PDA

View Full Version : Âu lo cho sức khỏe bạn tình đồng giới nữ

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 21:24
14-10-2014 20:11:49
PNO - Chào chương trình "Thì thầm phòng the". Tôi là nữ và là một người đồng giới. Tôi có bạn gái, chúng tôi đã quan hệ tình dục với nhau. Phương pháp là quan hệ tình dục bằng tay, lưỡi...

Tôi sợ tình trạng này kéo dài sẽ không tốt cho sức khỏe tình dục của bạn tôi. Cho tôi hỏi, tôi phải làm như thế nào để bạn tôi được thỏa mãn mà vấn đề sức khỏe được đảm bảo. Chân thành cảm ơn chương trình.
sonyvaio@

http://image.phunuonline.com.vn/news/2014/20141014/fckimage/lesbians-kissing.jpgHai người phụ nữ, với hiểu biết về xúc cảm của giới mình sẽ đạt hiệu quả rất cao trong tình dục. Ảnh minh họa: Internet
Cảm ơn bạn đã tin tưởng trao gửi tâm sự và thắc mắc cho chuyên mục “Thì thầm phòng the”!Quả thật, trường hợp của bạn là “rất mới” đối với chúng tôi. Bởi thực tế là, chúng tôi chưa từng có những trải nghiệm như vậy để từ đó có lời tư vấn xác đáng.

Người ta cho rằng, hai người đồng tính nữ, với bản chất nữ tính của mình, thường có sự hòa hợp rất tốt về cảm xúc, làm cho cả hai được hạnh phúc. Hai người phụ nữ, với kinh nghiệm và hiểu biết về xúc cảm của giới mình sẽ đạt hiệu quả rất cao trong việc đưa người bạn tình đến sự hưng phấn tột cùng.

Qua câu hỏi của bạn, tôi thấy bạn đang sống trong tình yêu thực sự, thể hiện qua trách nhiệm “gìn giữ” cho bạn tình. Xin trả lời bạn là trong tình dục (cả dị tính lẫn đồng tính), tay, môi, lưỡi… là những công cụ thông thường và phổ biến; việc sử dụng chúng trong ân ái là hết sức bình thường.

Quan hệ tình dục bằng đường miệng chỉ dẫn đến lây nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục, khi cơ quan sinh dục hay miệng/lưỡi của người “cho” và “nhận” đang bị tổn thương và có bệnh hoa liễu (tróc lở, trầy xước, mụn nước...).

Do đó, trước khi ân ái, nên vệ sinh sạch sẽ thân thể, răng miệng; nên cắt ngắn móng tay để tránh gây trầy xước khi quan hệ; đặc biệt, nên tránh quan hệ khi xuất hiện những thương tổn ở các bộ phận hoặc “công cụ”.Để xóa tan các nghi ngại, cả hai nên đi khám phụ khoa. Nếu có thương tổn hoặc có bệnh, cần điều trị ngay để bảo đảm an toàn cho bạn tình và cho cả bản thân. Khi ân ái, hai bạn cũng có thể sử dụng thêm các công cụ hỗ trợ, nếu cả hai thấy cần thiết.

Tôi thấy trên Facebook, có “Hội những người Lesbian”, “Cộng đồng Les”… với hàng chục ngàn thành viên. Bạn thử gia nhập các hội, nhóm này xem sao, trước tiên là có một nơi để đồng cảm, sẻ chia; sau nữa là có thể học hỏi kinh nghiệm (thông qua chát, bình luận) từ những người có điểm chung với mình.Chúc hai bạn hạnh phúc!
BẰNG HỮU
http://phunuonline.com.vn/