẹ buồn lo, cha mẹ ốm ho con chẳng nhòm ngó
Con tiêu tiền cha mẹ thật thoải mái, Cha mẹ tiêu tiền con thật ái ngại
Nhà cha mẹ là nhà của con, nhà con không phải nhà cha mẹ”.

“Vô thường” trong cuộc sống:
Cuộc sống là thế đấy, đừng than trách tự làm khổ mình, làm khổ mọi người. Chân lý của Đạo, đó chính là sự sung sướng và hạnh phúc trong cuộc đời tùy thuộc vào sự thưởng thức nó ra sao. Người hiểu đời rất quý trọng và biết thưởng thức những gì mình đã và đang có, không ngừng phát hiện thêm ý nghĩa của nó để làm cho cuộc sống được thêm vui và giàu ý nghĩa hơn.
Hãy tập cho mình thói quen tự tìm niềm vui trong cuộc sống. Hãy tốt bụng với tất cả mọi người, vui vì làm việc thiện. Sớm muộn nhìn lại, đến lúc quá nửa đời người ta đã dành khá nhiều cho sự nghiệp, cho gia đình, cho con cái, bây giờ thời gian còn lại chẳng bao nhiêu nên dành cho mình, sống thế nào cho vui thì sống, việc nào đúng đạo lý thì làm, điều thị phi không thèm nghe và nghĩ ngợi vì nó làm tổn thọ, mình đâu phải sống giả dối đẹp lòng vì ý thích của người khác, nên sống thật với mình.
Con người ta chịu đựng, nhẫn nhịn, hóa giải và xua tan nỗi đau đều chỉ có thể dựa vào chính mình. Thời gian là vị thầy thuốc giỏi nhất sẽ xoa dịu mọi vết thương trong cuộc sống. Quan trọng là khi đau buồn bạn chọn cách sống thế nào. Hiểu được vô thường, nhân quả, phải có tấm lòng rộng mở, yêu và biết thưởng thức cuộc sống, biết đủ thì lúc nào cũng được hưởng an vui và hạnh phúc.
Hiểu được vô thường, con người sẽ giữ được bình tĩnh trước hoàn cảnh đổi thay bất ngờ trong cuộc đời và thản nhiên trước cảnh ân ái chia ly. Biết vô thường, con người dám hy sinh tài sản, sinh mạng để làm việc nghĩa.
Biết vô thường con người mới chán ngán với những thú vui tạm bợ, giảo trá, và sáng suốt đi tìm những cái vui chân thật thường còn. Khi chúng ta có trí tuệ cương quyết gạt bỏ cái vỏ giả dối, thì tất nhiên cái giá trị chân thật, cái hạnh phúc chân chính, cái phật tính sáng suốt muôn đời sẽ hiện ra.
” Sinh lão bệnh tử “ là quy luật ở đời, không chống lại được. Khi thần chết gọi thì thanh thản mà đi. Cốt sao sống ngay thẳng không hổ thẹn với lương tâm, để lại ý nghĩa tốt đẹp cho đời và cuối cùng đặt cho mình một dấu châm hết thật tròn.

Sống ngày nào, biết yêu thương, vui tươi an lạc ngày đó!
Nguồn phatgiao

songlachinhminh84
30-09-2014, 16:31
http://1.bp.blogspot.com/-60Cia4H8qEM/UrHZ2mIKFGI/AAAAAAAA3xs/QBV57tdsq6Y/s640/giac+mo+hanh+phuc.gif
chồng à... mình nắm tay nhau cùng cố gắng chồng nhé..........vợ cảm ơn số phận đã cho vợ được gặp chồng....trước đây vợ mơ ước sẽ nấu cơm cho chồng, nấu thật nhiều món chồng thích,,, vậy mà giờ toàn là chồng nấu cho vợ ăn thôi,nhìn chồng đi làm về vội vàng vào phòng nhìn vợ và hỏi vợ ăn gì rồi vội vào lao vào nấu nướng,,, nhìn những giọt mồ hôi trên trán chồng vợ thấy hạnh phúc vô cùng,có khi vợ mệt quá không nuốt nổi, lúc đó vợ biết vợ phụ công chồng lắm, chồng nịnh không được quay sang cáu vợ,, cáu chưa nổi lại phải dỗ dành vợ ,bên cạnh chồng vợ thấy mình bé nhỏ lắm, luôn được che chở, nhưng chồng à chiều vợ vừa thôi không vợ quen lại bắt nạt chồng đấy.... vợ yêu chồng nhiều lắm....mãi mãi giữ nụ cười và sk như lúc này chồng nhé, nhìn chồng khỏe mạnh và luôn mỉm cười lạc quan vợ thấy tự tin nhiều nhiều lắm

songlachinhminh84
30-09-2014, 16:38
Đây là tình yêu đây là hạnh phúc,đây là yêu thương đây là chia sẻ,đây là cảm thông đây là bao dung,đây là bình yên đây là ấm áp,vợ có nhiều quá,thấy mình giầu lắm chồng à.chồng không phải lo vợ thiệt thòi đâu,vợ thấy mình đủ đầy khi luôn có chồng bên cạnh quan tâm lo lắng,với vợ thế là quá đủ đầy rồi chồng nhé!

Nguyen Ha
30-09-2014, 16:38

Thật buồn! Rất lâu rồi không thấy những dòng tâm sự của bạn tôi trên từng góc box, vậy mà hôm nay được đọc rồi lại buồn ơi là buồn bạn tôi ạ. Ai từng trải qua nỗi buồn này mới thấu hiểu được nó đau đớn thế nào. Chúc bạn của tôi thật nhiều sức khỏe để nuôi tiếp niềm hy vọng, chúc gia đình bạn luôn luôn hạnh phúc!

Khongcanten
01-10-2014, 21:25
Thành thật chia buồn cùng 2 bạn , đọc mà cảm thấy như xát muối . Cố gắng lên nhé chăm sóc vợ tốt nhé

