PDA

View Full Version : Người nhiễm HIV nặn mụn cho em có làm lây nhiễm HIV k???

buianhtuan
21-11-2014, 10:48
a chị ơi cách đây 5gio e có bị một thằng bạn chích ma túy bị hiv nó có nặn mụn trên mặt giúp e.mà nặn bằng tay ak.e không biết tay nó có vết thương không nữa.à chị cho e hỏi e có cần uống PEP không.gia đình e chỉ có mình e ak

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 10:50
a chị ơi cách đây 5gio e có bị một thằng bạn chích ma túy bị hiv nó có nặn mụn trên mặt giúp e.mà nặn bằng tay ak.e không biết tay nó có vết thương không nữa.à chị cho e hỏi e có cần uống PEP không.gia đình e chỉ có mình e ak
Câu hỏi của bạn tuộc câu hỏi kỳ thị phân biệt và đối xử, BQT chuyển về đúng box của nó

buianhtuan
21-11-2014, 10:57
e không biết e hỏi chu kỳ thi gì a.a trả lời giúp e với e có cần uống PEP không

Charles
21-11-2014, 10:59

Nặn mụn không làm lây nhiễm HIV, dù người đó có cấu mặt bạn chảy máu cũng không sao cả, HIV không có trong kẽ mong tay.

Charles
21-11-2014, 11:01

Chính vì bạn không hiểu về đường lây HIV nên lo sợ hóa kỳ thị với NCH. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 11:03
Bấm vào đây xem:
Người nhiễm HIV nặn mụn cho em có làm lây nhiễm HIV k??? (http://diendanhiv.vn/threads/22355-Nguoi-nhiem-HIV-nan-mun-cho-em-co-lam-lay-nhiem-HIV-k)

buianhtuan
21-11-2014, 11:08
dạ vậy e không cần dùng PEP trong trường hợp này đúng không mấy a

Charles
21-11-2014, 11:09
dạ vậy e không cần dùng PEP trong trường hợp này đúng không mấy a

Có nguy cơ đâu mà dùng bạn. Yên tâm những gì đã được chia sẻ đi.

buianhtuan
21-11-2014, 11:13
dạ e cảm ơn a.chúc a sức khỏe