PDA

View Full Version : Tinh dịch và máu ra môi trường bên ngoài 1 tiếng có thể còn lây nhiễm đc không !

hyate09
25-11-2014, 07:04
Bang quản trị cho em hỏi là nếu như H trong tinh dich và máu ra ngoài 1 tiếng đồng hồ, ngón tay người yêu em dính máu và tinh dịch có chứa H rồi thọt tay vào âm đạo e như vậy e có nguy cơ bị lây nhiễm H k ạ? em cũng có đọc những bài mà a chị tư vấn trong diễn đàn nhưng em lo sợ là virus H nằm luôn trong âm đạo của em với trường hợp ngày qua ngày và trong môi trường thích hợp vậy thì có nguy cơ không ạ

songchungvoi_HIV
25-11-2014, 07:15
Bang quản trị cho em hỏi là nếu như H trong tinh dich và máu ra ngoài 1 tiếng đồng hồ, ngón tay người yêu em dính máu và tinh dịch có chứa H rồi thọt tay vào âm đạo e như vậy e có nguy cơ bị lây nhiễm H k ạ? Mong mọi người tư vấn giúp em.
Hoàn toàn ko có nguy cơ trong trường hợp này, vì khi ra môi trường HIV bị bất hoạt do tế bào (tinh dịch) ko còn môi trường sống nuôi dưỡng

Charles
25-11-2014, 07:56
Bang quản trị cho em hỏi là nếu như H trong tinh dich và máu ra ngoài 1 tiếng đồng hồ, ngón tay người yêu em dính máu và tinh dịch có chứa H rồi thọt tay vào âm đạo e như vậy e có nguy cơ bị lây nhiễm H k ạ? em cũng có đọc những bài mà a chị tư vấn trong diễn đàn nhưng em lo sợ là virus H nằm luôn trong âm đạo của em với trường hợp ngày qua ngày và trong môi trường thích hợp vậy thì có nguy cơ không ạ

Không có nguy cơ trong tình huống như này. HIV ra môi trường ngoài nhanh chóng bị bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm.

Tuanmecsedec
25-11-2014, 14:11

Máu và tinh dịch sau 1 giờ đồng hồ nếu có HIV cũng ngủm củ tỏi rồi bạn.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)