songlachinhminh84
15-10-2014, 17:41
Bây giờ, các em gái thì khoe ảnh lộ khe ngực sâu hoắm, các em zai thì up ảnh khoe xe. Nhưng nào ai biết được khe "hịn" hay ép mãi 2 quả cam mới ra được, xe thật hay xe đi mượn.
Thời buổi này, chưa cưới thì cũng ở với nhau như vợ chồng, cưới rồi thì nằm chia giường như chưa đưa nhau ra phường đăng ký.
Vật nuôi thì cũng áo quần mũ mão như người, còn người thì nude không khác gì con vật.
Con trẻ thì già đời triết lý như ông cụ, trong khi người lớn cả, thì lại suy nghĩ ấu trĩ như trẻ con.
Gái thì nam tính hùng hổ không khác gì đàn ông, còn zai lại ẻo lả không khác gì phụ nữ.
Thằng ko có của thì tiêu tiền như rác, tỏ ra ko khác gì đại gia, còn kẻ giàu thật thì giả nghèo giả khổ.
Bồ thì cứ như chồng, công khai thể hiện tình iu khắp nơi khắp chốn, còn chồng thì cứ như bồ, thậm thụt hoạt động bí mật như tình báo năm xưa.
Đứa có hình xăm thì y như rằng không chịu được nóng, người dùng iPhone thì quần ko có túi, kẻ đeo đồng hồ thường vỗ đùi, còn thằng bọc răng vàng thì nhếch mép lại là một thói quen.
Có anh phán trên mạng là bây giờ, trong sổ tiết kiệm ko có đủ 1 tỉ, thì ko được coi là tiết kiệm, chỉ được coi là số dư thôi. Cúi mặt ngẫm lại mình, hoá ra, mình xưa nay trong tài khoản chỉ có tiền lệ phí, có lúc đến lệ phí còn chả đủ.
Lâu dần, chợt hiểu ra, thời gian của kẻ đeo đồng hồ 500k, với kẻ đeo đồng hồ 10 triệu cũng đều như nhau.
Uống chai rượu 50k, với chai tiền triệu đến lúc say cũng đều ôm em Huệ cả.
Ở nhà 30m2, hay nhà 300m2, thì nỗi cô đơn cũng chỉ có cùng tên gọi.
Rồi một ngày sẽ hiểu ra, hạnh phúc tại tâm, mới chính là thứ mà bao nhiêu của cải vật chất cũng không thể tạo ra được.
Hút bao thuốc 20k, hay đặc sản của Lahabana, thì rồi cũng đều mắc lao phổi. Ngồi ghế thương gia, hay ghế siêu tiết kiệm mà bay qua Ucraina, thì cũng đều không còn đường mà quay về.
Hiểu được ra những điều này, biết hài lòng với cuộc sống, thì sẽ yên bình cả thôi. Quan trọng nhất là bạn sống với ai, ai sẽ "dù cho mưa anh xin đưa em đi đến cuối cuộc đời..." mới là điều quý giá nhất.
Đời vốn nhiều chông gai, hãy luôn biết cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, cho ta thêm ngày mới để yêu thương.

songlachinhminh84
15-10-2014, 17:48
vk y ơi....!ck biết cảm giác của vk bây giờ thế nào,đó cũng là những gì ck đang trải qua...nhưng dù sao cuộc sống chuyện gì đến sẽ đến.vk ck mình đã chải qua biết bao là khó khăn rồi,vk đừng suy nghĩ nhiều quá mà ảnh hưởng đến sức khỏe.có thể người khác nói vk ck mình sến,nhưng với ck điều đó ko quan trọng,chỉ cần vk khỏe là ck vui rồi.......nói dại lỡ như.........thì vk ck mình vẫn còn cơ hội.nếu như baby ko muốn ở kung vc mình thì cứ coi đó là số phận.vk hãy cố lên nhé!cầu mong là con sẽ ở lại.y vk nhiều...........!đây là những lời động viên của chồng

songlachinhminh84
16-10-2014, 17:37
http://thotinhyeu.org/wp-content/uploads/2014/04/1378882_262426557269627_4265299772304335477_n-1397359954n84kg-300x300.jpg

songlachinhminh84
16-10-2014, 17:39
http://thotinhyeu.org/wp-content/uploads/2014/02/g%E1%BB%ADi-anh-n%E1%BB%A5-h%C3%B4n-gi%C3%B3-225x300.jpg

songlachinhminh84
16-10-2014, 17:41
http://thotinhyeu.org/wp-content/uploads/2014/01/20824145241-13899539744kng8-300x185.jpg

songlachinhminh84
19-10-2014, 23:03
Gửi ck yêu!ck àh vk giận hờn vu vơ đã làm cho Ck buồn và mất ngủ.vk thật sự thấy có lỗi lắm.... Dù ck không hề giận vk.sau một hồi ck ôm vk vào lòng và nói ck cũng có cái sai vk đừng giận ck nhé...vk ngốc thật chẳng có gì chỉ vì câu nói chưa rõ ràng của ck mà vk đã ôm vào và tủi thân nằm khóc.sau ck nói rõ vk thấy xấu hổ lắm....vk trẻ con quá phải không?sống nửa đời người rồi mà vk thấy vk vẫn ngố như trẻ con vậy lại còn hay bắt nạt ck giận hờn ck....hôm nay vk lên ngoại mà ck thì mệt vì đêm qua mất ngủ.nghĩ thương ck quá!giờ vk nằm không ngủ được thấy nhớ ck quá😂...giờ ck đang ngủ rất ngon rồi nên vk không khua ck dậy đâu.....ck yêu hãy ngủ ngon nhé! Àh mà ck ơi! Vk không nghĩ gì nhiều về ngày 20/10 đâu.ck cũng đừng quá quan trọng.với vk ck là món quà vô giá rồi ....thấy ck cứ suy nghĩ lo lắng không biết nên mua quà gì cho vk mà vk thấy thương ck nhiều lắm.đã vất vả lo cv...về nhà còn lo phụ giúp vk công việc nhà....rồi mấy ngày nay còn thấy ck lên mạng tìm mua quà cho vk nữa....sáng mai vk bắt xe về sớm.ck ra đón vk hai vk ck đi ăn óc heo hấp ngải cứu...(ăn gì bổ nấy mà ck)kaka với vk cuộc sống này đã mang ck làm món quà 📦 vô giá dành cho vk rồi...còn gì hp hơn khi luôn có ck bên cạnh...ngoài giờ đi làm ra còn bao nhiêu thời gian ck đều ở bên vk...giúp vk từ những công việc nhỏ nhất.....và luôn làm vk cười khi thấy cs thật sự ý nghĩa.....vk đã biết cười nhiều hơn....biết chia sẻ và biết tha thứ nhiều hơn.bên cạnh ck vk cảm nhận đc cs thật sự đơn giản đâu cần bon chen...đâu cần thù hận...luôn biết chấp nhận và mở rộng lòng yêu thương cs sẽ thật sự hạnh phúc và đủ đầy....

