PDA

View Full Version : cứu em với! qhtd đeo ngược bcs

tanthanh160787
04-07-2013, 08:19
Moi nguoi oi cach day 2 thang em nhau say qua co qhtd voi gmd, mot luc 4-5 phut thi thang nho xui lo, em nghi la do em xin qua, em moi rut ra va tuot bcs ra nam nghi chung 1 phut thi e moi deo lai cai bao cu em moi xai (sao em ngu the khong biet), ma lai deo nguoc nua (vi hoi nay khi rut ra thi em tuot nguoc bao lai, voi lai em thay ben trong toan dich khong a), luc do em xin qua nen dien khung nghi la cung khong co gi dau nen van quan he voi gmd cho den xuat tinh. nhu vay em co bi nguy co khong cac anh, em chet mat, 2 thang nay em nhu nguoi vo hon vay..

Tuanmecsedec
04-07-2013, 08:23
Moi nguoi oi cach day 2 thang em nhau say qua co qhtd voi gmd, mot luc 4-5 phut thi thang nho xui lo, em nghi la do em xin qua, em moi rut ra va tuot bcs ra nam nghi chung 1 phut thi e moi deo lai cai bao cu em moi xai (sao em ngu the khong biet), ma lai deo nguoc nua (vi hoi nay khi rut ra thi em tuot nguoc bao lai, voi lai em thay ben trong toan dich khong a), luc do em xin qua nen dien khung nghi la cung khong co gi dau nen van quan he voi gmd cho den xuat tinh. nhu vay em co bi nguy co khong cac anh, em chet mat, 2 thang nay em nhu nguoi vo hon vay..

Do ban suy nghi vay thoi.Neu co chang cung khong sao, quan trong khi quan he la ban co dung bao cao su.

tanthanh160787
04-07-2013, 08:28
Neu co chang cung khong sao tuc la la sao anh tuan? tuc la van co nguy co ha anh tuan? vi ben trong bcs toan la dich am dao cua gmd, hic lan dau em qh voi gmd khong biet sao em lai dam qh voi gmd nua

Tuanmecsedec
04-07-2013, 08:33
Neu co chang cung khong sao tuc la la sao anh tuan? tuc la van co nguy co ha anh tuan? vi ben trong bcs toan la dich am dao cua gmd, hic lan dau em qh voi gmd khong biet sao em lai dam qh voi gmd nua

Neu co chang o day (mang nguoc)thi cung khong sao.

tanthanh160787
04-07-2013, 08:41
hic. cam on anh tuan da an ui em, em thay do hon roi, ma anh tuan oi cho em hoi la luong dich am dao nhieu o trong bcs nhu vay co lay nhiem khong anh-vi no tiep xuc truc tiep voi quy dau dv cua em trong thoi gian rat lau nua, co truong hop nao ma mang bao nguoc xong bi hiv khong anh? vi khoang 3 tuan sau cai ngay khung khiep do em bi viem hong, sot, ho, noi cham do li ti (rat nhieu) tren 2 chan tu hong tro xuong, nguoi met lu du khong lam gi duoc het, kho nut mieng...em khung hoang nang lam anh tuan oi...

hivongmotanhsang
04-07-2013, 13:00
Truong hop cua ban khong sao.

tanthanh160787
05-07-2013, 01:07
sau ngay co nguy co 45 ngay em co len tp hcm xet nghiem combo o hoa hao ket qua neg cos 0.09 khong biet gia tri cua xet nghiem combo vao thoi diem nay nhu the nao vay cac anh? vi em xet nghiem nhu vay hinh nhu la lo co qua (combo thi 28 ngay moi chuan nhat,45 ngay thi tre qua, test anti thi 13 tuan moi chuan) em so vo cung may anh oi giup em...

Tuanmecsedec
05-07-2013, 01:17
sau ngay co nguy co 45 ngay em co len tp hcm xet nghiem combo o hoa hao ket qua neg cos 0.09 khong biet gia tri cua xet nghiem combo vao thoi diem nay nhu the nao vay cac anh? vi em xet nghiem nhu vay hinh nhu la lo co qua (combo thi 28 ngay moi chuan nhat,45 ngay thi tre qua, test anti thi 13 tuan moi chuan) em so vo cung may anh oi giup em...<br />
<br />
<em><span style="font-size:16px;">Day la mot ket qua kha an toan,Theo toi chua ca nao thay doi o tuan thu 12.</span></em>

tanthanh160787
05-07-2013, 01:32
da em cam on anh tuan nhieu lam. "kha an toan" hic vay la chua an toan sao anh vi ong bac si ong cung noi la 6 tuan thi cung chi mot so nguoi moi co duong tinh thoi...hic, em doc tren dien dan minh noi la 6 tuan thi khoang 95% la xet nghiem duong tinh roi moi nguoi tu van giup em voi...

