PDA

View Full Version : QHTD với GMD bị rách BCS xét nghiệm 4 và 6 tuần âm tính ?

losothamkin
03-07-2013, 02:28
Chào tất cả các anh chị trên diễn đàn !
Em có vấn đề như sau xin nhờ anh chị tư vấn: Nguy cơ của em QHTD với gái mại dâm bị rách BCS vào ngày 13/05/2013. 3 ngày sau quan hệ em có các triệu chứng: Số nhẹ 37,5 đau đầu, mệt mỏi, đau nhức cơ toàn thân, đau các khớp tay chân, lúc nào cũng ớn lạnh trong người. Và đến nay đôi khi vẫn còn ớn lạnh, rối loạn tiêu hoá, khó thở.
Em có làm xét nghiệm ở Hoà Hoả tuần thứ 4: ab/ag combo + anti kết quả neg. Tuần thứ 6 làm 3 test ở BV Nhiệt Đới: arc ag/ab, determine, hiv com kết quả neg.
Em đang lo sợ sao các triệu chứng cứ theo đuổi em mãi, hết bị này rồi đến bị khác. Không biết có phải em giảm sức đề kháng rồi hay không nửa
Em đang hoang mang nhờ tư vấn các anh chị.

Em dự định đi xét nghiệm lần nữa vào tuần thứ 10 hay 11. Vậy em nên làm combo hay anti. ở hòa Hòa Hảo không cho xét nghiệm nhanh ở express lap nửa. Nếu muốn xét nghiệm combo phải hỏi qua ý kiến BS.

Buonqua
03-07-2013, 02:42
Em có vấn đề như sau xin nhờ anh chị tư vấn: Nguy cơ của em QHTD với gái mại dâm bị rách BCS vào ngày 13/05/2013. 3 ngày sau quan hệ em có các triệu chứng: Số nhẹ 37,5 đau đầu, mệt mỏi, đau nhức cơ toàn thân, đau các khớp tay chân, lúc nào cũng ớn lạnh trong người. Và đến nay đôi khi vẫn còn ớn lạnh, rối loạn tiêu hoá, khó thở.
Em có làm xét nghiệm ở Hoà Hoả tuần thứ 4: ab/ag combo + anti kết quả neg. Tuần thứ 6 làm 3 test ở BV Nhiệt Đới: arc ag/ab, determine, hiv com kết quả neg.
Em đang lo sợ sao các triệu chứng cứ theo đuổi em mãi, hết bị này rồi đến bị khác. Không biết có phải em giảm sức đề kháng rồi hay không nửa

Em dự định đi xét nghiệm lần nữa vào tuần thứ 10 hay 11. Vậy em nên làm combo hay anti. ở hòa Hòa Hảo không cho xét nghiệm nhanh ở express lap nửa. Nếu muốn xét nghiệm combo phải hỏi qua ý kiến BS.
Chào bạn:

bạn có hành vi nguy cơ lây nhiễm các bệnh qua đường tình dục trong đó có hiv. Theo tài liệu khi bị phơi nhiễm hiv, khoảng 2-4 tuần sau một số người sẽ xuất hiện triệu chứng như bị cảm cúm thoáng qua...tuy nhiên không đặc hiệu để nhận biết, và 1 số người không có triệu chứng gì cả. vì vậy giai đoạn này muốn biết có nhiễm hiv hay không cách duy nhất là xét nghiệm hiv sau 12 tuần từ ngày bị phơi nhiễm. Bệnh của bạn là do nguyên nhân khác không phải hiv. không cần lo lắng quá.
Bạn đã làm các xn thời điểm 4-6 tuần kq âm tính. Đây là kq rất khả quan bạn không nhiễm hiv. Theo kinh nghiệm từ diễn đàn thì bạn an tâm với kq này. Bạn chờ đủ 12 tuần làm xn lại bằng bất cứ pp nào đễ khẳng định theo khuyến cáo

losothamkin
03-07-2013, 03:14
Vậy mình cố gắng chờ đến 12 tuần xét nghiệm lần cuối. Sao mình xét nghiệm 2 chổ 2 ý kiến khác: Một chổ bảo xét nghiệm lại sau 6 tháng, một chổ vậy là ok rồi. Mình bị triệu chứng nhiều quá đi khám tổng quát chỉ viêm họng thôi. Không biết sao nửa. Tuần thứ 11 được không bạn.