songlachinhminh84
03-11-2014, 05:27
Trời lạnh.hứa với ck tắt máy đi ngủ.mà có ngủ đc đâu....nằm đọc báo chán cũng k ngủ đc.mệt thiếp đi đc một lát tỉnh dậy 4h sáng lại ôm đt lang thang....hết facebook...tới zalo rồi vô diễn đàn....tất cả có một cảm giác yên ắng...giờ này mọi người vẫn đang chìm sâu trong giấc ngủ....thậm trí không muốn dậy đi làm ấy chứ....rút kinh nghiệm bản thân hihi.lúc ngủ đc có hôm chuông điện thoại báo uống thuốc mới vội dậy vơ chai nước xúc miệng.vơ lọ thuốc làm một viên và ngủ tiếp....vậy mà dạo gần đây sao không ngủ đc thế nhỉ.xa ck nữa chứ vk buồn quá cơ huhu.kiểu gì ngày nào ck cũng mò vào đọc rồi lại giữ trong lòng đợi vk về và mắng sao không nghe lời anh.sao không cố gắng ngủ đi hihi....vk yêu ck nhiều lắm

songlachinhminh84
06-11-2014, 14:04
1tuần liền vk đau họng rộp lưỡi...không ăn uống đc vừa khỏi hôm trước hôm sau bị tào tháo lùa....chạy vài vòng từ tối qua đến giờ vk mệt quá ck ơi....thương ck vất vả lo sửa nhà tắm lắp nước nóng cho vk dùng vì mùa đông đến rồi...ck nói ck sao cũng đc còn vk thì k để vk chịu thiệt thòi đc ....cảm ơn ck đã dành tình cảm thiêng liêng đấy cho vk....ngoài trời đang mưa mà ck thì cứ hì hục làm....vk chỉ biết nằm trong phòng ôm điện thoại nói linh tinh thui àh....chiều nay ck đi làm một mình rồi...vk thế này có đòi theo phụ ck thì ck cũng không cho đi...biết thân biết phận....vk cố nuốt những búp ổi non mà ck mò dậy hái cho vk từ sáng đêm...vừa nhắm mắt uống nửa ca thuốc gì mẹ nhờ hàng xóm nấu nữa...không biết có khỏi không...eo ơi nhưng còn nửa ca nữa cơ ck ạh

songchungvoi_HIV
06-11-2014, 14:07
1tuần liền vk đau họng rộp lưỡi...không ăn uống đc vừa khỏi hôm trước hôm sau bị tào tháo lùa....chạy vài vòng từ tối qua đến giờ vk mệt quá ck ơi....thương ck vất vả lo sửa nhà tắm lắp nước nóng cho vk dùng vì mùa đông đến rồi...ck nói ck sao cũng đc còn vk thì k để vk chịu thiệt thòi đc ....cảm ơn ck đã dành tình cảm thiêng liêng đấy cho vk....ngoài trời đang mưa mà ck thì cứ hì hục làm....vk chỉ biết nằm trong phòng ôm điện thoại nói linh tinh thui àh....chiều nay ck đi làm một mình rồi...vk thế này có đòi theo phụ ck thì ck cũng không cho đi...biết thân biết phận....vk cố nuốt những búp ổi non mà ck mò dậy hái cho vk từ sáng đêm...vừa nhắm mắt uống nửa ca thuốc gì mẹ nhờ hàng xóm nấu nữa...không biết có khỏi không...eo ơi nhưng còn nửa ca nữa cơ ck ạh
Một người chồng biết thương yêu, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc

songlachinhminh84
06-11-2014, 15:32
Một người chồng biết thương yêu, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc

Cảm ơn lời chúc của anh trai

tuphuong0901
14-11-2014, 09:21
Nhìn chủ đề của topic này mà mình thèm khát và chạnh lòng buồn vì đối với mình "Một túp lều tranh hai trái tim hồng" chỉ có trong chuyện cổ tích. Mình thật lòng cầu chúc cho hai bạn mãi mãi được hạnh phúc và vui vẻ.

songlachinhminh84
06-12-2014, 22:02
Nhìn chủ đề của topic này mà mình thèm khát và chạnh lòng buồn vì đối với mình "Một túp lều tranh hai trái tim hồng" chỉ có trong chuyện cổ tích. Mình thật lòng cầu chúc cho hai bạn mãi mãi được hạnh phúc và vui vẻ. cảm ơn tuphuong.chuc bạn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc

songlachinhminh84
06-12-2014, 22:07
Lọ mọ mãi bao nhiêu ngày mới mò đc vào diễn đàn..huhu...chẳng biết tại sao nữa.cũng chẳng biết bấm vào đâu lại đc híc....chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.ấm áp

songchungvoi_HIV
06-12-2014, 22:14
Lọ mọ mãi bao nhiêu ngày mới mò đc vào diễn đàn..huhu...chẳng biết tại sao nữa.cũng chẳng biết bấm vào đâu lại đc híc....chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.ấm áp
Bám vào ARVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVVV, Bám vào sự quan tâm và chia sẻ của ACE diễn đàn

haydoiemkhoiH
06-12-2014, 23:09
Hai bạn thật hạnh phúc.

songlachinhminh84
06-12-2014, 23:12
Sao diễn đàn cứ loạn lên chả đâu vào đâu vậy anh song chung ơi....chẳng biết tại cái gì nữa...an ủi đc chút là mở đc cái khóa cửa nhà mình và cầu cứu

songchungvoi_HIV
06-12-2014, 23:13
Sao diễn đàn cứ loạn lên chả đâu vào đâu vậy anh song chung ơi....chẳng biết tại cái gì nữa...an ủi đc chút là mở đc cái khóa cửa nhà mình và cầu cứu
Noạn nà noạn nàm sao???? Noạn chỗ lào???

songlachinhminh84
07-12-2014, 10:37
Noạn nà noạn nàm sao???? Noạn chỗ lào???

K biết thế lào là thế lào .nhưng hôm nay ngon rồi anh àh.lại vào đc bt

songchungvoi_HIV
07-12-2014, 10:48
K biết thế lào là thế lào .nhưng hôm nay ngon rồi anh àh.lại vào đc bt
Àh ra thế có nghĩ máy bạn bị lỗi chứ diễn đàn vẫn online bềnh thường đâu có bị chi mô

songlachinhminh84
07-12-2014, 11:50
Trời bắt đầu những đợt rét đậm....nhưng mùa đông năm nay ấp hơn rất nhiều vì gđ nhỏ có thêm tiếng cười của anh....cùng nhau cố gắng anh nhé....cảm ơn anh đã luôn nhường nhịn vk ngang ngạnh nhé.....em cầu mong điều ước nhỏ nhoi của vc mình sớm thành hiện thực...cầu mong. .....sẽ đc như những gì vc mình đang mong ngóng...em yêu anh và con rất nhiều ck àh

songlachinhminh84
08-12-2014, 20:36
Có một niềm vui không hề nhỏ

songlachinhminh84
09-12-2014, 21:30
Vậy là thiên thần nhỏ đã quay trở về bên ba mẹ......sau bao ngày mong ngóng hôm nay nhận tờ kết quả siêu âm con được 5 tuần tuổi ....ba như muốn vỡ òa lên.giữa bao người xa lạ ba nhìn mẹ và mỉm cười thật hp.....cảm ơn con đã về bên ba mẹ....cầu mong con yêu khỏe mạnh ....ba mẹ sẽ dùng một phần cuộc sống này để đổi cho con yêu....ba mẹ và cả anh trai con nữa sẽ mong con từng ngày

haydoiemkhoiH
09-12-2014, 23:05
Đọc xong mình cũng thấy vui như là chính mình vậy. Một cảm xúc kho´ tả...:zk2026::zk2026::zk2026:

songlachinhminh84
10-12-2014, 08:36
Đọc xong mình cũng thấy vui như là chính mình vậy. Một cảm xúc kho´ tả...:zk2026::zk2026::zk2026:
Cảm ơn bạn đã chung vui cùng gđ nhỏ của mình...

