PDA

View Full Version : Nhờ mọi người tư vấn!

alo1234
16-09-2013, 12:09
Xin chào anh chị em trong diễn đàn!
Em có câu hỏi muốn nhờ anh chị em giải đáp dùm.
Hôm qua em đi cắt tóc, người thợ cắt lỡ tay làm xước 1 vết nhỏ trên da và có chảy máu 1 chút.
Em ko để ý là bác thợ đã thay dao cạo hay chưa nên em cũng hơi lo lắng 1 chút ít.
Em nghe nói là khả năng lấy nhiễm của em nếu dao có HIV là rất thấp nhưng em muốn tham khảo anh/chị trong diễn đàn để em nắm chắc hơn kiến thức về HIV.
Xin cảm ơn!

Nguyen Ha
16-09-2013, 12:18
Hôm qua em đi cắt tóc, người thợ cắt lỡ tay làm xước 1 vết nhỏ trên da và có chảy máu 1 chút.
Em ko để ý là bác thợ đã thay dao cạo hay chưa nên em cũng hơi lo lắng 1 chút ít.
Em nghe nói là khả năng lấy nhiễm của em nếu dao có HIV là rất thấp nhưng em muốn tham khảo anh/chị trong diễn đàn để em nắm chắc hơn kiến thức về HIV.
Xin cảm ơn!

Chào bạn!
Nguyên tắc của người thợ cắt tóc là phải thay dao cạo trước khi làm cho khách.
Bạn yên tâm trong trường hợp này bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

songchungvoi_HIV
16-09-2013, 12:27
Xin cảm ơn!
Bạn có thể vào đây tìm hiểu:http://diendanhiv.vn/threads/2117-i-hot-toc-cao-mat-bi-chay-mau

alo1234
16-09-2013, 13:18
em xin cảm ơn 2 anh!
Có lẽ em hơi lo lắng thái quá.
Tại bác thợ cắt tóc này 1 thời làm du côn, nay hoàn lương em muốn ủng hộ bác.
Em cũng hơi sợ bác mắc bệnh xã hội và em cũng ko nhớ là bác có thay dao hay không.
Hy vọng một ngày nào đó HIV sẽ biến mất mãi mãi khỏi trái đất này:(

songchungvoi_HIV
16-09-2013, 13:32
em xin cảm ơn 2 anh!
Có lẽ em hơi lo lắng thái quá.
Tại bác thợ cắt tóc này 1 thời làm du côn, nay hoàn lương em muốn ủng hộ bác.
Em cũng hơi sợ bác mắc bệnh xã hội và em cũng ko nhớ là bác có thay dao hay không.
Hy vọng một ngày nào đó HIV sẽ biến mất mãi mãi khỏi trái đất này:(
Đừng bao giờ đánh giá một người bằng quá khứ. :yociexp21:

dragon
16-09-2013, 13:37
con người ai cũng có quá khứ, cho nên đừng đem quá khứ của 1 người nào đó rồi đi đánh giá hiện tại hoặc tương lai của người đó.

Tuanmecsedec
16-09-2013, 15:48
Xin cảm ơn!

Việc đi hớt tóc ,ráy tai thì yên tâm đi.

alo1234
16-09-2013, 16:27
Vậy mà đã có lúc em định uống thuốc chống phơi nhiễm:(
Có lẽ là do stress.
Em cảm ơn mọi người nhiều !
Chúc mọi người sức khoẻ!