Tuanmecsedec
05-07-2013, 01:37
da em cam on anh tuan nhieu lam. &quot;kha an toan&quot; hic vay la chua an toan sao anh vi ong bac si ong cung noi la 6 tuan thi cung chi mot so nguoi moi co duong tinh thoi...hic, em doc tren dien dan minh noi la 6 tuan thi khoang 95% la xet nghiem duong tinh roi moi nguoi tu van giup em voi...<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><em>Hien ban dung phuong phap (kep) Combo,day la phuong phap tim khang nguyen va khang the,phuong phap nay dung cho nhung nguoi nhiem cap.Theo khuyen cao thi phuong phap tim khang the(don le) thi phai sau 12 tuan.Cho nen ket qua hom nay cua ban la rat kha kha quan.</em></span>

tanthanh160787
05-07-2013, 01:48
da em cam on thong tin cua anh tuan, anh tuan oi cho em hoi la neu co cac trieu chung nhu cam sot nhu vay tuc la dang chuyen doi huyet thanh phai khong anh? nhu vay thi co khang the chua anh? sau 20 ngay em bi cam sot, bi trong vong 10 ngay thi het (ngay thu 30) nua thang sau (45 ngay) em xet nghiem combo nhu vay khang the xuat hien kip khong anh? 45 ngay thi khang nguyen con khong anh tuan?

tanthanh160787
05-07-2013, 03:51
moi nguoi oi cho em hoi la neu xet nghiem combo 6 tuan thi co tot hon xet nghiem thuong khong vay a?

Tuanmecsedec
05-07-2013, 04:24
moi nguoi oi cho em hoi la neu xet nghiem combo 6 tuan thi co tot hon xet nghiem thuong khong vay a?<br />
<br />
<span style="font-size:16px;">Chinh xac hon,vi vua tim khang nguyen va khang the.</span>

tanthanh160787
05-07-2013, 05:21
da em cam on thong tin cua anh tuan, anh tuan oi cho em hoi la neu co cac trieu chung nhu cam sot nhu vay tuc la dang chuyen doi huyet thanh phai khong anh? nhu vay thi co khang the chua anh? sau 20 ngay em bi cam sot, bi trong vong 10 ngay thi het (ngay thu 30) nua thang sau (45 ngay) em xet nghiem combo nhu vay khang the xuat hien kip khong anh? 45 ngay thi khang nguyen con khong anh tuan? hic em boi roi qua nen hoi lung tung len het roi