tuphuong0901
16-12-2014, 05:09
Từ xưa đến nay mỗi khi sắp có một sinh linh của những người từng sống trong căn nhà này chào đời là mình thấy vui nhất. Thành thật chúc mừng hai bạn.

songlachinhminh84
18-12-2014, 08:57
Ngày ta sánh đôi, hạnh phúc nói cười Chỉ mong thế thôi, đến tận cuối cùng Từng giây phút trôi, ánh mắt rạng ngời Cầm tay bước đi, tiếng yêu quên lời Và anh cám ơn cuộc đời này, Đã mang em về đến bên để rồi Mỗi sớm mai khi thức dậy anh nói rằng, Hãy yêu anh và bên anh người nhé Nắm tay anh thật chặt giữ tay anh thật lâu Hứa với anh một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi Thì em yêu ơi xin em hãy cứ tin Nắm tay nhau thật chặt giữ tay nhau thật lâu Để hứa với nhau một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi Thì đôi ta cũng sẽ không xa rời

songlachinhminh84
18-12-2014, 09:12
Ck đang làm vk chạy ra kéo tay....cho em cắn miếng nào....ck đưa tay và á á á......hihi yêu ck quá cơ

songlachinhminh84
27-12-2014, 08:57
Con yêu của mẹ năm nay béo quá cơ...45kg rồi...hs lớp 3 như thế là quá béo...mẹ nói mãi mà con thèm con cứ ăn.....mà nhìn con thèm mà không cho con ăn cũng tội......sắp bước sang năm mới rồi mẹ mong con sẽ ngoan hơn...học giỏi hơn và cố gắng vận động cho mau giảm cân con yêu nhé...ba mẹ yêu con nhiều lắm...con phải làm gương tốt để chuẩn bị cùng ba mẹ đón em con nữa chứ....hai con sẽ mãi là niềm tin hạnh phúc của ba mẹ

songlachinhminh84
11-01-2015, 21:39
Tìm kiếm Mở rộng Đời sống 25/11/2014 | 17:42 Bài học kinh điển từ "ông lão ăn mày và đại gia Rolls Royce" Từ một cuộc đối thoại ngắn giữa ông lão ăn mày và đại gia ngồi trên chiếc Rolls Royce, người ta có thể nhận ra không ít bài học ý nghĩa trong đó. Câu chuyện này ngày hôm nay đã được rất nhiều cư dân mạng share lại. Một anh chàng trẻ tuổi giàu có lái một chiếc xe sang trọng hiệu Rolls Royce đang dừng ở ngã tư để chờ đèn đỏ. Đúng lúc đó có một người đàn ông đến gần chiếc xe của anh ta, gõ vào chiếc cửa kính ô tô, van xin: “Làm ơn cho tôi xin ít tiền! Tôi nhịn đói mấy hôm nay rồi”. Người thanh niên kéo cửa kính xuống và lên tiếng: “Tôi cho ông một điếu thuốc nhé, trên xe tôi có thuốc lá rất ngon.” Người ăn xin nài nỉ: “Tôi không hút thuốc, cho tôi ít tiền đi”. Người thanh niên lại nói: “Vậy ông uống rượu nhé, trên xe tôi có loại rượu tốt nhất trên thế giới.” –“Không, tôi không uống rượu, cho tôi tiền, tôi cần tiền.” Người thanh niên kiên nhẫn: “Hay thế này nhé, tôi đưa ông đến một sòng bạc gần đây, ông giúp tôi chơi một ván; nếu thắng thì tiền sẽ là của ông, nếu thua thì tôi chịu. Được chứ?” –“Tôi không biết cược bài bạc, tôi cần tiền.” “Thế thì đi mát xa, tôi sẽ giúp ông hưởng thụ một chút hương vị cuộc sống, chi phí tôi bao tất, đồng ý chưa?” – “Không, tôi không thích đi, xin cho tôi tiền”. Chàng thanh niên dần hết nhẫn nại nhìn người ăn xin: “Vậy ông lên xe đi, tôi đưa ông về nhà tôi, để vợ tôi xem xem tại sao một người đàn ông không hút thuốc, không uống rượu, không bài bạc, cũng không chơi bời lung tung lại biến thành bộ dạng như thế này?” Lúc này người ăn xin mới thấy xấu hổ, quay lưng bước đi. Bài học kinh điển từ "ông lão ăn mày và đại gia Rolls Royce" 1 Bài học rút ra từ câu chuyện: 1. Người đàn ông không chịu cố gắng sẽ chỉ có 2 kết cục, một là đến loại thuốc lá tầm thường nhất cũng không được hút, hai là chỉ có thể nai lưng ra làm những công việc chân tay nặng nhọc. Người phụ nữ không biết cố gắng cũng sẽ có hai kết thúc, quần áo rẻ tiền nhất cũng không có tiền mua, và cũng không bao giờ biết cảm giác đi chợ là gì. (Phải biết phấn đấu). 2. Đừng bao giờ hy vọng rằng người khác sẽ bố thí cho bạn bất kì đồng tiền nào, vì tiền đối với mỗi người trên thế giới đều không bao giờ là đủ. Người có ít tiền sẽ muốn làm 2 chuyện, người có nhiều tiền muốn làm 20 chuyện; không có ai thừa tiền để cho bạn hàng ngày. (Học cách tự mình vươn lên). 3. Bạn bè dang tay giúp đỡ là một việc đáng để biết ơn, không thể giúp đỡ cũng không nên trách cứ, càng không nên nuôi hận trong lòng. Không phải ai cũng có khả năng cưu mang bạn suốt đời. (Học cách thấu hiểu). 4. Phải ghi nhớ một điều rằng không phải lúc nào bạn gặp khó khăn cũng có người bên cạnh giúp đỡ, những lúc như thế bạn càng phải mạnh mẽ lên, độc lập tự giải quyết, kiên cường bước tiếp, dũng cảm đối mặt với mọi hiểm nguy. (Học cách mạnh mẽ). 5. Đừng bao giờ nhìn vẻ bề ngoài của người khác để kết bạn, sự giàu có của họ không liên quan gì tới một xu của bạn. Có thể cả gia tài của họ đáng giá hàng tỉ đồng nhưng khi bạn không còn cơm ăn họ sẽ chỉ cho bạn một chiếc bánh mì. (Học cách không phân biệt giàu nghèo). 6. Đừng chỉ vì sự giàu có về tiền bạc mà quên đi những hạnh phúc trong tâm hồn. Sẽ có một ngày bạn nhận ra, những bạn bè giàu có có thể cùng bạn ăn chơi nhảy múa, đưa bạn đi hết quán xá này đến cửa tiệm nọ, nhưng họ cũng có thể lôi bạn vào xã hội phức tạp, nơi mà đồng tiền là thước đo của mọi giá trị. Và rồi khi đó bạn sẽ cảm thấy cô đơn vì không có ai ngốc nghếch cười cùng bạn, không có ai cùng bạn chạy dưới những cơn mưa mà thấy đời sao yên bình quá. (Học cách biết người biết ta). 7. Bạn có thể tin vào một tình yêu chân thành thực sự tồn tại trên thế giới, nhưng đừng bao giờ hy vọng rằng tình yêu mãnh liệt đó sẽ đến với bạn, nó chỉ xảy ra với Ngưu Lang – Chức Nữ, với Lương Sơn Bá-Trúc Anh Đài thôi. Bởi vì tất cả họ đều nguyện chết vì tình yêu, còn chúng ta thì lại muốn sống thật lâu. (Học cách trân trọng những gì bạn có). 8. Không cần biết bạn kết hôn vì mục đích gì, nhưng chỉ cần bạn có con thì nhất định phải yêu gia đình mình. Cho dù gia đình bạn có lạnh lẽo đến đâu thì bạn vẫn có nghĩa vụ khiến nó ấm áp lên, bởi vì bạn đang mang trên mình vai trò “cha mẹ”. (Học cách gánh vác trách nhiệm). 9. Tuổi trẻ của chúng ta qua đi rất nhanh, chúng ta mãi mãi không bao giờ có thể chống lại được tạo hóa, tuổi càng cao thì nếp nhăn trên trán càng nhiều; nhưng nhờ dòng chảy không ngừng đó của thời gian, chúng ta có thể mài giũa tâm hồn, như viên ngọc trai càng mài càng sáng. (Học cách trưởng thành). Chỉ một câu chuyện nhỏ thôi cũng khiến chúng ta hiểu được rằng, trên thế giới không có bữa cơm nào là miễn phí cả, phải biết tự mình cố gắng, tự phấn đấu vươn lên thì đồng tiền đó mới thật sự có ý nghĩa.

