PDA

View Full Version : Người nhiễm H nặn mụn có cần uống PEP k??

hoangtucaheo
24-11-2014, 08:50
a chị tư vấn giúp e với:nguy cơ của e là sau khi ăn nhậu xong với mấy thằng bạn và e lên giường nằm kái có thằng bạn e lại nặn mụn cho e mà e lúc đó đã say rồi nên e cũng vô tâm để cho nó nản lun.sau khi tỉnh dậy thì e thấy trên mặt e có màu nhìn tay thằng bạn e thì có một vết thương có dính máu nữa.đang nói ở đây là thằng bạn này của e đã bị hiv 2 năm rồi.à chị ơi e có cần uống PEP không vậy.

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 08:53
a chị tư vấn giúp e với:nguy cơ của e là sau khi ăn nhậu xong với mấy thằng bạn và e lên giường nằm kái có thằng bạn e lại nặn mụn cho e mà e lúc đó đã say rồi nên e cũng vô tâm để cho nó nản lun.sau khi tỉnh dậy thì e thấy trên mặt e có màu nhìn tay thằng bạn e thì có một vết thương có dính máu nữa.đang nói ở đây là thằng bạn này của e đã bị hiv 2 năm rồi.à chị ơi e có cần uống PEP không vậy.
Bấm vào đây xem
Người nhiễm HIV nặn mụn cho em có làm lây nhiễm HIV k??? (http://diendanhiv.vn/threads/22355-Nguoi-nhiem-HIV-nan-mun-cho-em-co-lam-lay-nhiem-HIV-k)

Người nhiễm HIV nặn mụn cho em có làm lây nhiễm HIV k??? (http://diendanhiv.vn/threads/22439-Nguoi-nhiem-HIV-nan-mun-cho-em-co-lam-lay-nhiem-HIV-k)

hoangtucaheo
24-11-2014, 08:58
dạ e đọc rồi.nhưng trường hợp của e là tay người bị hiv có vết thương chảy máu mà a.máu từ vết thương đi vào lo mụn

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 09:02
dạ e đọc rồi.nhưng trường hợp của e là tay người bị hiv có vết thương chảy máu mà a.máu từ vết thương đi vào lo mụn
Nếu có nguy cơ ko cần bạn hỏi lại, Câu hỏi của bạn thuộc câu hỏi kỳ thị phân biệt đối xử với Người nhiễm HIV. Vui lòng đọc kiến thức và con đường lây nhiễm HIV tại đây:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

hoangtucaheo
24-11-2014, 09:04
mà a cho e hỏi máu nhiễm hiv có thể xâm nhập vào vết mụn đã nặn chảy máu không

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 09:07
Khi nào dùng bơm kim tiêm chứa 3CC máu có HIV cấm vào người và bơm máu đó vào cơ thể mới có nguy cơ

Charles
24-11-2014, 09:11

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng không có nguy cơ với HIV. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu về đường lây HIV:

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

hoangtucaheo
24-11-2014, 09:13
e cũng không hiểu lắm.tại sao máu nhiễm hiv mà vết mụn cũng là vết thương hở nữa mà sao không lấy được tài vết mụn đang chảy máu mà

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 09:14
e cũng không hiểu lắm.tại sao máu nhiễm hiv mà vết mụn cũng là vết thương hở nữa mà sao không lấy được tài vết mụn đang chảy máu mà
Mụn ko phải vết thương hở. Nặn mụn chứ ko phải bơm máu Bạn hãy động từ nặn chứ

hoangtucaheo
24-11-2014, 09:27
vậy mau mun là màu gì ạ tại e nặn mụn chảy máu mà

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 09:28
vậy mau mun là màu gì ạ tại e nặn mụn chảy máu mà
Là huyết tương hay còn gọi là chất đề kháng chống nhiễm trùng

hoangtucaheo
24-11-2014, 09:40
sao e thấy màu mà ạ vậy e có nguy cơ không ạ có nên uống PEP không

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 09:42
sao e thấy màu mà ạ vậy e có nguy cơ không ạ có nên uống PEP không
Đó ko phải là máu, Ok??? Tư vấn rất rõ vui lòng đọc lại dùm

hoangtucaheo
24-11-2014, 10:16
dạ vậy cho dù có máu nhiễm hiv dính vào huyết tương cũng không sao đúng không ạ

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 10:21
dạ vậy cho dù có máu nhiễm hiv dính vào huyết tương cũng không sao đúng không ạ
Nếu có sao đâu cần bạn hỏi lại??????????????????

hoangtucaheo
24-11-2014, 10:47
vậy e an toàn không cần dùng pep phải k ạ

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 11:04
vậy e an toàn không cần dùng pep phải k ạ
Bạn chỉ biết hỏi mà ko chịu đọc những gì songchung chia sẻ vậy??

Tuanmecsedec
24-11-2014, 11:14

HIV hoàn toàn 100% không lây nhiễm từ việc người khác nặn mụn.

niemtinvaconghien
24-11-2014, 12:43
Yên tâm đi bạn các smod tư vấn rồi thì bạn OK

ptsu3
24-11-2014, 13:09
Mình khẳng định lại 1 lần nữa là bạn 100% ko có nguy cơ trong trường hợp này !

hoangtucaheo
26-11-2014, 14:27
a chị cho e hỏi thêm là dù tay người có hiv có vết thương đang chảy máu mà dùng tay đó nặn mụn cho mình vậy có sao không.trả lời giúp e câu này thôi.e cảm ơn

songchungvoi_HIV
26-11-2014, 14:28
a chị cho e hỏi thêm là dù tay người có hiv có vết thương đang chảy máu mà dùng tay đó nặn mụn cho mình vậy có sao không.trả lời giúp e câu này thôi.e cảm ơn
Bạn chi biết hỏi mà ko biết đọc là sao??????

Tuanmecsedec
26-11-2014, 15:58

Bạn hình dung lại mình,nếu tay bạn đang có vết thương chảy máu thì bạn có dùng tay đó nặn mụn cho người khác được không,với lại tay bị chảy máu thì có đui cũng thấy mờ mờ tay có máu.

Nói tóm lại bạn bị SUY DIỄN HOANG TƯỞNG .

hoangtucaheo
26-11-2014, 16:19
vậy e không có nguy cơ đúng không mấy a.trả lời giúp e đi tại e bị rối trí

Tuanmecsedec
26-11-2014, 16:38
vậy e không có nguy cơ đúng không mấy a.trả lời giúp e đi tại e bị rối trí

Bạn đọc lại hết có chổ nào tư vấn bạn có nguy cơ không?.

hoangtucaheo
26-11-2014, 17:39
da vậy e không cần xét nghiệm không cần số nữa đúng không vậy a

Charles
26-11-2014, 18:11

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm không cần XN.

Tuanmecsedec
26-11-2014, 22:06

Câu hỏi này của bạn quá dư thừa.