CrisM
03-07-2013, 03:19
Thời gian xét nghiệm 6 tháng đã quá lỗi thời rồi bạn. Hiện nay thời gian cửa sổ chỉ là 3 tháng

losothamkin
03-07-2013, 04:02
Như trường hợp của mình vậy an tâm được nhiều chưa bạn? Mình hỏi arc ag/ab ở Nhiệt Đới có giống như ag/ab combi ở Hòa Hảo không bạn. Mình lo lắng quá !!!!! hix..

losothamkin
03-07-2013, 04:05
Sao xét nghiệm bằng phương pháp mới nhất combo,pcr,determine.. không khẳng định ở thời điểm 6 tuần hay 8 tuần cho rồi. Cho đời bớt khổ. Sao còn 3 tháng nửa hhuhuhuhu

tuboruoubia
03-07-2013, 12:07
bạn có dùng PEP ko vậy? TH của mình cũng giống bạn, song có nguy cơ cao hơn, vì sau khi bao rách mà mình ko vệ sinh ngay mà thay bao chiến tiếp, http://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_doh.gif. Chiến xong lúc vệ sinh bằng xà phòng, mình cảm thấy xót=> có vết xước.
Về nhà chiều hôm đó tắm xà phòng, chà lên lại xót,... nói chung bây giờ mình cũng đến gặp nhiều bác sỹ,dược sỹ, cả tư vấn của a Tuấn nữa. Cơ bản là vui lên, xác suất lây nhiễm xấp xỉ 1% khi ko dùng BCS với người có HIV. Mình cũng lo về HIV nhưng còn lo về các bệnh khác hơn vì chúng rất dễ lây, như Viêm gan B, lậu, giang mai. Toàn bệnh nguy hiểm !!

Hiện tại mình còn có munn mủ ở rãnh DV ( sau 3 ngày có nguy cơ) , nhưng bác sỹ nói đó là viêm bình thường, hôm nay là ngày đầu mình bôi thuốc(ko dùng kháng sinh vì 1 là tốn kém, 2 là có ảnh hưởng tới PEP). Mình đành ưu tiên H vậy

khonggiamnua
03-07-2013, 12:39
bạn có dùng PEP ko vậy? TH của mình cũng giống bạn, song có nguy cơ cao hơn, vì sau khi bao rách mà mình ko vệ sinh ngay mà thay bao chiến tiếp, http://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_doh.gif. Chiến xong lúc vệ sinh bằng xà phòng, mình cảm thấy xót=> có vết xước.
Về nhà chiều hôm đó tắm xà phòng, chà lên lại xót,... nói chung bây giờ mình cũng đến gặp nhiều bác sỹ,dược sỹ, cả tư vấn của a Tuấn nữa. Cơ bản là vui lên, xác suất lây nhiễm xấp xỉ 1% khi ko dùng BCS với người có HIV. Mình cũng lo về HIV nhưng còn lo về các bệnh khác hơn vì chúng rất dễ lây, như Viêm gan B, lậu, giang mai. Toàn bệnh nguy hiểm !!
Hiện tại mình còn có munn mủ ở rãnh DV ( sau 3 ngày có nguy cơ) , nhưng bác sỹ nói đó là viêm bình thường, hôm nay là ngày đầu mình bôi thuốc(ko dùng kháng sinh vì 1 là tốn kém, 2 là có ảnh hưởng tới PEP). Mình đành ưu tiên H vậy

Bạn nghĩ sắc xuất 1% khi QH ko an toàn với GDM là sai đó bạn.