songlachinhminh84
27-01-2015, 14:03
buon qua.a a a a a....... dien thoai hong phai mang di bao hanh,kiem dc cai cuc gach chua dung da het pin,het pin sac khong vao dien, bo tay cham com,luc tu cua em gai kiem dc cai may tinh bam chu co dau no cu nhay loan len.................chet mat thoi....mot tuan song trong canh nay chac chet qua thoi, ck oi mai vk ve ............k ck sua dt gui cho vk di............xa ck ma moi chuyen den tu dau den chan chan qua co....cac bac cho em giai toa ti khong em dien mat....du biet viet chu khong dau la sai quy dinh nhung em chiu cung voi cai thu khong phai cua minh nay roi huhuuhuhu......me oi! di choi ve som k con cu lui thui o nha mot minh the nay con chet mat thoi huhuhu

Charles
27-01-2015, 15:00
buon qua.a a a a a....... dien thoai hong phai mang di bao hanh,kiem dc cai cuc gach chua dung da het pin,het pin sac khong vao dien, bo tay cham com,luc tu cua em gai kiem dc cai may tinh bam chu co dau no cu nhay loan len.................chet mat thoi....mot tuan song trong canh nay chac chet qua thoi, ck oi mai vk ve ............k ck sua dt gui cho vk di............xa ck ma moi chuyen den tu dau den chan chan qua co....cac bac cho em giai toa ti khong em dien mat....du biet viet chu khong dau la sai quy dinh nhung em chiu cung voi cai thu khong phai cua minh nay roi huhuuhuhu......me oi! di choi ve som k con cu lui thui o nha mot minh the nay con chet mat thoi huhuhu

Gõ chữ ở máy tính mà bị nhảy font có thể do chưa chọn đúng kiểu gõ. Em di chuột đến biểu tượng chữ V (tiếng Việt/tiếng Anh) click phải chuột, tích vào Unicode dựng sẵn.

songlachinhminh84
27-01-2015, 18:31
Gõ chữ ở máy tính mà bị nhảy font có thể do chưa chọn đúng kiểu gõ. Em di chuột đến biểu tượng chữ V (tiếng Việt/tiếng Anh) click phải chuột, tích vào Unicode dựng sẵn.
cái đó anh day em roi, nhung cai may nay doi moi em k biet lan lam sao, cu go dc cai dau thi no lai qua ve vach xuat phat giong nhu kieu viet lon nguoc y anh,viet tu duoi len tren ay hic

songlachinhminh84
27-01-2015, 18:34
lần mò mãi cũng làm được rồi cảm anh huynh truong xuan.....công nhận mình cũng giỏi ta :zk20155:

songlachinhminh84
27-01-2015, 18:47
hôm qua ba chở mẹ đi siêu âm sàng lọc đánh giá mức quan trọng của con yêu......vừa siêu âm xong thì có xe bus và mẹ phải đi trước ba ở lại đợi lấy kết quả.............bs thông báo con khỏe mạnh phát triển bình thường.......ba mẹ mừng lắm............sáng nay anh con áp tai vào bụng mẹ hỏi đâu đâu em đâu hả mẹ............ba mẹ và anh đã chuẩn bị mọi thứ để đến ngày đón con yêu chào đời , đón con về ngôi nhà tuy nghèo nhưng đầy ắp tiếng cười và hạnh phúc...........tối qua ba chạy xe lên với mấy mẹ con.....trưa nay ba về ba dặn dò cục cưng phải ngon không được quấy mẹ...................giơ này ba con đang giấy tờ sổ sách nên chưa gọi điện được cho mấy mẹ con...........một mình ba cứ phải vất vả lo mọi việc mà chẳng thấy bao giờ ba kêu mệt mỏi con nhỉ............lại con luôn dành thời gian động viên mẹ con mình......dậy anh con học, rồi lo cho hai mẹ con mình ăn uống cho khỏe nữa, thương ba quá mà không biết phải làm sao....mẹ yêu mấy ba con nhiều lắm

haydoiemkhoiH
30-01-2015, 03:12
1 gia đình hạnh phúc

songlachinhminh84
30-01-2015, 20:30
Tối qua ck lên với vk vui và hp quá...chiều nay ck phải về đi làm mà vk thấy nhớ ck ghê....nhìn ck gầy mặt mũi hốc hác vk thấy xót và cảm thẫy có lỗi lắm....ck nhớ vk không ăn không ngủ được...ngược lại vk ăn với ngủ suốt ngày....thôi cố gắng ck nhé chủ nhật lên đón vk về.....vk yêu ck nhiều nhiều....thôi vk ngủ đây....con yêu lúc nào cũng làm vk muốn ngủ thôi....vk ngủ để cả hai mẹ con cùng khỏe đây...làm cốc sữa nữa ck àh hihi....vk ham ăn ham ngủ ck nhỉ