Tuanmecsedec
05-07-2013, 06:02
da em cam on thong tin cua anh tuan, anh tuan oi cho em hoi la neu co cac trieu chung nhu cam sot nhu vay tuc la dang chuyen doi huyet thanh phai khong anh? nhu vay thi co khang the chua anh? sau 20 ngay em bi cam sot, bi trong vong 10 ngay thi het (ngay thu 30) nua thang sau (45 ngay) em xet nghiem combo nhu vay khang the xuat hien kip khong anh? 45 ngay thi khang nguyen con khong anh tuan? hic em boi roi qua nen hoi lung tung len het roi<br />
<br />
<span style="font-size:16px;">Truong hop ban do lang thoi khong co nguy co.Ve xet nghiem,ban da lam cai xet nghiem tim khang nguyen va khang the.</span><br />
<br />
<span style="font-size:14px;"><span style="color: rgb(0, 0, 0);"><span style="font-family: arial;"><span style="text-decoration: underline;">Khang nguyen</span> (antigen) la tat ca cac chat, doi khi ke ca thanh phan cau tao cua co the, khi xam nhap vao co the sinh vat se gay nen mot dap ung mien dich, tuc mot qua trinh sinh hoc phuc tap dan den su tong hop nhung phan tu dac biet goi la khang the (dich the hay khang the te bao) va chung co dac tinh lien ket dac hieu voi khang nguyen do. Tom lai,&nbsp;Khang nguyen&nbsp;la chat gay ra dap ung mien dich dac hieu va phan ung voi cac san pham cua dap ung do. Nhung phan tu don gian, chung cho nhieu loai nhu nuoc, muoi khoang, u re, creatinin, duong don hay duong doi, khong phai la khang nguyen. Bang chung doc nhat noi len mot chat dung la mot khang nguyen khi chung minh duoc co dap ung mien dich chong lai no.</span></span></span><br />
<p style="text-align: justify;">
<span style="font-size:14px;"><span style="color: rgb(0, 0, 0);"><span style="font-family: arial;"><span style="text-decoration: underline;">Khang the</span> (antibody) hay con goi la cac globulin mien dich (immunoglobulin - am chi thanh phan cung cap kha nang mien dich nam o phan globulin cua huyet thanh khi phan tich bang dien di) la nhung phan tu protein hoat dong nhu nhung thu the tren be mat te bao lympho B de nhan dien khang nguyen hoac nhu nhung san pham tiet cua te bao plasma. Ve nguon goc, te bao plasma chinh la te bao lympho B sau khi da nhan dien khang nguyen, hoat hoa va biet hoa thanh. Nhung khang the do te bao plasma tiet ra co tinh dac hieu voi khang nguyen giong het nhu tinh dac hieu cua phan tu khang the tren be mat te bao B dong vai tro la thu the danh cho khang nguyen da nhan dien khang nguyen ban dau. Cac khang the nay se luu hanh trong mau va bach huyet, chung hoat dong nhu nhung thanh phan thuc hien cua dap ung mien dich dich the bang cach phat hien va trung hoa hoac loai bo cac khang nguyen.&nbsp;Khang the la mot phan cua he thong mien dich trong co the.<br />
<br />
Nguoi ta thuong goi la xet nghiem HIV, nhung ve thuc chat no khong phai la xet nghiem tim con vi rut nay. Sau khi HIV vao co the, co the se tao ra chat khang the chong lai HIV. Dang buon la khang the nay bat luc, khong tri duoc HIV. Nhung khang the la dau hieu cho thay co nhiem HIV. Xet nghiem HIV pho bien hien nay la tim khang the HIV.&nbsp;Cac xet nghiem hien co o Viet Nam co the phat hien duoc khang the HIV sau khoang thoi gian trung binh 3 thang tu khi bat dau nhiem HIV.<br />
<br />
Xet nghiem phat hien khang nguyen la nhung xet nghiem truc tiep chi ra su co mat cua HIV trong mau huyet thanh, huyet tuong hoac dich nao tuy.&nbsp; Kha nang phat hien truc tiep su co mat cua HIV trong mau huyet thanh hay dich nao tuy la mot buoc tien co y nghia quan trong ve nhieu phuong dien so voi cac xet nghiem phat hien khang the:</span></span></span></p>
<span style="font-size:14px;"><span style="color: rgb(0, 0, 0);"><span style="font-family: arial;">-&nbsp;Thu nhat la phat hien truc tiep khang nguyen HIV chi ra tinh trang nhiem HIV chu dong.</span></span></span></p>
<span style="font-size:14px;"><span style="color: rgb(0, 0, 0);"><span style="font-family: arial;">-&nbsp;Thu hai la phat hien truc tiep khang nguyen HIV cho phep chan doan nhiem HIV truoc khi co dap ung khang the.</span></span></span></p>
<span style="font-size:14px;"><span style="color: rgb(0, 0, 0);"><span style="font-family: arial;">-&nbsp;Thu ba la phat hien khang nguyen HIV trong huyet thanh co y nghia tien luong</span></span></span>

thanh88
10-07-2013, 08:32
noi chung la, ban da combo am tinh thi co the yen tam duoc roi nhe. chuc ban at o tuan 12

tanthanh160787
14-07-2013, 14:35
Em moi test nua o benh vien cap huyen (dong tien roi xet nghiem gia 60 ngan) am tinh ngay thu 69 (10 tuan), khong biet benh vien lam phuong phap gi ma lai tinh tien nua anh oi, voi lai ket qua nhu vay yen tam duoc chua a? mong cac anh tu van giup em! em chet mat!