losothamkin
04-07-2013, 12:46
thay bao mà nguy cơ cao là sao ? Không nguy cơ ? Nguy Cơ của bạn rách bao thôi nhé ! bạn có xét nghiệm gmd đó chưa

losothamkin
04-07-2013, 12:51
bạn có gắng chờ 21 và 28 ngày sau nguy cơ xét nghiệm combo nhé. Thời điểm này xét nghiệm anti ý nghĩa = 0

losothamkin
04-07-2013, 12:58
nếu có pep xét nghiệm sau 1 tháng và 3 tháng mới được.

losothamkin
04-07-2013, 13:00
Bị rách bcs là không an toàn. Mình cũng đang lo như bạn thôi. Dù sao bạn dùng pep mừ ok hơn mình

losothamkin
04-07-2013, 13:04
Anh Tuấn rất giỏi về lĩnh vực này. Bạn hãy trực tiếp hỏi anh Tuấn

losothamkin
04-07-2013, 13:10
Nhớ đúng giờ nhé bạn. Vì thuốc sử dụng chống sao chép ngược arn Protein của virus và tăng đề kháng đặt biệt. Như bạn được tư vấn dùng pep là ok hơn mình rồi. Lúc trước mình rất hoang mang không biết nhờ ai

losothamkin
05-07-2013, 00:52
Mình dự định đi xét nghiệm tuần thứ 11. Vậy có chính xác không. Xét nghiệm bằng pp nào được các bạn

Tuanmecsedec
05-07-2013, 01:20

Bạn có xét nghiệm (ag/ab) sau 4 và 6 tuần âm tính,đây là một kết quả khá an toàn,theo tôi chưa ca nào thay đổi ở tuần thứ 12.

losothamkin
05-07-2013, 06:42
Em cám ơn đã động viên em. Tuần 11 xét nghiệm được không anh

losothamkin
06-07-2013, 01:29
Giờ đang rối loạn tiêu hoá, khó thở khoảng 1 tuần rồi, vàng móng tay nửa. Mình lo quá !!!

losothamkin
06-07-2013, 01:30
Trên diễn đàn có ai như mình không

Tuanmecsedec
06-07-2013, 01:37
Giờ đang rối loạn tiêu hoá, khó thở khoảng 1 tuần rồi, vàng móng tay nửa. Mình lo quá !!!

Do bạn lo lắng cũng có hiện tượng này.

losothamkin
07-07-2013, 07:08
Anh em ơi trên diễn đàn cho mình hỏi trường hợp os dương vật có vết trầy nhỏ có chút ít máu, không quan hệ tình dục thì như vậy có nguy cơ không các bạn. Trường hợp của bạn mình mong các bạn cho ý kiến sớm để bạn của mình kịp thời xử lý. Thanks !!

losothamkin
08-07-2013, 09:18
tự nhiên giờ ăn không tiêu, nổi 2 hạch cổ, 2 hạch dưới hàm nửa. trắng lưỡi. Mình lo quá. 6 tuần âm tính combo rồi sao mình còn lo lắng quá. Ngày nay gần đủ 2 tháng rồi không biết có nên đi làm xét nghiệm anti lần nửa không ???

giupemvoi7
08-07-2013, 16:58
Thứ nhất các bạn không nên nghĩ cái xác suất 1% đó là chính xác. Mà nếu GMD kia bị nhiễm HIV thì đó là 50-50. Còn nếu GMD kia ko nhiễm thì đó là ko có. Vì vậy tốt nhất là tránh xa các dv đó nhé.
Thứ 2 các triệu chứng của bạn là do stress hết. Sốt là do bạn quá lo lắng gây căng thẳng ở vùng não gây ra hiện tượng tăng thân nhiệt. Lưỡi trắng cũng do stress và do bạn chán ăn, bạn suy nghĩ nhiều sẽ gây ra hiện tượng đó kèm theo bạn thiếu vitamin. Đau nhức toàn thân là do bạn lười hoạt động vì lý do bạn suy nghĩ quá nhiều. Còn hạch thì tuỳ theo cơ địa từng người. Mình cũng có 1 cái hạch gần gáy từ bé, 2 cái bên tai, 2 cái dưới bẹn, 1 cái dưới cằm nhưng ko bao giờ sưng hay đau gì cả, kể cả lúc ốm, sốt.