songlachinhminh84
10-04-2015, 17:17
Gần 3 tháng rồi nhà cửa đóng im ỉm.hôm nay mưa gió mở cửa dọn nhà tí híc híc....bận cũng không hẳn bận nhưng chẳng có thời gian nhiều dành cho ngôi nhà chung nữa.đôi lúc cũng thấy buồn buồn.nhưng trong thâm tâm luôn nhớ về ngôi nhà chung nơi có những người bạn từng sẻ chia những niềm vui nỗi buồn trong suốt thời gian dài...mong cả nhà luôn mạnh khỏe và gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống....riêng gđ nhỏ của mình sắp chào đón thêm một thành viên nhí nữa...bé heo nhà mình cũng được gần 6 tháng rùi...ba mẹ giờ dành nhiều thời gian chuẩn bị chào đón công chúa heo ra đời....cố gắng tất cả cũng chỉ mong bé heo và anh trai heo ngoan và khỏe mạnh thế là động lực cho ba mẹ cố gắng vượt qua cuộc sống khắc nghiệt này rồi......mong hai con khỏe mạnh.chúc các bác các cô các chú trong ngôi nhà chung luôn mạnh khỏe và thật nhiều niềm vui trong cuộc sống

songlachinhminh84
23-04-2015, 08:06
Bao ngày mẹ ngóng bao ngày mẹ trông.....mong con yêu của mẹ luôn khỏe mạnh.cả nhà đang chờ đón con từng ngày.yêu con nhiều gái yêu của mẹ

songlachinhminh84
22-07-2015, 23:43
Lâu quá ko về lại ngôi nhà bé xíu...nơi mà anh đã gặp em người con gái tuyệt vời nhất!anh thấy mình thật may mắn khi em đã đến bên anh,anh xin lỗi vì cuộc sống còn nhiều lo toan lên anh chưa quan tâm nhiều dc đến em,ngày lễ,ngày sinh Nhật,rồi biết bao sự kiện đã trôi qua thế mà ảnh không có gì tặng em,đôi khi một lời chúc trên Facebook anh cũng quên.biết vk có chút buồn nhưng vẫn không một lời trách móc còn động viên ck nữa chứ!bà xã à cảm ơn em nhiều lắm...cảm ơn vì em đã tin anh,đã đến bên anh để anh có những ngày sống thật hp.vậy là niềm hp ấy cũng gần trọn vẹn rồi vk nhỉ!chỉ đợi Nhím nhà ta chào đời nữa là cả nhà ta lại bên nhau nói cười cả ngày.hp thật giản đơn phải không vk?yêu vk nhiều nhé!hì....cảm ơn các anh chị đã dành những lời chúc tốt đẹp đến gd em!(hôm nay bã xã lên ngoại chờ sinh buồn quá mới vụng trộm một tí).

muathu
23-07-2015, 08:43
Đọc mà thấy sến ghê...nhưng cảm động đến rơi nước mắt.ngưỡng mộ tình yêu của anh chàng này lắm.đến với nhau bằng hai miếng vỡ của cuộc đời.ghép lại người đời nhìn vào có thể thấy hai miếng ghép lệch nhau hoàn toàn.nhưng phía sau lại là một sự hoàn hảo đến không tưởng..anh luôn bao dung nhường nhịn em.em biết so với người ta em còn nhiều thiếu xót và nhiều lỗi lầm.vậy mà với lòng bao dung với tình yêu từ trái tim.anh đã ở bên em lo lắng quan tâm yêu thương em.sự nỗ lực sự cố gắng của anh em hiểu hết chứ.vậy thì tại sao vì những ngày lễ ngày tết anh không có quà tặng mà em buồn dc chứ.với em anh đã là món quà vô giá mà ông trời ban tặng cho em.quyen nhau.gặp nhau .nói chuyện chỉ trên mạng xã hội.đúng lúc em tuyệt vọng nhất.em sẽ nhớ mãi bài hát CÓ ANH Ở ĐÂY RỒI. Từ ngày quen biết anh đến khi quyết định về sống với nhau dưới một mái nhà thời gian k phải là nhiều.nhưng em hiểu tình cảm của anh thì rất nhiều.luôn yêu thương che trở cho mẹ con em.còn vài ngày nữa là mình đón nhím yêu đến với ngôi nhà nhỏ nhưng niềmvui hạnh phúc thì không hề nhỏ.lúc này trong xen lẫn sự lo lắng.niềm vui.và sự mệt mỏi cuối thai kỳ.nhưng vì ck vì con em sẽ cố gắng.lâu lắm rồi em với chở lại mang chút hơi sắc của muathu đến ngôi nhà chung này.ck ơi hãy cùng vk đi tới cuối con đường ck nhé.yêu ck và các con nhiều lắm. Muathu cũng luôn yêu ngôi nhà chung này.yêu những người bạn trên khắp mọi miền tổ quốc.cảm ơn tất cả đã dành thời gian ghé thăm ngôi nhà bé nhỏ của vc em.lâu rồi k viết lách lại dùng điện thoại nên chắc văn lủn mủn mọi người đọc đừng cười muathu nhé hihi

Tuanmecsedec
23-07-2015, 08:51
Lâu quá ko về lại ngôi nhà bé xíu...nơi mà anh đã gặp em người con gái tuyệt vời nhất!anh thấy mình thật may mắn khi em đã đến bên anh,anh xin lỗi vì cuộc sống còn nhiều lo toan lên anh chưa quan tâm nhiều dc đến em,ngày lễ,ngày sinh Nhật,rồi biết bao sự kiện đã trôi qua thế mà ảnh không có gì tặng em,đôi khi một lời chúc trên Facebook anh cũng quên.biết vk có chút buồn nhưng vẫn không một lời trách móc còn động viên ck nữa chứ!bà xã à cảm ơn em nhiều lắm...cảm ơn vì em đã tin anh,đã đến bên anh để anh có những ngày sống thật hp.vậy là niềm hp ấy cũng gần trọn vẹn rồi vk nhỉ!chỉ đợi Nhím nhà ta chào đời nữa là cả nhà ta lại bên nhau nói cười cả ngày.hp thật giản đơn phải không vk?yêu vk nhiều nhé!hì....cảm ơn các anh chị đã dành những lời chúc tốt đẹp đến gd em!(hôm nay bã xã lên ngoại chờ sinh buồn quá mới vụng trộm một tí).