Tuanmecsedec
14-07-2013, 14:40
Em moi test nua o benh vien cap huyen (dong tien roi xet nghiem gia 60 ngan) am tinh ngay thu 69 (10 tuan), khong biet benh vien lam phuong phap gi ma lai tinh tien nua anh oi, voi lai ket qua nhu vay yen tam duoc chua a? mong cac anh tu van giup em! em chet mat!<br />
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Xet nghiem la&nbsp;phai tinh tien&nbsp;chu.Tien&nbsp;dau tra luong Bac Si benh vien,tru khi nao ban xet nghiem&nbsp;cua trung tam xet nghiem tu nguyen cho&nbsp;cong dong thi moi mien phi.Theo cach noi cua ban,&nbsp;thuong benh vien lam phuong phap test nhanh tim khang the.Ban da co ket qua 10 tuan am&nbsp;tinh thi kha nang ban an toan rat cao.</em></span></span>

tanthanh160787
14-07-2013, 14:44
da cam on anh tuan, ma ho lam nghiem 15 phut la co ket qua luon do anh la phuong phap test nhanh ha anh, em dem ra ba bac si keu 2 thang nua xet nghiem tiep, ba noi phai &quot;hon 3 thang&quot;, hic

Tuanmecsedec
14-07-2013, 14:48
da cam on anh tuan, ma ho lam nghiem 15 phut la co ket qua luon do anh la phuong phap test nhanh ha anh, em dem ra ba bac si keu 2 thang nua xet nghiem tiep, ba noi phai &quot;hon 3 thang&quot;, hic<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Uhm&nbsp;! Do la&nbsp;test nhanh.Chi can sau&nbsp;12 tuan&nbsp;tu khi nghi ngo&nbsp;am tinh la hoan toan an yen tam.</em></span></span>

tanthanh160787
18-07-2013, 08:29
cac anh oi cho em hoi xet nghiem hiv o benh vien cap huyen thi nguoi ta lam loai xet nghiem gi vay cac anh dertemine hay elisa vay cac anh, la loai xet nghiem the he thu may vay cac anh? em nghe noi cac xet nghiem the he thu ba se phat hien som hon cac xet nghiem the he thu 1,2 nen em lo qua khong biet minh da lam xet nghiem the he thu may nua, hichic

Tuanmecsedec
18-07-2013, 08:41
cac anh oi cho em hoi xet nghiem hiv o benh vien cap huyen thi nguoi ta lam loai xet nghiem gi vay cac anh dertemine hay elisa vay cac anh, la loai xet nghiem the he thu may vay cac anh? em nghe noi cac xet nghiem the he thu ba se phat hien som hon cac xet nghiem the he thu 1,2 nen em lo qua khong biet minh da lam xet nghiem the he thu may nua, hichic<br />
<br />
<br />
<span style="color:#b22222;"><em><span style="font-size:16px;">&nbsp;Ten xet&nbsp;nghiem se co ghi trong giay xet nghiem.Thuong cac co so&nbsp;dung phuong&nbsp;phap test tim khang the.</span></em></span>

tanthanh160787
31-07-2013, 23:10
dung 12 tuan la 84 ngay em lam tiep mot xet nghiem nua o benh vien huyen. loai xet nghiem determine cua hang Acon. ket qua am tinh, bac si noi 3 thang nua xet nghiem tiep thi hoan toan yen tam. hic anh chi cho y kien gium em voi

Nguyen Ha
01-08-2013, 00:41
dung 12 tuan la 84 ngay em lam tiep mot xet nghiem nua o benh vien huyen. loai xet nghiem determine cua hang Acon. ket qua am tinh, bac si noi 3 thang nua xet nghiem tiep thi hoan toan yen tam. hic anh chi cho y kien gium em voi

Ngay từ đầu mọi người đã chia sẻ là bạn không có nguy cơ rồi. Với 12tuần là 84 ngày của bạn xn âm tính là yên tâm 100% rồi. KHÔNG CẦN XN SAU 3 THÁNG NỮA.

Tuanmecsedec
01-08-2013, 07:04

Trường hợp bạn không cần xét nghiệm nữa.

P/s :Bạn nhớ viết chữ có dấu khi tham gia diễn đàn

tanthanh160787
01-08-2013, 10:17
Dạ em cám ơn anh Tuấn trả lời em, bác sĩ cũng nói 3 tháng là cũng xem như cơ bản là thoát rồi, nhưng vẫn phải xét nghiệm sau 3 tháng nữa để chắc chắn, em run quá hic

nguyenvananh
01-08-2013, 10:23
Có xét nghiệm 1000 lần vẫn là âm tính nhé.

Tuanmecsedec
01-08-2013, 10:24
Dạ em cám ơn anh Tuấn trả lời em, bác sĩ cũng nói 3 tháng là cũng xem như cơ bản là thoát rồi, nhưng vẫn phải xét nghiệm sau 3 tháng nữa để chắc chắn, em run quá hic

3 tháng là kết quả cuối cùng bạn đã an toàn,bạn không cần xét nghiệm 6 tháng.