PDA

View Full Version : Chẳng đáng để đau vì người không nghĩ tới mình

Charles
26-10-2014, 09:59
Chẳng đáng để đau vì người không nghĩ tới mình

26-10-2014 09:02:04
PNO - Dù sao, nếu thật sự là muốn chia tay thì cách làm này của bạn trai bạn cũng không phải là cách làm tốt nhất bởi điều đó khiến bạn bị đặt vào tình trạng mù mờ, phải tự đoán già đoán non, dằn vặt, khổ sở trong một thời gian dài. Cách xử sự như thế này thật ích kỷ!

Anh ấy im lặng đến nay đã 2 tháng rồi. Khoảng cách cũng không xa lắm nhưng vì em chỉ biết nhà anh ở đoạn đó thôi, em chưa đến nhà anh lần nào. Có phải tình yêu em dành cho anh nhiều hơn nên giờ em cảm thấy tim rất đau khi nghĩ về anh. Từ trước tới nay, lần đầu tiên em có cảm giác đau như thế này. Anh im lặng như vậy có nghĩa là muốn chia tay với em đúng không chị?

Chị Hạnh Dung ơi! Hôm nay em đã gọi và nhắn tin cho bạn của anh, nhưng người bạn của anh hình như cũng đang tránh né em thì phải. Giờ em không biết phải làm thế nào nữa. Hiện giờ tâm trạng của em rất tệ. Em cảm thấy em đã yêu anh ấy rất nhiều, nhiều lắm. Chưa bao giờ em rơi vào tình trạng như thế này. Em không thể quên anh. Nước mắt em đã rơi rất nhiều từ khi anh đi. Giờ em phải làm gì đây chị?

em gai - mylengo10@

Chào bạn,

- Đã 2 tháng im lặng và anh ấy hoàn toàn khỏe mạnh. Không chỉ anh ấy mà cả bạn bè của anh ấy cũng né tránh trả lời, trò chuyện trực tiếp với bạn. Sự im lặng đó chứng minh một điều khá rõ ràng: anh ấy chủ động không muốn liên lạc với bạn nữa.

http://image.phunuonline.com.vn/news/2014/20141026/fckimage/a296ab4b-d50c-47aa-9597-fa499775f852.jpg

Cảm gác đau đớn của bạn lúc này không hẳn chỉ là vì tình yêu của bạn dành cho anh ấy nhiều hơn mà có thể nó còn pha trộn cả nỗi đau vì bị tổn thương. Dù sao, nếu thật sự là muốn chia tay thì cách làm này của bạn trai bạn cũng không phải là cách làm tốt nhất bởi điều đó khiến bạn bị đặt vào tình trạng mù mờ, phải tự đoán già đoán non, dằn vặt, khổ sở trong một thời gian dài. Cách xử sự như thế này thật ích kỷ!

Nhận xét như vậy không phải là để trả thù hay để tức giận, mà Hạnh Dung chỉ muốn bạn nhìn nhận một điều khi có thể bình tĩnh lại: liệu sự mất mát này có đáng để mình phải đau khổ đến như vậy hay không? Níu giữ một người đã muốn ra đi là điều chẳng nên làm, níu giữ một người có thể coi thường mọi cảm xúc của người mình từng yêu thương càng là điều không đáng.

Người ta nói: Giá trị của mình không nằm ở điều đã mất đi mà nằm ở chính mình. Vậy thì, cứ buồn, cứ đau một thời gian, nhưng hãy hiểu rằng mọi chuyện sẽ qua đi, sẽ thành quá khứ. Ngày mai chắc chắn sẽ tốt đẹp hơn nếu mình nỗ lực cho điều đó. Rồi mình sẽ gặp một người yêu thương mình hơn, biết tôn trọng những cảm xúc của mình.

Đừng ngồi yên một chỗ và khóc lóc. Hãy đến với bạn bè, người thân. Chọn một ai đó trút hết mọi chuyện, để được lắng nghe và động viện. Rồi chuẩn bị cho ngày mai tới với tất cả những gì mới mẻ, tốt đẹp hơn, bạn nhé!

HẠNH DUNG