Đọc mà thấy sến ghê...nhưng cảm động đến rơi nước mắt.ngưỡng mộ tình yêu của anh chàng này lắm.đến với nhau bằng hai miếng vỡ của cuộc đời.ghép lại người đời nhìn vào có thể thấy hai miếng ghép lệch nhau hoàn toàn.nhưng phía sau lại là một sự hoàn hảo đến không tưởng..anh luôn bao dung nhường nhịn em.em biết so với người ta em còn nhiều thiếu xót và nhiều lỗi lầm.vậy mà với lòng bao dung với tình yêu từ trái tim.anh đã ở bên em lo lắng quan tâm yêu thương em.sự nỗ lực sự cố gắng của anh em hiểu hết chứ.vậy thì tại sao vì những ngày lễ ngày tết anh không có quà tặng mà em buồn dc chứ.với em anh đã là món quà vô giá mà ông trời ban tặng cho em.quyen nhau.gặp nhau .nói chuyện chỉ trên mạng xã hội.đúng lúc em tuyệt vọng nhất.em sẽ nhớ mãi bài hát CÓ ANH Ở ĐÂY RỒI. Từ ngày quen biết anh đến khi quyết định về sống với nhau dưới một mái nhà thời gian k phải là nhiều.nhưng em hiểu tình cảm của anh thì rất nhiều.luôn yêu thương che trở cho mẹ con em.còn vài ngày nữa là mình đón nhím yêu đến với ngôi nhà nhỏ nhưng niềmvui hạnh phúc thì không hề nhỏ.lúc này trong xen lẫn sự lo lắng.niềm vui.và sự mệt mỏi cuối thai kỳ.nhưng vì ck vì con em sẽ cố gắng.lâu lắm rồi em với chở lại mang chút hơi sắc của muathu đến ngôi nhà chung này.ck ơi hãy cùng vk đi tới cuối con đường ck nhé.yêu ck và các con nhiều lắm. Muathu cũng luôn yêu ngôi nhà chung này.yêu những người bạn trên khắp mọi miền tổ quốc.cảm ơn tất cả đã dành thời gian ghé thăm ngôi nhà bé nhỏ của vc em.lâu rồi k viết lách lại dùng điện thoại nên chắc văn lủn mủn mọi người đọc đừng cười muathu nhé hihi

Anh Tuanmecsedec xin chúc hai em dồi dào sức khỏe và hạnh phúc,qua câu chuyện biết hai em sắp có thiên thần bé nhỏ chào đời,anh Tuanmecsedec vui lắm.

muathu
23-07-2015, 08:58
Anh Tuanmecsedec xin chúc hai em dồi dào sức khỏe và hạnh phúc,qua câu chuyện biết hai em sắp có thiên thần bé nhỏ chào đời,anh Tuanmecsedec vui lắm.

Cảm ơn huynh tuấn nhiều ah...vc em cũng chúc huynh nhiều sk để xây dựng ngôi nhà chung ngày càng lớn mạnh

muathu
07-08-2015, 18:27
Ngày 26 tháng 7.sáng ba chở mẹ đi ăn sáng.hôm đấy là buổi thứ hai mẹ bị cúm.cả đêm không ngủ lại ho nhiều,mẹ thấy mệt kinh khủng,cố gắng ăn đc nửa bát bún xong ba chở mẹ lên viện,gọi điện cho bs ông ấy hẹn gặp sau nửa tiếng.vậy là ba mẹ vật vờ ngồi chờ trong tâm trạng lo lắng....sau nửa tiếng ba và mẹ lên gặp bs đặt vấn đề mổ...đc tư vấn rất nhiều cuối cùng bs quyết định chiều mổ.vậy là mẹ một nơi ba một nẻo vật vờ chờ đợi....khoảng 16h mẹ đi theo hộ lý vào phòng mổ.tâm trạng dối bời xen lẫn sợ sệt....họ bắt đầu gây tê tủy sống,mẹ run lên nhưng cố giữ bình tĩnh sợ ngất đi con sẽ gặp nguy hiểm...rồi mẹ cảm thấy hai chân tê đi...họ sát trùng trên bụng mẹ....trải vài lớp khăn,càng cảm nhận càng thấy sợ....không biết mẹ có đủ sức mạnh để chịu vết dao rạch trên bụng không?vậy rồi mẹ cũng cảm nhận dc họ đang rạch bụng mẹ nhưng may mắn là mẹ không thấy đau.chỉ thấy tê tê bì bì....khoảng vài phút mẹ đã nghe tiếng con gái yêu oe oe...thật sự mẹ thấy hp lắm...họ thông báo cho mẹ con chào đời lúc 16h20' nặng 2,8kg hơi còi...họ chẳng cho mẹ nhìn con đã vội bế đi.....sau khi khâu vết mổ xong họ chuyển mẹ sang phòng chăm sóc 6h và con cũng vậy....ba thì bị nhốt chung với mẹ.con thì bà nội đón...6h đồng hồ quả thật là lâu...11h đêm mẹ dc chuyển xuống cùng con.ba bế con yêu cho mẹ nhìn mặt...vậy là sau bao ngày mong ngóng mẹ đã được gặp con....nhưng khi hết thuốc tê mẹ bắt đầu cảm nhận những cơn đau...mẹ đã khóc rất nhiều khi ba về nhà lấy đồ.một mình mẹ vật lộn với con đau dạ con...ngày thứ hai cơn đau dạ con đã đỡ.nhưng nhưng cơn ho lại ùa về mỗi lần ngứa cổ muốn ho là mẹ lại không thở được.đờm đặc cổ khiến mẹ không sao thở đc...lúc đấy mẹ đã nghĩ chắc mẹ không qua khỏi khi bs thăm khám mà chỉ nói nằm theo dõi...cuối cùng mẹ đã dc ba nắm chặt tay và giữ vết mổ để cố gắng ho...mẹ đã làm dc và thấy dễ thở hơn....5 ngày vật lộn mẹ quyết định trốn viện vì thấy thương con khi bế con đi tắm người ta yêu cầu đưa chậu tắm riêng...cũng hiểu vì sao nhưng tủi thân và thương con nên quyết định trốn viện cho con về nhà...may là về nhà cả hai mẹ con đều khỏe.....đến hôm nay con yêu đã đc hơn chục ngày rồi.nhìn thiên thần ngủ rồi thỉnh thoảng nhoẻn miệng cười mẹ hp lắm......cầu mong con yêu hay ăn chóng lớn và mạnh khỏe....nhím yêu xin chào các bác các cô các chú mẹ con cháu đã vượt cạn thành công và sk cháu trộm vía tốt và cháu rất ngoan.mẹ cháu thì cũng đã gần như bình phục.....cảm ơn ba đã luôn bên cạnh mẹ con nhím....thương ba nhiều

muathu
17-03-2016, 09:31
Vậy là sau ngày hôm đấy đến giờ này nhím của mẹ đã bên ba mẹ và anh béo 8 tháng rồi...hai con là niềm hp to lớn của ba mẹ...thời gian vừa qua chủ yếu là dành để chăm con gái yêu...nhìn con lớn lên từng ngày ba mẹ mừng lắm....cầu mong hai con của mẹ luôn khỏe mạnh ngoan ngoãn nghe lời ba mẹ...ba mẹ yêu hai con nhiều lắm