Thứ 3 : Theo kq xn của bạn thì 6 tuần đã là rất rất khả quan và gần như chắc chắn bạn ko bị nhiễm. Nhưng vì bạn có nguy cơ thực sự nên bạn "NÊN" xét nghiệm ở tuần thứ 12 để xả stress đồng thời khẳng định cái 6 tuần là " RẤT CHUẨN". Chúc bạn mạnh khoẻ. Bớt lo lắng nhé!

losothamkin
08-07-2013, 23:19
Vậy rách bcs là nguy cơ cao rồi hả. Và còn bạn của mình os dương vật có vết trầy sướt thì có nguy cơ như mình không ???? Mong được lời giải đáp sớm từ các bạn

losothamkin
10-07-2013, 00:48
Tự nhiên Mình bị trắng lưỡi,đau nhức các cơ, ngứa, sốt nhẹ hoài không hết. Mình cũng yên tâm kết quả combo 6 tuần rồi. Sao triệu chứng cứ theo đuổi mãi. Không biết có còn nguyên nhân nào khác nửa không. Mong tư vấn từ các bạn..

Apluctamly
10-07-2013, 05:19
Ở ngoài chat box bạn nói bạn ko sợ mà nên đâu ai tư vấn cho bạn chi nữa bạn còn kêu lần sau rút kinh nghiệm mà cố gắng nha.

Nguyen Ha
10-07-2013, 05:28
Tự nhiên Mình bị trắng lưỡi,đau nhức các cơ, ngứa, sốt nhẹ hoài không hết. Mình cũng yên tâm kết quả combo 6 tuần rồi. Sao triệu chứng cứ theo đuổi mãi. Không biết có còn nguyên nhân nào khác nửa không. Mong tư vấn từ các bạn...

Với kết quả này rất khả quan, bạn ko nên quá lo lắng như thế.

losothamkin
10-07-2013, 05:40
vậy được bao nhiêu phần trăm vậy bạn ! Mình cũng gần đủ 2 tháng dự định làm cái anti nửa

losothamkin
12-07-2013, 07:43
sao đến giờ 9 tuần rồi mình vẫn còn sốt nhẹ, ớn lạnh, đau cơ, trắng lưỡi. 6 tuần âm tính sao mình kỳ quá vậy. Các bạn ơi giúp mình với

Apluctamly
12-07-2013, 08:21
triệu chứng ko nói lên gì đâu bạn ui đừng lo nha.

hyvong1phepmau
12-07-2013, 08:37
mình cũng như bạn 6tuaafn AT!hãy tin vào diễn đàn là kết quả sẽ k thay đổi ở tuần thứ 12!mình qhkat vs người đã nhiễm H còn bạn chỉ lo sợ thoy chắc gì ngkia đã nhiễm H!an tâm đi còn 3 tuần nữa thoy mà!co kq ở tuần 12 nhớ pm mình cùng chia sé niềm vui nhé :)

losothamkin
12-07-2013, 10:10
Bạn được 6 tuần rồi hả ! bạn có dẫn người kia đi xét nghiệm luôn rồi hả

losothamkin
13-07-2013, 01:20
Các anh chị ơi cho em hỏi: Xét nghiệm ở huyết học truyền máu trung uong kết quả có nhanh không ạ

giupemvoi7
23-07-2013, 13:55
cái đấy phải để anh tuấn trả lời, kq của bạn là rất tốt rồi, nếu bạn đủ 12t thì xn ở đâu và pp nào cũng được.