PDA

View Full Version : 19 sự thật bất ngờ mà không phải cô gái nào cũng biết

Nguyen Ha
06-11-2014, 20:48
19 sự thật bất ngờ mà không phải cô gái nào cũng biết

Con trai có thể khen giả nhưng luôn chê thật. Yêu có thể là lời giả dối nhưng hết yêu thì luôn là một sự thật.

1. Make-up có thể khiến bạn xinh xắn hơn nhưng điều đó không có nghĩa là càng make-up thì càng đẹp. Nhiều bạn gái vô tình nhầm lẫn giữa khái niệm trang điểm và… bôi trét. Dĩ nhiên, không ai cấm bạn make-up, việc tân trang lại ngoại hình sẽ khiến bạn trông tự tin lên rất nhiều.

2. Không ai quan tâm xem bữa tối bạn đã ăn gì, ăn íthayăn nhiều. Họ chỉ quan tâm xem ai đang ngồi trước mặt họ. Và nếu họ đưa thứcăn và bảo bạn ăn đi, rồi giải thích rằng gầykhông phải bao giờ cũng đẹp thì hãy tin họ. Điều đó có nghĩa là bạn đang trông rấtthảm hại.

3. Bạn mấtquá nhiều thời gian và tâm trí về vấn đề mình trông như thế nào. Nhưng người kháclại không để ý nhiều đến thế. Mỗi người luôn có một nhận xét riêng, nghe hay không là quyền của bạn. Ngoại hình thì luôn quan trọng nhưng dường như người chê bai bản thân mình nhiều nhất luôn là chính bạn.

4. Không ai muốn hẹn hò với mộtcô gái không biếtxem trọng bản thân. Bởi vì chính mình cũng không được nâng niu thì bạn không thểhết lòng vì người khác được.

5. Gâyấn tượng với người khác bằng lời nói, cử chỉ, hành động thì luôn hiệu quả hơn là chỉ có mỗi ngoại hình. Và dĩ nhiên, có tất cả thì luôn là tốtnhất.
http://lh5.ggpht.com/-1ut0jr7taE4/UwtIDAYhnRI/AAAAAAAAbRA/OEOwjlSfYic/clip_image001_thumb.png?imgmax=800
6. Thứ hấp dẫn nhất của một cô gái chính là sự tự tin vào những gì mình có. Và nụ cười chính là cách tiếp thị bản thân tốt nhất.

7. Nói xấu, chêbai, bình phẩm người khác luôn khiến bạn xấu đi. Nói mộtngười nào đó béo sẽ không giúp bạn gầy đi, nó chỉ khiến mọi người nghĩ bạn không tự tin với bản thân mình mà thôi.

8. Số lượng liketrên facebook, instagram hay bất cứ mộtnơi nào có thểpost ảnh không tỉ lệ thuận với sự hấp dẫn của bạn. Facebook có rất nhiều người cuồng like, bạn biết mà?

9. Có nhiều người theo đuổi không đồng nghĩa với việc bạn đang được yêu thương hay hạnh phúc hơn người khác. Cái quan trọng nhất là ai đang ở cạnh bạn lúc này.

10. Bạn gái cũ của bạn trai không có gì đáng sợ. Cái đáng sợ là cô gái sắp thế chân bạn kia kìa. Đừng cho bất cứ ai cơ hội đểlàm điều đó. Hiện tại phải là mối quan tâm trước nhất chứ không phải quá khứ đã qua.

11. Mơ mộng cũng tốt, nhưng đừng ngủ suốt 24 giờ một ngày. Hãy nhớ, công chúa nếu chỉ có một mình thì luôn thua phù thủy. Cần tỉnh táo hơn nữa!
http://lh5.ggpht.com/-mreAZhUcpbg/UwtIJeK47KI/AAAAAAAAbRQ/MZoHHAZEauM/clip_image002_thumb.jpg?imgmax=800
12. Tình yêu không phải là không khí, oxy mới là không khí. Thế nên, đừng chết khi vẫn còn oxy để thở.

13. Con trai có thểkhen giả nhưng luôn chêthật. Yêu có thể là lời giả dối nhưng hết yêu thì luôn là một sự thật.

14. Bạn mặc quần áo chứ không phải quần áo mặc bạn. Mua sắm ít thôi.

15. Chân dài – não ngắn vẫn có thểnổi tiếng. Nhưng chân ngắn – não ngắn thì sẽ bị chỉ trích. Hãytrang bị kiến thứccho mình! Hoặcchí ít phải biết mua một đôi giày cao gót.

16. Chuyện của bạn là của bạn, chứ không phải của cả đám bạn. Tám vừa thôi, hãytập trung vào chuyện của mình.
http://lh3.ggpht.com/-zSebtwpBs6s/UwtIPbAeJvI/AAAAAAAAbRg/OsmkLQv2JGQ/clip_image003_thumb.jpg?imgmax=800
17. Đừng cố gắng hỏi ý kiến của con trai khi mà câu trả lời có là gì thì bạn vẫn làm theo ýmình. Chẳng có chàng trai nào thích điều đó cả.

18. Nếu không muốn gặp phải bà mẹchồng khó tính, trướchết, hãyđối xử tốt với bố mẹ mình.

19. Trước khi bắtđầu yêu ai đó, điều quan trọng nhất là bạn phải chắc chắn mình đã biết cách yêu bản thân mình. Nó sẽgiúp bạn hạnh phúc!