muathu
04-05-2016, 16:59
Hai năm trôi qua cùng với bao nhiêu điều sẩy ra hạnh phúc có.vui buồn có giận hờn có..đến hôm nay sau bao nỗ lực vợ ck mình cũng cùng nhau cố gắng cùng nhau vượt qua..biết bao nhiêu là chuyện sẩy ra đôi khi cũng cảm thấy mệt mỏi lắm nhưng lại nhìn nhau cười trừ và cố gắng nhiều hơn nữa...hi...nhìn lại 2 năm nỗ lực dành mọi thứ để chào đón thiên thần nhỏ...vừa chăm con vừa lo xây nhà...xây nhà xong lại mở hàng bận rộn đau đầu mệt mỏi...thời gian bao nhiêu cũng không đủ...híc vừa mệt vừa lo nhưng vui lắm khi cả nhà mình đều khỏe mạnh...biết là sau bao nhiêu việc số nợ tăng lên cũng kha khá...thôi thì năng nhặt chặt bị...sẽ có ngày trả xong nợ con khôn lớn hai thằng già chúng mình không lo gì nữa nắm tay nhau đi du lịch ck nhé.giờ thì cùng nhau tiếp tục cố gắng nào

muathu
29-05-2016, 16:05
Nắng nóng mệt mỏi quá

Tuanmecsedec
31-05-2016, 07:32
Nắng nóng mệt mỏi quá

Vậy đi bơi em gái.

muathu
31-07-2016, 16:30
Vậy đi bơi em gái.

Bơi mà tí chết đuối mãi mới nổi lên đây bác

muathu
31-07-2016, 16:44
Thời gian ơi.. quanh quẩn từ sáng tới tối mà chẳng mấy khi có thời gian rảnh. ... cặm cụi kiếm ziền không còn thời gian xây nhà.. con gái đã tròn 1tuoi. Không biết từ giờ có dành dc chút ít thời gian để chăm lo sửa sang ngôi nhà nhỏ này k .... đang cảm thấy có lỗi

muathu
02-08-2016, 19:59
Lại sống thêm dc 1 ngày...hahha

Thatvong123
02-08-2016, 21:47
Đọc những chia sẻ của bạn mà tôi không cầm được nước mắt... xúc động quá!

muathu
08-08-2016, 14:59
Đọc những chia sẻ của bạn mà tôi không cầm được nước mắt... xúc động quá!

Xúc động vậy sao cảm ơn bạn.dù sao cũng là cuộc sống hàng ngày đang diễn ra

muathu
08-08-2016, 15:18
Con gái bị tiêu chảy đến 20ngay.đi viện nằm ra viện về vẫn bị ....20 ngày con ăn ít.đi ngoài mệt quấy khóc...ba mẹ lo lắm.. trong lòng đầy nghi vấn....quyết định cho con đi hà nội làm xét ngiệm.ngồi trên xe bế con mà nước cứ rơi...mẹ cảm thấy sợ... sợ lắm..sợ con yêu lại phải mang căn bệnh này theo csong... tới xanhpon một ngày chờ đợi khám.cuối giờ chiều họ hẹn sang tuần .. 3 đêm hai ngày nó dài vô cùng... sáng thứ hai họ lại hẹn đến trưa.... trưa đến họ lại hẹn đến chiều vì làm xét nghiệm nó lâu...nín thở đợi đến chieeu nghe bác sĩ nói chúc mừng gđ.. cái mặt ba con hớn dã man là hớn.... mà con gái cũng thật là dọa ba mẹ hơn hai chục ngày nhận kết xong em khỏi tiệt....hết đi ngoài ngoan chơi như tó ý...hai hôm nay em chập chững những bước đi đầu tiên yêu ơi là yêu... con gái mà nghịch ghê.một buổi chiều bầm cái mũi rồi lại sưng cái trán híc híc.. dù sao cũng cảm ơn con đã khỏe mạnh.. yêu hai cực tưng nhiều lắm

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:23
Con gái bị tiêu chảy đến 20ngay.đi viện nằm ra viện về vẫn bị ....20 ngày con ăn ít.đi ngoài mệt quấy khóc...ba mẹ lo lắm.. trong lòng đầy nghi vấn....quyết định cho con đi hà nội làm xét ngiệm.ngồi trên xe bế con mà nước cứ rơi...mẹ cảm thấy sợ... sợ lắm..sợ con yêu lại phải mang căn bệnh này theo csong... tới xanhpon một ngày chờ đợi khám.cuối giờ chiều họ hẹn sang tuần .. 3 đêm hai ngày nó dài vô cùng... sáng thứ hai họ lại hẹn đến trưa.... trưa đến họ lại hẹn đến chiều vì làm xét nghiệm nó lâu...nín thở đợi đến chieeu nghe bác sĩ nói chúc mừng gđ.. cái mặt ba con hớn dã man là hớn.... mà con gái cũng thật là dọa ba mẹ hơn hai chục ngày nhận kết xong em khỏi tiệt....hết đi ngoài ngoan chơi như tó ý...hai hôm nay em chập chững những bước đi đầu tiên yêu ơi là yêu... con gái mà nghịch ghê.một buổi chiều bầm cái mũi rồi lại sưng cái trán híc híc.. dù sao cũng cảm ơn con đã khỏe mạnh.. yêu hai cực tưng nhiều lắm

Anh đọc đoạn đầu mà nít thở đấy em gái.Cuối cùng anh chúc mừng gia đình em gái nhé.

muathu
08-08-2016, 22:39
Anh đọc đoạn đầu mà nít thở đấy em gái.Cuối cùng anh chúc mừng gia đình em gái nhé.

Cảm ơn anh ah

muathu
11-01-2017, 19:17
Nhớ mọi người quá

muathu
11-01-2017, 19:29
Lâu k vào diễn đàn. !! Vào rồi có chút nhớ . Có chút kỷ niệm vui xen lẫn chút buồn

Tuanmecsedec
12-01-2017, 08:52
Nhớ mọi người quá

Lâu k vào diễn đàn. !! Vào rồi có chút nhớ . Có chút kỷ niệm vui xen lẫn chút buồn�������������� ���������
Anh chúc em gái hạnh phúc và vui vẻ nhé.

muathu
13-01-2017, 15:34
Anh chúc em gái hạnh phúc và vui vẻ nhé.
Cảm ơn huynh. Có mỗi huynh nhớ muội thui à huhu

muathu
19-06-2017, 13:11
Sắp sinh nhật gái yêu rồi... tròn 2t mẹ phải cho gái yêu đi xnlai lần nữa mới yên tâm... yêu con.. mong con mãi bình an

Nguyen Ha
19-12-2020, 22:30
Không biết có ngó vào đây không nhưng không còn cách nào khác là nhắn vào đây thôi vì sdt thì giờ dùng số nào ý, gọi không được, còn fb của tôi bị hack rồi. Cho cái số đi